ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอปิดการขาย
  • ขอโทษเจ้าของบอร์ดอย่างสูงนะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1425 (WinCE).JPG 14K
    IMG_1422 (WinCE).JPG 19K
    IMG_1427 (WinCE).JPG 12K
  • สรุปคือไม่เอาแล้ว (จะทิ้ง) เลยอยากให้คนอื่นมารับผิดชอบแทน ใช่ไหมครับ?

ยังไงขออวยพรให้หมาโชคดี เจอคนที่รักจริงไม่เห็นเป็นสินค้า ที่พอเบื่อก็ต้องเร่หาคนรับแทนนะครับ
  • โอ้พ่อพระพ่อมหาจำเริญ(ผีด้านบน) จะเป็นคนดีอะไรกันนักหนาครับ ดูหน้าดูหลังบ้างสืบสาวราวเรื่องความจำเป็นเค้าบ้างป่าวครับ เบื่อพวกที่อยู่ในสังคมแล้วทำตอแหลเป็นคนดี มีแย่กันทุกคนและครับ อย่ามาทำรับผิดชอบแต่พิมแต่พูดเลย ลงมือทำดีกว่า เต็มที่ที่ตัวเองทำได้ ดูแลตัวเองกันให้ดีก่อน อย่ามัววิจารเพื่อนแต่ดมๆ(ขออภัย ผมอ่านเจอคนพวกนี้บ่อย ยังไม่ทันเข้าใจรายละเอียดก็ใส่เค้าซะแล้ว ขออภัยผู้ไม่เกี่ยวข้อง เจ้าของกระทู้ก็ให้เหตุผลเค้าหน่อย มาลอยๆผีมันก็สอยเอาดิครับ)
  • เห็นด้วยกับน้าผี ตัวที่สองครับ....ผีตัวแรก...สมองหมาปัญญาควาย คิดได้แค่นี้...เห้
  • ขอโทษพี่มาร์คด้วยนะครับ
  • คุตัวที่สองเค้าเข้าข่างคุณอยู่คนเดียวณหมายถึงผีตัวไหนกันแน่ผมเห็นแต่ผี
  • เหตุผลแบบนี้ วันนึง ถ้าเป้น ผม ไม่รู้จะตัดสินยังไงเหมือนกัน

ทุกคนมีเหตุมีผลคับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ก่อเอาหมาไปปทุมดี
    จ้างคนดูอยู่ที่บ้านก่อได้
    มีหลายวิธี ชอบมาจบที่ขายที้งสะ
  • แต่ผมสรุป ตัวผมเองว่า

วันนึง ถ้าผมอยุ่ใน สถานการณ์แบบนี้ ผม จะเอามันไปด้วยคับ
    อาจจะอยุ่ลำบากหน่อย

มีสองอย่างคับ

แต่ถ้ามันรัก และมีผม มันต้องทน ที่อาจจะลำบากหน่อย

แต่ถ้าอยากจะที่ สบายๆ มีที่วิ่งเล่นกว้างๆๆ แบบ นั่นก้อคงไม่มีผม

....................
    แต่ ผมเชื่อว่าหมามันเลือกอย่างแรกคับ หมา มัน มีเหตุผล

"เดรัจฉานผุ้เรียกร้องด้วยเหตุผล"

มันรักเจ้าของความสุข ของมันคือการ ได้ทำอะไร และ ได้ รุ้ว่าเจ้าของอยุ่ กับมัน
    นั่นคือสุขของมัน .............

• สรุปก็คือพวกคุณอยากบอกว่า ใครอยากขายก็ขาย ใครอยากแจกก็แจก ใครอยากทิ้งก็ทิ้ง อยากทำอะไรก็ได้ คนอื่นไม่ต้องเสนอความคิดเห็นอะไรเลย ใช่ไหมครับ เจ้าของกระทู้และผีตัวหลังๆ (ไม่ซื้อแล้วจะวิจารณ์ทำไม)

จากผีตัวแรกครับ (ว่าแต่ผมก็พิมพ์ดีๆ และสุภาพแล้วนะ แค่ลืมชื่นชมเจ้าของกระทู้แค่นั้นเอง)
  • ผม จะ เล่าอะไรให้ฟัง นิอนะคับ .......

