ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ท้าแข่งหน่อยค่ะ
  • ขอท้าแข่งส่งภาพโพส์ทท่าสุนัข และประวัติคร่าวๆมาเล่าอวดกันค่ะ
    เริ่มที่หนูก่อนเลยนะค่ะ

สุนัขของหนูชื่อปุ๋งปิ๋งค่ะ เพศเมีย อายุประมาณ 2 ปี
    นิสัยอ่อนโยนมาก ไม่ก้าวร้าวกับสุนัขอื่น ไม่ไล่กัดสุนัขชาวบ้าน
    กับคนแปลกหน้ามีเห่าขู่บ้าง แต่เชื่อได้ 1000% ไม่มีทางกัดคนเด็ดขาด
    แม่เขา เป็นสุนัขจิตประสาทเลิศมาก เลี้ยงปล่อยสายจูงเดินอยู่ตามฟุตบาทใจกลางกรุงเทพแถบเขตปทุมวัน
    ตัวเค้าเอง หนูเลี้ยงปล่อยสายจูงตลอดเช่นกันค่ะ หนูล่ามโซ่เค้าเฉพาะตอนจับถ่ายรูป และตอนขังเค้าอยู่ในกรงเท่านั้น เพื่อกันไม่ให้เค้าปีนหนี เพราะเค้าปีนเก่งมาก มักปีนขึ้นไปยีนบนแป๊บเหล็กสูง 2 เมตรแล้วกระโดดลงมาหนีเที่ยวบ่อยๆ
    เค้าไม่กัดแมว แต่ชอบไล่ตะกวด แต่สู้ตะกวดไม่ไหว เพราะตะกวดที่บ้านแต่ละตัวใหญ่มากๆขนาดน้องๆไอ้เข้(ที่จริงเรียกตัวเงินตัวทองถึงจะถูก) เวลาเจ้าตัวเงินตัวทองจนมุม มันจะพองคอ แล้วเอาหางฟาดขู่ เหมือนคนตีแส้ เจ้าปิ๋งไม่กล้าเข้า
    เค้าเป็นสุนัขไม่หวงอาหาร และใจดี มักจะยอมให้สุนัขตัวอื่นๆแย่งกินอาหารของเค้าเสมอๆ
    ที่บ้านมีพิท 5 ตัว เค้าเป็นตัวโปรดสุดของหนู
    เวลาหาเค้าไม่เจอ ตะโกนเรียก ปิ๋งดังๆ ถ้าเค้าอยู่ในระยะได้ยินไม่ว่าที่ไหนก็ตาม เค้าจะรีบวิ่งกลับมาหาหนูทันที
    ขอฝากภาพโพส์ทท่าสักหลายๆภาพของเค้ามาให้ชมกันหน่อยนะค่ะ และยินดีน้อมรับฟัง และขอบคุณในทุกๆคำวิจารณ์ค่ะ
    image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    ping9.jpg 164K
    ping2.jpg 176K
    ping4.jpg 156K
    ping3.jpg 144K
    ping5.jpg 150K
    ping6.jpg 150K
    ping10.jpg 163K
  • ดีครับ
  • อย่างนี้ต้องเห็นหน้าคนจูงด้วยซิค่ะมันถึงok
  • สงสัยกลัวโจทย์เก่า ไม่ยอมให้เห็นหน้า กลัวน้าผีสอนอะไรรึเปล่าจ๊ะ หนู uniteen ขำๆนะ
  • อันนี้เราไม่เกี่ยวนะ
  • บอกว่า เลี้ยงปล่อยสายจูง เเร้วทำไมตอนในรูปไม่ปล่อยล๊ะ?? :o028:

