ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อยากทราบค่าคลอดหมา...พอดีที่บ้านมันคลอดแล้ว ตาย 2 ตัวน่าสงสาร ตัวใหญ่เกินไปหรือปล่าวไม่ทราบ อยากรู้ว่าพันธ์นี้ต้องผ่าเลยหรือปล่าว เหลือ 2ตัว ผู้ 1 เมีย 1 เสียดาย 2ตัวที่ บลูไตรคัลเลอร์ทั้งคู่เลย
    ที่ โรงพยาบาล เกษตร ค่าคลอด หรือ ผ่า ประมาณเท่าไหร่หรือครับ สงสารลูกหมาเกิดมาแล้วตาย ทำคลอดเองก็ไม่เป็นกันที่บ้าน
  • สงสัยไม่ค่อยมีใครให้หมอทำคลอดกันมั๊งครับ
    ของผมก้อทำคลอดเอง ... คลอกแรก 5ตัว รอดมาได้ 4 ตัว
    ตัวสุดท้าย ติดช่องคลอดเพราะเค้าตัวใหญ่ หัวออกไม่ได้ต้องพาไปให้หมอช่วย
    แต่ก้อไม่รอด ... โชคดีนะที่เค้าเป็นตัวสุดท้าย ไม่งั้น ตัวอื่นคงออกมาไม่ได้
    ผมว่าครั้งต่อไป ไม่น่าจะมีปัญหามาก เพราะช่องท้องเค้าคงขยายแล้ว
    คลอกต่อไปน่าจะดีกว่าครั้งแรกแน่นอน...
    ...
    ส่วนสายกัด เค้าจะคลอดเองเลย ไม่มีปัญหาอะไร
    ไม่เหมือน สุนัขที่หัวใหญ่ จะติดก้อตรงที่หัวนี่แหละ
    ...
    ตามกระทู้ มาครับ คิดว่าจะได้รู้ค่าทำคลอด. 555+
    แต่แว่วๆ มาว่า ประมาณ 500-1000 บาท/ตัว แล้วแต่ออกเองหรือผ่าออก แต่ละคลีนิคราคาไม่เท่ากันด้วย
    ...
    ไม่ทราบว่า ท่านบวชตั้งแต่เมื่อไหร่
    ผมมีหนังสือ ที่เพิ่งได้อ่าน
    อยากให้ท่านได้อ่านศึกษาบ้าง
    ช่วยส่งที่อยู่ ให้ด้วยผมจะให้เค้าส่งหนังสือให้พระคุณท่าน
    ส่งที่อยู่ไปที่ email = kim66th@live.com
    ...image
    ไฟล์แนบ
    417268_12266028_0.jpg 52K
    Chupacabra.jpg 32K