ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สัมผัสใกล้ชิด มัลดีฟเมืองไทย
  • ชุบชีวิต เศรษฐกิจแดนใต้กันหน่อยครับ

ปีนี้เศรษฐกิจการท่องเที่ยวทางนี้ ย่ำแย่อย่างแรงเลยครับ

ตั้งแต่กระแสข่าวสึนามิในช่วงปีใหม่ ยาวเหยียดมากลางเดือน

พอเริ่มฟื้นตัว เจอภัยพิบัติอีกสองระลอกที่ชลอนักท่องเที่ยว ทั้งสึนามิญี่ปุ่น และภัยพิบัติทางใต้ของไทยในรอบล่าสุด

ไทยเที่ยวไทย ช่วยไทยกันหน่อยครับ

กระทู้นี้ขออณุญาติพื้นที่พี่มาร์ค ขายของซักครั้งแบบตรงๆเลยนะครับ

ช่วยผมหน่อยเถ๊อะ [-O<

ท่องเที่ยวเกาะหลีเป๊ะ กับสโลแกน สำผัสใกล้ชิด มัลดีฟเมืองไทยครับ

ไม่ใช่เรื่องเวอร์หรือเกินตัว ขอนำโปรโมชั่นหลังเดือน พฤษภาคม จนถึง ตุลาคม มาสานฝันคนที่อยากสัมผัสทะเลงามๆ แบบสบายกระเป๋าครับ

ราคาห้องพักติดชายทะเลเหมือนชายหนุ่มหายใจรดต้นคอสาวๆ ฮ่า ฮ่า

เริ่มต้นที่ 300 บาท และ สูงสุดที่ราคา 350 บาท ต่อคืนครับ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ผมโดยตรงเลยครับ 084 9292 910

ภาพหน้าหาดที่เห็นจนชินตา
    image

ผมและฮิปโปนอนรอท่านอยู่อย่างเหงาๆครับ ฮ่า ฮ่า
    image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 105K
    DSCF8071_resize.JPG 88K
  • ใครอย่าได้พลาดมุมนี้

image

นอนอ่านหนังสือ อ่านนิยาย พักสงบๆให้สุขใจ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8187_resize.JPG 102K
    DSCF8634_resize.JPG 94K
  • ช่วงปลายมีนาที่ผ่าน กับบรรยากาศเหมือนฟ้าจะแตก .... ผมเก็บภาพมาให้ชม แต่ไม่ใช่ภาพช่วงพีคนะครับ

เดี๋ยวจะหาว่าเสนอแต่มุมมองสวยงาม ....

มาดูมุมมองที่เลวร้าย ปราศจากนักท่องเที่ยวกันดูบ้างครับ

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8655_resize.JPG 65K
    DSCF8659_resize.JPG 65K
    DSCF8692_resize.JPG 94K
    DSCF8696_resize.JPG 74K
  • เกาะหลีเป๊ะถ้าไปนี่ไปไงอ่ะคับ ไม่เคยไป
    หาดสวยมาก อยากไปคับๆ :))
  • ช่วงสองสัปดาห์เต็มๆที่แทบไม่เห็นนักท่องเที่ยวเลย

เอาไงดีกว่า ไฮซีซั่นนี้ 55

เลยถือโอกาสช่วง ฝนตก ฟ้าร้อง คนไม่เที่ยวนี่แหละ ดีกว่านั่งเปียกฝนหรือตากลมไปวันๆ

จัดการ เอาซากไม้มาส้รางบ้านเพิ่มเติม เอาที่ว่างมาส้รางบาร์ริมหาด เป็นการค่าเวลาดีฝ่า

ยกเสาเอกมันซะเลย
    image
    image

นั่งเขียนป้ายตาประสาชาวเกาะไปเรื่อยเปื่อย เพื่อรอเวลาต้อนรับท่าน อิอิ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8695_resize.JPG 89K
    DSCF8699_resize.JPG 100K
    DSCF8705_resize.JPG 110K
    DSCF8694_resize.JPG 86K
  • มาวันนี้บาร์ริมหาดของพี่มาร์คก็ใกล้สมบูรณ์แล้ว

