ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

2 เดือนเต็มวันนี้แล้วครับ ^^ remy tri tron ของผม
  • 2 เดือนเต็มแล้วครับถ่ายรูปยากมากๆครับ ไม่รู้ว่า หมาหรือลิง อยากอัดอาหารแต่เค้ากินน้อยเอง :o029: ไม่รู้จาทำยังไงแล้ว :o004:
    ไฟล์แนบ
    tron1.JPG 52K
    tron0.JPG 47K
    tron.JPG 45K
  • ไม่รู้ว่าจะทำยังให้ให้ She อ้วนตุ๊บล่ำๆแบบตัวอื่น กินเช้ามืดเยอะมื้อเดียวเอง :o007: ต้องวานผู้รู้แนะนำทีครับ :o002: อยากใด้อ้วนตั๊บเลยครับ
  • น่ารักเชียว ~*~:005:
  • น่าร๊ากจัง............:o036:
  • นี่คือภาพการกัดของลุกสุนัขพิทบูลไว2เดือนกับ2วัน ล่าสุดกัดไม้ถูพื้นตัวลอยกลางอากาศนานนับนาที พฤติกรรมการเล่นที่มีแต่กัดๆ ห้ามไปหยอกห้ามไปแหย่ถ้าเล่นด้วยนิ้วจะเป็นรูกวงถ้า ไม่รู้มาก่อน
    ไฟล์แนบ
    kudd.JPG 44K
    kud.JPG 49K
  • :o008:ของเพื่อนชาวพิทบูลโซนเป็นแบบนี้หรือป่าวครับหรือว่าเป็นแต่ตัวผมครับ ถ้าใครสนิทเล่นด้วยการกัดๆ ถ้าไม่สนิทสายหางเข้าหา ต้นไม้ใบหญ้า จิ้งจก พวกล่อซะต้นไม้ใบโกร๋น จิ้งจกก็เป็นเหยื่อ นี่ตัวเมียนะเนี๊ยะ :o002: ดุก็ไม่ใด้ ตีก็ไม่ใด้ มีงอนแอบไปมุมแล้วมองค้อน:o042:
  • kong:

เหมือนกัน เลย
  • kong:

ตอนนี้ฟันหน้าด้านบน หักสองซี่ ด้านล่างหักหนึ่ง kong วัย 3เดือน เล่นแรงมากๆมือมีแต่แผลเต็มไปหมด
  • :m094:หง่ะหักไป3ซี่เลยหรอครับ น่าสงสาร มันจะงอกใหม่หร่อป่าวครับผมต้องระวังบ้างแล้ว:o008:
  • :063:หวัดดีครับพี่ๆหมาผมก็ซนมากครับกัดทุกอย่างที่ขวางหน้าเหมือนกันวันนี้ฝันก็หักไปซี่นึงเพราะเค้ากัดผ้าแล้วผมเอามือไว้ในผ้าพอผมดึงสู้รู้สึกเหมือนฝันเค้าหักเหมือนกันแต่ยังไม่รู้ฝันไหนครับซนมาก
    ไฟล์แนบ
    เวลาว่างๆ3.jpg 85K
  • :o040:ให้อาหารให้เป็นเวลาครับ ไม่ต้องให้มากเกิน หมั่นสังเกตดู ค่อยค่อยเพิ่ม พาไปทำกิจกรรมเยอะเยอะครับ เดิน วิ่ง เดี๋ยวหิวกินเยอะเองครับ
    ไฟล์แนบ
    kun2.jpg 73K
  • :m028:วัยขนาดนี้ควณหม่ำกี่เพลาเจ้าค่ะ
  • ก้ไขได้โดย หาของเล่นมาให้มันเล่นแทนครับ เช่น พวกผ้าที่ไม่ใช้แล้ว หรือ เชือกที่ชายตามร้านเพทช๊อป,รึลูกบอล เอามาเล่นให้มันกัดชักกะเย่อกะเราแทน แทนที่จะมากัดขากางเกง
  • ****น่ารักดีนะคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...............*****
  • :o001:ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วครับ กินเยอะดีแล้วครับ เริ่มบึกขึ้นแล้วครับ
  • แดง (เน็ต สาย5):

