ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผ่านจอ..มาบอกคุณ
  • 1 เเรงขับ 2 ความกระหาย เเละ 3 สายเลือด

ดูกันเลยครับ...ต่ำกว่า 18 ห้ามดูนะ

• ต่อกันเลย...กับความลับ ที่มิอาจเปิดเผย..
  • ดูกันเพลินๆครับ.....เเก้เซ็ง..

• โหด พุ่งไปอย่างแรง :o017:
  • จัดหนักไปเลยครับ..
  • ไอ้ตัวสีขาว สุดยอดว่ะ นึกว่าจะแพ้
  • สนุกกันดีซิน๊ะ
  • ขอบคุณมากคับ ... แต่อยากทราบกัดหมูเนี่ย กติกาเป็นยังไง คับ

.......ชอบดูคับแต่ ไม่ไว้กัดนะ สงสารเหมือนกัน
  • สุดยอดจิงแหละ พี่มาร์ค จุดเปลี่ยนอยุ่ทที่ ตอนกัดขาหน้าป่าว มีเสียงร้องด้วย พลิกเลย
  • คลิปที่ สองผมพอ เข้าใจแร้ว .....

ประมาณ ว่า ให้ดุชีวิตหมาตัวนี้จากนักสุ้ เปลี่ยนมาเป็น นักลาก และ เวทีการประกวด
    น่าจะเป็นอย่างนั่นนะผมว่า ........
    หมาตัวไหนดุหน่อย เวลาไปงาน ควรใส่ตะกร้อแบบนี้ ป้องกัน เหตุที่ไม่ขาดฝันได้ดี
  • น้า....ผี ผมเเค่เอาเรื่องจริง....ที่คนเขาทำ มาผ่านจอ ให้ชมกัน...มันไม่ได้หมายความว่าผมจะสนุกไปซะหมด
    ที่สงสารก็มี...อีกอย่างถ้าจะว่า อย่ามาว่าผมนะ.....อุตส่าห์เอามาให้ดู
    ถ้าเลี้ยงพิตบูล...ก็ต้องเคยเจอหมามันกัดกันบ้างล่ะ.....ผมจะไม่พูดไรมากหรอก ใครจะคิดยังไงก็ช่าง เเต่ที่ผมจะบอกคือ เรื่องเเบบนี้มันมีอยู่ จริง...ในสังคม
  • พี่ตี้...ครับ กัดหมูมันคงไม่มีกติกาอะไรมากหรอกครับ.... เเค่ให้หมา เอาหมูให้อยู่ก็พอ พอคนเห็นทีท่าว่า เริ่มหยุดหมูได้ เขาก็จะเข้าไปเเยกครับ เเต่ไม่ใช่ว่าหมาจะได้เปรียบซะทุกครั้งนะครับ โดนเขี้ยวหมู เข้าไปก็ชะงักได้เหมือนกัน....เลือดท่วมได้นะ ถ้าหมาเชิงไม่ดีล่ะก็..เสร็จ

ส่วน...ถ้าเป็นการล่าเเบบในป่าจริงๆ พอหมากัดหมูอยู่ คนก็จะเดินไปเเล้วเอามีดเเทงที่ข้างลำตัวหมู เเล้ว หมูก็จะล้มลงอย่างช้าๆ เเละสิ้นใจตายไป

เเต่ถ้าอย่างในคลิปน่ะ เขาเเค่วัดพลังการทำลายล้างเเละชั้นเชิงของหมาครับ....

