ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เตรียมพบกับ THAILANDPITBULL MAGAZINE 003
  • เตรียมพบกับ THAILANDPITBULL MAGAZINE ฉบับที่ 003
    คอพิทบูล ไม่ควรพลาด !!!
    เนื้อหาสาระ อัดแน่น เพียบ!!! เข้มข้นกว่าเดิม!!!

image

เร็วๆ นี้ครับ
    ติดตามรายละเอียดได้ทางเว็บไซต์
    http://www.thailandpitbull.com

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    THAILANDPITBULL3(p1-22)-1.jpg 34K
  • ฝากประชาสัมพันธ์

ในฉบับที่ #004 เราจะปรับโฉมใหม่!!! เพื่อเอาใจคอพิทบูลมากขึ้น
    ด้วยการเพิ่มหน้า ขาวดำ อีก 24 หน้า
    อัดแน่นด้วยเนื้อหา โฆษณา เข้าไปอีก

***โดยเราจะเปิดให้ลงโฆษณา ฟรี!!!
    ***(ในส่วนหน้าขาวดำ)
    ***อาจจะเขียนบทความ ประชาสัมพันธ์ได้เต็มที่
    ***(มีพื้นที่จำนวนจำกัด)

***และเพิ่มยอดจำหน่าย เพื่อให้กระจายได้ทั่วถึงอีกด้วยครับ

สนใจติดต่อฝ่ายโฆษณา โทร. 080-0032244
    หรือ บก. โทร. 089-8263563
  • ขอแนะนำนิดหนึ่งนะน้องชาย บทความก็ควรเป็นบทความที่ให้ความรู้จริงๆ การประชาสัมพันธ์ก็ควรเป็นประชาสัมพันธ์ แยกกันให้ออกจะดีกว่า บางบทความมันน่ารำคาญมากกว่าน่าอ่าน นักเขียนไร้อุดมการณ์บางคนอย่าให้ลงเลย มันทำให้หนังสือเสื่อม ประเภทงานประจำยุ่งตลอดไม่มีเวลาเขียน แต่พอมีลูกหมาขายกูว่างเสมอ ลูกหมาขายหมดกรูยุ่งใหม่ ฮิ้วๆๆๆ

เตะผ่าหมากกันกลางบอร์ด เอาเรื่องจริงมาพูดเล่นอีกแล้ว ฮ่าๆๆๆ
  • ข้าน้อยขอคารวะครับ ท่านอาจารย์

บทความก็มีหลายประเภทครับ
    นักเขียนก็มีหลายประเภทอย่างว่าแหล่ะครับ เขียนด่ากันก็มีให้เห็นเยอะแยะ
    ผมก็ต้องพิจารณาเป็นเรื่องๆ เป็นรายบุคคลไปครับ

โฆษณา / ประชาสัมพันธ์ / หรืออุดมกาณ์
    เรายินดีรับฟังในทุกๆ ด้านครับผม
  • พี่แนะนำด้วยความปราถนาดี อยากให้เป็นหนังสือคุณภาพของชาวพิตบูลครับ
    ชื่อนี้มันแรง เขียนด่ากันก็ไม่ว่า ชอบอ่านอีกต่างหาก แต่ขอให้มันเป็นเรื่องจริง
    ซัดกันเต็มที่ เอาให้เลือดสาดไปเลย
  • เห็นด้วยกับพี่ Mark ครับ ผู้ซื้อส่วนมากต้องการสาระ ความรู้และสิ่งใหม่ๆ ที่ไม่ค่อยได้อ่าน
    ในเน็ต ช่วงนี้หนังสือคุณต้อมอยู่ในช่วงริเริ่ม มันยิ่งสําคัญที่ต้องชนะใจผู้อ่าน ณ ตอนนี้
    ถ้าหนังสือมีผู้ซื้อ โฆษณากับประชาสัมพันธ์ก็ย่อมตามมาอัตโนมัต ในตรงกันข้ามถ้าไม่มีผู้ซื้อ
    มันจะส่งผลกระทบในทุกๆ เรื่อง เขียนเพื่อความสะใจมันเขียนได้ แต่ถึงเวลาก็ต้องวกกลับมา
    ที่เนื้อหา มันเป็นหน้าที่ของผู้บริหารอย่างคุณต้อม ที่ต้องคอยบอก คัดเลือกและอ่านใจว่าผู้ซื้อ
    อยากอ่านอะไร ถ้ามีผู้เขียนสิ่งเหล่านั้นได้ ผมเชื่อว่าผู้อ่านต้องคอยติดตามทุกฉบับแน่นอน
    เป็นกําลังใจให้ครับ... :015:
  • ซัดให้เลือดสาดไปเลยนะ จัดปายยย