หวัดดีครับ รบกวนถามหน่อยโซ่ที่คล้องคอทำไมต้องใช้เส้นใหญ่ๆ แม้แต่ลูกหมา ขอบคุณครับ
  • :m010:สามเวลาคร้าบ
  • :o001:โซ่ตอนแรกใช้เส้นเล็กๆซื้อมาครับ ตอนนี้ตัวเค้ายืดยาวขึ้นมาครับ พอดีกับโซ่อันนี้เป็นโซ่ที่เก็บใว้นานมากแล้วครับ(แต่ก่อนใว้คาดกระเป๋าตังค์) เป็นโซ่ที่มาจากโคมไฟระย้าอ่ะครับ เคลือบสีเงาหนามากๆที่สำคัญไม่หนักอย่างที่คิดครับ ผมขอบอกเลยว่าน้องหมาผมแข็งแรงมากครับ เวลากัดผ้า แรงดึงนี่มีพลังพอควรเลยทีเดียวครับ เพราะคนที่มาบ้านก็ชอบเล่นกับเค้าตลอดเลยครับ และที่สำคัญใส่แล้วดูดีครับเท่ห์ดีออก ตัวเค้าออกล่ำๆครับ(มันไม่หนักเหมือนโซ่ตันเหล็กนะครับ แต่มันยาวใหญ่ดูเหมือนหนัก) และผมชอบออกกำลังกายน้องหมาเลยต้องออกกำลังตามผมด้วยครับ อิอิ :o060:
    ไฟล์แนบ
    tron5.JPG 37K
    พักให้น้ำจ๊า.JPG 31K
    tron6.JPG 20K
    tron4.JPG 39K
  • :o001: ผมอยากเลี้ยงพิบูลเพราะ พิทบูลเป็นหมาพันธ์นักสู้ครับ หมาสู้หมาแต่ไม่เลี้ยงใว้กัดกันครับ ไม่ชอบหมาจิ๋ว หมาสวยงาม แต่ชอบ AM.pitbu|| :m001: ถึงจะเป็นตัวเมียหุ่นไม่สวยเท่าตัวผู้ แต่ผมก็รักมันด้วยใจนะครับ อ้อไม่ชอบสายกัดนะครับ :o062:
  • :o037:อิอิ ลาบปากหมา เมื่อคืนไปโออิชิที่หลักสี่มาครับ เลยแฮ๊บพุงปลาเเซลม่อน(แอบกระซิบขอพนักงาน) มาฝากเจ้าตัวเล็ก อิอิ :o013:
    ไฟล์แนบ
    tron9.JPG 67K
    tron11.JPG 43K
    tron8.JPG 55K
    tron10.JPG 53K
    tron7.JPG 47K
  • :m014: เอ่อ ตรงหูกับตรงบริเวณหน้าพากมีอาการขนหายครับ ถามหมอ หมอบอกว่าโตขึ้นจะหาย :022: ตอนนี้หมอให้ยามาทา เค้าเลิกเกา แล้วครับแต่ขนกลับ หายไปอีก บริเวณหูที่เดียวเลยครับ ไวรุ่นเซงจิตเลยครับ เพื่อนๆแนะนำทีครับ เรื่องขนหายไม่รู้ว่ายาหมอหรือปล่าวแต่ก่อนไม่โล้นขนาดนี้แค่แหว่งๆ สังเกตุโซ่ด้วยนะครับ วงรียาวๆครับไม่ไม่หนาตัน เลยไม่ค่อยหนัก เด๋วจะหาว่าผมทารุณสัตว์ :m014: ใครที่บอกเคล็ดลับให้ขนหมากลับมาขอให้รวยๆๆๆๆๆๆครับโผ้มม :m109:
  • มันจะกินมากินน้อย กินกี่มื้อก็อย่าไปซีเรียสเลยครับ

ดูจากรูปก็ไม่อ้วนหรือผอมจนเกินไป การอัดอาหารไม่ได้ช่วยให้หมาตัวใหญ่หรือล่ำขึ้นหรอกครับ
    20 กว่าปีที่เลี้ยงหมามา ผมทดลองมาหมดแล้ว หมาที่เลี้ยงดูตามปกติ ให้อาหารที่มีคุณค่า ถึงจะกินบ้างไม่กินบ้าง หากสายมันใหญ่ โตมามันใหญ่เอง
    หมาสายสูงใหญ่ใครเลี้ยงให้เล็กได้ผมยกให้เป็นเซียนเลยครับ หากมันจะโตให้กินธรรมดาๆมันก็โตครับ