ครั้งหนึ่ง ผม กับหมาผมตัวเก่า เราเคยอยุ่บ้านที่ อบอุ่น มีพื้นที่พอได้วิ่งเล่น
    แต่แร้ว สิ่งไม่คาดคิด ทั้งผม และสุนัข ก้อมา ถึง .......

เมือ่เวลาแห่งการปรับเปลี่ยนอะไรหลายๆๆอย่างมาถึง นายและและนายหญิงต้องเลิกลา กัน

แน่นอนว่าการปรับเปลี่ยนมันมาถึง

ผมสติแตก ไม่รุ้จะทำยังไง จะไปไงต่อ เพราะทุกอย่างต้องเริ่ม ใหม่ เป็น 0
    หมาด้วยอีกตัวนึง เอาไงดี

สุดท้ายผม ก้อ หาทางออก ได้ คับ

ทุกวันนี้ อาจจะอยุ่บ้าน ที่แคบ ไม่ได้วิ่งเล่น เหมือนเก่า แต่เรา หา หนทางแห่ง การชด เชยให้ได้คับ

(ผมยกตัวอย่างของผมนะคับ)นี้คือเรื่องจริง

จิวยี่ หมาในรูป ผ่าน ชะตากรรม แห่งความเจ็บปวดไปด้วยกับผมไม่ น้อย
    ต้องมา อยุ่บ้าน ที่ไม่ได้วิ่งเล่นอิสระ และไม่มีนายหญิงอันเป็นที่รักของมัน
    บวกกับผม ที่ เอาแต่เมา คิดไม่ตก แต่ แร้ว เราก้อผ่านมาได้ด้วยดี คับ
    จนวันที่มันจากไปคับ

image
    ไฟล์แนบ
    Picture 137.jpg 109K
  • ไม่เลี้ยงแล้วก็ให้คนอื่นที่เขามีความรับผิดชอบไปเถอะครับ อย่าขายมันเลย
  • ความสุขของหมาตัวหนึงมันไม่ต้องการอะไรมากนอกจากได้เห็นได้อยู่ก่ะนายมันทุกวัน
  • "ความรับผิดชอบ" มันไม่ได้ทำง่ายๆ ครับ (ในบางสถานการณ์) และนี่คือสิ่งที่สังคมไทย รวมถึงคนเลี้ยงหมา ทั้งพิตบูล และสัตว์เลี้ยงอื่นๆ จำเป็นต้องมี

ทุกวันนี้คนส่วนใหญ่เวลาจะทิ้งหมา ทิ้งลูก ทิ้งพ่อแม่ ฯลฯ ก็มักจะอ้างเหตุผลง่ายๆ ว่าจำเป็นทั้งนั้น ไม่มีหน้าไหนบอกหรอก ว่าจะทิ้งเพราะกูขี้เกียจดูแล เหนื่อย เปลือง เป็นภาระ เบื่อ ฯลฯ (ล่าสุดก็มีคนทิ้งให้คนอื่นไป แล้วมานั่งคิดเสียใจ จนต้องมาประกาศตามหา ทั้งที่จริงๆ ตัวเองเป็นคนทิ้งมันแท้ๆ ไม่ได้ถูกขโมยไป หากหมามันคิดได้อย่างคนมันคงไม่ให้อภัยจริงๆ กับเจ้านายของมัน)

ที่น่าเศร้าก็คือ มีบางคนบอกอีกว่า การทำแบบนี้เป็นสิ่งที่ดี (ใครๆ ก็ทำกัน) และให้กำลังใจอย่างนั้นอย่างนี้ ซึ่งมันก็คงจะต้องมีเคสแบบนี้เกิดอีกไม่จบไม่สิ้น ส่วนคนที่ไม่เห็นด้วยก็หาว่าเขาแกล้งเป็นคนดี ทั้งที่เรื่องความรับผิดชอบมันคือสิ่งที่เป็นพื้นฐานอยู่แล้ว มนุษย์ที่เจริญแล้วคนไหนๆ ก็ทำ

