ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ครอบครัวหมาๆ ติก็ได้ถ้าชมยิ่งดีจ้า
  • imageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    FILE0430-1.jpg 135K
    FILE0432-1.jpg 137K
    FILE0452.jpg 143K
    FILE0464-1.jpg 132K
    FILE0463.jpg 140K
    FILE0466-1.jpg 134K
    FILE0467.jpg 135K
    FILE0447.jpg 131K
    FILE0450.jpg 132K
    FILE0430-1.jpg 135K
  • มีความสุขดีคับชอบๆๆ
  • น่ารักๆครับ มีแดงๆตั้ง 2 ตัวแน่ะ เยี่ยมไปเลย :063:
  • แก๊งค์ :013:
  • ฝาผนังเหมือนที่บ้านผมเลยคับ 555 เป็นแหล่งเรียนรู้ชั้นดีของหลานๆ ขีดซะเต็มเลย อิอิ
  • ใบ้ห้วย ข้างฝาด้วยฮ่าๆๆๆๆ
    น้องหมาน่ารักคับ ^ ^
  • สีช็อคใช่โมฮ็อครึเปล่าครับ
  • ข้างฝาใครเล่นเข้าแล้วอะคับ อิอิอิ

น่ารักดีคับ
  • เลี้ยงได้ดีมากเลยครับคูณเปลี้ยว ท่าทางโมฮ็อกคงมีความสุขดีครับ ลองถ่ายตอนกลางวันนอกบ้านดูนะครับ ผมว่าน่าจะออกมาสวยครับผม ;;)
  • 55+ เหมือนกันครับ ที่บ้านผมข้างฝาก็เป็นแบบนี้แหละครับ แหล่งรวมความรู้ของเด็กๆครับ
  • น่ารักจัง.!!
    ตัวแรก บาเซนจิ หรือเปล่าครับ?
  • เพิ่งเข้ามาดู ดีใจจังที่ชอบกัน ขอบคุณมากเลยค่ะ ไม่ได้ใบ้หวยหรอกค่ะ แต่เป็นแหล่งความรู้ของลูกชายเองค่ะ
    ไม่อยากไปขวางจิตนาการของเด็กค่ะ เลยช่วยเค้าอีกแรงแม่ลูกช่วยกัน จะพายามพาออกตอนกลางวันเพื่อจะได้ถ่ายรูป ติดปัญหาอยู่เหมือนกันค่ะคือที่หมู่บ้านมีเด็กเยอะแล้วเจ้าตัวที่บ้านแต่ล่ะตัวเค้าจะชอบเด็กมากแต่เค้าชอบกระโดดยืนสองขาแย่งความรักจากเด็กกัน เด็กๆก็เลยเจ็บตัวอ่ะค่ะ

-สีช็อคใช่โมฮ็อครึเปล่าครับ ใช่แล้วค่ะคุณsamrin

-ตัวแรก บาเซนจิ หรือเปล่าครับ? ไม่ใช่ค่ะแต่เปฌนพิทบูลที่โดนหลอกขายมา แต่ตัวนี้บ้าพลังสุดค่ะ รักมากด้วยเค้าเลี้ยงน้องเองค่ะ สอนให้น้องนอนกรงรักของเค้าด้วยค่ะเป็นหมาที่พูดแล้วรู้เรื่องเป็นส่วนใหญ่

-อันนี้ถ้าถูกขอหักสัก 3% ด้วยค่ะอิอิ

ส่วนน้องเบสก็ขอบคุณมากที่ยอมเสียเวลาเข้ามาชมน๊ะ อิอิ
    ค่ะขอบคุณอีกครั้งที่เข้ามาติชม ตอนนี้หมาแดงนี่แหล่ะที่เป็นหมาคู่ใจ ได้ใจเราไปหมดเลย รักแดงๆ หลงแดง
    แต่ไม่ชอบใส่เสื้อแดงเพราะตัวดำจ้าาาาาาาาาาา เดี๋ยวว่างๆจะเก็บวีรกรรมของเด็กๆมาให้ดูค่ะ
  • มีประสบการณ์มากๆแบบนี้ แจ๋วเลย.. ไม่โดนหลอก ไม่เก่ง...
    คุณเอ็กซ์เคยมากแล้ว คริ คริ
    ปล.แซวเล่นนะครับคุณเอ็กซ์ อย่าคิดมาก.. :o011:
  • 55+ ครับคุณอ้วน :o003:
  • ค่ะไม่ผิดไม่รู้ ไม่มีครูก็ไม่มีเราค่ะ แต่ถ้าโดนหลอกบ่อยก็ไม่ดีมั้งค่ะอิอิ :-((
  • ผมบอกตรงๆนะ ภาคทฤษฎีอาจจะได้ แต่ภาคปฏิบัติรับรองเป็นรองพวกท่านๆแน่นอน.. :o051:
  • ก้อหามาปฎิบัติสักตัวดิท่าน
  • น่าตา อารมดีจัง อิอิ
  • คุณซามูไรคับ พยายามห้ามปรามอย่าให้เค้ากระโดใส่เด็กครับ ^ ^