บ้านทดลองจากไม้เหลือใช้ก็ใกล้เสร็จเต็มทีแล้ว

ชมภาพย้อนหลังก่อนชมภาพสดๆในพรุ่งนี้ครับ

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8726_resize.JPG 102K
    DSCF8738_resize.JPG 116K
  • วันนี้ทะเลและบรรยากาศทุกอย่าง กลับสู่สภาวะปกติแล้วครับ

พร้อมเปิดรอรับพวกท่านมาเยี่ยมเยียน

ภาพช่วงเวลานี้ครับ
    image
    image

พบกับภาพสดๆเต็มรูปแบบพรุ่งนี้ครับ

บ้านในรูปแบบสถาป(นึก)อย่างผมจะออกมาหน้าตาเป็นแบบไหน รุ่นทำไปคิดไป 55

พรุ่งนี้ จะมาจัดแบบเต็มๆให้นะครับ

ปล. (สำหรับสายเมื่อครู่ อิอิ)เดี๋ยวผมจะอธิบายการเดินทางแบบละเอียดให้อีกทีเน๊อะ :) ขอบคุณมากๆครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8753_resize.JPG 99K
    DSCF8746_resize.JPG 96K
  • สวยมากครับเห็นแล้วอยากไปเที่ยวภาพสวยมาก ครับ พี่ครับใช้กล้องยี่ห้อ อะไรครับ และเลนส์ด้วยครับขอความรู้หน่อยครับ
  • เรียนเชิญชาวพิตบูโซนทุกท่านลองไปเที่ยวเกาะหลีเปาะดูนะครับ รับรองว่าท่านจะไม่ผิดหวัง ทะเลสวยมาก มีที่ดูปะการังน้ำตื้นที่สวยงาม การเดินทางอาจจะดูว่าไกลแต่ก็สะดวก ผมอยู่เชียงใหม่เคยไปเที่ยวแล้วครั้งหนี่ง ถ้ามีโอกาสจะไปเที่ยวอีกimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    07113-1_007 (Small).JPG 46K
    07113-1_033 (Small).JPG 42K
    07113-1_096 (Small).JPG 61K
  • สายเมื่อกี้สงสัยจะเปนแฟนผม เพราะผมให้แฟนโทถามคร้าบๆ 55555 :))
  • สวยจัง ^^
  • อยาก click like ซักพันครัง
  • จัดมีทติ้งเกาะหลีเป๊ะสักครั้งดีไหม นี่ถ้าไม่ติดไปดำน้ำฟิลิปปินส์ วันพรุ่งนี้ ไปเที่ยวที่นี่เลยจริงๆ

ฝนตกไหมครับช่วงนี้ ดูจากข่าวน้ำท่วมใต้ คนคงไม่กล้าไป กลับจากดำน้ำถ้าไปได้จะแวะไปเยี่ยมครับท่าน
  • อยากไปอะพี่โจ ท่าทางจะสนุกมาก ไปกับสาวๆนะมันส์ๆๆๆ
  • เจ้าชู้อีกแระ เห็นไหม เข้าใจภัทรเลย คงหนักใจน่าดู ฮ่าๆๆ
  • เอ้าามาแต่เช้าาาาอ้นนั่งกินโจ๊กแล้วดูรูปพี่โจ เนี่ย ได้บรรยากาศมาก
    พี่มาร์คซะพูดอ้นดูเปนคนไม่ดีเลย แต่จริงๆแล้ว อ้นดีมากนะเฟ้ยย5555+
  • อ้นเป็นคนดีมากกกกกกกกกก พี่ยืนยัน เสียอย่างเดียว เรื่องเจ้าชู้นี่ละ
    แฟนก็สวยขนาดนางฟ้าอยู่แล้ว น่าจะพอได้แล้ว ฮ่าๆๆๆ