เพราะ "ความรับผิดชอบ" คือสิ่งพื้นฐานที่จะทำให้สังคมดำเนินไปได้อย่างสงบสุข

สรุปอีกทีก็คือ ผมไม่เห็นดีเห็นงามกับการแก้ปัญหาง่ายๆ ของเจ้าของกระทู้ และผีบางตัว ฉะนั้นผมจึงเห็นว่าตัวเองไม่จำเป็นต้องชื่นชมหรือเห็นใจคุณ (หากคุณหาคนเลี้ยงดีๆ แล้วให้ฟรี ผมว่ายังจะน่านับถือกว่ามาประกาศขายทิ้งแบบนี้ อ้อ...ไม่ต้องอ้างเรื่องคนซื้อแล้วจะดีกว่าคนได้ฟรี เพราะขนาดคุณซื้อมาคุณก็ยังแบบนี้เลย)

และที่สำคัญผมแสดงความคิดเห็นด้วยคำพูดดีๆ ตลอดทุกครั้ง หากใครมีเหตุผลก็คงเข้าใจ ยกเว้นผีบางตัวที่วันๆ ได้แต่คำด่าคนอื่น ขอบคุณ
  • คอกใหญ่ที่เค้าขายหมาโยนกันไปกันมาเล่นว่าเล่น ไม่เห็นพูดกันเลย(หรือไม่กล้า) ทั้งที่เค้ามีปัญญาเลี้ยง แต่กลับชมทุกครั้งที่เค้ามาขายพ่อพันธ์แม่พันธ์(เทพมั้ง สายเลือดดีบ้าง) แต่กลับมาใส่ใจกับแค่บุคลในภาวะจำยอม
    มองในมุมที่เราคุยกันอยู่ น่าเห็นใจใครมากกว่า?ระหว่าง ผู้ที่มีความจำเป็น กับ ทำการค้า
  • น่าสงสารเจ้าของหมา อยากจะหาคนดูแลต่อ แต่ดันมาประกาศขาย
  • เลี้ยงสัตว์มาก็หลายชนิด ใครคิดอย่างไรไม่รู้นะแต่ผมคิดว่าไอ้หมาพันธุ์นี้มันยอมตายแทนเราได้จริงๆ ตัวแรกที่เลี้ยงก็เลี้ยงมันตั้งแต่2เดือนถึง2ปี ก็มีความจำเป็นต้องให้หลานเอาเลี้ยงไปต่อ ห่างกับมันไปเกือบปีอุปสรรคในการเลี้ยงไม่มีก็ไปรับมันกลับมาอยู่ด้วย วันที่ไปรับมันเห็นอาการดีใจของมันแล้วทำให้ต้องตั้งปฏิญารกับตัวเองและพูดกับมันว่าต่อไปถึงจะมีปัญหาอะไรก็แล้วแต่มึงกับกูก็ต้องอยู่ด้วยกัน ก็มีแต่ความตายเท่านั้นแหล่ะวะที่จะพามึงไปได้ แล้วภาวะไตวายก็มาพรากมึงไปจากกูจนได้หลับให้สบายยังไงๆเอ็งก็ยังนอนอยู่ข้างๆตลอดไป
  • ผีแม่งเห่าอีกและ
    เออ ไอ้พวกผีมาขอส่วนบุญหรอวะ
  • เรื่องขายสุนัข หลังจากมีปัญหา ขอให้เป็นเรื่องเฉพาะบุคคล
    คุณวิจารณ์ได้ แต่ควรให้อยู่ในขอบเขต เพราะเหตุผลทุกอย่างอยู่ที่คนขาย

ส่วนเรื่องคนที่ทำธุรกิจเกี่ยวกับสุนัข ผมว่าธุรกิจคือธุรกิจ
    ฟาร์มที่ลงทุน นำสุนัขสายพันธุ์-โครงการสร้างดีมาจากต่างประเทศ
    ซึ่งเป็นผลดีต่อการพัฒนาพันธุ์สายสุนัขในประเทศ
    ไม่ควรไปต่อว่าครับ

แต่พวกที่ตั้งโรงงานปั้มลูกหมาไม่มีคุณภาพขาย
    ถึงเวลาพ่อแม่พันธุ์หมดสภาพ แล้วมาย้อมขายให้คนอื่น
    อย่างนี้ จะประณามไม่ว่ากันครับ
  • ที่มีหลายคนตำหนิพวกท้ิงหมา หรือขายหมาของตัวเอง เชื่อว่าก็เพราะไม่ต้องการให้เกิด เหตุการณ์แบบนี้ตามมาอีก และที่สำคัญอยากให้ทุกคน ก่อนจะเลี้ยงหมาคิดให้รอบคอบ ว่าจะรับผิดชอบชีวิตมันได้นานแค่ไหน ไม่ใช่บอกว่าคิดดีแล้ว ตัดสินใจดีแล้ว มีความรับผิดชอบดีแล้ว แต่เลี้ยงไปไม่กี่เดือน หรือปีสองปี ก็มีความจำเป็นอย่างนั้นอย่างนี้

