ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สงกรานต์ลั๊ลลาพาหมาเที่ยวหาดลับแล
  • ผ่านช่วงสงกรานต์วุ่นๆมาเต็มตัวแล้ว ขอประมวลภาพ "พาพรรคพวกเที่ยวหาดลับแลกับหมาตัวโปรด" ซักหน่อยครับ

ช่วงก่อนสงกรานต์ มีลูกค้าจำนวนไม่น้อย ทิ้งเงินมัดจำยกเลิกการเดินทางมาเกาะเป็นจำนวนไม่น้อยเลยครับ

ส่วนพรรคพวกผมเองยืนหยัดและอยากเที่ยวถูก ฮา... เลยกัดฟันมาเที่ยวเกาะหลีเป๊ะ

อะ อะ เมื่อมาก็จัดไป รอบนี้รับประกันได้ว่า น้อยคนนักที่มาเกาะหลีเป๊ะ จะได้ไปสัมผัสหาดลับแลที่ว่านี้(อาจจะแค่1%เท่านั้นที่เคยไป) ผมเลยเสนอโปรแกรมนี้ให้พรรคพวกในช่วงวันสงกรานต์ที่นักท่องเที่ยวล้นหลามท่องเที่ยวเรือกลางทะเล มาดูภาพบรรยากาศการร่องเรือหลีกหนีผู้คนของผมดูนะครับว่าได้ใจแค่ไหน

ทะเลไทย ยังมีอีกไกลที่คุณต้องค้นหา
    :015:

พักงานยุ่งๆ ต้อนรับเพื่อนฝูงซักหน่อย
    image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9027_resize.JPG 126K
    DSCF9037_resize.JPG 170K
    DSCF9018_resize.JPG 156K
    DSCF9045_resize.JPG 70K
    DSCF9052_resize.JPG 135K
    DSCF9064_resize.JPG 136K
  • อันนี้ ผู้ร่วมเดินทางไปบุกหาดลับแล เริ่มมารายงานตัว พายเรือเล่นบ้าง จูงหมาเล่นหน้าหาดบ้าง
    image
    image
    image

image
    image
    image
    image

ทะเลมันเป็นใจ ขอกดภาพประทับใจแดดใสๆน้ำสวยๆมฝากก่อนไปเที่ยวครับ

image
    image
    image
    image

ไฟล์แนบ
    DSCF9047_resize.JPG 88K
    DSCF9051_resize.JPG 82K
    DSCF9058_resize.JPG 96K
    DSC01814_resize.JPG 124K
    DSC01815_resize.JPG 109K
    DSC01885_resize.JPG 117K
    DSC01886_resize.JPG 171K
    DSCF9062_resize.JPG 69K
    DSCF9065_resize.JPG 75K
    DSCF9067_resize.JPG 60K
    DSCF9075_resize.JPG 83K
  • ดื่มน้ำเย็นๆซักแก้ว พักชมโฆษณาซักนิด ก่อนกลับมาชม ชายหาดที่ไม่เคยมีการโปรโมท

ชายหาดที่ไหนก็ไม่รู้ ไม่เคยได้ยิน ไม่เคยรู้จัก ไม่มีชื่อเสียง

แต่ไยหาดทรายถึงกว้างใหญ่ไพศาล น้ำโคตรจะใส ทรายโคตรจะละเอียด

กว้างแบบไหน ใสเพียงไร ละเอียดแค่ไหน ... เดี๋ยวมาชมครับ

อันนี้เอามาฝาก..."ตาอ้น" ฮิ้ว ฮิ้ว
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9089_resize.JPG 115K
  • รอบนี้เจ้าฮิปโปไม่ได้ร่วมเดินทางไปด้วย เพราะเปิดโอกาสให้เจ้าอู่จี้หมาพันธุ์ผสมของเพื่อนได้ไปเที่ยว

ที่กลัวมันจะกัดกันเพราะ เจ้าอู่จี้ ชอบหาเรื่องใส่ตัว พยายามจะง่ำเจ้าฮิปโปหลายรอบ ทั้งเห่ายั่วหลายครา