เตะสกัดดาวรุ่งเสียหน่อย ฮิ้วๆๆๆ
  • ภาพด้านบนใสๆ เป็นช่วงเวลาปัจจุบันครับ ตอนนี้ทะเลพร้อมแล้ว

ก่อนหน้านี้ผมนิ่งเงียบไปเพราะเอาเวลาที่ย่ำแย่สุดๆไปลงงานก่อสร้างครับป๋า จะได้ลืมช่วงเวลาเลวร้าย เกาะหลีเป๊ะผีแทบหลอก 55

หลังวันที่ 4 ที่ผ่านมา คนเริ่มทยอยมาแล้วครับ ขอให้นักท่องเที่ยวติดปลายนวมเที่ยวต่อเนื่องเยอะๆหลังสงกรานต์ ก็ช่วยเศรษฐกิจไทยได้ไม่น้อยหละครับ

เดี๋ยวสายๆบ่ายๆจะอัพเดทภาพปัจจุบันวันนี้ให้ชมนะครับ

ปล.ถ้าตาอ้นมากับสาวๆ รับรอง ตาอ้นตกกระป๋องแน่ 55 เพราะผมต้องดูแลสาวๆที่ตาอ้นพามาอย่างดี ... พอดีสุภาพบุรุษอะนะ หุหุหุ
  • เตะล้มเลยอะ ไม่เรียกสกัดละมั้งพี่่มาร์ค555+
    เอ้าๆๆๆปู่โจมาเล่นกันซะได้ ราคาที่พักแจ่มมากถ้าไปทีต้องยาวๆหน่อยละมั้ง พี่มาร์คไปช่วงไหนอ้นไม่ไปอะสาวหายหมด 5555+ น่าเอาทิกเกอร์ไปเล่นน้ำ และออกทริปถ่ายรูปแจ่มๆๆๆ โว้ ถ้าฝึกงานเสด ตอนปี4 จะรีบเผ่นไปเลย หวังพี่โจ ยังแวะมาบ่อยๆๆนะะพี่ ถ้าเดียวตั้งกระทู้ถามเลยหนิ 5555+
  • เอ้ากำ มาน่งรอดูอยู่รึตาอ้น พอดีเขียนค้างไว้แล้วไปเครียงาน

อะ กินโจ๊กริมทะเลละกัน งิงิ ภาพเมื่อวานนี้ครับ กับหมาสายกัดตัวใหม่ของผม ฮ่า ฮ่า

image

เดี๋ยวบาร์ป๋ามาร์คจะเสร็จแล้วนะครับ อิอิ ภายในสองสามวันให้ทันก่อนสงกรานต์

ปล. พี่ตี๋ครับ เชิญให้ไวเลย อิอิ พาคุณแม่มาด้วยนะ :)

ขอเวลาไปเครียงานก่อน เดี๋ยวกลับมาอัพเดทให้ยาวๆเลยครับ กระทู้นี้ สามหน้า คิคิคิคิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8934_resize.JPG 58K
  • โอ๊ยอยากไปๆๆ ติดใจทะเลใต้จริงๆๆ คมซะ เอ็ย สวยซะ ไปภูเก็ตมา อย่างชอบ ถ่ายรูปมันมาก บารากุแจ่ม คนเสริฟสวย เอ้ยแต่งร้านสวย หัลงฝึกงานเจอกันแน่พี่ แต่นานหน่อยนะ เพิ่งจะขึ้นปี4 หรือไม่ดูภัทรก่อน ภัทร เรียนจบแล้วครับตอนนี้ เผื่อจะไปก่อนทำงานและรับปริญญา

ว่าแต่สายกัดจริงของ อ้นก็สายกัด กัดอาหารเม็ด กัดรองเท้านะพี่
  • สงสัยต้องวางโปรแกรมไปเยี่ยมท่านโจ แบบเป็นจริงเป็นจังกันแล้วหละ ป๋า

