ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เพิ่งตัดหูมา ติชม แนะนำ ด้วยครับ
  • ก่อนตัดครับ
    image
    ยาสลบ
    image
    image
    image
    ผ่านไป 45 นาที
    image
    image
    กลับมาบ้านครับ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_9372.JPG 100K
    IMG_9376.JPG 83K
    IMG_9379.JPG 88K
    IMG_9380.JPG 95K
    IMG_9392.JPG 95K
    IMG_9393.JPG 96K
    IMG_9397.JPG 86K
    IMG_9404.JPG 105K
    IMG_9406.JPG 103K
  • ถามเลยละกันครับ
    1. อาหารควรให้อย่างไรครับ กินเหมือนเดิมเลยได้มั้ย
    2. กี่วันถึงจะพาเดินได้ครับ
    3. ฝาครอบหัวที่หมอให้ใส่ ควรใส่หรือว่าไม่ครับ

ขอบคุณมากครับ ไอ้ลูกชายผมชื่อ "ไอ้เสือ" ครับ
  • ตอบตามประสบการที่เลี้ยงมาน่ะครับ

1. อาหารให้เหมือนเดิมแต่ถ้าให้ดี + ยาแก้อักเสบให้น้องด้วยคับ
    2. ประมาณ 2 อาทิตย์ถึง 3 อาทิตย์ก็หายแล้วคับ
    3. ไส่ไว้ดีที่สุดคับจนกว่าแผลจะหายสนิท ไม่งั้นน้องเค้าจะเกาแผลจนทำให้ติดเชื้อและแผลอาจหายช้า
  • นอนซะน่ากินเลย
  • ตัดที่หมอนุช ช้างคลานหรือเปล่าครับ คุ้นๆครับ
  • ใช่ครับคุณ Keng ผมอยู่แถวช้างเผือกอะครับ
  • หมาเราก็ลายนี้เหมือนกัน..แต่ไม่ได้ตัดหูสงสารมัน
    แต่หมาเราอายุ1ปีแล้ว
  • กี่เดือนแล้วค่ะ น้องหมาเรา 3 เืดือนแล้ว ตัดสินในอยู่ว่าจะตัดไม่ตัด กลัวมันเจ็บ
    แล้วตัดมาราคาเท่าไร ^^
  • อีกสองวันจะสามเดือนครับ
    พอตัดกลับมาถึงบ้านพอมันตื่นก็ดื้อต่อเลยครับ
    ไม่เห็นมันซึมอะไร คงเจ็บระดับหนึ่งอะครับ แต่ไม่มากมาย
    ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 2,000 บาทครับ (เชียงใหม่นะ)
  • มีหางไหมคับนี่
  • ถ้าไม่ตัดมันได้ใหมครับ
  • ไม่ตัดคงไม่ได้แล้วครับ เพราะตัดมาแล้วอะ อิอิอิ ล้อเล่นครับ
    ผมว่าแล้วแต่คนชอบอะครับ เห็นพี่ๆ ในเว๊บไม่ตัดก็หลายคนนะครับ