ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ท่านใดพอรุ้บ้างขอถามหน่อย
  • kangal เป็นสุนัข ในตุรกี ใช่ ป่าวคับ
    แร้ว 100 ละ 98 ของที่ นั่น นับถืออิสลาม ยัง งง เขาเลี้ยงสุนัข ได้ หรือคับ
    แร้วเป็นสุนัข ประจำ ชาติ ของเขา ใช่ หรือ ป่าว

สงสัย ท่านใด ทราบ ช่วย ตอบหน่อยคับ

ขอบคุณคับ

• รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบเช่นกันครับตี้...:020:

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0600.JPG 115K
    kangal.jpg 206K
  • คับพี่ สงสัย .............. มาก เพราะ มุสลิม บ้านเรา เขาไม่เลี้ยงกัน
    แต่ทำไมที่นั่น ถึงเลี้ยง หรือ เป็นพวก ยิว และคริสเตียน
  • คลิปนี้ก้อด้วย

(ถามเผื่อ ความรุ้นะคับ ไม่ได้ ไป แขวะ อะไร เขา นะคับ)
  • อ้าวดัน บร็อค อีก
  • พิมพ์ว่า Kabul Dog Fighting ลง ในยุทูป แร้วกัน จะขึ้น
  • คนละนิกายหรือเปล่า?
  • ไม่มีกฎข้อไหนของศาสนาอิสลาเขียนใว้ว่าห้ามเลี้ยง

• แร้วทำไม บ้าน เรา กลัวกันจัง อ่ะพี่
  • รู้ใว้แค่นี้ก็พอละเดี๋ยวยาว เรื่องศาสนาอื่นๆไม่หน้าเอามาพูด
  • จร้า ........... เดี๋ยวยาว
  • 555555555

ถูกต้องนะคร้าบ พี่ตี้ พี่เอก
  • ใหญ่และดุ จริงๆ สำหรับ Kangal
  • ใช่มันใหญ่มากๆๆ น่ากลัวจิงๆๆๆ
  • มันยืนเทียบกับคนฝรั่ง มันยังสูงกว่าเลยครับพี่ตี้ 5555555+
  • รู้แค่ว่าเอาไว้คุมฝูงสัตว์
    มันข่มหมาป่าได้ ด้วยขนาดใหญ่
  • เหมือนคลิปนี้ป่าวน้าผี

• อิสลามมีสองนิกาย มีนิกายนึงที่ห้ามเลี้ยงไม่แน่ใจว่าเป็นซุนนีห์ หรือซีอะห์ พวกที่นับถือนิกายนี้เค้าว่าหมานั้นสกปรก ห้ามเลี้ยง ผิดถูกประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
  • หมาคันเกา เอ้ย..หมาคังกาล เป็นหมาตุรกี ครับพี่ตี้....
    ส่วนที่พี่ตี้สงสัยน่ะ ว่าทำไมถึงเลี้ยงหมาได้ เขาคงมีหลายเเบบอะครับ เหมือนบางคนบอกว่า เเขกไม่กินหมู
    เเต่จริงๆ เเล้ว เเขกที่กินหมูก็มี... เขานับถือคนละเเบบครับ...
    ส่วนเเขกที่เลี้ยงหมาคันเกา เอ้ย...หมาคังกาล เนี่ย...เขา ชอบเอาไปกัดเดิมพันครับ...ตัวไหนชนะผมเห็นได้รับการดูเเลอย่างดี มีบ้านให้หมาอยู่ ข้างใน ปูพรมอย่างดี ให้หมานอนพัก มีคนคอยนวดตัวหมาให้มันได้ผ่อนคลาย
    มีคนคอยให้อาหาร.. ดูเเล้วเหมือนหมาเทพเจ้าเลย...มันชนะมาหลายครั้ง เขาคงจะรักมันมาก....
  • อืมขอบคุณมากคับน้องหิน