ปลายปีมั้ย ป๋า ว่าไงรีเควสมา โย่วๆๆๆ....
  • อยู่ จ.ว.อะไรครับช่วยลงรายระเอียดทีครับ สวยมาก ผมกับแฟนอยากไปมากๆ
  • ทั่นยุทธ พี่ไปอยู่แล้ว รับปากท่านโจไว้แล้ว ไม่ไปไม่ได้ครับ เดี๋ยวเขียนนิยายให้ตอนจบ ตูพิการหรือตาย ฮ่าๆๆ

ใครจะไปพร้อมกันก็บอกได้นะครับ เผื่อจัดทริปพิเศษ เดี๋ยวมีรายการพิเศษให้ด้วย พี่จะลงทุนย้อนอดีต เป็นบาร์เทนเดอร์อีกสักครั้ง ชงเหล้าให้ดื่มเองเลย ไปกันเยอะๆนะครับ ไปช่วยกันสนับสนุนธุรกิจพี่น้องเรา
  • ถ้าอยากกินกันจริงๆ คอกเทลอะ ชงเองจะเข้าท่ากว่า

ป๋าโชว์ทีไร ขวดแตก อดแดกทุกที ถือว่างานนี้ผมขอ อย่าเลย ป๋า ....
  • เดินทางไปยังไงครับ แบบชาวบ้าน ครับ เช่นทางลัด หรือขึ้นเรือให้ถูกลำ อารายประมาณนั้นครับ จะได้ทำเรื่องของบที่บ้านได้ถูกครับ (คูณ3เข้าไปอีก)
  • 555 ตี๋ ย เอาความจิงมาพูดเล่น เดี๋ยวเถอะ
  • หุหุหุ ใครมาถึงก่อนจะให้บทพระเอก 3 ตอนติด อิอิ

ของชอบตาอ้นก็มีนะ หรือสนใจหนักกว่านี้ก้มีนะ อิอิอิ
    image

ตอบน้ำผีด้านบนก่อนครับ กล้องที่ผมใช้เป็น ฟูจิ 2000HD ธรรมดาครับราคาไม่ถึงหมื่น แฮ่ๆ
    เดี๋ยวมือโปรในเวปจะหัวเราะเอา ผมเองไม่มีความรู้เรื่องถ่ายภาพหรอกครับ อาศัยกดภาพไปตามอารมณ์มากกว่า

อืมม ดูท่าขวดจะแตกจริงแฮะ เพราะพื้นบาร์ผมไม่ใช่ทรายอะ มันเป็นพื้นปูนขัดมัน ขวดตกปุ๊บ แตกปั๊บ เหอะๆ

หากมาวันไหน ผมจะประกาศจัดปาตี้ ติดโฆษณาบนเกาะให้คนมารวมตัวกันฝั่งนี้ โชว์ไฟ โชว์กลองประจำเกาะ และที่สำคัญ ทดสอบกดดันบาร์เทนเดอร์ไปด้วยในตัว ฮิ้ว ฮิ้ว อะอะไม่ได้ล้อเล่นน๊า หน้าหาดผมประกาศจัดปาตี้ทีไร มีคนมาไม่ตำกว่าร้อยตลอด รับรอง ท่านมาร์คมาเฟียร์กล้ามโตแน่ๆ ฮิ้วๆ

มาว่ากันที่การเดินทางครับ

เกาะหลีเป๊ะ อยู่จังหวัดสตูลครับ มีทางเรือสองแห่งคือ
    1 ท่าเรือ ตำมะลัง (ไปทางตัวเมืองสตูล) เปิดบริการเฉพาะช่วงไฮซีซั่น ( ปลาย ตุลา - ต้น พค )
    2 ท่าเรือ ปากบารา ( อยู่ที่ อ.ละงู จังหวัดสตูล ) เปิดตลอดปีครับ แต่ช่วงโลวซีซั่นเรือวิ่งรอบเดียว