เลยจำต้องหลีเลี่ยงความวุ่นวาย เจ้าฮิปโปต้องเฝ้ารีสอร์ทไปก่อนนะ T T

หลังเสร็จงานรับลูกค้าในช่วงเช้าๆ พอเข้าสายๆเชคน้ำหน้าหาด ใสได้ใจก็เตรียมตัวไปกันได้เลย
    image

พร้อมมมมม!!!
    image

ถอยเรือ เคลื่อนจากฝั่ง
    image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9120_resize.JPG 125K
    DSCF9118_resize.JPG 88K
    DSCF9122_resize.JPG 81K
    DSCF9123_resize.JPG 106K
  • ชมภาพพร้อมคลิปบรรยากาศสดๆไปด้วยครับ

image

image

ขอถ่ายรูปเป้นของขวัญให้ผู้มาเยือนซักหน่อย

อิอิ ได้มุมที่ระลึกแว้ว
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9134_resize.JPG 80K
    DSCF9137_resize.JPG 134K
    DSCF9138_resize.JPG 89K
  • ความสุขความสนุกเพิ่งเริ่มต้นครับ

(เอ..หรือจะเป้นความลำบากหว่า ฮา.. ต้องดูเอา)

เพิ่งเทคแรก มีแรงยิ้มสวยๆยิ้มหวานๆ จัดไป มากันเป็นคู่ๆแบบนี้จะลากให้ลิ้นห้อยตับแลบเลย คริคริ :065:

image
    image
    image

image
    image

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9139_resize.JPG 98K
    DSCF9140_resize.JPG 125K
    DSCF9142_resize.JPG 95K
    DSCF9146_resize.JPG 120K
    DSCF9147_resize.JPG 88K
    DSCF9148_resize.JPG 103K
    DSCF9153_resize.JPG 86K
    DSCF9156_resize.JPG 89K
  • ภาพ สวยมากครับพี่จังหวัดไรอ่ะ
  • ขอรายละเอียดสถานที่ด้วยครับ เช่น จังหวัด อำเภอ อยู่ตรงไหน ใกล้อะไร ขอบคุณครับ
  • ค่าที่พักแพงไหมคะ น่าไปมากกกกกก ทะเลสวยมากก ค่ะ
    อยากไปพักผ่อนแบบนี้ คนไม่เยอะมาก

รบกวนจขกท บอกค่าที่พักค่าเดินทางไปหน่อยจ้า ^^
  • คอมอีกเครื่องแฮ้งค์ ยังลงภาพเพิ่มไม่ได้ รอซักครู่ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม
    http://pitbullzone.com/community/discussion/21971/สัมผัสใกล้ชิด-มัลดีฟเมืองไทย/p1
  • ได้ครับคุณ โจ หรือ โจ้ ครับ
  • เพื่อความปลอดภัย คนท้องต้องนั่งเก็บบรรยากาศในเรือ อิอิ
    image

นายเบิร์ดเพื่อนซี้ของผม หลับตาเคลิ้ม ลมเย็นๆ ทะเลสวยๆ เมียงามๆ ฮา...
    image

เป้าหมายแรกของเรา ผมขอแวะไปดูน้ำตกครับ เอ๊ะ ทะเล ใครว่าไม่มีน้ำตก ...

