ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อีโกลเด้น ฟัดกับงู (เห่า)&หนู
  • อีโกลเด้น ฟัดกับงู ผลงูตาย

รบกวนบอกหน่อยงูอะไร

กำลังจะพาอีโกลเด้นไปหาหมอimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    snake (Large).JPG 173K
    100_3534 (Medium).JPG 84K
    100_3535 (Medium).JPG 72K
    100_3536 (Medium).JPG 66K
  • น่าจะงูเห่า เอาซากงูใส่ถุงไปด้วยเลย หวังว่ามันคงจะไม่โดนกัดนะ
  • งูเห่าคะ ขอเอาใจช่วยให้อีโกลเด้นปลอดภัยนะคะ

image
    ไฟล์แนบ
    212520.JPG 172K
  • รายงานผลด้วยนะป้าพร ขอให้ปลอดภัยครับ
  • ช่วงนี้ หมากับงูฮิตกัดกันจริงๆครับ..ระวังด้วยนะครับ ป้าพร... งูเห่าครับ...เเต่ไม่รู้ใช่เห่าดงรึป่าว เเต่งู่เห่าเเน่ๆ
    ถ้ากัดขา ก็ใช้ผ้ารัดที่โคนขาให้เเน่นๆ กันพิษเเล่นเข้าสู่หัวใจ ถ้ากัดหางก็ใช้ผ้ารัดที่โคนหางเเน่นๆกันพิษเเล่นเข้าสู่หัวใจ เเต่ถ้ากัดหัวก็ใช้ผ้ารัดคอเเน่นๆกันพิเเล่นเข้าสู่หัวใจ... (ขำๆครับ)

พาไปหาหมอด่วนเลยครับป้าพร...
  • เป็นงูเห่าดง ครับ แม่เบี้ยด้านหลังจะเป็น เลข 0
  • ลิงค์นี้ หวังว่าอาจเป็นประโยชน์กับป้าพรนะค่ะ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/23195
  • เห่าดอกจันทร์ครับ ถ้าโดนฉกแล้วไปถึงมือหมอช้าอาจช่วยไม่ทัน ขอให้เจ้าโกลเด้นปลอดภัยครับ..
  • ขาดสองท่อนเลย แน่นอน.
  • น่าจะเป็นงูตายมากกว่านะ
  • ที่ตอบแบบนั้นไม่ได้กวนนะ แต่หงุดหงิด "ด่วนงูอะไรบอกด้วย" อืมถ่ายรูป เปิดคอมฯ โหลดรูปใส่คอมฯ ปรับขนาดรูปให้เล็กลง เข้าเว็บพิทบูลโซน ตั้งกระทู้ โหลดรูปเข้าเว็บอีกครั้ง นั่งรอคำตอบจากสมาชิก สมาชิกตอบ อ่องูเห่า รีบพาหมาไปหาหมอ (หมาเป็นศพตั้งแต่โหลดรูปแล้ว) เอาใส่ถุงไปถามหมอไม่ง่ายกว่าเหรอ
  • ป้าโดนอีกแว้ว55 แนะนำให้ไปหาหมอทำสวยไปอำเภอขอทำเรื่องลดอายุเหลือน้อยๆ รับรองกระทู้ป้าหวานเจี๊ยบแน่ พร รอบโลกเปลี่ยนเป็นพร โดนทุกเม็ด ดีมั้ย. 55
  • ไม่น่าใช่งูเห่านะครับ
    รู้แต่มีแต่หมาเห่าเท่านั้น
  • คนเขาถามดีๆ ก็ตอบดีๆสิครับ..อย่ากวนตีน...เก่งกันจังนะ
  • เอาอีกแล้ว โกเด้ง/0108
  • ตาอ่านแล้วสั่งงานไปที่สมอง "อีโกลเด้น ฟัดกับงู ผลงูตาย รบกวนบอกหน่อยงูอะไร กำลังจะพาอีโกลเด้นไปหาหมอ" คิดกันหน่อย คำว่ารบกวนบอกหน่อย กำลังจะพาอีโกลเด้นไปหาหมอ นั้นหมายถึงเขากำลังรอคำตอบจากบอร์ดนี้ แล้วท่านๆทั้งหลายลองเอาสมองคิดซิ ว่ามันใช้เวลาเท่าไหร่กว่าจะได้คำตอบ งูเห่ากัดแปบเดี๋ยวก็ตายแล้ว นี่ยังมานั่งใจเย็นอีกสติดีหรือเปล่า ไหนๆ ใครคิดว่าผมพูดผิดออกมาแย้งหน่อย
  • ป้าเขาอยากตามกระแส หมาฉันก็กัดกับงูได้ 555 กลัวไม่ได้โม้ รีบมาคุยก่อนใจมันรุ่มร้อน หลังหาหมอมาโม้ก็ได้ ไม่ได้ ไม่หนีไปไหนหรอกป้า
  • ตามประสาคนชอบเม๊าไง เอางูใส่ถุงแล้วพาหมาไปหาหมอแล้วกลับมาโพสก็ยังไม่สาย
  • คนอย่างพรรอบโลก ไม่จำเป็นต้องเข้ามาถามหรอก แกรู้ทุกอย่าง รู้ทุกเรื่องตั้งแต่สากกะเบือยันเรือรบ เหตุผลง่ายๆที่มาตั้งกระทู้คือ กูอยากดัง
  • ****พรวงแตก*****
  • หมาโดนงูกัด งูอะไรเป็นผมก็เผ่นหาหมอก่อนแล้วครับ ไม่อยู่ถ่ายรูปเป็นอนุสรณ์ วีรกรรมหมาหรอกคร้าบบบ
  • เคยเห็นนกโดนงูเห่ากัด ไม่ถึง 10 นาทีก็เรียบร้อย(ตาย)ไปและ ถ้ารอคำตอบสงสัยไม่รอดชัวร์

