ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คนชอบนกเหยี่ยว18+
  • หวัดดีครับ...เนื่องด้วยผมเคยเห็นคนถามหาซื้อนกเหยี่ยว ผมก็สงสัยนิดๆ ว่าจะเอาไปทำอะไร วันนี้ผมรู้เเล้วครับเขาเอาไปฝึกเพื่อล่าเหยื่อเหมือนกัน เเต่เป็นเหยื่อตัวเล็กๆ หรือพวกนก หรือกระต่าย... เพราะว่านกเหยี่ยวตัวจะไม่ใหญ่มาก เท่านกอินทรี คลิบที่จะนำมาให้ชมนี้ เป็นคลิปของคนไทย รับลองว่าสุดติ่งเลยครับ..ไปชมกันเลย

• ส่วนนกอินทรี ไม่ต้องพูดถึงครับ น่ากลัวกว่านี้มาก...กินกวาง หมาจิ้งจอก หมาป่า ตัวใหญ่ๆ ได้สบายๆ

• เท่จิงๆ เหมือนในหนังเลย =D> เหมือนพวกโจรสลัดมีนกที่ไหล่ -.-
  • ใช่ครับ..ไม่ยักกะรู้ว่า เขาจะมีของจริง มีกลุ่มคนเลี้ยงนกล่าเหยื่อด้วย
  • เป็นกีฬาดั้งเดิมของพวกชาวอาหรับ รู้สึกว่าจะเรียกว่า ชาว Bedouin
    คนไทยบางกลุ่มหันมาสนใจการเลี้ยงเหยี่ยวเพื่อเป็นกีฬาเหมือนกัน
    ชอบการเลี้ยงเหยี่ยว หามาให้เผื่อต่อยอดครับ

http://arjojoe.multiply.com/photos/album/4/4
    http://www.rcthai.net/webboard/viewtopic.php?f=282&t=362572&start=0
    http://www.afraswr.com/keyword/falcon/4/1072864995_Ackhw/Original#1072864995_Ackhw
    image
    ไฟล์แนบ
    1288074261413064800.jpg 40K
  • แต่ผมเห็นแล้วผมสงสารนกที่ถูกฆ่าจัง เหมือนเลี้ยงหมาเอาไปกัดหมายังโดนว่า เหมือนเลี้ยงนกเอาไปฆ่านกรู้ว่าเป็นการฝึก แต่เอาเถอะเก่งครับ
  • พึ่งรู้นะว่านกอินทรีฆ่าหมาป่าได้ เคยเห็นแต่ไล่จับลูกแกะ
  • เพิ่งเคยเห็นครับแบบจับหมาป่า
  • เท่คับ แต่กลัวบาป :024:
  • สุดยอดมาก ครับ ^:)^ เท่ห์มากกกกกกกกกกกกกก
  • สงสาร เหยื่อ อ่ะคับ คือเข้าใจว่าเป็น วัฏจักร แต่มันก็น่าสงสารนกตาดำๆ ตัวนั้น จริงๆ
  • อยู่เมืองไทย หมาจิ้งจอกมันหาล่าไม่มี พี่แกก็เลยขอล่าอาเฮีย แบบนี้ไปพรางๆ ก่อน 5 5 5

image
    ไฟล์แนบ
    51.jpg 208K
  • เสียงกระต่ายเหมือนเสียงเด็กร้องเลย เรากลัวแค่ไหน มันก็กลัวเท่าเราแหละครับ

เคยไหมเมื่อเวลาที่คุณกลัวที่สุด เจออะไรที่ควบคุมไม่ได้ เวลาเจอเหตุการณ์

อย่างนั้นมันทำให้รู้สึกว่าหน้าเรามันร้อนผ่าว เสียขัวญและกลัวตายสุดขีด จนนึกถึง

สิ่งที่เราทำดีไม่ดี และสิ่งที่เราตั้งใจทำอีกมากมาย กลัวไหม แล้ว พวกมันล่ะครับ
  • เคงเปนความชอบส่วนตัวของแต่ละคน แต่ผมคงไม่ไหว ไม่ชอบออะไรที่แลกด้วยชีวิต
  • ส่วนตัวผมชอบเลี้ยงสัตว์ทุกประเภทเมื่อล่าสุดอยากจะเลี้ยงปลามังกรแต่เห็นเขาต้องเอาเยื่อสด ๆ ให้กินแล้วผมใจออกคับ ไม่รู้ทำไมถึงกลัวที่จะเลี้ยงสงสัยเป็นเพราะเหตุผลส่วนตัวไม่อยากจะเอาชีวิตแลกชีวิต มันน่าสงสารแล้วก็กลัวบาป แต่นกอินทรีมันสวยและน่าเลี้ยงมากคับ แต่อย่างที่พูดสงสารเหยื่อที่เขาล่าได้จริง ๆ
  • สัตว์เลี้ยงทุกชนิด เลี้ยงมาตั้งแต่ตัวเล็ก ยังไงมันก็เชื่องกับเจ้าของอยู่แล้ว
    ยิ่งคนเลี้ยงมีการฝึกฝนให้เชื่อฟังตามคำสั่ง มันก็สามารถทำได้

