ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สงสารเพื่อนๆพี่น้องชาวใต้มาก
  • ดูข่าวแล้วเศร้ามากค่ะ แม่ๆและพี่น้องที่นครศรีฯอยู่ในที่ๆปลอดภัยดีค่ะหายห่วง แต่เพื่อนๆ หลายคน
    มากที่อยู่ต่างอำเภอ เจอพิษน้ำท่วมหนักเพราะอยู่บริเวณหลังเขากันเยอะมาก ติดต่อเพือ่นเก่าๆไม่ได้
    เลยค่ะ เป็นห่วงพวกเขามาก คงลำบากกันมาก นึกถึงตัวเองที่อยู่ไม่ถึงถึงกับรวย แต่พอมีกินมีหนี้ตามปกติ
    ของชีวิตชาวกรุงยังลำบากขนาดนี้ แล้วพวกเขาจะลำบากกว่าเราขนาดไหน มีติดต่อเพื่อนได้คนนึงเขาบอก
    ว่าลำบากมาก มีลูกเล็ก 2 คน ต้องใช้จ่ายทุกวัน แต่ตัวเขาออกมาขายของไม่ได้ รายได้หดต้องใช้จ่าย
    อย่างประหยัด ตัวเราเองไม่รู้จะช่าวยยังงัย เลยอยากระดมความคิดเห็นจากคนในบอร์ดนี้หากไม่รบกวนกันเกินไป เพราะยังงัยเราก้ออยู่สบายกว่าพวกเขาหลายๆเท่าในเวลานี้ หากเป็นการรบกวนก้อขออภัยด้วยค่ะ
  • เห็นด้วยครับ ดูข่าวแล้วเศร้ามาก เกิดอะไรขึ้นกับประเทศไทย หลังๆมันหนักขึ้นเรื่อยๆ
  • เศร้ามากๆครับ หรือที่กูรูทั้งหลายฟันธงกันว่า 2012จะถึงเวลาอวสานของโลกจริงๆ

ไม่ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  • ชาวใต้ .. สู้ ๆ
    นั่งดูข่าวแล้วเห็นใจครับ
    ลำบากจริง
  • ผมก็ได้ดูข่าวจริงอยากปรึกษาครับ คือผมอยากจะแบ่งรายได้จำนวนครึ่งหนึ่ง
    มาช่วยชาวใต้เรา ถึงจะไม่มากอะไรแต่ก็เป็นน้ำใจต่อกัน
    ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆคิดเห็นเช่นไรครับ
  • วันนี้ ดูข่าวทุกช่อง มีแต่เรื่องช่วยเหลือชาวใต้
    ท้องฟ้า เริ่มเปิดแล้ว ดีครับหาช่องทางช่วยเหลือกัน
    ...
  • ตอนนี้สถาณการณ์เริ่มดีขึ้นมามากแล้ว ก้อน่าจะหายห่วงไปเปราะหนึ่ง แต่จิตใจคนที่ต้องสูญเสียนี่สิ
    คงทำใจกันลำบากกว่าจะลืมกันได้กับเหตุการณ์นี้ เราก้อได้แต่นั่งภาวะนาส่งกำลังใจให้ทุกๆคนสู้ๆๆ
    กันต่อไป ชีวิตต้องดำเนินต่อไป ถึงจะช่วยอะไรไม่ได้มากเพียงกำลังใจก้ออาจทำให้เขาลุกขึ้นสู้ได้
    สำหรับเพื่อนที่อยู่ที่ใต้ตอนนี้ก้อติดต่อได้บ้างแล้ว ส่วนมากปลอดภัยดี แต่จะหนักตรงที่ที่อยู่ของเค้า
    ได้รับความเสียหายเป็นส่วนมาก เราก้อได้แต่ปลอบใจว่าปลอดภัยดีกันทุกคนก้อดีแล้ว ของนอกกาย
    ค่อยหากันใหม่ สงกรานนี้เราจะกลับบ้านเพราะทุกๆสงกรานจะกลับไปหาแม่ และเพื่อนๆ คงจะได้มี
    โอกาศไปเยี่ยมเพื่อนๆที่คิดถึงและเป็นห่วง ท้ายสุดขอทุกคนจงอย่าท้อ...
  • หาดใหญ่ตอนนี้อากาศแจ่มใสครับ..
  • ขอบคุณความห่วงใยของพี่ๆทุกคนแทนชาวใต้ด้วยนะครับ
    ผม เอก นครศรี
  • คุณเอกอยู่แถวไหนค่ะ จะกลับนครศรีฯ อยากไปชมพิทบูลที่บ้านคุณบ้างอ่ะค่ะ
  • ผมอยู่ที่ แถวหน้าเพชรจริกครับ
    พี่อยู่แถวไหนครับ
    ในกลุ่มผม มีอยู่ประมาณ สิบกว่าตัวครับ
    นี่เบอร์ผมครับ 084-191-6393
    อยากมีเพื่อนๆพี่ๆเพิ่มครับ
    ดีจัยที่ได้รู้จักชาวนครที่รักพิตบูลเหมือนกลุ่มผมนะครับ
    โทรมาได้เลยนะครับพี่