ดูไว้...ไม่เสียหายหรอกครับน้าผี...ดีกว่าไม่ได้ดู ไม่งั้นเราจะรู้ได้ไง ว่าสิ่งไหนผิดหรือถูก ดีหรือไม่ดี..มีจริงหรือไม่มีจริง... สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น..หรอกครับ
  • เรื่องมันเกิดขึ้นไปแล้ว เราคงแก้ไขอะไรไม่ได้ ยอมรับมันโหดร้าย แต่ในความโหดร้ายที่เราเห็นมันก็มีประโยชน์ ผมจึงอยากให้ดู ศึกษา และคิดตาม จะได้เข้าใจ เราเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่นก็ยังได้ ไม่ใช่ตั้งป้อมค้านตะบี้ตะบัน ส่วนใครจะได้ข้อคิดอะไรหรือเปล่าก็อยู่ที่สมองของแต่ละคน
  • คลิปที่2 ไอ้ตัวขาวเหมือนเกมมันพลิกตอนกัดขาหน้าเหมือนป๋าว่าอ่ะคับโหดจัง
    แต่คลิปที่3นี่สิครับ ปากไอ้ตัวที่ไม่ได้ใส่เสื้อเกราะอ่ะมันโดนไรง่ะ
    ดูกี่ทีๆก็ไม่ทัน สงสารหมา แต่สงสารหมูยิ่งกว่า
    ไม่น่าทำเลย
  • เอามาให้ชมอีก คับ คุณ MakotoHIN29.....
    แก้เบื่อได้ดี ว่างๆๆอยู่เหมือนกัน
    ถึงน้าผี .... อย่าคิดมากคับ เอามาชม กัน บางท่านอาจไม่เคยเห็น ถึง ความบ้าเลือด และด้านมืด
    ของพิทบูล เป็นยังไง ดูแร้วศึกษาไปด้วย แร้วแต่ท่านที่ ดู แร้วจะเอา อะไรจากวิดีโอพวกนี้
  • MakotoHIN29.....
    ใช่ น้องที่ โทรหาพี่ป่าว ..... ถ้าไม่ใช่น้องชื่อเล่นว่าไงคับ ได้เรียกถูก เพราะคอเดียวกัน ฮ่าๆๆๆๆ
  • ล่าหมูต้อง โด้โก้ ว่าแต่ว่า ไอ้ขาว ใจโคตรคิดเหมือนกัน ว่าแต่ว่าอีก ถ้าเป็นหมากรูไม่ทำรักมัน
  • อ๋อ...ไม่ใช่ครับ....

ชื่อเล่น ผม หินครับ
    MakotoHIN29@hotmail.com เเอดเมลล์มาคุยกันได้นะครับพี่ตี้...
  • คิดเล่นๆๆๆนะ........
    กีฬา ล่าหมูเนี่ย น่าเอามาพัฒนา นะ

......น่าจัดกติกาขึ้น 1จับเวลาดูเอาว่าหยุดหมูไดเมื่อไร
    2หาพิกัดระหว่างหมากับหมู
    พื่นที่ต้องกว่างกว่าในคลิป
    มีชุดป้องกันทั้งหมาและหมุเช่น มีตัวบล็อคเขี้ยวหมุมีชุดเป้าตำแหน่งที่หมากัดให้หมู และถ้าทำได้ ฟันยางสำหรับสุนัข
    ..........ผลที่ตามา
    หมาสุขภาพดี ได้ออกกำลังกาย
    หมูเริ่มมีบทบาท เข้ามา อาจจัดรายการ แชมป์ หมูตัวไหนที่ หยุดยาก คล้ายๆๆกับพวกสุ้วัวอ่ะ
    หมูก้อถูกดูแลเป็นอย่างดี แทนที่จะถูกฆ่าทิ้ง
    ................ที่สำคัญหมาและหมูต้องปลอดภัยกว่าการล่าแบบเดิมๆๆ

คิดเล่นๆๆๆนะ
  • คับผมได้เดี่ยวแอดไปคับ

• เริ่มเพ้อเจ้อแระ รักหมา แต่ก็ไม่ควรเบียดเบียนสัตว์อื่นครับ ถ้าจะให้มันส์จริงๆเปลี่ยนหมูเป็นคนเจ้าของความคิดดีกว่าว่ะ สนับสนุนเต็มที่

ตอนนี้แค่ลากน้ำหนัก พาทำกิจกรรม ผ่าน 5 ด่าน ทำกันให้ได้ก่อนนะน้องนะ
  • ฮ่าๆๆๆๆๆ คิดเล่นๆๆ คับ พี่ เพ้อเจ้อ ใหญ่แร้วจิงๆๆๆๆ
  • พี่เคยได้ยิน iron dog ของเว็บ HERODOG ป่าว น่าหนุกนะ

กิจกรรม 5 ด่าน มีอะไรบ้าง คับ
  • ด่านแรก กัดแล้วแขวนให้ได้นานที่สุด
    ด่านสอง ลากน้ำหนักเท่าตัวเองในระยะทาง 10 เมตรจับเวลาเร็วที่สุด
    ด่านสาม ไต่ผนัง 90 องศา กัดเป้าให้ได้สูงที่สุด
    ด่านสี่ วิ่งกระโดดน้ำไกล
    ด่านห้า ว่ายน้ำจับเวลา

แค่นี้ยังหาคนเล่นยากเลย อย่าคิดไกลในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้
  • 555+ พี่ตี้...โดนพี่มาร์คดุเลย... เอาไปเป็นเกมส์ มันโหดไปครับพี่ตี้...