น้ำตกเป้าหมายแรกของเรา เป็นน้ำตกจากเขาไหลลงทะเล ... อิอิ (ใครไม่เคยเห็นยกมือขึ้น)

อันนี้เป็นหนึ่งในโปรแกรมหน้าโลวซีซั่นที่ผมเองจะจัดให้ลูกค้าที่มาเที่ยวได้สัมผัส

image

image

น้ำช่วงนี้เป็นหน้าร้อน อาจจะไหลลงทะเลแบบไม่ชัดเจน เพราะสายน้ำมันน้อยครับ ต้องหลังเดือน พค เป็นต้นไปแล้ว

แต่ไหนๆก็มา ผมก็จะพาไปสัมผัส ไปถ่ายรูปกันซักหน่อย .... อิอิ (นี่คือความลำบากแรกที่บรรจงมอบให้ผู้มาเยือนได้ลิ้นห้อยท่ามกลางลมเย็นๆ วิวดีๆ)
    ไฟล์แนบ
    DSCF9158_resize.JPG 115K
    DSCF9161_resize.JPG 125K
    DSCF9165_resize.JPG 123K
    DSCF9166_resize.JPG 120K
  • ได้ทั้งสองเลยครับคุรเกรียงศักดิ์ :065:

ผมชื่อโจ้ครับ แต่ทำงานด้านท่องเที่ยว ฝรั่งเองออกไม้โทไม่ได้ เลยเรียกโจ

ระยะ 6 ปีหลังมา มิตรภาพใหม่ๆ หรือลูกค้าทั้งไทยและต่างชาติมักเรียกว่าโจครับ จะได้ไม่สับสน ^ ^

เอาหละสัญญาณเนทมาแล้ว ขอซัดต่อให้ถึงหาดลับแลเลยครับ

หลังเดือน พค หากท่านใดสนใจมา ผมจะอาสาพามาเที่ยวเอง รอบหน้า น้ำตกคงหลากชัดเจนมากกว่านี้ครับ
    image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9169_resize.JPG 120K
    DSCF9170_resize.JPG 140K
    DSCF9171_resize.JPG 132K
  • ตรงนี้จะเป็นปากทางน้ำตกไหลสู่ทะเลครับ

image

ออกกำลังกันซักนิด

image

คนรักหมามา น้องหมาก็ต้องมาด้วยครับ สบมยห (สะบายหมาอย่าห่วง อิอิ)

image

น้ำจืดใสๆ ใกล้ชายทะเล

image

มีไกด์ หน้าตาดีที่สุดบนเกาะหลีเป๊ะนำทางละหายห่วง ฮิ้ว ฮิ้ว

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9172_resize.JPG 159K
    DSCF9174_resize.JPG 144K
    DSCF9177_resize.JPG 125K
    DSCF9185_resize.JPG 132K
    DSCF9191_resize.JPG 134K
  • น้ำตกใกล้ทะเลจริงๆครับ สวยดี

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9193_resize.JPG 123K
    DSCF9194_resize.JPG 116K
    DSCF9202_resize.JPG 134K
  • ปิดท้ายก่อนขึ้นเรือไปต่อซักชุดครับ

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9204_resize.JPG 126K
    DSCF9207_resize.JPG 135K
  • อืมม ให้ข้อสังเกตุซักนิดครับ ให้ท่านลองสังเกตุน้ำริมหาด (คลื่นซัดหาด ) หนะครับ

บางภาพต่อไปนี้ อาจจะมองเหมือน "น้ำขุ่น" ....

แต่ไม่เลยครับ มันเป็นเพราะ "ทรายโคตรจะละเอียด" ต่างหากครับ ที่แม้คลื่นนิดเดียวก็กระเพื่อมขึ้นจากน้ำแล้วหละ

เดี๋ยวก่อนจะไปถึงหาดลับแล ออกจากน้ำตกแห่งนี้กันก่อน

ทางผ่านไปหาดลับแล เราจะเจอ หมู่บ้านชาวเลครับ

ผมเองพูดได้ไม่อายปากเลยว่า "ความมัลดีฟเมืองไทย" ในความหมายที่ผมกล่าวถึงหาดหน้ารีสอร์ทของเกาะหลีเป๊ะนั้น เทียบไม่ได้เลยถ้าวัดกับหาดของชาวเลแห่งนี้ .... แต่ยากครับที่คนจะสนใจมาสัมผัส เพราะมันเป็นคนละเส้นทางของโปรแกรมการท่องเที่ยวแถบนี้ หากนักท่องเที่ยวไม่ได้ศึกษามาจริงๆ ก็ไม่มีโอกาสทราบเลย

