ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาสอนทำกับข้าวในวันหยุดครับ
  • วันหยุดแบบนี้ บางคนไม่ได้ออกไปไหน ชีวิตในเมืองกรุงช่างวุ่นวาย

image

image

...เมืองกรุง วุ่นวายมั๊ยครับ ^ ^

ตื่นเช้ามาก็แสนจะเบื่อหน่าย เงินในกระเป๋าเหลือน้อยเต็มทน

หรือเงินจะเยอะมากมาย แต่ความขี้เกียจลากตัวเองออกนอกบ้านหรือหอพักการหาของกินใกล้ตัวง่ายๆในมือเช้าน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด

ในเมือ...

ร้านลาบเป็ดก็ยังไม่เปิด 55

image

หมูปิ้งยามเช้าก็ยังไม่เสร็จทันใจ แถมต้องลากสังขารอันน้อยใหญ่เดินไปรอตั้งไกลกว่าจะได้กิน

image

ผมเคยเดินทางพาท่านไปกินก็หลายที่ พาไปอร่อยก็หลายหน

image

หากท่านนึกอยากอร่อยก็ขับรถขับลา เดินทางไปกินได้ตามภาพ เปรียบเหมือนผมเอาปลามาฝาก หากท่านอยากก็แค่แกะปลากิน อิอิ

แต่รอบนี้ ผมเจอทริคดีๆ อยากจะสอนให้ท่านหาปลาบ้างแล้วหละ

มาทำอาหารกินเองแบบง่ายๆกันดูมั๊ย?

ไฟล์แนบ
    DSCF4644_resize.jpg 115K
    DSCF4661_resize.jpg 125K
    DSCF4660_resize.jpg 119K
    DSCF4659_resize.jpg 120K
    DSCF4510_resize.jpg 104K
  • ปูพรมเกริ่นนำซะดิบดี 55 ก็แค่อยากให้สนใจคลิปกากๆอันนี้ ย้ำนะครับ คลิปนี้ไม่เหมาะกับผู้ดี และผู้ที่ไม่ชอบคำหยาบคาย .... ผ่านไปซะอย่าเปิดดู

แต่ถ้าอยากได้ความรู้การทำอาหารแบบไม่สร้างภาพจัดฉาก .... จัดไปดูยาวๆครับ

ขอเตือนไว้ก่อน หากตั้งใจดูดีๆ ตั้งใจฟังให้ลึกซึ้ง มันเป็นปรัชญาการทำอาหารเชียวนะคับ

ผมเอาคลิปดีๆมาฝาก ฮ่า ฮ่า ชอบมากกกกครับ ข้าวผัดง่ายๆ อเมริกันตอนเช้า...

• เค้าดูกันไปนานแล้วท่านโจไปอยู่ไหนมาครับ
  • เอ้าเหรอ ^ ^ โทดทีคับน้าผี มิน่าล้านกว่าแล้วอะ

เผื่อคนยังไม่ดูละกัน ขออภัยด้วยคับ ผมเพิ่งได้ดูเมื่อเย็นนี้เอง อิอิ :030:
  • ไอ้ควาย มึงทำเหี้ยไรว่ะ....
  • ไร้สาระว่ะ
  • พี่โจ.......โดน เล่นแต่เช้าเลยพี่ คิๆๆ

สวัสดีคับพี่โจ .....

น้าผีแรงส์จริง
  • อยู่ กทม รึโจ นึกว่าอยู่สงขลา วันนี้มีจูงหมาหวันเย็นแกละก็ขึ้นมาจากเบตงด้วย
  • ฮ่าๆ ขอบคุณสำหรับเสียงหัวเราะและรอยยิ้มยามเช้า :o003:
  • หลายครั้งที่เข้ามาอ่านข้อความที่มีการโพสเข้ามา และหลายครั้งอีกเช่นเดียวกันที่ได้เจอวาจาที่แสนจะ.... คำพูดพวกนี้เขาเลิกใช้กันมานานแล้วไม่ใช่เหรอ มารยาทในการพูดต่อหน้าสาธารณชนดขาพูดกันเช่นไร รู้จักไหมคะ ? เข้ามาอ่านก็อยากจะได้อ่านคำพูดที่อ่านแล้วมีความสุข เพราะเรารัก และ ชอบในสิ่งที่เหมือนกันไม่ใช่หรอกเหรอคะ :)
  • krunitaya เห้นด้วยอย่างยิ่ง
  • แต่ตูยังไม่ได้ดู ฮ่าๆๆโลวเทค