image

ปล่อยสายจูงมันต้องเเบบเน้ 5555 เท่มั้ยล่ะ มาริโอ้ตอน 2เดือนเองนะเนี้ย :o028:
    ไฟล์แนบ
    182915.JPG 191K
  • :-| หมาคงจะนิ่งน่าดูเลยนะครับ ว่างๆถ่ายคลิปมาให้ชมบ้างนะครับ อยากเห็นชอบดูครับ
    มีวิธีเลี๊ยงแบบไหนหรอครับ เพราะส่วนมากพวกเรสโน๊ต ตามที่น้าผีและผู้ใหญ่บอกว่า มันจี๊ด แสดงว่า เลี๊ยงดีมากเลยนะครับถึงขนาดเดินปล่อยได้ ของผมเจอแมวไม่ได้ ไล่ฟัดหายเลย แต่โดนออกนอกแบบไม่กล้าปล่อยครับ เลี๊ยงในสายจูง สบายใจกว่า ฮ่าๆๆ ตามสไตเลยครับ
  • โครงสร้างสวยคับ
  • เซนเซอร์หน้ายังพอเข้าใจครับ
    แต่เซนต้นไม้ใบหญ้า หลักกิโล พื้นซีเมนแตก กองขี้ควาย ก้อนหิน ซากรถ ไปซะหมดแบบนี้
    มันเหมือนกับดูโดเรมอนแล้วเซนเซอร์ชิซูกะอาบน้ำยังไงไม่ทราบครับ

ถ้ากลัวผู้ชมเห็นรายละเอียดรอบๆ แบบนี้ ผมว่าพาหมาไปถ่ายที่ต่างจังหวัดดูนะครับ ด้วยความเคารพ
  • ปกติ เค้าจะไม่ค่อยอยู่สุข วิ่งเล่นไปทั่ว มอมแมมทุกวัน
    เวลาจะถ่ายรูป จึงต้องเข้าสายจูงค่ะ จะทำให้เค้านิ่ง และทำให้เค้าชอบโพส์ทเต๊ะท่า
    (พอดีที่บ้านไม่มีสายจูง เลยใช้โซ่ที่ใช่ล่ามเค้าเป็นสายจูงแก้ขัดคะ)

เจ้า มาริโอ้ เต๊ะท่าเก่งตั้งแต่เล็ก โตขึ้นคงโพส์ทท่าเก่งและสวยแน่
    สุนัขอายุต่ำกว่า 1 ขวบ ออกกำลังมากไป ระวังจะขาเดี๊ยงก่อนนะค่ะ
    ปล่อยวิ่งเล่นตามธรรมชาติไปก่อนดีกว่ามังค่ะ

ตอนซื้อเจ้าปิ๋ง ถามคนขายเรื่องนิสัยของแม่สุนัข เค้าบอกว่าเลี้ยงปล่อยเดินริมฟุตบาทโดยไม่ต้องมีคนควบคุม
    รู้เลยว่าจิตประสาทเป็นเลิศ ตัดสินใจซื้อทันทีเลย
    ทุกวันนี้ สุนัขเพื่อนบ้าน นับสิบตัวเดินผ่านหน้าบ้านไปมา เค้าไม่ได้สนอกสนใจมากนัก ทักทายกันบ้าง เล่นกันบ้าง ไม่เคยกัดกันสักครั้ง ส่วนแมว ก็โตมาด้วยกันแต่เล็ก
    พิทบูลที่บ้านทุกตัว ไม่เคยกลัวว่าจะกัดคน หรือไล่กัดสุนัขชาวบ้าน กลัวแต่ถูกคนโขมยเอาไปเลี้ยงมากกว่า
    คลิปมีถ่ายบ้างเหมือนกัน แต่ยังลงไม่เป็นอะ

image
    ไฟล์แนบ
    160120101175.jpg 104K
  • ภาพมันฟ้อง 555 ไม่ได้โม้
  • ไม่ได้ออกกำลังกายหนักหรอกจ๊ะ ก้อพาไปเร่นๆอ่าเเหละ เเต่รูปฟ้าเลือกเเต่ภาพทำกิจกรรมจ้า ^^"
    น้องหมาของน้องuniteenน่ารักจัง ประทับใจภาพข้างล่าง :063:
  • เอาหน่า รอบนี้ดูกันที่ผลงาน อย่าไปแซวเค้าจิ :065:

