ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ
  • รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ

1.ใบนี้เรียกว่า ใบเพ็ด หรือปล่าวครับ

2.เป็นแบบประเภทไหนครับ

ขอบคุณครับ

image
    ไฟล์แนบ
    ใบเพ็ด-1.jpg 66K
  • มันเป็นใบเพ็ดของสมาคมพัฒนาฯ ของไทยเรานี่แหละ

• เป็นใบรีจีสฯ หรือใบแจ้งเกิดของน้องหมา ค่ะ ( อันนี้เป็นใบสีเขียว ก็จะได้ใบเพดดีกรีแบบไม่เต็มใบค่ะ )
    เมื่อเราเป็นสมาชิกของสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขแล้ว เราก็จะทำการโอนน้องหมาตัวนี้มาเป็นของเราด้วยการโอนเปลี่ยนชื่อ ตามรายละเอียดด้านหลังใบรีจีสนี้ แล้วเราก็จะทำเรื่องขอใบเพดดีกรีต่อไปได้พร้อมกันค่ะ ส่วนใบเพดดีกรีจะเป็นใบใหญ่ประมาณ SIZE : A4 ซึ่งจะมีรายละเอียดของชื่อพ่อแม่ปู่ ย่า ตา ยาย ของเค้าค่ะ.....อิอิ เป็นคำตอบที่ ตามความเข้าใจแบบง่ายๆนะคะ :o016:
  • :o003: :o003: :o003:
  • ขอบคุณ คุณ littlepumpkin และทุกๆท่าน ครับ