ถามจริงๆ เถอะครับ ถ้ามีลูกแล้วเกิดชีวิตมีปัญหา ก็มีเหตุผลจะทิ้งหรือยกให้คนอื่นได้ใช่ไหม หรือถ้าจะบอกว่าลูกน่ะไม่ใช่หมา ทุกอย่างก็มีคำตอบในตัวอยู่แล้ว (อ้อ...คำถามนี้ถามใจคนที่รักหมานะครับ หากใครไม่คิดว่ารักก็ไม่ต้องเลี้ยงไปเลยดีกว่า)
  • น้าผี พูดอีก ก็ถูกอีก
  • ไอ้พวกผีๆเสือกว่ะ
  • อยากรู้จักเค้า ค้นหา "0805102335" ซิ
  • โทรหาผมบอกว่าทำงานที่ประทุม
    แต่หมาอยู่ ลำปาง แต่ในกระทู้นี้ดันอยู่อุตรดิต
    บอกว่าจะเเลกหมากับผม ว่าจะส่งรูปให้ผมดู
    นี่ก็เกือบอาทิตย์ ก็เงียบ เบอร์นี้เลยครับ
  • ไอ้เราก็อุตส่าห์ลบข้อมูลแล้วไม่ขายแล้วก็ยังอุตส่าห์มือหมาพิมพ์มาโจมตีอีก
    ก็เมียผมอยู่ลำปางอ่ะ(อ.แจ้ห่ม)และเค้าเอาไปเลี้ยงที่นั่นแล้วหมาผมจะอยู่ไหน
    อย่างไรผมต้องรายงานพี่อย่างงั้นเหรอ
    ก่อนจะพิมพ์อะไรลงไปก็หัดใช้สมอง(กลวงๆ)ของพี่คิดซะหน่อยนะ
    อ้อ!ส่วนหมาพี่ผมไม่อยากได้หรอก พรรคพวกผมก็มีพ่อหมาสวยๆเยอะแยะ มีใบเพ็ดยืนยันถึงสายพันธุ์ด้วย
    ส่วนหมาพี่ พิท+หมาข้างถนนหรือเปล่าก็ไม่รู้ ลูกใครก็ไม่รู้ไม่มีหลักฐานยืนยัน
    ผมว่าพี่นี่แหละเป็น 1 ในผีขอส่วนบุญที่ชอบป่วนกระทู้เค้า ว่าคนนู้นคนนี้ เพราะจะกั๊กกลัวคนอื่นจะขายได้ดีกว่า
    อยากรู้ว่าเขาเป็นใคร(088-0590490)ปราการ หาหมาส่งจตุจักร
  • ทั้งหาซื้อทั้งขายตัวไหนอุบาทว์หน่อยก็เก็บไว้จนโตแล้วก็เอามาป่าวประกาศเร่ขาย ว่าถูก
  • 555 ถุย หมาสวย+คุณภาพ ถ้าคุณภาพจริงทำไมไม่เก็บสะสมไว้หล่ะขายทำไมimage
    ไฟล์แนบ
    143f0fb9a911c8d558e12855817edd507f0c03d4.100.84.eba3b5bce6ddc480b771b907cf1eda20a7033f54.jpg 12K
  • กูทำธุรกิจ มันก็ต้องมีขาย มีซื้อ ขายได้-ไม่ได้
    มันก็เป็นเรื่องปกติ ชอบหรือไม่ชอบมันก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจ
    ของผู้ซื้อกับผู้ขาย ถูกแพงมันก็ต้องดูให้สมน้ำสมเหนื้อกันหน่อยไอ้ตูน
    ไม่ใช่ราคาแพงไม่ดูสารรูปหมาเลย หมาโตจนสองเดือนสามเดือนเม่งเอารูป
    ตอนเล็กๆมา ลงบอกว่าเตี้ยล่ำ กอดติ ถุ่ย(ตรงใหนว่ะ)
    หมาสวยไม่สวยมันเป็นเรื่องปกติ แต่สารรูปหมามันอยู่ที่คนดูแล เอาใจใส่
    อันนี้มันต้องโทษเจ้าของ
  • image
    ภาพนี้ลงวันที่ 17 image
    ภาพ 2 ลงวันที่ที่ขาย 19
    แม่งนี่นะเตี้ยล่ำกอตติimageimage
    ไฟล์แนบ
