ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีการลงรูปและคลิป
  • 1.คลิ๊กไปที่แนบไฟล์ เลือกไฟล์ เลือกรูปจากไดร์ที่ฝากไว้ รอโหลดค่ะแป๊บเดียว
    2.ต่อไปคลิ๊กไปที่แทรกภาพ หลังจากนั้นคอมเมนท์ได้เลย :033:
  • สำหรับผู้ที่ลงขายสุนัข

1. พยายามลงหลายๆมุมหน่อย (โพสเท่ๆจะทำให้น้องหมาน่าสนใจมากขึ้น) เพื่อการตัดสินใจ
    2.ตัวไหน ตัวผู้ ตัวเมีย อายุ สายไหน มีใบเพ็ดหรือปล่าว ถ้ามีสมาคมไหน สุนัขมีวัคซีนหรือยัง
    3.อยู่จังหวัด อำเภอ อะไร ชื่อ เบอร์โทร e-mail
    4.ราคา(สำคัญมาก)ตัวผู้ ตัวเมีย และ รวมจัดส่งหรือเปล่า
    5.รูปหรือชื่อ เทือกเถาเหล่ากอ พ่อสุนัข แม่สุนัข

อย่ามาลงว่าราคาเบาๆ หรือให้โทรมาคุย รายละเอียดจะทำให้ลูกค้าตัดสินใจง่าย จะได้ไม่ต้องออกมาตอบอะไรอีกไงคะ
    **ควรออกมาอัพเดทถึงการจองและที่ได้บ้านไปแล้วด้วยค่ะ
  • เยี่ยม
  • อยากทราบวิธีลงคลิปวีดีโอครับพอจะอธิบายได้หรือเปล่า พอดีลงไม่เป็นอะครับ
    ขอบคุณครับ
  • :063: :063: :063:
  • รอเหมือน BB_คับ
  • วิธีสมัคร Youtube & Up file to Youtube

• แล้วรูปใหญ่ไปจะทามไงคร้าบ...ไม่รู้จิงๆ
  • เลือกเอาตามถนัด
    1.ใช้โปรแกรม ACDsee เปิดรูปเราที่ต้องการขึ้นมา แล้วเลือกแถบเครื่องมือ แล้วกดที่ resize เลือกขนาดที่ต้องการได้เลยค่ะ
    2.ใช้โปรแกรมโฟโต้ช็อปตรง Image แล้วเลือก Image sizeแล้วก็ไปลดขนาดความกว้าง+สูงเอาเอง
    3.คลิกขวาที่ภาพ เลือก Open with Piant ปรับขนาดภาพที่โปรแกรม paint แล้ว Save as:
    ก็จะได้ภาพที่มีขนาดไฟล์เล็กลงค่ะ
    image
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่า0064.jpg 86K
  • ใจจ้าาาาาาาาาาาา
  • น่ะimage
    ไฟล์แนบ
    สเปรสใหม่35.JPG 111K