วันนี้ผมพาท่านมาดูกันครับ แต่เราขอลงภาพเล่นน้ำตอนขากลับละกันครับ อิอิ

ขาไปขอให้เพื่อนๆผมน้ำลายไหลผ่านทะเลโซนนี้ไปก่อนดีกว่า ผมเก็บไว้ในใจแล้วหละว่า ขากลับจะให้พวกเค้าเล่นน้ำแถวนี้ อิอิ

นี่ครับเวิ้งที่ว่า ก่อนถึงหมู่บ้านชาวเล สวยได้ใจมั๊ยครับ?
    image
    เห็นหมู่บ้านไกลๆมั๊ย? เดี๋ยวเรามาเล่นนน้ำกันให้หนำใจ
    image

ตอนนี้ไปดูของ "สวดยวด" กว่านี้ดีกว่าครับ

ไฟล์แนบ
    DSCF9213_resize.JPG 94K
    DSCF9217_resize.JPG 140K
  • นั่งเรือต่อไปอีกซักพัก ด้านซ้ายมือของผม.....

ขออธิบายด้วยภาพครับ สำหรับ "หาดลับแล"

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9218_resize.JPG 85K
    DSCF9219_resize.JPG 129K
    DSCF9220_resize.JPG 108K
    DSCF9221_resize.JPG 103K
    DSCF9222_resize.JPG 95K
  • เอ้า ? ยูทูป ไม่มาแฮะ ... เดี๋ยวไปตามแก้ให้อีกเครื่องนึงนะครับน่าจะเร็ววกว่า...

ชมภาพต่อครับ

อันนี้ตั้งหลักไว รีบถ่ายภาพเป็นที่ระลึกก่อนเลย ฮา...
    image
    image

ส่วนคู่หลังยังงงกับความสวยงาม นั่งมองอ้าปากค้างจนลืมเก็บภาพหัวเรือขณะเข้าหาดเลย อิอิ

image

นี่คือ
    ความงามที่ผมว่า
    image
    ความใสที่ผมบอกครับ
    image

เมื่อนึกขึ้นได้ทุกคนต้องขยับตัวออกมาถ่ายภาพครับ อิอิ
    image

แถมอีกรูปก่อนเรือเสียบหาด

image

ไฟล์แนบ
    DSCF9223_resize.JPG 110K
    DSCF9224_resize.JPG 123K
    DSCF9225_resize.JPG 123K
    DSCF9227_resize.JPG 69K
    DSCF9228_resize.JPG 88K
    DSCF9234_resize.JPG 133K
    DSCF9235_resize.JPG 64K
  • ผู้พิชิตครับ กับท่าคลาสสิคประจำชายหาดทั่วโลก 55

image

ทีนี้ผมเองคงไม่ติดค้างท่านสำหรับกระทู้นี้แล้วนะครับสำหรับ ความงามและความใส ยังคงเหลือแต่ "ความละเอียดที่ต้องรอการพิสูจน์"

ชมความงามและความสดใสไปพร้อมๆกันก่อนครับ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9238_resize.JPG 127K
    DSCF9263_resize.JPG 57K
    DSCF9240_resize.JPG 74K
    DSCF9241_resize.JPG 74K
  • ความละเอียดที่ติดค้างครับ อิอิ

สังเกตุที่เท้าของสองคู่ชูชื่นนี้ให้ดีครับ .... โย่ววว

image

แค่เดินก็จมเท้าเลยครับ ไม่ต้องขยับหรือทิ้งน้ำหนักแต่ประการใด

นี่คับ "ละเอียดดังแป้ง" ที่ผมติดค้างไว้ อิอิ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9259_resize.JPG 128K
    DSCF9247_resize.JPG 120K
    DSCF9254_resize.JPG 116K
    DSCF9255_resize.JPG 133K
  • ก่อนกลับไปเล่นน้ำใสๆที่สัญญาไว้ในใจ เก็บตกภาพบรรยากาศความสุข ณ หาดลับแลกันดีกว่าครับ