ว่าเเต่5ด่าน....มันคล้ายกับ5ส. ป่าวครับ..(แซวเล่นนะครับ...พี่มาร์ค)

ถ้าให้ผมเดา 1 ลากน้ำหนัก
    2 วิ่ง
    3 เล่นสปริงโพล
    4 ว่ายน้ำ
    5 ข้อนี้คิดไม่ออกครับ....
    ยังไง..พี่มาร์ค มาตอบหน่อยก็เเล้วกันครับ..ผมจะได้ฝึกด้วย คน
  • โทษทีครับ.....ผมพิมช้าไป
    มาดูอีกที พี่มาร์ค ตอบเเล้ว....55+
  • ลองใครเอาหมูมาให้หมากัด ไม่โดนด่าเละ พี่ให้กระทืบเลยครับ ขอพูดแบบตรงๆ
    ถึงจะมีเครื่องป้องกันก็เถอะ หมูมันก็เจ็บเป็น มันก็หวาดกลัวเป็น และมันก็รักชีวิตของมันเช่นกัน
    การรักหมาตัวเอง แล้วนำหมาไปข่มแหงรังแกชาวบ้าน ไม่ใช่วิสัยคนรักพิตบูลตัวจริงครับ

แต่ถ้าเอาคนต้นความคิดเป็นเป้าล่อ เริ่มได้เลย สนับสนุนเต็มที่ครับ
  • เเล้วที่ให้ทำ 5 ด่าน ต้องเเบ่งเป็นรุ่นไหมครับ....หรือว่า ไม่เกี่ยวครับ..
    เช่น กัดให้นานที่สุด หรือ โดดกัดเป้าให้สูงที่สุด ต้องวัดน้ำหนักหมาป่าวครับ หรือว่าต้องเเบ่งรุ่น เเบ่ง อายุป่าวครับ...
  • จิงอย่างพี่ว่า นับได้เลย ที่สนใจอยู่ น้อยมากๆ
    ค่อยๆทำไปคับ จากเล็กไปใหญ่ ตอนนี้มีหมากล้ามแร้ว ต่อไป ก้อ ต้อง ดีกว่านี้
  • อ้าว พี่ 5555
  • สงสารหมาที่ฟัดกับหมูครับ หนังหมูมันหนากว่าเยอะ ถ้ายิ่งเป็นหมูป่าด้วยเเล้วละก็เขี้ยวทั้งคมทั้งใหญ่ ใช้เขี้ยวขวิดเเต่ละที หมาใส้ไหลมานักต่อนักเเล้วแถมยังเร็วอีกต่างหาก หมามันอยู่ดีๆหาเรื่องให้มันเจ็บตัวเเท้ๆ เสือบางตัวยังไม่กล้ายุ่งกับมันเลย(สงสารหมาครับ ปากฉีกกับขาเหวอะ)
  • แข่งห้าด่าน ขนาดและน้ำหนักไม่เกี่ยงครับ ตัวใหญ่อาจจะได้เปรียบตรงกระโดดไกล แต่ก็อาจจแพ้ตรงไต่ผนัง
    ส่วนด่านอื่น รับภาระน้ำหนักตัวเองอยู่แล้ว
  • อ้ายนี้เขาเทคหมา และฝึกการจู่โจม ไว้สำหรับพาหมาเข้าป่าล่าสัตว์ของพวกชอบล่าเป็นเกมส์กีฬา ของพวกพรานป่าแถวอเมริกาเขา
  • อืม คับน้าผี นึกว่าเป็นเกม เข้าใจล่ะ พูดง่ายๆๆก้อคือซ้อม ก่อนว่างั้นเหอะ
    @พี่มาร์ค ตอนนี้ดำเนินการ ถึงไหนแร้วคับพี่
  • ไรว่ะ แสดงว่าไม่ได้อ่านเลย เขามีทุกวันอาทิตย์ที่สองของทุกเดือน แต่เดือนเมษาเขามีวันที่ 24 เพราะพี่ติดไปดำน้ำ
  • 555 พี่ ส่งข่าวตรงไหน ไม่เห้นเลยนิ :-ss
  • เออ ลืมมันไปเถอะ มิน่า ตูไปคนเดียวหลายวันแล้ว ลงทุนทำเครื่องเล่นไปก็เยอะ แต่ไม่มีใครไปซ้อมเลย
    ดังนั้นอย่าแปลกใจ หากหมาแนวกิจกรรมปลุกไม่ขึ้น เย้ๆๆๆๆ
  • ตี้.. จับไก่เร็ว หลุดไปหมดเล้าเรย.../0108
  • สงกรานต์นี้ไปเล่นน้ำหน้าร้านหมอกันมั๊ยตี้/0108
  • 5555 @ พี่มาร์ค ขึ้นสิพี่ แต่ใช้เวลาก่อน
    @ พี่วัฒน์ ปล่อยไก้ประจำแหละผมอ่ะ ทุกที หมอ หัวเราะประจำ ปีนี้ผมทำงานคับพี่ คงไม่ไปไหน
  • น่าสงสารจังเลย
  • แค่เห็นคลิป ยังสงสารหมูจับใจ มันก็คงกลัวมาก จึงไปหลบอยู่ตรงมุม เห็นชัดๆมันไม่ได้คิดจะทำร้ายใคร มันก็แค่ปกป้องตัวเอง ถ้าหมาหรือคนไม่ไปยุ่งกับมัน มันก็คงไม่ทำร้ายเอา ถ้ามันดุร้ายมันคงวิ่งชาร์จตั้งแต่คนลงไปในคอกมันแล้ว มันคงไม่ยอมให้ใครจับตัวมัน ดูแค่คลิปยังสงสาร แต่น้องๆกรูดันชวนให้จัดเป็นการแข่งขัน เศร้าจัง
  • 5555 แค่ คิดเล่นหรอก ป๋า ว่า ถ้า เป็นไปได้

