ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนพี่ๆ พิษณุโลก หน่อยค้า
  • มีโปรแกรมจะต้องไปทำธุระ ที่พิษณุโลก
    อ.เมือง และ อ.วังทอง วันที่5-6
    ไม่รบกวนอารัยพี่ๆมากคะ ขอแค่แนะนำ สถานที่เที่ยว
    ไหว้พระ จุดซื้อของฝาก ร้านอาหาร ก็พอคะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคร้า
  • *** แนะนำเลยจิตรจันทร์.....ยาวๆๆๆๆ ***
  • ก็จะมีวันพระพุทธชินราชและก็ก๋วยเตี๋ยวห้อยขาถามคนแถววัดดูอะครับแล้วของฝากก็จะมีขายตามทางเยอะอะครับ
  • เออวัดนะครับไม่ใช่วันครับโทดทีพิมผิดอะครับ
  • ต้องบอกก่อนว่าสถานที่เที่ยวเยอะมากมีทั้งในและนอกเมือง อันดับแรกเลยต้องไหว้พระก่อนคนพิโลกเรียกว่าวัดใหญ่หรือวัดหลวงพ่อพุทธชินราชนั้นเองต่อจากนั้นไปชมของเก่าที่บ้านจ่าทวี ถ้านอกเมืองหน่อยก็จะป็นแนวภูเขาและน้ำตกเส้นทางไปอ.วังทอง หรือสายพิษณุโลก-หล่มสัก นั้นเเอง
  • อย่าลืมแวะนครสวรรค์ซื้อโมจิด้วยนะคะเจเจ^_^
  • ขอบคุณค้า...ไหว้ พระใหญ่ต้องไปแน่นอนคะ ก๋วยเตี๋ยวห้อยขา จัดการเพิ่มไว้ในการเรียบร้อย
  • อย่าลืมไปกินน้ำแข็งใส ห้อยหัวน่ะอร่อยมาก เอาขาหนีบกับต้นไม่แล้วห้อยหัวเป็นค้าวคาว 55
  • ขออนุญาตฺแนะนำวังทอง ที่เขาสมอแครง มีเจ้าแม่กวนอิมหยกขาวใหญ่ที่สุดในประเทศไทย...
    เสร็จแล้วขับรถขึ้นเขาไปอีก200เมตร เลี้ยวขวา จะมีวัดจีนสวยมากๆ และเป็นจุดชมวิวที่สวยมาก
  • รบกวนชาวพิด'โลกอีกคน ถ้าพบ เพชร พิด'โลก ช่วยบอกให้ติดต่อกลับที่ผมด้วยนะครับ โทรไปก็ไม่ยอมรับ ปิดเครื่องบ้าง ไม่รับสายบ้าง