เราชาวพิทบูล อิจฉาเจ้าพุดเดิ้ลตัวนี้มั๊ย ? ผมละอยากให้เป็นพิทบูลของเราจริงๆ
    image
    image
    image
    image
    image

ส่วนนนี่ก็สุขตามประสา "คู่รัก"
    image
    image
    image
    image

ทาทรายเหมือนทางแป้ง อิอิ โชว์ซิคแพคซะหน่อย หุหุ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9264_resize.JPG 113K
    DSCF9271_resize.JPG 60K
    DSCF9272_resize.JPG 63K
    DSCF9274_resize.JPG 60K
    DSCF9276_resize.JPG 78K
    DSCF9269_resize.JPG 95K
    DSCF9283_resize.JPG 103K
    DSCF9284_resize.JPG 107K
    DSCF9286_resize.JPG 104K
    DSCF9288_resize.JPG 91K
  • สุดยอดคับพี่โจ
    คิดไม่ผิดเลย ที่ตัดสินจัยไปหลีเป๊ะ ยังงัยจะโทรแจ้งนะครับ 25 นี้คงเจอพี่คับ
    อ่อ ผมแกละนะคับ เจอกันแล้วที่ร้านหมอตั้ม ที่ผมขับรถขึ้นมาจากเบตงอ่ะคับ พี่จําได้มั้ย
    รอบก่อนได้ซดเบียร์กันนิดน๋อย รอบนี้ไหลเลยใช่มั้ยพี่ 55
  • ขากลับ แวะเล่นน้ำใสๆที่ไม่ต้องลงSnorkelก็เห็นได้จากบนเรือเลยครับ

ชมภาพวิวน้ำใสๆไหลเย้นเห็นปะการัง อิอิ... แถมไกลๆ ท่านเล็งเห็นหมู่บ้านชาวเลได้เลยครับ

แบบนี้ ยิ่งกว่ามัลดีฟอีกครับ สัมผัสได้โดยไม่ตอ้งเสียเงินหมื่น หุหุ

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9290_resize.JPG 114K
    DSCF9291_resize.JPG 112K
    DSCF9301_resize.JPG 161K
  • อะจ๊าก แกละครับ ผมกำลังจะขึ้นไปวันที่ 22-23 ประมาณนั้น ว่าจะไปเบตงหนะครับ สวนกันแน่ๆเลยอะ

ไปกิน ข้าวมันไก่เบตง

ไปสัมผัสหมอกแดนใต้

ไปชมน้ำตกงามที่ทัดเทียมภาคกลาง

ไปย้อนรอยยะลาเมืองน่าอยู่....

ตาแกละเอ้ย .... ขยับโปรแกรมได้ไหม?

แต่ถ้าไม่สะดวกจะฝากคนทางนี้ให้ครับ :015:

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9302_resize.JPG 117K
    DSCF9305_resize.JPG 114K
    DSCF9307_resize.JPG 150K
    DSCF9316_resize.JPG 145K
    DSCF9313_resize.JPG 124K
  • ขอทิ้งท้ายด้วยภาพชุดนี้ครับ

"หลีเป๊ะ บีช รีสอร์ท ความสุขที่คุณดื่ม(เจ้าของ)ได้" เอ้ย เอาใหม่..