ค่าเรือไปกลับทั้ง2ช่องทาง ผมเหมารวมให้นะครับ ประมาณ 800 - 900 ต่อท่าน มีทั้งเรือสปีทโบ้ทและเรือเฟอร์รี่

หน้าเทศกาลนี้ผมว่าท่านเตรียมตัวมาไม่ทันแน่ๆ เพราะการเดินทางมาหลีเป๊ะ ท่านต้องมีเวลานอนที่นี่อย่างน้อย 2 คืนครับ .... หากคำนวนเวลามาได้แค่คืนเดียว โปรดอย่ามาเลยครับ ท่านจะเหนื่อยกับการเดินทางและไม่คุ้มค่ากับเวลาพักผ่อน เพราะรอบเรือเดินทางจากท่าเรือ จะมีในช่วงสายๆของวัน (ช่วงก่อนเที่ยง) ฉะนั้น ท่านจะมาถึงเกาะหลีเป๊ะในช่วงบ่ายโมงเป็นอย่างเร็ว และบ่ายสามเป็นอย่างช้า อยู่ที่รอบของเรือและความล่าช้าของการเดินทาง ฉะนั้น ในวันแรกของการมาเกาะหลีเป๊ะ ให้คิดซะว่า เป็นวันของการเดินทางครับ

ท่านใช้เวลาสามสี่ชั่วโมงก่อนอาทิตย์ตกดินที่เกาะหลีเป๊ะในวันแรกที่มาถึงให้คุ้มค่าที่สุดก็พอแล้วครับ ในวันแรกท่านจะไม่เสียเปล่า

พอเข้าวันที่สอง เป็นวันที่ท่านเองเลือกไปเที่ยว ( ซึ่งหากจะเที่ยวหมู่เกาะทางนี้ให้ครบจริงๆ ต้องใช้เวลา 2-3 วันครับ )

ส่วนวันกลับ เรือจะออกจากเกาะหลีเป๊ะ 9 โมงเช้าครับ (เป็นเหตุผลที่ผมไม่แนะนำให้ท่านมาคืนเดียว เพราะอีกวันท่านต้องออกเช้า ) หากเป็นช่วงพีคและนักท่องเที่ยวเยอะ เรือจะมีรอบเที่ยงและบ่ายโมงด้วยครับ

ไกด์ไลน์คร่าวๆพอมองเห็นภาพมั๊ยเอ่ย?

ไฟล์แนบ
    DSCF8612_resize.JPG 104K
    DSCF9983_resize.jpg 103K
  • ช่องทางมายังท่าเรือนะครับ จาก กทม นะ

ทางแรก บินลัดฟ้ามาเลย อิอิ
    ท่านควรจะลงเครื่องบินที่ หาดใหญ่ คำนวนเวลาให้เครื่องลงหาดใหญ่รอบเช้าก่อนหรือเก้าโมงเป็นอย่างช้า
    แล้วนัดแท๊กซี่ รถตู้ เหมาไปรับท่านที่สนามบิน สนนราคาประมาณ 800 - 2500 บาท อยู่ที่จำนวนคนครับ
    หรือกรณีทราบเวลาแน่นอน สามารถนัดรถตู้ประจำทางแวะไปรับท่านที่สนามบินได้เลยในราคาท่านละ 300 บาทครับ

อันแรกนี้ เครื่องบิน ต่อรถแท๊กซี่ส่วนตัวหรือรถตู้นะครับ ไปยังท่าเรือปากบาราหรือท่าเรือตำมะลังก็สุดแล้วแต่

อันที่สอง นั่งรถทัวร์ครับ

อันนี้ง่ายหน่อย ขึ้นรถที่สายใต้ จุดหมายปลายทางมี 2 แห่ง คือ

อ.ละงู เพื่อไปท่าเรือปากบารา หรือ อ.เมืองสตูล เพื่อไปท่าเรือตำมะลัง ครับ ทั้งสองเส้นทาง หากลงรถทัวร์แล้ว ต้องต่อรถเล็กไปท่าเรือ