ผม เคยคิดเล่นๆๆนะ ว่า พวกกัดหมา มัน น่ามาเปลี่ยน แบบ กัดปล่ำ โดยมี ฟันยาง ถ้าใครคิดออกแบบได้ นะ และตั้งกติกาใหม่ (คิดเล่นๆๆในเมื่อมันมีมาแร้ว แค่อยากเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา)
    ได้โปรดอย่าด่า เด้อ...............5555image
    ไฟล์แนบ
    36da779b5ac74e28d49efc5502c4a_8201[1].jpg 29K
  • พี่พูดตรง อย่าโกรธนะน้อง มันคือบทเรียนแรกที่อยากให้เป็นข้อเตือนใจ การเลี้ยงพิตบูล จะเอาแต่ความสนุกเรามันไม่ได้ครับ เราควรแคร์สายตาคนอื่นด้วย เราเลี้ยงหมาที่เหนือคนอื่น เราต้องโชว์ให้เห็นว่าเราเหนือคนอื่นอย่างไร คุณภาพหมาเหนือกว่า แต่คุณภาพคนต่ำกว่ามันไม่เหมาะสม

เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ อ่านดูดีๆ มันครอบคลุมหมด หากอยากทดสอบประสิทธิภาพหมา คุณไปแอบทำกันแบบลับๆดีกว่าไหม กิจกรรมแบบนั้นมันไม่สมควรได้รับการส่งเสริมเลยแม้แต่น้อย แต่ผมเข้าใจว่ามันห้ามกันยาก เหมือนการเล่นการพนัน แม้จะผิดกฏหมายคนก็ยังลักลอบเล่นกันอยู่ ดังนั้นให้มันอยู่ใต้ดินดีกว่าครับ

พี่เองก็เคยไปดูเขากัดหมา ที่ไปไม่ได้ชอบ แต่ก็ไปเพื่อการเรียนร้และศึกษา จะได้รู้ได้เห็นของจริง เพราะไหนๆเขาก็ต้องกัดกันอยู่แล้ว จะไปห้ามเขาก็ไม่ได้ ก็เลยอาศัยศึกษาเอาจากเรื่องจริงจะได้เข้าใจอย่างลึกซึ่ง ดีกว่าฟังเพียงเขาพูด
  • ไปซ้อมแล้ว แต่ไต่กำแพงเนี่ย ฝึกนานเลยครับพี่ 555+ แล้วก็กัดแขวน ไปแป๊ปเด่วเอง
    ส่วนเรื่องคลิปที่เอามาลง ส่วนตัวอ้น อ้นไม่ชอบครับ แต่ที่ดูเพราะไม่เคยเห็นและจะได้ศึกษาด้วย เราควรมอง2ด้านของมัน ไม่ใช่มองแต่ด้านดีๆๆเพื่อกลบสิ่งที่เป็นตัวตนของมันจริงๆๆ เราหลอกตัวเองไม่ได้หรอกครับ

ขอบคุณพี่หินที่เอามาลงด้วยครับ
  • พี่ไม่ได้ตำหนิคนเอาคลิปมาลงครับ เพราะมันมีอยู่แล้วในยูทูป เราก็ดูไป ศึกษาไป ไม่ใช่เรื่องเสียหาย คลิปโหดๆ มีอีกเยอะครับ ตัดคอคนสดๆก็ยังมี

