ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มันบ้ารึเปล่าคิดได้ไงวะ
  • เช้านี้นั่งดูทีวีทางเคเบิลรายการนึงเค้าบอกว่าอาหารหมาอาหารแมวยี่ห้อดังหลายยี่ห้อเอาซากหมาตายข้าง

ถนนเอาซากไก่เศษเนื้อวัวหมูและเครื่องในบางอย่างที่คนไม่กินที่ใกล้เน่าแล้วเอามาแช่ฟอมารีนแล้วมาทำ

อาหารเม็ดให้หมากินและการฉีดวัคซีนให้หมาแมวเป็นการทำให้หมาเป็นโรคภูมิแพ้เป็นโรคต่างๆโดยเฉพาะ

หมาที่ซื้อมาแพงๆนิยมหาซื้อมาให้กินและฉีดกัน

มันคิดได้ไงและท่านอื่นคิดกันไงครับผมว่ามันบ้าไปแล้ว

• รายการไรเหรอครับ บ้าชัดๆ
  • ยังไงคับ ขอรายละเอียดหน่อยคับ
  • เดี๋ยวหลังๆจากนั้นมันจะชวนให้ใช้น้ำหมักแบบป้าเซ็ง(เป็ด) คอยดู เคเบิ้ลบ้านเรานี่แหละตัวดีสร้างความโง่งมงายของจริง
  • ถ้าโรงงานที่มีมาตรฐาน มีการผลิตอย่างต่อเนื่องและในปริมาณมากๆ
    การที่จะไปหาซากแมวตาย หมาตาย และเศษไก่ที่บู๊ดเน่า
    มาใช้เป็นวัตถุดิบ ผมว่ามันยากกว่าการหาของดีๆมาผลิตอีกครับ

• พี่ มาร์ค ตี้เล่าให้ ฟังนิดนะพี่ ...... สงสัย เหมือนกัน

ครั้งหนึ่ง ขับรถ ตามท้าย รถบรรทุก หกล้อ เก่าๆๆๆ มีน้ำ ไหล นองตาม ถนน เหม็นมาก
    เหม็นแบบโครตเน่า ซากสัตว์ ไม่ใช่รถขยะนะคับ

หลังจากที่ นั่นมันเลี้ยวเขา โรง อาหารสัตว์ ยี่ห้อนึง ผมไม่ขอ บอกชื่อนะคับ

ยี่ห้อ มีชื่อวะด้วย ....... ในรถมันคืออะไรหว่า และเอาไปทำอะไร

แต่ดรงงานนั่นมีอาหาร สัตว์หลายอย่าง สรุปไม่ได้ว่าเอาไปทำอะไร
  • ถูกต้องครับน้าผี

บอกชื่อรายการไม่ได้เดี๋ยวผมโดนฟ้อง :032: ป้าเค้าเส้นหย่ายๆๆๆๆๆๆ
  • เพราะฉนั้น...เราเป็นผู้บริโภค ถ้าเรารู้เเล้วว่าอันไหนไม่ดี ก็หลีกเลี่ยงดีกว่าครับ.....เเต่ถ้าเป็นของที่มีมาตราฐานเขาคงไม่ทำอะครับ. ว่างๆ กระซิบบอกทีนะครับ.. ผมจะได้ไม่ใช้.....การบอกต่อถือเป็นเรื่องดีครับ...
  • ที่บ้านผมหมักน้ำป้าเชงกันเต็มเลยน้าผี ^ ^
  • มันบ้าไปแล้ว :m26:
  • เพื่อความมั่นใจ ใช้ F1
  • ผมใช้ เอ็กตรีม >_<
  • ถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต้องแล้วครับ ฮ่าๆๆๆ
  • ผมให้กินเอฟวัน สะดวกc]tได้สารอาหารดีครับ ^^
  • คนที่มาเล้าให้ฟังนี่เค้าอ้างตัวว่าเป็นอดีตแพทย์จากอเมริกานะครับป๋ามาร์ค

นั่งฟังกับพ่อเมื่อเช้าพ่อกะเหมือนจะเชื่อแต่ผมบอกเค้าว่าเจ้าของอาหารF1

เค้ายังเอาอาหารเม็ดให้หมาเค้ากินเลยหมาเค้าตำนานหมาแดงเมืองไทย

แล้วเค้าจะฆ่าหมาเค้าทางอ้อมทำไม พ่อผมเลยเปลี่ยนช่องมาดูข่าวฮอร์ตกแทน(ทำหน้าแบบเซงๆประมาณว่าเรื่องของมึงเค้ามาเตือนไม่ฟังเพราะกูก็สาวกป้า...)

ไงๆผมก็ยังมีF1อยู่ในใจอยู่ในชามข้าวหมา :013:
  • ยิ่งที่อเมริกาแมร่งยิ่งโม้ อเมริกามันไม่มีหมาจร ดังนั้นหมาโดนรถชนตายจึงไม่ใช่จะหาได้ง่ายๆ ถ้าเปิดธุรกิจผลิตอาหารหมาแล้วคอยหาซากหมาตายมาผลิต มันจะทันกินหรือ มันไม่ได้ใช่แค่ตัวสองตัว มันใช้ที่เป็นตัน แค่ตระเวณเก็บซากหมา ค่าน้ำมันก็ไม่คุ้มแล้ว และก็ไม่รู้ด้วยว่ามันจะโดนชนตรงไหน ฮ่าๆๆๆ
  • ถ้าเอาข่าวลักลอบขายซากไก่ตายมาประติดประต่อกันแม่งก็ยาวววววว อีก
  • เรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า หมอ แม่งก็บ้าเป็นเหมือนกัน ไร้ตรรกะ โดยสิ้นเชิง