ปล.รอฟังผลอยู่นะครับว่ารอดป่าว
  • ถ้าสุนัขของพี่พรโดนกัดจริง ป่านนี้คงตายไปแล้ว ขอให้มันอย่าโดนกัดเลย
  • น้องหอยแครงกับป้าพรน่าเป็นแม่ลูกกันจัง คงสนุกสนานกันน่าดู 8-X
  • เอาใจช่วยคับป้า ให้ โกลเด้น ปลอดภัยนะคับ
  • รายงานความรู้สึกของคนแก่ เมื่ออีโกลเด้นโดนฟัดกับงู

บ้านป้าพร งู เยอะ เพราะเป็นบ้านนอก ติดทุ่งนา อีโกลเด้นฟัดกับงูเป็นประจำ ทุกครั้งถ้าเห็นอีโกลเด้นฟัดกับงู ป้าพรจะเอาไม้ไล่ตี ทั้งหมาทั้งงู หลังจากนั้น จะดูว่าเป็นงูมีพิษหรือเปล่า ถ้าเป็นงูมีพิษก็โทรศัพท์เรียกหมอ ประจำมาดูให้ (อีโกลเด้น เคยโดนงูพิษกัด และหมอมาฉีดยาให้ที่บ้านแล้วครั้งหนึ่ง)

มาวันนี้ ป้าพรกำลังจะออกไปโอนทะเบียนรถ เปิดประตูบ้านปั๊บ อีโกลเด้น กระโจนออกไปก่อน ตอนแรกป้าพรไม่เอะใจ คิดว่ามันอยากออกไปเล่นข้างนอก อ้าว หันไปดูอีกที มันสะบัด สะบัด โดยมีไอเพชร มองดูอย่าง งง งง
    ป้าพร เอาไม้ไล่ตี ให้อีโกลเด้น แยกจากงู เผลอแป๊บเดียว งูขาดสองท่อน อีโกลเด้น คาบท่อนหาง ไป ป้าพรรีบเอากล้องมาถ่ายรูป งูชักแหงก ๆ ซักพัก ป้าพรแยกอีโกลเด้นกะไอเพชรขังคนละกรง ไปดูซากงูก่อน เอ มันหงายท้องแฮะ ดูไม่ออกว่าเป็นงูอะไร เอาไม้เขี่ย ๆ พลิกอีกด้าน ก็ได้รูป แล้วจึงโพส เพื่อสอบถามมาเฟีย โดยการโทรศัพท์ไปบอก เฮ้ยป๋าดูหน่อยป้าพรโพส งูอะไร และจะเอาอีโกลเด้นไปหาหมอได้ที่ไหนใกล้สุด (หลังจากโทรหาหมอประจำแล้ว หมอแจ้งว่าเซรุ่ม หมดเพราะหมู่บ้านป้าพร งูเยอะ)