• สวัสดีครับท่านนายหัวเชฟโจ !!! 555 ไม่ใช่ว่านี่จะเป็น1ในเมนูใหม่บนรีสอร์ทพี่
    นา
  • อิอิ ของผมอันนี้ครับหมอ กั๊งตัวโตทำให้ตาแกละกิน
    image

พี่เอกครับ ผมอยู่สงขลา (รอตาอ้น55)
    เย็นนี้มีนัดประชุมเรื่องจัดแข่งนกครั้งแรกในสงขลาอะ ขออภัยจริงๆนะพี่ท่าน

(วันก่อนไปก็ไม่เจอตี้ หายไปจีบสาวที่ไหนรึ หึหึ)
    ไฟล์แนบ
    IMG_0366_resize.JPG 97K
  • ไปกินด้วยดิพี่โจ
  • สวัสดีครับท่านโจ เมื่อคืนเมาหนักเลยผมต้อนรับป๋ามาร์ค
  • คุณ Krunitaya กับคุณ Ponker_ABB ได้ความรู้ไปทำกับข้าวบ้างรึป่าว ^ ^ ผมดูมาหลายคลิป คนทำคนนี้มีความรู้จริงๆครับ แต่การนำเสนออาจจะบาดใจไปซักนิด เป็นธรรมดาที่ผมต้องโดนด่าบ้าง อิอิ ขอบคุณที่เข้าใจค๊าบ

คุณ woot คับ ตามมากินที่สงขลาสิท่าน ประมาณเดือนนึงร้านเล็กๆของผมก็จะเสร็จ อิอิ เดี๋ยวทำพิธีเปิดร้านจะเชิญพี่หลวงทั้งหลายมากินฟรีกันคับ อิอิอิ

ว้าวๆๆ ท่าน1_amnat ภาพโปรไฟส์ใหม่เจ๋งดีจัง เอามาจากไหนเนี่ย 55 เค้าเรียกแฟนพันแท้นะเนี่ยยย
  • นั่งกินข้าวยำ อยู่ เห็นของพี่ แร้ว บ่อน้ำน้อย ไหลเลยพี่ น่ากินจัง ที่ถืออยุ่นั่น
  • ครับท่านโจ ตอนนี้มันเริ่มเข้าเส้นผมแล้วครับ555

ตอนนี้เจอพรรคพวกต้องคอยอธิบายเรื่องบินหลาให้เค้าฟัง ยังไงก็รับผมไว้เป็นลูกศิษย์ด้วยนะครับ
  • พี่วุท ผมขอตามไปกินด้วยนะครับ หวังว่าพี่โจ คงจะยินดีต้อนรับด้วยนะครับ
  • มากันให้พร้มเลยครับ ด้วยความยินดี ช่วงนี้หากใครมาจากแดนไกลไม่สะดวกลงเกาะ ก็เล่นซะบนฝั่งเลยดีมั๊ย เอาปาตี้อาหารทะเลกันซักแมตมั๊ยพี่เอก อิอิอิ เดี๋ยวผมเป็นสปอนเซอร์กั๊งกับกุ้งมังกรให้ หาที่ลงแลตะ

ท่าน 1_amnat ครับ ของผมเอง แม่งซ้อมซะดิบดี ยืดอกยกหางร้องลั่นเกินสามชั่วโมง กะว่าจจะต้องติดรางวัลบ้างหละ พอไปถึงสนาม กลับไม่ทำงานซะงั้น 55 เดี๋ยวต้องรอแก้ตัวรอบหน้าวันที่ 26 ที่จะถึงนี้ครับ จัดเองซะเลย จัดในบ้าน นกไม่ร้องอีกให้มันรู้ไป อิอิอิ

นกมีสเหน่ครับ ค่อยเลี้ยงค่อยๆแยกประเภทความต่างไป แล้วท่านจะหลงไหลจริงๆ

10ตัวร้องสิบอย่าง สิบเสียง ไม่เหมือนกัน มันเปลี่ยนอารมไปได้เรื่อย

ตอนนี้วงการมันเพิ่งเริ่มครับ ผมจะไม่รีบร้อน ค่อยเป็นค่อยไป สร้างสังคมที่ดีด้วยครับท่าน เดี๋ยวผมค่อยลงคลิปกองเชียร์มันส์ๆเมื่อวานให้ชมที่เวปนะครับ 55