นอกเรื่องนิดนะ... หมาตัวนี้เค้าขี้กลัวรึเปล่า? (ดูจากลักษณะท่าทาง..แม้กระทั่งการกินอาหาร) (ถ้าผิดผลาดขออภัยด้วยคับ)

ดีแล้วครับ เอาการเลี้ยงเอาวิธีการ เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง :063:
  • image
    ขอร่วมสนุกด้วย แต่มีแต่ภาพเก่าๆคงไม่เป็นไรนะ เริ่มจากด้านข้างแบบชัดๆ

image
    อันนี้ด้านหน้า

image
    อันนี้โชว์มุมขาหลัง

image
    อันนี้โชว์ความเป็นแมน ฮ่าๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    BJ6.jpg 53K
    BJ13.jpg 61K
    BJ16.jpg 60K
    BJ P.jpg 56K
  • งั้นขอด้วยคน... สุนัขชื่อ มานี่ Marny เพศผู้ ลายเสือ อายุ 1 ปี 3 เดือน เชื่อฟังคำสั่ง ตอนที่เราสั่ง เเละเราสอนมา อันไหนไม่ได้สอนมันก็ไม่ฟัง เวลาสั่งให้โหดมันก็จะโหด สั่งให้ใจดีก็จะใจดี....
    ดุกับคน..เเปลกหน้า(ในบ้าน) ส่วนนอกบ้านไม่ดุกับคน เเต่ถ้าใครมากวนมายุ มาเเกล้งมันก็โดนเหมือนกัน.
    เวลาสั่งให้ใจดีก็จะเล่นได้เข้ากับทุกๆคน
    กิจวัชประจำวัน วิ่งไล่..กิ้งก่า เเละตัวเเย้ เห่านก เเละชอบเเช่น้ำเวลาร้อนเเล้วก็ออกไปตากเเดดอีก เป็นเเบบนี้ทั้งวัน
    image
    รูปนี้ตอนวันสงกรานต์ที่ผ่านมา
    ถ้าไม่ฝึก ก็ทำให้หมานิ่งไม่ได้ครับ..เเต่ถ้าหมานิ่ง...เเสดงว่าฝึกมา
    image
    ส่วนรูปนี้ตอนเอาทำกิจกรรม
    imageimage
    นี่รูปโชว์ความยาวของตัว..อิอิ

ส่วนรูปตอนทำท่าโหด...เอาลงไม่ได้ครับ.
    ยังไม่ได้ย่อรูป เเล้วก็คิดว่าเเค่นี้น่าจะพอ...
    ไฟล์แนบ
    PIC_1337_resize.JPG 78K
    PIC_1236_resize.JPG 100K
    PIC_1178_resize.JPG 111K
    PIC_1175_resize.JPG 107K
  • 555+ อีกนิดก็ลงถังละพี่ 555+

ฝากอีกถังนะพี่มาร์ค อิอิ

image
  • image
    รูปหมาเล่นด้วยกันเลี้ยงด้วยกันก็มีครับ แต่ไม่อยากจะเอาลงโชว์ เพราะไม่อยากส่งเสริมให้คนประมาท

image
    image

image

image
    ตัวนี้ก็อาศัยอยู่ในบ้าน กินอาหารหมา โดยที่สมาชิกในบ้านไม่มีตัวไหนทำร้ายมัน
    มันนอนผึ่งแดดอย่างสบายใจอยู่ในรั้วบ้านทุกเช้า ถึงเวลาผมก็เอาอาหารเม็ดไปโปรยให้มันกิน
    ไฟล์แนบ
    PICT0064_resize.JPG 45K
    PICT0057_resize.JPG 43K
    PICT0055_resize.JPG 43K
    PICT0035rs.jpg 48K
    q25096.jpg 40K
  • ขอโกโก้ร่วมด้วยคนจ้า