ข้างฝาใบ้หวย ขอตัดเหลือสามตัวได้มั๊ยอะ อิอิ
  • ดูและศึกษาอยู่ครับน้าผี
    ตอนนี้เวลายังไม่เอี้อต่อการเลี้ยง.. ไม่รีบ ช้าๆแต่เต็มไปด้วยการเลี้ยงที่มีความรับผิดชอบ
  • ค่ะ ก็พยายามอยู่ค่อยๆเป็นค่อยๆไปค่ะ ตอนนี้ก็เลี่ยงอยู่เอาออกไปเดินตอน 3-4ทุ่มอยู่่ มันเงียบดีค่ะหมามันมีสมาธิกับการวิ่งเล่นด้วยกันมากกว่ามีคนอยู่เยอะๆ แถมไม่ต้องเจอคนที่เคยเขม่นด้วยกันอีกสบายใจดีค่ะ
  • ใช่เลยครับ555555555 ของผมพึ่งโดนแต่ก็หลายครั้งแล้ว มันดันมาอยู่ในกลุ่มของคนที่เลี้ยงสุนัขและทำมาแจ้งนิติว่าเสียงดัง ขี้เหม็น อึก็เก็บทิ้งมิดชิดส่งตรงถึงคนเก็บ เห่าไม่มัวซั่ว ใส่ไฟทั้งนั้น ของผมซ้ายก็เลี้ยงขวาก็เลี้ยง นิติเลยบอกถ้าไม่มีการรวมรายชื่อก็ทำอะไรเราไม่ได้...มันมรอัคติกับหมาทุกพันธุ์...เด็กๆน่ารักทั้งนันเลย ไม่เอาเจ้าส้มไปอีกตัวหรือครับ พิเศษนะสำหรับครอบครัวนี้55555
  • น่ารักทั้งสามตัวเลยครับโดยเฉพาะตัวกลางครับผมหูเท่มากครับ...
  • หูมันเท่มากจริง ๆ ครับ
  • ขอบคุณค่ะ j_one ,kaday , ewaponseaboy ก็ตัดที่วัดไผ่ตันนี่แหล่ะค่ะ อาทิตย์นี้อาจถึงคิวตัวน้องแล้วล่ะค่ะ 3เดือนกว่าแล้ว แต่ยังสองใจอยู่ว่าจะตัดดีมั๊ย เ้จ้าส้มก็อยากได้อยู่หมาสายเลือดดีใครจะไม่อยากได้เดี๋ยวไว้เย็นนี้ลองแย๊บๆแฟนดูก่อนว่าอนุญาติมั๊ย 4 ตัวมารวมกันจะเป็นยังงัยหนอ ส่วนเรื่องปัญหากับคนแถวบ้านจริงๆเค้าอยู่ไกลจากบ้านเราประมาณ 300 ม.ได้แต่เค้าอยู่ตรงสนามหญ้าพอดี มีวันนึงเอาหมาใส่ท้านกระบะแล้วมันกระโดดลง แต่ก็ไม่ได้เจ็บอะไรเพราะขับช้ามันเป็นทางโค้งและเพิ่งออกรถเองแฟนก็ขับช้าๆ เค้าก็มาว่าเราเลยว่าทำไมทำกับหมาแบบนี้โดยไม่ฟังเหตุผลว่าเจ้าตัวนี้มันจะตื่นเต้นมากถ้านั่งรถข้างในรถมันจะตดตลอดเวลา ก็เลยเอาไว้ท้ายรถโดยขับช้าๆ จะไปอีกหมู่บ้านนึงติดๆกันแหล่ะจะเอาเค้าไปวิ่ง เค้านั่งมาหลายครั้งแล้วไม่เคยตกรถ แต่วันนั้นหมาเค้าเห็นหมายายนี่แหล่ะเค้าเลยกระโดดไปหา จากนั้นเค้าก็เอาเราไปด่าว่ากับชาวบ้านตลอดที่เราผ่านหน้าบ้านเค้า เพื่อนบ้านที่ดีกับเราเล่าให้เราฟัง แม้แต่ยามเค้าก็เอาเราไปว่า แหมมันน่ารำคาญมากเลย แต่ขี้เกียจไปสนใจเราไม่ได้ทำเค้าเดือดร้อนซ่ะหน่อย เค้าเป็นป้าแก่ๆคนนึงอ่ะค่ะเลี่ยงซ่ะก็หมดเรื่อง เค้าพูดกับทุกคนจนคนฟังบางทีบอกว่าแกประสาทหน่อยๆ เราก็อย่าถือคนบ้าเลย เพราะตอนนี้ไม่มีปัญหากับใครเยอะเพราะพยายามเลี้ยงด้วยความรับผิดชอบ