ปล. เฮียครับ เย็นๆจะขอโทรไปปรึกษาเรื่องสเป๊กใหม่อีกที ผมเล็งมาให้แล้วครับ :)
  • 5555 หวัดดีครับพี่โจ เอาฮาแต่เช้าเลย
  • หน้าตาน่ากินดีแฮะ รสชาตินี่ต้องรอไปชิมอิอิ
  • คลิปนี้แล่ะค่ะที่เค้าลือกันว่าตอนถ่ายทำมีเท้าเล็กๆของใครไม่รู้....จะเห็นแว้บๆหรอกค่ะบางท่านอาจจะรู้บางท่านอาจจะไม่รู้ก็ลองสังเกตดูดีๆนะค่ะดูแล้วตกใจแทนเจ้าของคลิปค่ะ
  • อันนี้เปล่า

• ผมยังไม่เคยดูเลย ขอบคุณคุณโจมากครับ ตลกดี
  • ไม่ใช้ผี ครับ มีคนส่งของให้เข้า ครับ ตอนท้ายทำ
  • อย่างอื่นเฉยๆ แต่กั้งนี่ซิ... :o043:
  • ขออนุญาตก๊อปสูตรอาหารนะคะ พ่อเชพคนเก่ง การพูดจาเราดูที่เจตนา ค่ะ บางท่านไม่ฟังอะไรเลย เอะอะก็.....เลย สุภาพนิดหนึ่งค่ะ เพราะไม่ได้มีเราคนเดียวเราอยู่ในสังคม เรามีความแตกต่าง ก็ไม่อยากมาตรฐานคนชอบพิตบูลดูหยาบคาย ทำเหมือนมนุษย์ยุคไหนก็ไม่รู้ อยากบอกหลายๆ กระทู้ แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้ ขอบคุณท่าน joe_resort ที่ทำให้ได้ยิ้ม ค่ะ :030:

• อย่าลืมทำให้หมา แหล๊กกด้วย
  • ยังไงๆก็ชอบคุณโจ สำนวนดี มีเหตุมีผล ติสดี อิอิ อย่าท้อแค่ผีเลวๆ ว่าคนอื่นแต่ตัวเองไร้สาระสุดๆ วันๆนั่งเม๊นด่าชอบบ้าน คงเกิดมาในสภาพไม่ค่อยดี มองโลกในแง่ร้าย 555555 เยอะแยะไปที่เอาคลิปมาให้ดูแล้วดูแล้ว ก็ไม่เห็นเป็นไร ดูแล้วดูอีก สนุกดี
  • ในกระทู้เก่าคุณโจเคยบอกว่า ให้พี่ๆไปเที่ยวที่รีสอร์ทเก็บค่าน้ำค่าไฟอาทิตย์ละ 1500 รวมถึงขาเล็กๆอย่างพวกเราป่าว ซีเรียสนะ อิอิ
  • - มีน้าผีให้กำลังใจด้วยอะ เลิฟสุดๆ อิอิ:033:

-ไม่มีขาเล็กขาใหญ่ครับน้าผี มีแต่ขาพิทบูลคับ :)

ตอนนี้เข้าหน้าโลวเต็มตัว ใครอยากจะ CastAway เหมือนทอมแฮ้งค์ละก็ จัดไปได้เลยครับ

ช่วงนี้ใครมีเวลาไปเสพได้เลยครับ ช่วยน้ำไฟอาทิตย์ละ1500 ไม่ได้โม้ อิอิอิ (อุตส่าห์จำได้ แฟนพันธุ์แท้แน่นอน555)

ถ้าจะไปแจ้งผมก่อนนะครับ เผื่อได้แว๊ปไปด้วย เพราะตอนนี้ลูกน้องเฝ้าอยู่ ส่วนผมแต่งร้านอยู่บนแผ่นดดินใหญ่คับ กำลังหาเรื่องหนีลงไปพักผ่อนบ้าง น้าผีจาได้กินกั๊งให้คนอื่นอิจฉางัย อิอิ
  • เพิ่งเคยดูค่ะพี่ ฮาดี

มีเชฟฮา ๆ อย่างนี้บ้างก็ดีนะพี่

ปาหนัน
  • ใจดีอย่างงี๊ต้องเรียกป๋าโจแล้ววววววววววววหรือเสี่ยโจดี อิอิ ถึงไม่มีโอกาสได้ไปแต่ขอบคุณมากครับ
  • :-)) ดูแล้วดูอีก ขำดี อิอิ