"หลีเป๊ะ บีช รีสอร์ท ความสุขที่คุณสัมผัสได้" อันนี้ถูกต้องค๊าบบบ บะบายยย

image

เกาะกระ เจ้าประจำ อยู่ตรงข้ามบ้านผมครับ อิอิ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF9319_resize.JPG 140K
    DSCF9325_resize.JPG 93K
  • เสริมนิด สำหรับคนชอบตกปลา

• เฮ้ยยยยย ท่านโจ ผมไป กรุงเต๊บ พรุ่งนี้ แบบนี้ก็อดต้อนรับท่านเดะ
    หาดลับแล สุดยอดเลยท่าน
  • โปรแกรมยังไม่ลงตัวครับพี่ตี๋ ติดลูกค้า วันที่ 22 23

กะจะขึ้นไปถ่ายภาพงานแข่งนกกางเขนดงวันที่24 นี้ ก่อนไปลั๊ลลาต่อที่ยะลาและเบตง อิอิ

ถ้าพลาดปลายเมษานี้ ก็คงหลุดไปเดือน พค นู่นเลยครับ

คลิปก่อนออกเดินทาง (เกาะกระหน้าที่พัก)

คลิปล่องเรือเข้าหาดลับแล

• ไม่ทราบว่าเล่นmsnหรือเปล่าครับ อยากจะคุยเรื่องเที่ยวครับ ปีนี้อยากพักผ่อนมากๆ ถ้าเล่นขออีเมล์ครับ
  • โอ้ววว ขนลุก (แอร์เย็น) ฮา....
    สวยค่ะ มากๆเลยอะ ทรายละเอียดด้วย ชอบค่ะ แล้วจะช่วยโปรโมทลิงค์นี้ผ่านเฟซบุคให้นะคะ ^^
  • เจ๊ น่ารักขึ้นมาทันตาเลย ฮา.....

joe_resort@live.com ครับน้าผี แต่ผมเองไม่ค่อยเข้าไปเล่นนะครับ แอดไว้สอบถามข้อมูลได้ครับ

หรือโทรเบอร์ตรงเลยที่ 084 9292 910 ครับ คุยได้ตลอดเวลาครับ เผื่อตรงไหนไม่กระจ่าง :015:
  • ถือว่าโชคดีเลยคับพี่โจ แฟนแกละ ติดไฟแดงพอดีเลย 55 ฝืนไปคงไม่สนุก
    หยุเปิดบ้านต้อนรับพี่โจก่อนละกัน ลงมาเบตงโทรหาแกละเลยคับ 087-008-9893 คับ
    ว่าแต่มาค้างคืนมั้ยครับจะได้จัดโปรแกรมถูก แล้วจะเปนรัยมั้ยผมจะติดรถไปหลีเป๊ะด้วยเลย 5555555
  • ไปเบตงวันเดียวคงไม่จบ ต้องค้างซักคืนครับ :065: หลังวันที่ 24 จบงานแข่งนกที่สตูลแล้วจะโทรไปคอนร์เฟริมครับแกละ :)]

"สัมผัสชีวิต พิชิตเบงตง" เป็นโปรแกรมต่อไปครับ ฮิ้ว ฮิ้ว
  • คร๊าบพี่โจ ดีเลยคับ ได้สัมผัสทะเลหมอกตอนเช้า จัดเลยคับ สาวๆรอเพียบ 55
    พอดีเลยคับ พี่ตี๋ น่าจะกลับจากบางกอกกับพี่เอกแล้ว
  • เดี๋ยวช่างหนุ่ยปัตตานีจะพาผมไปเยือนเบตงครับ กำลังนัดแนะกันหลังวันที่ 24 นี้

หากเจ้าภาพว่าง ก็เจอกันครับท่านแกละ จะเอาอะไรทางนี้มั๊ย? เดี๋ยวจัดไปให้ครับ :023:
  • ไม่เปนรัยคับพี่โจ ขอบคุนมากคับ
    ทางนี้มีพร้อมหมดครับ รอต้อนรับพี่อย่างเดียว อิอิ
  • ทาสีไม่เสร็จซะทีนะคะ
  • เสร็จแล้วจ๊ะ คุณมาริสา แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาลง ^ ^ มีโอกาสก็แวะมาเที่ยวบ้างนะจ๊ะ
  • ไม่ได้ละ ปิดเทอมหน้าผมเรียนจบพอดี ต้องพาแฟนไปเที่ยวบ้างละ ขอพาหมาไปด้วยนะครับ
  • ถ้ามีโอกาสจะไปแน่นอน เบื่อ พัทยาน้ำสกปรก คนก็ยังกะหนอน พาหมาเดินก็วี๊ดว้าย เกรงใจเจ้าของเตียงผ้าใบ
  • ตุลา Scubapit เยือนหลีเป๊ะทบทวนกันอีกสักรอบดีมั้ย
  • จัดมาเลยครับพี่เหลียง แอบไปดูกระทู้ฟิลิปปินมา พวกสัตวืตัวเล็กๆในน้ำ ผมเคยได้ยินมานานแล้วว่า ที่"เกาะตะรุเตา" มีเยอะมากครับ แต่โปรแกรมไปไม่ค่อยจะถึง ลองทดสอบหาข้อมูลแล้วสำรวจดูครับ