    cb9ff6a00791128d9b41126a40cfba7f916d6141_100_75_a8f408b883901319aa35548aa496d8a33f90f9ea.jpg 9K
    5c0fae7afcc8219c0f849159c50d90c6bce0ef93_100_75_67ca3f6cd750ce6c1a61d78312eab70363512db0.jpg 7K
  • เลี้ยงหมาขายไม่ว่าแม่งหลอกลวงอีกตังหาก
    โทรมาหาแล้วบอกว่าทำงานอยู่ที่ประทุมธานี
    ผมมีหมาบูลลี่ผสมเรสโนส ตัวนึง แต่อยู่บ้าน
    บ้านผมอยู่ จ.ลำปาง จะส่งรูปให้ดูถ้าสนใจแลกกันก็ได้
    แต่คนละครึ่งทาง ที่อยุธยา ผมก็อะไรว่ะคนละที่เลย
    พอดีมาเซิทหาในเน็ต แม่งบ้านอยู่อุตรดิตโกหกว่าอยู่ลำปาง
    ถ้าตกลงแลกกันจริงแม่งกะจะไม่ขับมาให้เลยละซิ
    เพราะจาก ประทุม-อยุทยา ก็แค่ไม่ถึงร้อยกิโล
    แต่ผมซิ หนองบัวลำภู-อยุทยา (ยอดมาก) ดูมันทำ
    ว่าๆจะลงรูป โทรศัพย์เบอร์โทรเข้าให้ดูว่าจริงใหม
    "ไอ้จอมกระหล่อน"0805102335
  • ในรูปนะหมามีใบบอกใครๆก็คงคิดหนัก
  • image
    นี่นะน่าตาคนเลี้ยงหมา
    ไฟล์แนบ
    6b993417b08f5b5373ebda4b7acc4968f4beb193_100_75_14a50147a028c4a07d63852a7ef5b81684992712.jpg 10K
  • ไอ้น้องหัดมองตัวเองก่อนกูนะไม่เคยเป็นผี
    ไม่มีความจำเป็นที่เล่นสกปรก แทงคนในที่มึดแน่
    ถ้ากูเป็นคนซื้อหมาส่งจตุจักรจริงมึงก็คง
    เป็นคนรับแลกหมาตามแถวบ้านแน่
    เอากระแป๊ง กละมัง รับแลกหมาแน่
  • มันชื่อไอ้ชาติ ดอนเมือง
    เม่งซื้อหมาเขามาจากโคราช
    เป็นเรสโนส แฟนซี หมาเกือบ4-5เดือน
    เอามาขายบอกกอดติเตี้ย อยู่ใหนตลาด
    ซื้อขายพิทบูลรองเข้าไปดู ไม่ต้องกลัว
    ประวัตินี่ อริ เพียบ
    ขออภัยเจ้าของเวปด้วยนะครับที่ใช้คำไม่สุภาพ กลามล็อค(กัดไม่ปล่อย)
  • มึงก็เอาไปแลกกระป๋อง กระแป๋งกะละมัง แบบกูมั่งดิ ถ้าจะรุ่งกว่าเพราะหมามึงมันสวย คุณภาพก็ดีสุดยอด
    ไอ้ค...าย
  • ทำไมครับลูกหมาข้างบนสีช็อคนี่ เป็นลูกเกอร์โคราช
    แล้วเอาไปปล่อยขายที่เวป ตลาดซื้อขายพิทบูล
    ว่าเป็น ก็อตติ มีใบเพ็ทสมาคม
    แต่ผมไปเห็นในกลุ่มพิทบูลโคราช หน้าที่ 38
    ไปแอบถามว่าไม่รู้ ว่าพ่อแม่เป็นใคร ใบไม่มี
    แฟนของพี่ผมซื้อต่อเขามา เขาว่าซื้อมาจากโคราช
    ถามเขาเขาก็บอก รายละเอียดให้ถ้าอยากทราบ
    รายละเอียดเพิ่ม ก็โทรถามเบอร์ก็ทิ้งไว้ให้
    ฟังอ่านไทยไม่รู้เรื่องมั้ง เอาไปแอบขายในตลาดซื้อขายพิทบูล