อย่างนี้ น่าสงสารกว่าไหม ระวัง! ตัวสุนัขที่คุณเลี้ยงไว้

imageimage
    ไฟล์แนบ
    a.gif 87K
    Afghan+Dog+Fighting+Makes+Resurgence+After+7PYJbK9oOLOl.jpg 85K
  • หินเคยดุคลิป ชาว มองโก ป่าว นกเขา ฆ่าหมา จิ่งจอก ตัวใหญ่ๆๆได้เลยล่ะ เห็นแล้ว อึ่ง
  • เคยครับพี่..ดูเเล้วตาค้างเลย..
  • tutie... "นกเขา ฆ่าหมา จิ่งจอก ตัวใหญ่ๆๆได้เลยล่ะ" ผมไม่เชื่อ! ถ้าเป็นอินทรีย์ทองหรือดำ ไปอย่าง
    นกเขา เค้าเลี้ยงไว้ฟังเสียง แต่ถ้านกเขาไม่ขัน นี่แย่เลยน๊ะ 5 5 5 อะ.ล้อเล่น
  • อยากเลี้ยง จะหาซื้อเหยี่ยวได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ ใครมีขายช่วยบอกที
  • สวนจตุจักรเกลื่อน มีตังค์ป่าวไม่ใช่ถูกๆสาด
  • ฮ่าๆๆๆๆ เล่นมุขๆๆๆๆ จี้ นะคับ คุณ santi

ผมเขียนให้ งง เองแหละ คับ แย่ จริงเรา :001:
  • มีคับนกเหยี่ยว ลอง หาข้อมุลใน google
    เหมือนเพิ่งเคยเจอ
  • อินทรีอนุภาพ มันร้ายแรงขนาดไหนคับ ใครพอ เล่าได้บ้าง ทำไมมันถึงฆ่าหมาป่า ได้ ขนาดนี้
  • พี่ตี้...อินทรีที่จับหมาป่าน่ะ เป็นพวกอินทรีทอง ตัวใหญ่มาก เเต่ก็มีเเบ่งเป็นปะเภทอีก พวกนี้ตัวมันใหญ่มากครับ. ปีกยาว2เมตรได้ครับ มีกรงเล็บที่เเหลมเเละเเข็งเเรงมากครับ. ทรงพลังมากๆ จับทีทะลุเนื้อเลยล่ะครับ..
    เเค่นกเหยี่ยวก็น่ากลัวเเล้วครับ..ถ้าไม่ใส้ถุงมือรับรองได้ มันบินมาเกาะที..กงเล็บทะลุเนื้อเข้าถึงกระดูก จับใจเลยล่ะครับ. ทั้งคมทั้งเเข็ง... น่ากลัวครับ...
  • แล้วมันจะไม่แดกบูลลี่ตรูเหรอวะเนี่ย
  • santi คุณคิดดีแล้วหรอลงรูปแบบนี้ ทุกคนกำลังลดกระแสความรุนแรงก้าวร้าว แต่คุณกับทำแบบนี้เสียแรงหว่ะ พวกมือไม่พายเอาเท้าราน้ำ
  • แต่ถ้าอินทรีแดง อนันดา เป็นพระเอก
  • ที่เอามาลงให้ดู อยากให้เตือนสติตัวเองไว้ ว่าหมาที่ตัวเองเลี้ยงน๊ะมันไม่ใช่หมาเหมือนหมาทั่วไป
    ส่วนพวกที่บอกว่าเห็นรูปนกล่าเยื่อแล้วบอกว่าสางสารๆ หมาที่พวกคุณๆเลี้ยงน๊ะ มันร้ายกว่านกพวกนี้
  • มองร้ายมันมันก็ร้าย มองว่าดีมันก็ดี ขึ้นอยู่กับความคิดคน มากกว่าครับ สำหรับผม พิทบลูคือจอมพลัง ที่ทำทุกอย่างเพื่อให้เราพอใจ เป็นหมากิจกรรมที่ดีที่สุดที่ผมเลี๊ยงมา มันอยู่ที่เราจะควบคุมมันได้รึป่าว
    ด้วยความเคารพ
  • พิทบลูเอาไปเล่นกิจกรรมมันเสียเหงื่อ นกเอาไปเล่นกิจกรรมมันเสียเหยื่อมีชีวิต นกหนู น่าสงสาร^ ^ ไม่เหมือนกันนะ นอกจากเอาพิทบลูไป เล่นไล่กัดแมวก็ว่าไป-.-
  • นกที่มันล่ามาเป็นสัตว์สงวนหรือเปล่า ดูให้หน่อย

คนรักสัตว์จริงๆจะไม่มีวันนิยมเกมส์แบบนี้ครับ
  • มันมีชมรมของเค้า Thai Hawk Master
  • ตัวเท่าไหร่ครับอยากเลี้ยงบ้าง และหาซื้อได้ที่ไหนครับ
  • เหยี่ยวอะไรหรอครับ
  • แบ่ง 2 รายการ White-bellied Sea Eagle - Changeable Hawk Eagle (088-0777756)
    ตัวที่ 1 (White-bellied Sea Eagle)
    เป็นนกเพิ่งผลัดขนเสร็จครับ หัวเริ่มจะขาวแล้วหางขาวแล้วครับฝึกร่อนปล่อยร่อนอิสระแล้วครับบินสบายๆ เพศเมียน้ำหนักสุด 2000กว่าg บินได้ทุกที่ไม่มีอาการตื่นที่
    image
    image
    image

ตัวที่ 2 (Changeable Hawk Eagle)เวอร์ชั่นดำสีพิเศษ
    ลูกนกขนเพิ่งสุดเพศผู้ มีห่วงขาสวมมาแต่เกิด นิ่งมากครับตอนนี้เรียกบินโดยไม่ต้องทำน้ำหนักได้ในระยะสั้นนกตื่นตัวดีมากกินจุตอบสนองต่อการฝึกดีมาก เดียวน้ำหนักขึ้นสุดก็สามารถทำน้ำหนักบิน,ฝึกล่า ปล่อยอิสระได้เลยครับ บินได้ทุกที่ไม่มีอาการตื่นที่
    image
    image
    image
  • มันเท่ห์จิงๆครับ...
  • อยากเลี้ยงมั่งอะ