ไม่ว่าจะเป็นเครื่องบินหรือรถทัวร์ หากท่านติดต่อผมมาก่อน เมื่อท่านก้าวขาลงจากเครื่องบินหรือรถทัวร์แล้ว ไม่ต้องกลัวแคว้งคว้างท่ามกวางดวงดาวครับ ฮา... เพราะสามารถนัดแนะรถไปรับได้

จาก กทม ถึงท่าเรือ ไม่หลงแล้วใช่มั๊ย อิอิ

image

พอดีรูปเยอะๆอยู่อีกเครื่องนึง อันนี้เอาข้อมูลไปก่อนนะครับ

รูปชุดใหญ่ทยอยลงให้วันนี้แน่นอนตามสัญญาครับ

ห้องน้ำที่พักหลังใหม่ของผมใหญ่กว่าห้องนอนอีกค๊าบ 555 วันนี้ไปทำใกล้เสร็จแล้ว เดี๋ยวรวมภาพมาให้ชมทีเดียวครับ

รักกันจริงต้องรอดูน๊า จุ๊บุ จุ๊บุ

• ตูต้องไปให้ได้ สามคืนเป็นอย่างน้อย กินฟรี นอนฟรี พลาดได้งัย เย้ๆๆๆ
  • จาแช่งให้ฝนตกเลย ฮา....

หลังจากมรสุมผ่านพ้นไปครับ
    image

ห้องพักหน้าหาดของผมอยู่ที่ 300 - 350 บาทต่อคืนครับ
    image

เดี๋ยวกลับมาพบกับบ้านตัวใหม่ ห้องน้ำกับห้องนอนขนาดเท่ากัน 55 เปิดประเดิมในราคาเดียวกัน
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8732_resize.JPG 88K
    DSCF8770_resize.JPG 162K
    DSCF8777_resize.JPG 123K
  • บาร์และที่นอนหน้าหาดใกล้จะเสร็จแล้ว จะรอป๋ามาทำขวดแตกที่นี่ ฮิ้วๆ
    image

บ้านเก่าเมาทำใหม่ ออกแบบโดยสถาป(นึก) เอาเอง ก็น่าจะเสร็จในอีกสองวันครับ อิอิ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8938_resize.JPG 91K
    111.jpg 113K
    DSCF8956_resize.JPG 87K
    DSCF8957_resize.JPG 100K
  • ดูความเปลี่ยนแปลงกันซักนิดครับ

ของเก่า นำมาใช้ใหม่กันแบบเต็มพิกัด อิอิ
    image
    image

อันนี้ ทำห้องน้ำอ้อมตอไม้ ทำเป็นฝักบัวกับชั้นวางของและที่วางสบู่ หวังว่าใครคงไม่ทำอะไรพิเรณหน้าตอไม้นะ อิอิอิ
    image

อันนี้เอาตอไม้ไปเล่นกับสายฉีดน้ำและแกนเสียบทิชชู่
    image

ศิลปะมันเกิดมาจากการขาดแคลนทุนทรัพย์ครับ ฮ่า ฮ่า

ห้องนี้จะเปิดราคาที่ 300 - 350 บาทครับ ไม่รวมทิปนะ ถูกใจให้เพิ่มได้ ฮิ้วๆ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8981_resize.JPG 80K
    DSCF8970_resize.JPG 96K
    DSCF8976_resize.JPG 89K
    DSCF8973_resize.JPG 114K
  • ดูมุมนี้ให้ดีครับ
    image

ถึงรีสอร์ทจะเล็กๆไร้ดาวเป็นมารตฐานก็มิต้องน้อยใจหรืออายใครเขา เพราะเรื่องบรรยากาสจัดให้ท่านได้เปลื้องผ้าอาบน้ำเห็นทะเลแน่นอน อิอิ
    image