แต่ที่ตำหนิก็คือ ดูแล้วดันคล้อยตาม และอยากจะให้มีการจัดแข่งจริงๆครับ แสดงว่า ดูแล้วไม่คิดตามเลย ไม่วิเคราะห์เลยถึงความเหมาะสม มองแต่มุมตัวเอง เอาแต่ความพึงพอใจของตนเอง ไม่ได้แคร์สายตาชาวบ้าน แยกไม่ออกอะไรขาวอะไรดำ

ผมตำหนิไม่ได้โกรธ แค่ต้องการสอนน้องให้เป็นผู้ใหญ่ขึ้นเท่านั้นเองครับ คนที่กล้าพูดตรงๆในบอร์ดนี้มีไม่กี่คน ก็หวังว่าจะเข้าใจถึงความปราถนาดี นะครับ
  • โอย...คุณ AonPathumThani คุณอ้นไช่ใหมครับ เรียกว่าน้องหิน...ดีกว่าครับ......ผมอายุยังน้อย..เเก่เเต่หน้าครับ...อิอิ :o017:
  • พี่มาร์คเยี่ยมที่สุดเเล้ว......ผมรักพี่มาร์คมากที่สุดเลยครับ..
    ส่วนตัว ผมถือว่าผมกับพี่มาร์ครู้กันอยู่เเล้ว....

เเต่พี่ตี้....คงจะคิดเเรงไปหน่อย...อิอิ
    เเต่พี่ตี้....คงรู้เเล้วล่ะครับ...พี่มาร์ค...

คนที่จะกล้าพูดเเบบตรงๆ เเละเเฟร์ๆ มีน้อยจริงๆ ครับพี่มาร์ค....

พี่มาร์คสุดยอดเเล้ว....ครับ
  • ฮ่าๆๆ ขอบคุณครับ ไม่มีเคยไม่เคยทำผิด จำไว้

เหรียญสองด้าน อ่านแล้วจะเข้าใจ
    เพื่อนมีสองประเภท เห็นเพื่อนผิด ดูเฉย กับ เห็นเพื่อนผิด รีบทักท้วง
    เพื่อนมีสองประเภทอีกเช่นกัน เพื่อนเตือนโกรธ กับ เพื่อนเตือนรับฟังและขอบคุณ

แต่ตอนนี้ ตูรู้สึกว่า โจทย์ตู ชักจะเยอะ ขอสงบปากสักอาทิตย์ จะไม่เข้ามาตอบอะไรอีกตั้งแต่วันพรุ่งนี้ ไปอีกหนึ่งอาทิตย์ครับผม
  • ตามคลิปกัดกับสัตว์ที่แข็งแรง ก็เป็นวิธีในการคัดเลือกสายพันธุ์ตามแบบดั้งเดิม ที่ได้คัดเลือกทั้ง
    -โครงสร้างส่วนต่างๆของร่างกายที่แข็งแรงที่สุด
    -แรงขับที่มากจนเกิดความต่างจากสายพันธุ์อื่น
    -ระบบหายใจที่เหมาะสม
    -ความทนทานต่อความเจ็บปวด
    -ความเกมส์มุ่งมั่นไม่ท้อถอย
    -ความคิดและแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า
    *** แต่สิ่งหนึ่งที่แทบไม่ได้ถูกนำมาคัดเลือกในการต่อสู้ด้วยซักเท่าไหร่คือ " จิตประสาท " เพราะสิ่งที่ต้องการจากการต่อสู้คือขอแค่กัดให้ชนะ จะบ้า จะขี้กลัว จะกัดคนในบ้าน จะทำลายทุกสิ่งทุกอย่าง ... แต่ถ้าออกไปกัดแล้วชนะ มันคือการสนองต่อความต้องการสูงสุดของผู้เลี้ยงแล้ว ***

และสิ่งหนึ่งที่สุดท้ายยังไงก็หนีไม่พ้นก็คือ การกัดกับสัตว์ด้วยกันเองจะค่อยๆน้อยลงไปเรื่อยๆจนค่อยๆหมดไป
    ถ้าไม่หากิจกรรมอะไรที่หนักหน่วงพอมาทดแทนการกัดกับสัตว์ มาใช้ในการคัดเลือกสายพันธุ์ได้ สุดท้ายศักยภาพที่ดีที่สืบต่อกันมาก็หมดไป ....................... 5 ด่านของ D1 ก็เป็นตัวคัดเลือกที่ดี ศักยภาพทั้งร่างกายและจิตใจที่เหมาะสมจะถูกนำออกมาใช้ เตรียมหมามาแข่งกันเยอะๆจะได้ไม่เงียบเหงา