ตาแกละครับ แฟนไฟเขียวรึยังนิ?
    พรุ่งนี้ผมลงเกาะเพราะเสาร์อาทิตย์ที่จะถึงนี้มีลูกค้ามาเที่ยว จะมาแจมมั๊ยครับ? อิอิ เดี๋ยววันอาทิตย์หรือจันท์ค่อยขึ้นฝั่งพร้อมกัน 55

จะพาไปย้อนรอยหาดลับแลซักรอบ ย้ำความชัดเจนครับ

อืมมม หากไปช่วงน้ำเต็ม เราจะเห็นน้ำร้อนเดือดๆผุดขึ้นจากทรายตรงชายหาดด้วยหละ งานนนี้กะจะเอาไข่(ไก่)ไปทดสอบซะหน่อย 55

เดี๋ยวพรุ่งนี้ลงเกาะจะอาภาพในคอมลงให้นะครับ ขั้นตอนการลงเกาะจะเจออะไรบ้าง เดี๋ยวจัดให้ครับ

ปล. เอาหมามาแจ้งล่วงหน้านะครับ ผมจะวางแผนอำนวยความสะดวกให้ท่านได้เต็มที่
  • เหนื่อยคับพี่ช่วงนี้ แฟนไฟเขียวแล้ว แต่ดันติดคุมช่างอิกครับ ปรับปรุงบ้านนิสน๋อย แฟนบ่นอยากไปแล้วครับนิ
    แล้วพี่ลงมาวันไหนครับเบตง โทรบอกน๋อยนะคับพี่ :-c
    แกละได้จัดโปรแกรมไปหลีเป๊ะถูก กลุ่ม 28 K ก๊กะจะลงมาด้วย งานนี้จะลากพี่เอก รัฐภูมิ ไปเมากันบนเกาะ
  • พี่โจครับ ช่วงเดือน ต.ค. เกาะยังปิดอยู่มั้ยครับ แล้วสามารถไปเที่ยวได้ที่ไหนบ้าง (หากไปได้) ขอบคุณครับ
  • Mr.x พฤษภาคม 7 Permalink
    พี่โจครับ ช่วงเดือน ต.ค. เกาะยังปิดอยู่มั้ยครับ แล้วสามารถไปเที่ยวได้ที่ไหนบ้าง (หากไปได้) ขอบคุณครับ

ที่นี่เปิดตลอดทั้งปีครับ แต่ฝนจะหนักเดือน กันยา ไม่ก็ตุลา เกือบทั้งเดือนก่อนเปิดซีซั่นใหม่

ทีนี้ต้องลองเชคดูว่าเดือนไหนครับ เอาไว้ใกล้ๆ หากมีโอกาสจริงๆ ลองโทรหาผมเชคอากาศดูก่อนครับ

ถ้าให้ดี มีเวลา 3 คืนจะโอเคครับ เผื่อวันฟ้าไม่สดใสซัก1วัน

:015:
  • ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล แย่ตรงที่ ผมไปได้ช่วง วิทยาลัยปิดเทอมเท่านั้น เพราะลางานไม่ได้เลย ยังไงถ้าใกล้ๆ ไป จะโทรไปก่อนครับผม