image
    image
    image
    image

เพิ่มเติมนิดหน่อย อันนี้ความสามารถพิเศษที่สอนแปปเดียวเป็นเลย (ภูมิใจสุดๆ)
    image
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 70K
    15.jpg 76K
    18.jpg 70K
    12.jpg 72K
    196668_211039182255380_100000478989360_801966_6094399_n.jpg 60K
    25.jpg 62K
  • ตัวเหี้ยมันก็อาศัยนอนอยู่ใต้กรงหมา หากเจ้าของไม่ส่งเสริมให้ทำร้าย มันก็อยู่รวมกันได้
    ผมถึงบอกว่าการเลี้ยงพิตบูล ก็ไม่จำเป็นต้องเอาหมาเราไปรังแกสัตว์ตัวไหน เราห้ามหมาเราได้
    ช่วงนั้นมีคนฮิตเอารูปหมากัดตัวเหี้ยมาลงโชว์แสนยานุภาพของหมาตัวเอง ผมดูแล้วเป็นเรื่องน่าอาย
    ผมก็เลยเอารูปตัวเหี้ยที่อาศัยอยู่ในบ้านรวมกับหมาผมมาลงให้ชม เพื่อนำเสนออีกแง่มุม
    ของการอยู่รวมกันอย่างสันติ ระหว่างสัตว์สองสายพันธ์

image
    ไอ้ตัวนี้มันชื่อไอ้นำโชค บางครั้งผมก็เรียกมันว่าไอ้เงิน เพราะตั้งแต่เลี้ยงมันไว้ ผมได้ปรับเงินเดือนปรับตำแหน่งด้วย ชื่อมันอาจจะไม่เพราะ แต่มันไม่เคยทำร้ายใคร มีแต่คนไปรังแกมันก่อนทั้งนั้น
  • คุณ yingprt8 เลี้ยงเสือตั้ง 5 ขวด เฮ้ย... 5 ตัวแนะ
  • 555 จริงๆเลี้ยงเยอะกว่านั้นค่ะ ให้นอนกองอยู่หลังบ้าน
  • อุ๊ย ! พิทบูล กับ แมว กินข้าวด้วยกัน ชอบๆชอบครับ น้อง uniteen ถ้ามีรูปมันเล่นกันเอาลงให้พี่ดูบ้างนะ ชอบๆอยากดูครับ
  • ประทับใจทุกภาพเลย น่ารักมั๊กกกก ไอ้นำโชคก็เชื่องซ่ะ..
  • uniteen หมาสาวตัวนี้ มันสวยจิงๆๆ รูปร่างสวยมากเลยนะคับ
    พี่ชอบจัง แฮะๆๆ
  • คุณ tutie เหมือนมีอะไรแอบแฝงชอบกลนาา 555 คิดอารายอยู่น่ะ
  • ขอบพระคุณ คำตอบของทุกท่านคะ
    ภาพท่าจูงสุนัขของหนู (หลบแดดค่ะ กลัีวหน้าดำ)
    image

ยามว่างจากท่องหนังสือimage
    ไฟล์แนบ
    ping7.jpg 146K
    รูปภาพ4224.jpg 146K
  • หน้าตาน่ารัก แถมยังเลี้ยงพิทบูลอีก อื้อ ดีๆดีครับ
  • samoorai