คุณเต็กคับ รบกวนสักคอลัมน์นึงได้เปล่าคับผม?
    พี่มาร์คแกเตะผ่าหมากไปแล้ว เล่นเอาหน้าเขียวกันไปตามๆ กัน
    ขอคุณเต็กเจาะประเด็นสักเรื่องนะคร๊าบบบ :-j
  • ยังไม่กล้ารับปาก แต่คุณต้อมถามขนาดนี้ผมคงไม่กล้าปฏิเสธ
    Deadline ส่งต้นฉบับวันที่เท่าไหร่ครับ...
  • อยากให้เว้นเรื่องการเมืองกับเศรษกิจบ้างนะคับ
    เอียนจิงๆแค่หนังสืออาณาจักรก็ปาไปครึ่งเรื่องของแต่ละคอลลั่มแล้วคับ
  • ซื้อมาทั้ง 2 เล่มครับขอตินิดนึงนะครับจากหลายๆข้อเพราะหวังว่าจะพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ คือ บางคอลัมเล่มที่1
    มี แต่พอมาเล่มที่ 2 กลับไม่มีทั้งๆที่ทิ้งท้ายว่าต่อฉบับหน้า ซึ่งผมเห็นว่าตรงจุดนี้ก็สำคัญเหมือนกันนะครับพี่ต้อม
    ...อันนี้ส่วนตัวครับ นามปากกาว่า " ตงฟางปู้ไป้ " คือใครในวงการอ่ะครับ อยากรู้มากครับ ผมว่าเขียนมันดีนะครับ เล่มที่3 พี่คนนี้ยังจะเขียนอีกมั้ยครับ
  • คุณ KAN_BM55 นามปากกาท่าน "ตงฟางปู้ไ้ป้" ชอบเขาเขียนคอลัมน์เหรอครับ? ช่วยคอมเม้นท์หน่อยคับ

คุณ Tek คับ...ThailandPitbull รอท่านอยู่ครับ ส่งด่วนเลยครับ ขอบคุณคร๊าบบบ
  • ขอกลุ่มผมสักคอลัมน์ได้ไม่ครับท่านพี่
  • คอมเมนท์นะครับพี่ต้อม...ถ้าถามผมสำหรับเล่มที่1 ผมชอบพี่คนนี้เขียนมากที่สุดครับ เพราะเขียนได้น่าสนใจดี ใช้คำพูดง่ายๆ ตรงๆดีน่าติดตาม ส่วนเนื้อหาก็เป็นประโยชน์มากสำหรับผู้ที่เริ่มสนใจศึกษา และอยากหาสุนัขมาเลี้ยงบ้าง ... อันนี้ผมวัดจากการที่พี่คนนี้เขียนในเล่มแรกนะครับ ไม่รู้ว่าเนื้อหาในส่วนต่อไปจะแตกต่างกับคำตอบเดิมๆที่มักจะพบในคำถามที่ว่า " มีวิธีเลือกลูกสุนัขอย่างไร " บ้างรึไม่ ? ตกลงคนเขียนคนนี้คือใครอ่ะครับ อยากรู้จริงๆครับพี่
  • พี่คะ ที่ชลบุรีอ้ะค่ะ
    หาตั้งแต่ยังไม่วางแผงเล่มแรก
    จนตอนนี้จะวางแผงเล่มที่ 3 อยู่แล้ว
    ยังไม่ได้อ่านสักเล่มเลย
    มันวางขายที่ไหนบ้างคะ
    หรือว่ายังไปไม่ถูกที่ก็ไม่รุ....
  • เดี๋ยวจะกระซิบตงฟางปู้ไป๋ให้นะครับ

ที่ชลบุรีคาดว่าน่าจะหมดเร็วนะครับ
    อย่างเช่นที่อุดร วางปุ๊บ หมดปั๊บ

ส่วนใหญ่แล้วต่างจังหวัดผมวางใน Se-Ed ส่วนแผงหนังสือต่างๆ ต้องใน กทม. คับ

ในฉบับที่ 4 เราจะเพิ่มจำนวนพิมพ์ขึ้นะครับ คาดว่าจะกระจายได้ทั่วถึงขึ้น
  • อ้อ คุณนที...ฉบับที่ 4 รอคุณอยู่นะครับ ขาวดำ เปิดให้ลงฟรี

สำหรับทุกๆ กลุ่มด้วย ขอเชิญส่งคอลัมน์กันได้แล้วนะครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมอยู่ครับ
  • เอ่อคุณ TNT ค่ะฉบับที่3 ไม่ได้สั่งอ่ะค่ะแต่มีส่งมาให้ แต่ไม่เป็นไรค่ะก็ยังไม่ได้ซืี้อพอดี เดี๋ยงยังงัยต้นเดือนจะโอนเงินให้ค่ะเดี๋ยวขาดทุน
  • Yo, that's what's up ttruhuflly.