ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาบ้านก็รัก ภาค3 หัดลากยาง
  • ข้าวเหนียวตอนนี้เจ้ดเดือนแล้วครับ เจอกับโรคผิวหนังหาหมอแล้วยังไม่ดีขึ้นเท่าไหร่เลยครับ พี่ท่านไหนมีวิธีอื่นแนะนำด้วยครับ ฝึกลากได้อาทิตย์แล้วครับ ตอนแรกนึกว่าจะทำไม่ได้แล้ว แบบว่ามันไม่ยอมเดินเลยครับ เล่นเอาเหนื่อยเลยครับ แต่พอทำได้แล้วก็สุดยอดเลยครับ ฝากติชมด้วยครับ ตัวเล็ก ๆ แบบบ้าน ๆ ครับimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    B2.JPG 76K
    B1.JPG 80K
    B3.JPG 59K
    B4.JPG 55K
    B5.JPG 56K
    B6.JPG 89K
    B7.JPG 97K
  • หมาบ้านที่ไหน นี่แหละครับพิทบูล ที่แท้จริง สวยมากครับ

หลายคนเสพกระแส พิทบูลปลอมมากไปหน่อย (บูลลี่ส์อะแหละแต่ผมเลียกพิทบูลปลอม)
    จนบางครั้งคิดว่าหมาตัวเองไม่สวย เพราะมันไม่เหมือนกันกับที่เค้าเอามาโชว์ หรือเพียงเพราะหมาเราไม่เตี้ยล่ำ
    หมาอ้วนเตี้ยอัปลักษณ์เค้ายังมาโชว์กันปาวปาว
    แล้วเราจะไปกลัวอะไรกับพิทบูลแท้ๆของเรา
    แต่ที่สุดแล้วคือเลี้ยงด้วยรัก และ รับผิดชอบ ครับ
    ***เป็นกำลังใจแด่ผู้ที่มีสุดยอดหมาพิทบูลทุกท่าน ที่ไม่กล้าเอามาโชว์ เพียงเพราะมัน สูงผอม กระบอกปากยาว และหัวเล็ก ทุกท่าน***จงภูมิใจไว้เสมอว่านั่นและพิทบูลที่ยอมถวายชิวิตให้คุณ ไม่เชื่อผมลองมองตามันดูสิครับ
    บางทีก็งงกับคนเหมือนกันนะว่า อยากเลี้ยงพืทบูล แต่อยากให้มันอ้วนเตี้ย ปากสั้นๆ เหมือนบูลลี่ ทำไมไม่ซื้อบูลลี่ หรือ บูลด๊อกไปเลยหละ ไม่ถ้าชอบใหญ่ๆก็ไป บูลมัสตีฟ เฟร้นช์มัสติฟ ไปเลย

ข้อความหลังๆนี่ไม่ได้หมายถึงคุณ chicken kun นะครับ แค่สะกิดเจ้าของบางท่าน
    โชดดี พิทบูล หมาผู้หน้าสงสาร
  • เรียก รอ เรือ พิมพ์ผิด
  • รับทราบครับ ผมก็เลี้ยงทั้ง pit ทั้ง bully ผมก็ว่ามันก็มีเสน่ห์ต่างกันไปน๊ะครับ และผมก็ไม่คิดว่ามันจะมีหมาปลอม หมา จริงเลยครับ เพียงแค่มันใช้จุดเริ่มเดียวกันเท่านั้น ผมเชื่อว่าอีกสิบปี bully มันจะต่างจากนี้ไปอีกแน่ จนถึงวันนั้นมันอาจจะต่างกันโดยสิ้นเชิงเลยก็ได้
  • ใครชอบสายไหนก็เสพสายนั้นแต่ที่แน่ๆ กัดล็อคเหมือนกับเบิ้ดเลย
  • ตัวนี้เป็นตัวแรกครับ เคยเลี้ยงแต่ร็อตครับ ตอนนี้เริ่มจี้ดแล้วครับ ทุกวันนี้แมวเข้าบ้านไม่ได้แล้วครับ ขอบคุณน้าผีสำหรับคำชมครับ
  • ผมไม่ได้มีเจตนาว่าบูลลี่ครับ
    แต่แค่ให้กำลังใจคนที่มีหมา เพรียว หุ่นดีๆ แต่คิดว่าหมาตัวเองไม่สวย เพราะมันไม่เตี้ย ล่ำ หัวโต ตามกระแส
    ให้ออกมาโพสกันเยอะก็เท่านั้นเองครับ
    ไม่มีเจตนาว่า บูลลี่ ผมอาจสื่อผิด ขออภัยครับ
    บูลลี่ก็บูลลี่ พิทบูลก็พิทบูล
    ครับบูลลี่บรีดโดยมีพิทบูลเป็นส่วนผสม ใช้จุดเริ่มต้นเดียวกัน
    ผมคิดว่าก็เหมือนคน จะไทยจีนฝรั่งแขก ก็มาจากลิงกันทั้งนั้น
    ไม่ได้มีเจตนาให้ร้ายใครครับ แหะแหะ!
  • สวยคับ ท่าน
    ผมคนนึงคับที่ชอบแนวนี้ ชอบที่รูปร่างสง่างาม
  • ตัดหูจะหล่อมากเลย
  • แนวกิจกรรม สุดยอด อิอิ มากเพิ่มมาอีก1ตัวแล้ว
    ของอ้นก็ไม่ตัดหูเหมือนกันครับ นิยมของเดิมimage
    ไฟล์แนบ
    224315_1655871642920_1420960821_31332710_7667543_n.jpg 47K
  • โทษนะคับ ขอบตา เนื่อ เกิด จากสาเหตุอะไร ใครรุ้ช่วยบอกหน่อยคับ
  • "เก็บเงิน"ลูกสาวอเมริกันพิทบลูเทอเรีย อีกตัวนึงครับ
    สูงยาว ขาว อวบ
  • image
    ไฟล์แนบ
    Geb gean.jpg 253K
  • พี่ chicken_kun ชุดลากสวยดีอ่ะพี่ ทำเองป่ะครับ ทำยังไงครับ ^^
  • ชุดลากทำเองครับ ตอนนี้เค้ายังเด็กอยู่เอาแบบนี้ไปก่อนผมไม่ได้ลากหนักมากครับ เอาให้ชินกับการลากไปก่อนครับ ผมก็ดูแบบจากบอร์ดนี้ละครับจำไม่ได้ว่ากระทู้ของใคร เรื่องหู ผอ บอ ทอ บอ ห้ามตัดครับลูกสาวเค้าครับ ผมพาไปหาหมอเค้าบอกเป็นผิวหนังครับ ฉีดยาไปสองเข็มกินยาอีกเดือนครับ รอดูผลการรักษาครับ
  • บลูลี่แบบคึกๆกล้ามสวยๆหรือแบบอ้วนๆเฉื่อยๆมีอยู่แล้วครับแต่พิทเดิมๆก็คึกตามแนวกิจกรรม เสพตามแนวที่ชอบบลูลี่ก็สวยพิทแท้ๆก็ทำกิจกรรมเก่ง สวยชอบตามมุมมอง ส่วนตัวผมก็ชอบทั้งสองแบบเลยครับimage
    ไฟล์แนบ
    untitled0.jpg 9K
  • สวยคับที่สำคัญมันคือ(พิตบูล) :063:
  • ผมชอบแบบ แบบใช้งานได้คับ ไม่บาง แหลม จนเกินไป