มาเฟียแนะนำ ให้เอาซากงูไปด้วย(ต้องขอขอบคุณมาเฟียมาก ๆ) ระยะเวลาที่โพส จนกระทั่งเอาอีโกลเด้นไปหาหมอ ไม่ถึง 30 นาที โทรศัพท์ ถามคุณหมอ หลาย ๆท่าน ก็แนะนำว่า อย่าตกใจ ให้โทรเช็ครพส.ใหญ่ ๆก่อน ว่ามีเซรุ่มไหม และที่ไหนใกล้สุด ก็ได้พี่เหมี่ยว(กลุ่มรักสัตว์) แนะนำว่าให้ไปที่รพส.พระยาสุเรนทร์ ซึ่งใกล้สุด และมีเซรุ่มพร้อม

เมื่อไปถึง อีโกลเด้น มีน้ำลายฟูมปากนิดหน่อย หมอเอาปรอทวัด มีไข้ ร้อยกว่า เจาะเลือดไปตรวจ ข้น 76 หมอดูซากงูเสร็จ ใส่น้ำเกลือ แล้วฉีดเซรุ่มให้อีโกลเด้น ทุก 5 นาที หลังจากฉีดเซรุ่มครบโดส หมอก็ฉีดยาบำรุงตับให้(เสียดายที่นี่ ไม่อนุญาตให้ถ่ายรูป) และหมอบอกว่าต้องดูอาการจนถึง 4 โมงเย็น (ป้าพรจึงฝากอีโกลเด้นไว้กับหมอ และไปทำธุระ ก่อน)

สี่โมงเย็น ไปถึง รพส. หมอบอก อาการดีขึ้น ไข้ลดลงเป็นปกติ เลือดข้น 56 และจะรายงานผลว่า อีโกลเด้นเป็นอะไรอีกหรือเปล่า จากการเจาะเลือดไปตรวจ ผลจะได้ในวันพรุ่งนี้ ถ้าค่าตับเป็นปกติ ก็ไม่ต้องกินยาบำรุงตับ

ต้องขอขอบคุณทุก ๆความเห็น นะคะ ที่โพสเรื่องนี้ เพื่อเป็นข้อเตือนใจคนเลี้ยงหมาที่ชอบฟัดกับงูนะคะ ป้าพรไม่ใช่คนตาแหก กระต่ายตื่นตูม แต่ไม่รู้ว่างูที่กัดเป็นงูอะไรจริง ๆ

image
    ภาพเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    image
    งูชักแหงก ๆ
    image
    อีโกลเด้นคาบหางไปทางหนึ่ง
    image
    ค่ารักษาอีโกลเด้น

ไฟล์แนบ
    snake11.JPG 23K
    g-snake1.JPG 78K
    100_3430 (Medium).JPG 37K
    head.JPG 184K
    tail.JPG 134K
  • ขอให้หมาป้าพร ปลอดภัยนะครับ
  • ยินดีด้วยนะคะ ที่อีโกลเด้น ปลอดภัยแล้ว เย้ๆ
  • อีโกลเด้น ฟัดงูกินปลา ไอเพชร มอง อย่าง งง งงimage
    image
    ไฟล์แนบ
    g-snake1.JPG 78K
    100_1677 (Medium).JPG 79K
  • อีสร้อยแม่อีโกลเด้น ก็ฟัดกับงูประจำimage
    เจ้าฮาร์ท พ่ออีโกลเด้น ฟัดกับงูเห่าตัวนี้ตอนกลางคืน ตกเช้า มีแต่ซากศพเจ้าฮาร์ท กับซากงู เจ้าของทำใจไม่ได้ เลยไม่ได้ถ่ายรูปหมาไว้ มีแต่รูปงูimageimage

RIP เจ้าฮาร์ท พ่ออีโกลเด้นimage
    ไฟล์แนบ
    s1.JPG 121K
    h1.JPG 62K
    h2.JPG 167K
    h3.JPG 163K
    PAAA.JPG 97K
  • เกือบได้เป็นตำนานแล้วไหมละ ฮ่าๆๆๆ
  • สุดยอดครับ
  • เอ่อ ไม่เข้าใจกัดกับงูมาตั้งแต่รุ่นพ่อรุ่นแม่ แล้ววเหมือนป้าพรก็รู้อยู่แล้วว่าน่าจะเป็นงูเห่า
    เอามาโพสถามเพื่อ? อินเทรนจริงๆ
  • นี้ ถ้า ป้า ออกรถ โดย ไม่เช็คอะไร อาจเสียเวลา กว่า นี้ .......
    เยี่ยมมากคับป้า
    ขอเก็ยเป็นรายการ โปรด
    เพื่อวันนึง ต้องเจอ กรณีแบบนี้