รีสอร์ทใหย่ๆหลายๆแห่ง ท่านต้องเดินเข้าที่พักผ่านหลังร้านอาหารเค้าไปอีกตั้งไกล มิได้สัมผัสชายทะเลอย่างใกล้ชิดแบบนี้ เหมือนสโลแกนที่ผมตั้งไว้ว่า "สัมผัสใกล้ชิด มัลดีฟเมืองไทย" ครับ

ทุนทรัพย์น้อย แต่ไม่ท้อถอยกับแรงบัลดาลใจครับ เศรษฐกิจปีนี้แย่จริงๆ ต้องออกมาขอความช่วยเหลือจากท่านแล้วหละครับ
    image

รอพบกับบ้านโฉมใหม่เร็วๆนี้ครับ
    พรุ่งนี้จะเร่งขัดไม้ทาสี มุมหลังคาห้องน้ำเดินไฟให้เสร็จสรรพ แล้วจะนำภาพสมบูรณ์ของบ้านหลังนี้มาให้ชมครับ
    image

ไฟล์แนบ
    DSCF8990_resize.JPG 80K
    DSCF8994_resize.JPG 91K
    DSCF9013_resize.JPG 86K
    DSCF9015_resize.JPG 100K
  • โพสสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้เลยครับ

หรือโทรสายตรงได้เลยด้วยความยินดี ผมเองจะอัพภาพลงให้ชมเรื่อยๆนะครับ
  • เห็นรีสอร์ทแล้วอยากทำเว็บโปรโมทเฉพาะฝรั่ง รับทัวร์นอกอย่างเดียวแล้ว แบบนี้ฝรั่งชอบครับท่าน ทำการตลาดต่างประเทศอย่างเดียวเลย
  • ท่านโจ พี่แนะนำ ทำเว็บเป็นภาษาประกิต พี่ว่าไปได้ครับ ชาวยุโรปไปไหนจะพักที่อย่างน้อยหนึ่งสัปดาห์ หากชอบที่ไหนจะมาทุกปีครับ
  • อยากไปแล้วคับ หลังสงกานไม่น่าพลาดๆ 555555
  • อยากไปๆ สวยจริง ยังดำรงความดิบไว้อยู่ ผมว่าฝรั่งชอบจัด ผมก็ชอบด้วยครับ :-D
  • คนไทยส่วนมากชอบสบาย หากไม่มีแอร์ หลายท่านไม่เอาแน่ๆครับ
  • พี่มาร์คพูดถูกเลยครับ อิอิ

ห้องที่กำลังทำตอนนี้คือ บ้านไม้ติดแอร์ครับ แต่จะบุผนังในช่วงปลายปีต้อนรับหน้าไฮซีซั่นหน้าครับ

ตอนนี้กำลังทาสีแล้วก็รอเปิดหน้าโลวซีซั่นในแบบพัดลมครับป๋า แต่รับรอง ไม่ต้องเปิดพัดลม ขอให้ท่านห่มผ้าหนาๆก็พอแล้ว ... แล้วอย่ามาขอผ้าห่มเพิ่มเด้อ อิอิ ตอนดึกๆลมหน้าหาดผมเย็นเจี๊ยบครับ

บ้านไม้หน้าหาดผมประสบปัญหาพัดลมฝืด เพราะลูกค้าไม่เคยเปิดใช้เลยครับ ไปใช้ลมธรรมชาติตอนกลางคืนกันหมด