  • ฝาผนังบ้านด้านในนี่หมดทุกฝาเลยค่ะ ลูกชายเค้าระบายเล่นอยู่มาวันนึงมีไอเดีย เลยช่วยกันแม่ลูกละเลงมันทั้ง 3ด้านเลย แห่ะก็สวยไปอีกแบบน่ะ สวบแบบเลอะๆ ทุกวันนี้จะทาสีใหม่ยังไม่รู้ว่าจะเอามันออกจากฝาผนังไปยังงัย เอ่อใครมีความรู้ด้านนี้บ้างค่ะช่วยบอกหน่อย ดูไปดูมาตาชักลายแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาภาพมาประกอบ ช้วยด้วย
  • ว่างๆเอามาเดินเล่นกันนะ
  • ดีเลยอยากเอาไปเดินที่ใหม่ๆดูว่ามันจะตื่นคนมั๊ย
  • คุนอ้วนไม่ต้องห่วงคุนเอ็กซ์หรอก ยังไงก็ยังชวนผมไปโดนหลอกมาอีกคน5555
  • โมฮ็อคสวยแบบที่คิดเลย ตอนออกใหม่ๆไปดูก่อนเลยบ้านใกล้กัน เด่นมากเรื่องทรงผม5555
  • ก็ชอบตรงทรงผมนี้แหล่ะ เห็นปุ๊บปิ๊งปั๊บจองเลย555555(ไม่ปรึกษาคนจ่ายตังค์ด้วย)
  • เวลาโตคงลำบากมากเลยน่ะคับ
  • อันนี้ก็ต้องคอยดูการเปลี่ยนแปลงของเค้าแต่ล่ะตัวไปว่าอยู่แนวไหน เพราะตัวพี่อายุ 1 ปี 5 เดือนแล้วยังค่อนข้างเหมือนเดิมๆมาก แต่อีก 2 ตัวยังเด็ก ตัวกลางชื่อลาวา เค้าจะเหมือนจะกล้วๆ แต่เวลาเราเล่นด้วยจะลามมากจนถึงหัวเลย ส่วนน้องเล็ก แปลกไม่ค่อยจะตามพี่จะตามเราเสัยมากกว่า สังเกตุได้เวลาพาออกไปเดินเล่น ไปวิ่งเค้าจะให้พี่ๆวิ่งไล่กวดกัน แต่ตัวเค้าจะวิ่งเล่นอยู่กับเรา หรือถ้าไกลหน่อยเวลาเรียกก็จะมาทันที เป็นหมา EQ ดีมากจะไม่ค่อนเครียดกัดโน่นนี่เท่าไหร่ไม่เรื่องมาก อะไรก็ได้ ให้อะไรก็กินไม่เลือกถ้าหิวเค้าฟาดหมด ซึ่งต่างจากพี่ๆ ก็คงต้องมีอุปสรรคบ้างแต่ไม่เป็นค่อยๆแก้ไปค่ะ
  • ทำกับหมาแบบนี้กันอีกแล้ว พอดีเปิดไปเจออ่ะค่ะ จิตใจคนเราอำมหิตขึ้นทุกวัน (ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่)

http://news.sanook.com/1026129-พบหมาถูกยิงหัว40นัด-จับฝังดินทั้งเป็นแต่ไม่ตาย.html
  • แต่ละตัวคงชอบกล้องกันน่าดูโพสท่ากันน่ารักๆทั้งน้าน