ยังไงฝากป้าอัพขอมุล แนวทางการ ดุแล ให้ก้อดี เพื่อเป็นประสบการณ์

ขอบคุณคับ ^ ^
    ด้วยความเคารพ
    tutie
  • เมื่อวานงูเข้าบ้านเหมือนกันครับเข้าทางหลังบ้านแต่ไม่ได้ฉกหมานะ
    เกือบฉกเมียซะงั้น เกือบได้หาเมียใหม่ซะแล้ว5555
    ไอ้เพรชกับไอ้มึนคอกเดียวกันกะว่า มึนเหมือนกันเลย
    แต่ไอ้มึนกะไดน่ามันอยู่เป็นตรงที่เวลางูมาปุ๊บมันจะโดขึ้นกรงทันที่แล้วเห่าให้ผมมาตีงูให้
    ฉลาดมั้ยหล่ะครับไม่คิดจะตายแทนเจ้าของแต่ให้เจ้าของตายแทน5555
  • ขอให้นังโกลเด้นหายไวไวนะครับ
  • หอยแครงดีใจกับหมาคุณแม่หรา
  • หล่อนสมกับเป็นแม่ลูกกันจริงๆด้วย(หอยแครง+พร) ประเภทตกม้าตายเพราะคำพูดตัวเอง
  • ฮ่าๆๆๆๆ ว่าน นั่น แหละ หมาชี้ เป้า ฮ่าๆๆๆๆ
  • ลิงค์นี้ หวังว่าอาจเป็นประโยชน์กับป้าพรนะค่ะ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/23195

กรูอยากจะขำให้ท้องแตกตาย ป้าพรกับ uniteen ใครแสนรู้มากกว่ากัน อิเด็กโง่ เค้ารู้มากกว่ามึงเป็นกองแค่อยากกระจายข่าวเลยทำเป็นไม่รู้ ไม่รู้จักพรรอบโลกซะแล้ว กระทู้มึงเก็บไว้หลอกคนเลี้ยงหมาวัดเหอะ
  • ถ้าให้แข่งกันโม้เรื่องหมาตัวเอง ใครจะชนะระหว่างตัวแม่ทั้งสอง มวยคูเอกเชียวนะ
  • อิอิ เลี้ยง หมา พิทบูล ให้ได้ แบบ ป้าพร จิ (เลี้ยงตามประสา แต่ไม่ไปทำความเดือดร้อนให้ใคร)

แววตา แบบนี้ ทำงาน เหนื่อยๆ กลับมาเจอ แบบ นี้ หายเหนื่อยเลย 5555image
    ไฟล์แนบ
    100_3401 (Large).JPG 112K
  • หรือจะให้อยู่เป็นเพื่อน แบบนี้ ก็ยังได้ 5555imageimage
    ไฟล์แนบ
    slep (Medium).JPG 57K
    100_2875 (Medium).JPG 75K
  • หมามันไม่ทำความเดือดร้อนให้ใครหรอก กระเป๋าตังหายเจอยังป้า พวก pantip เค้าบ่นกันจังช่วยกันหาไงก็หาไม่เจอ สงสัยผีลักซ่อน

• สามีป้าเป็นตำรวจมะช่ายหรา ทำไมไม่ให้สืบหาล่ะ โดนกดไปตั้ง 2 หมื่น น่าจะได้คืนนะ atm ก็มีกล้องวงจรปิด กดที่ไหน เวลาอะไร
  • อ้าวจิงเหรอครับป้าพร แล้วขโมยรู้รหัสบัตรป้าได้ไงครับ
  • ขนาดเวบ pantip ยังปลอมตัวไปตั้งกระทู้ด่าเพื่อนจนเขาจับได้กันหมด โดนโหวต no ออกมา พิทบูลโซนจะไปเหลือผีได้ไง มิตรภาพจอมปลอม จำได้มั้ยป้าาาาาา