เคยมีหลายๆเคสที่ผมเห็นมาเป็นครอบครัวพ่อแม่ลูก ผมจะเกรงใจแนะนำห้องปูนติดแอร์ก่อนเลย แต่ลูกค้าชอบบอกว่า บ้านที่พวกเค้าอยู่ก็เป็นคอนกรีต แถมบ้านพวกเค้าสบายกว่าเยอะ เค้ามาทะเลอยากสัมผัสความต่าง มาพักผ่อน ขออะไรที่แตกต่างจากบ้านดีกว่า..... แบมบูเลยเป็นทางเลือกที่ดีของฝรั่งครับ แล้วก็เป็นทางเลือกที่ดีในการลงทุนน้อยๆของผมด้วย อิอิ

ปีหน้าทำห้องแอร์เพิ่ม 10 หลัง แต่เป็นราคา ทั้งพัดลม หรือแอร์ แล้วแต่ลูกค้าจะสะดวกอยู่และสะดวกจ่ายครับ สะดวกแบบพัดลมก็ไม่ใช้แอร์ ถ้าอยากได้แอร์ก็จ่ายราคาห้องแอร์ อิอิ เอาใจกันถึงขนาดนี้แล้วน๊า

ปล. ผมอยากทำเวปภาษานอก แต่ เขียนไม่เป็นอะคับ ใครใจดีช่วยเรียบเรียงภาษาไทยเป็นอังกฤษให้หน่อยจิ
    รับจ้างแผ่นละเท่าไหร่โปรดติดต่อผมด้วยครับ 084 9292 910 โจครับ
  • สนับสนุนห้องแอร์ เพราะเราเป็นคนไทย 5555
  • อยากไปจังเลยอ่ะ เอาหมาไปด้วยได้ ใช่ไหม
  • ได้ข้อมูลครบครับ ขอบคุณ
  • samrin 10:19AM Permalink อยากไปจังเลยอ่ะ เอาหมาไปด้วยได้ ใช่ไหม

สบมยห (สะบายหมาอย่าได้ห่วง) ครับ อิอิ ก่อนมาประสานงานผมซักนิด จะอำนวยความสะดวกให้ครับ

• yut_scubapit 9:12AM Permalink สนับสนุนห้องแอร์ เพราะเราเป็นคนไทย 5555

ของเพื่อนผมระดับห้าดาวก็มีน๊าพี่ยุสสสส น้องจัดให้ได้ \:D/
  • เฮ้ยยยยยยยยยยยยยๆๆๆ น้องสะดุด ตรงที่มีเตา ด้วย วุ้ยยย โอ๊ย บรรยากาศ แบบนี้ ทั้งคืนๆๆๆ
  • เอาหมาไปไม่ได้ มีงอลมั้ง 5555+
  • กลับจากดำน้ำก่อน ไปแน่ๆ
  • เอางี้ดีกว่า มีหมาแล้วไม่เอามา ... "จ่ายเต็ม" ครับ 555

image

เตาแบบนี้ก็มีเน้อ รอบก่อนหมอตั้มมายังไม่มีโอกาสโชว์ฝีมือหมัก BBQ ให้ได้ชิม รอบหน้าใครมาก็ทักท้วงได้เลยครับ เดี๋ยวผมจะแกล้งลืม 55

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8849_resize.JPG 99K
    DSCF8807_resize.JPG 110K
  • อ้อ หน้าโลวซีซั่น ผมมีช่างสักประจำรีสอร์ทด้วยครับ ใครชอบแนวนี้ มาพัก มาสัก มาใช้บริการได้เลย

ราคามิตรภาพกันเองแน่นอน อาจไม่ใช่งานระดับพรีเมี่ยม แต่ผลงานกับราคาคุ้มค่าแน่นอนครับ

เอาตัวอย่างมาให้ชม (ยังลงสีไม่เสร็จนะครับ แผลยังไม่หายดี)
    นอนชมวิวไป สักไป กลับบ้านได้Tattoo สวยๆติดกลับไปด้วย สบายแฮ อิอิ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8588.JPG 93K
    DSCF8893_resize.JPG 76K
    DSCF8914_resize.JPG 82K
    DSCF8588.JPG 93K
    DSCF8716.JPG 88K
    DSCF8893_resize.JPG 76K