    ว่าเป็น ก็อตติ มีใบเพ็ดสมาคม
    หลอกลวงแบบนี้ หากินไม่สุจริตร ไม่ซื้อสัตว์ ต่ออาชีพ
    คงไม่เจริญหรอก
    ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
  • คงไม่ต้องทำถึงขนาดนั้นหรอก
    ถ้าคิดจะหากินกับหมา ก็ขอแค่
    รักและดูแลมันให้ดีๆ อยู่ดีกินดี
    ซื้อสัตว์ กับมัน ไม่ไช่ว่ามันมีสายเลือด
    เรสโนสแฟนซี ไปบังคับยัดเยียดให้มันเป็น
    ก็อตติ หรอกที่จะขายให้ได้แค่นั้น
    แบบนี้มันก็ไม่ต่าง กับ .....
    สำหรับหมากูนะสวยหรือไม่สวย
    ก็ไม่สำคัญ ขายได้หรือไม่ได้
    ก็ไม่สำคัญ ก็อย่างที่เคยพูด
    คงไม่ปล่อยให้อดๆอยากๆ หรือปล่อยให้เป็นหมา
    จรจัดแน่รับรอง ราคามาที่ตั้งไว้มันก็ไม่ได้สำคัญที่ 1
    ขึ้นลงได้เป็นธรรมดา แต่ที่สำคัญในการขายหมาก็คือ
    จะหาเจ้าของที่ดีให้มันได้หรือเปล่า
    คนที่สามารถดูแลมันได้ กินดีอยู่ดี เอาใจใส่มัน รักมัน
    เปรียบสะเหมือน เป็นสมาชิกคนนึงในบ้าน
    บางคนมีเงิน สามารถซื้อหมาราคาแพงๆได้
    แต่ไม่ไช่ว่า คนที่ซื้อหมาราคาถูกๆ ที่ไม่สามารถซื้อหมาราคาแพงๆได้
    (เพราะไม่มีเงิน) หรือคนที่ได้หมามาฟรีๆ
    อาจจะดูแลหมาดีกว่าคนที่ซื้อไปในราคาแพงๆก็ได้
    ราคามันเป็นสิ่งสมมุติ คุณค่ามันไม่ได้อยู่ที่ตรงราคา
    มันอยู่ที่คน
  • โอ!ขอบคูณทุกคำตำหนิ(ด่า)ครับทุกกระทู้ที่ลงขายจะลบให้หมดโดยเร็วครับ
  • ครับ ขออภัยทุกคำที่หยาบคาย
    ผมเบื่อไม่อยากกัดกันอีกแหละ
    พอ แค่นี้แหละ หาอะไรที่สร้างสรรค์
    ทำดีกว่า คนเห็นดูอ่าน ก็คงเบื่อเหมือนกัน
    ธุรกิจ ย่อมมีขาดทุนและได้กำไร
    ย่อมมีประสปผลสำเร็จ และล้มเหลว
    มีการแข็งขันกัน ก็ขอแค่อย่าเล่นสกปรกก็พอ
    มันไม่มีอะไรที่ราบเรียบและยั้งยืน
    มีแต่ความดี ที่มีคนสัตธา
    ซื้อสัตว์ต่ออาชีพ ที่ทำก็พอ
    แตกต่างแต่ไม่แตกแยกนะครับ
    ไม่ว่าจะสิ่งใดก็ตามหากขาดความเจริญย่อม ย่อมไม่เจริญ
    และหากคนเราไม่รักและสามัคคี กัน มันก็ไม่เจริญเช่นเดียวกัน
  • ถ้าพี่ไม่เริ่มก่อนมันก็ไม่เป็นแบบนี้หรอก...ขอบคุณครับพี่...
  • เหอะๆ สรุปเลยนะ ทั้งคู่ อ่า แหละ -*-
  • ซื้อ ขาย เเลก เปลี่ยน เป็นเรื่องปกติ ของการค้า
    แต่จุดขายที่สำคัญ ไม่ไช่แค่ให้ขายได้เท่านั้น
    ความซื้อสัตย์ ต่ออาชีพ กับลูกค้า มันคือหัวใจสำคัญ
    ( ใจเขาใจเรา )