ผมชอบมากคับ หมาสาวของน้องเขาตัวนี้ รูปร่างหน้าตาสวย เอาการ มุมขาหลังก้อสุดๆๆ
    ถ้าน้อง เอาใส่กับพ่อ หมาที่ คือๆๆๆ กันนะ เห็น ต้อง ขอแบ่งลูกสักตัวแร้ว คิๆๆๆ
  • 55+ น้องเค้าน่ารักดีครับ
    ขอให้น้อง uniteen เป็นคนอย่างนี้ต่อไปนะครับน้อง เอาใจช่วยครับ
  • เฮ้ยๆๆๆๆๆๆๆ หลานคนโปรดผม ห้ามจีบว๊อยยยยยยยยยยยย ฮิ้วๆๆๆ
  • โห พี่มาร์คออกตัวด้วย :o003:
  • พวกนี้เจ้าชู้จิงๆ
  • เอาด้วยหน่อย พี่ขออนุญาตินะแชมป์

image image image
  • น้องเค้าน่าเอ็นดูอ่ะครับพี่มาร์ค :o003:
  • ไม่ต้องบอก พี่รู้มานานแล้วครับทั่น อิอิอิ
  • นั่น ! ดูๆ ดูพี่มาร์คเรา
  • imageimageimageimage
    The Mustang [Rip] เป็นลูก แคช+อังกอร์ ณ มาร์ค มาเฟีย เป็นหมาที่ครั้งนึงในอดีตเคยสร้างความตลึงให้กับวงการพิทบูลโดยการจ่ายลูกสามสี Tri colorออกมา2ครอก เคยแมท์กับ งูเห่า เท่าที่นับได้ก็ 14 ตัว แมท์สุดท้ายเป็น death game ชีวิตแลกชีวิต ตายทั้งคู่ทั้งมันและงูเห่าตัวที่14
    ปัจจุบันไม่ทราบจริงๆว่ามันอยู่ที่ไหน แต่ที่แน่ๆ มันจะอยู่ในใจของผมและครอบครัวตลอดไป.
    ไฟล์แนบ
    a23981.jpg 42K
    a43038.jpg 44K
    a89309.jpg 43K
    DSCF1895.jpg 90K
  • หมาของคุณ tee_mustang สวยครับ
    กว่าเราจะเลี้ยงมันมาโต คอยให้ข้าว ให้นม ให้น้ำ แถมวิตาวินบำรุงด้วย ขอให้คุณเจอหมาตัวใหม่ที่ถูกใจและรักเค้าเหมือนที่คุณเคยรัก The Mustang นะครับ
  • เอาล่ะ ........ ไม่รุ้ใคร ออกตัวแรง กว่า กัน แร้ว ฮิๆๆๆ ^ ^!
  • ขอแจมหน่อยครับ ติชมใด้ครับ ใช้โทรศัพท์ถ่ายถ้าไม่ชัดก็ขออภัยimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0167A.jpg 24K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG0108A.jpg 21K
  • อุ๊ย ! นี่หมาของคุณ "สามปาดขอบ "นิผมจำได้แม่น
  • คุณxถามน้องด้วยว่าบรรลุนิติภาวะรึยัง5555
  • เต้าหู้ อายุ 7 เดือนกว่า ครับ ขี้เล่นครับ
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    14-04-11-125740.jpg 27K
    14-04-11-125816.jpg 27K
    14-04-11-130409.jpg 21K
    14-04-11-130454.jpg 27K
    14-04-11-131021.jpg 30K
  • น่ารัก อ่ะ
  • imageimage
    src="/community/uploads/FileUpload/7/193767.jpg" />image
    src="/community/uploads/FileUpload/8/193768.jpg" />
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 186K
    2.jpg 143K
    GHOST RIDER.jpg 138K
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 143K
    GHOST RIDER.jpg 138K
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 71K
    4.jpg 80K
  • ขอร่วมสนุกด้วยคนคร๊าบบ....imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    2010_1207idra110047 (Medium).JPG 71K
    2011_0215ooo0472 (Medium).JPG 40K
    DSCF7444 (Medium).jpg 45K
  • น้องเค้าเป็นคนตรงมากครับชอบครับ
  • ขอแข่งด้วยคน image
    ไฟล์แนบ
    08042011161.jpg 70K