ลูกหมาอัดอาหารจนอ้วนเจ้าของอาจจะอุ่นใจและมีความสุข แต่ก็แค่ระยะเวลาสั้นๆเท่านั้น เชื่อผมเถอะ
    พอมันเริ่มยืดตัวหรือโตขึ้น ความจริงมันก็ฟ้องให้เราเห็นด้วยตาเองว่าพันธุกรรมที่แท้จริงเขาเป็นเช่นไร
    อัดอาหารมากๆ รังจะก่อให้เกิดปัญหามากมายตามมา
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค ยิ่งอัดอาหารมากไปมันจะมีผลกับโครงสร้างด้วยนะครับ โดยเฉพาะหลังแอ่น หมดสวยพอดี และข้อกระดูกที่จะมีปัญหาตามมาเนื่องจากน้ำหนักตัวมากเกินไป ผมว่าให้อาหารที่มีคุณค่า ในปริมาณที่พอเพียงก็พอครับ
  • :002:ฟันหักคร๊าบ
    ไฟล์แนบ
    KONG13.jpg 115K
  • ขอบคุณครับ พี่มาร์ค :m028: adisk ฟันหักเลยหรอเนี๊ยะ:o015: แต่ผมใด้ยินมาว่าเล้กๆเป็นฟันน้ำนมครับเด๋วก็งอกมาใหมาครับ :o001:
  • ถ่ายฟันมั้งครับเดี๋ยวงอก
    มีขโมยเนื้อปลากลับมาด้วย 555+
  • :o001: เค้ากินเนื้อปลาแล้วฉลาด คุณ VIGO อัพเดทลูกหมาให้ดูด้วยนะครับอยากเห็นตอนปัจจุบันครับ น่าแจ่มแค่ใหน :o037:
  • ปัจจุบันยังไม่ได้ถ่ายเลยครับ
    ติดไว้พรุ่งนี้วันนี้อยู่ที่ทำงานอ่ะคับ
  • พรุ่งนี้เจอกันครับ....เดี๋ยวผมเอามาด้วยอีกคนครับ
  • จัดไปอย่าให้เสีย
  • เอาด้วยๆ แต่เป็นวันจันทร์นะครับ :013::013:
  • :o001:อิอิ ผมไปรับเพิ่มมาอีกตัวครับที่พระราม3ลูกคอนวิก สีบลูสามสีครับ รอทำวักซีนจะอัพเดรทรูปครับ เอารูปเก่าๆที่เจ้าของเดิมโพสไปดูก่อนครับ :o020:
    ไฟล์แนบ
    golum.jpg 78K
  • :o001: 54 วันทำวักซีนใด้ยังครับ
  • ทำได้แล้วครับ

ตัวนี้ อย่าให้หลงมานะ :m021::m021:
  • มีกี่ตัวแล้วเนี่ยอิจฉาๆ
  • :o012: 2 ตัวแล้วครับ รูดบัตรจนยอดหนี้บานเลยครับ ทองหยองขายเข้าไป นี่กะจะเอาหมาแดงอีกตัวคงไม่เอาแล้วแค่นี้ก็จะสำลักแกลบแล้ว :o008: :o007:
  • :o006:ถ้ารักจริงต้องยอมทุ่มครับ..แต่ถึงขนาดขายทองเลยเหรอ เป็นผมเมียด่าตายเลยครับ :o002:
  • ยังดีนะมีทองให้ขาย ผมมะมีเลย โดนเจ้า Turbo มันปล้นทุกเดือนเลย :o042::o042:
  • :o001:turbo มางงกินจุมากเลยหรอครับ เอารูปปัจจุบันมาอัพเดรทด่วนเลยนะครับ กี่เดือนแล้วอ่าครับเห็นแต่ตอนเด็กๆกระทู้เก่า
  • กร๊ากกกกกกกกก
    ดีนะไม่ถึงกะขายบ้านซื้อหมากัน
    ถึงกะสำลักแกลเลยเหรอครับเนี่ย
    คุณช๊อบเปอร์เค้าเกรงจัยเมียหน่ะครับเค้าเป็นหัวหน้าชมรมอยู่ อิอิอิ
    เจ้าเทอร์โบมันกินทีเป็นหม้อหน่ะคับเท่าที่รู้มา
    ที่ตั้งฃื่อว่าเทอร์โบนี่คือมันกินเร็วมาก
    ใช่มั๊ยคร้าบบบบบบบบบบ
  • :o004:โหยให้มักินอะไรบ้างอ่าหมาผมกินทีเป็นคำเลยครับ กินน้อยเจงๆๆกลุ้มจาย
  • ไก่สดงัยครับปล่อยให้กินให้สมบูรณ์ก่อน แล้วค่อยใช้บทโหดครับ...
  • :o001:ของผมมางกินไก่แต่อาหารเม็ดมางก็กินแต่น้อยมากเหลืออาหารเม็ดแต่ก็กินแต่น้อย...อิอิ
  • ผมขอลงรูปก่อนเลยน่ะครับ รอถึงวันจันทร์ไม่ไหว....555
    ไฟล์แนบ
    DSCF0211.jpg 59K
  • :o001: คุณ AAท่าพระ อนาคตหมาเทพนะเนี๊ยะ สวยงามมากมายเลย อิจฉาคนมีหมาแดงวุ้ย:o040:
  • เอาแล้วเหรอครับ...ใจร้อนจริงๆเลยไม่รอกันบ้าง...:o029:
  • ไม่รอกันเร้ยยยยย
  • เอายังอ่ะ พร้อมแล้วนะครับ :m108:
  • ถ้าหมาไม่กินเล่นกับมันเยอะๆครับ ไม่งั้นก็วิ่งรอบหมู่บ้านซัก 3-4 รอบ พอมันหิวก็จะกินเยอะเอง วิธีนี้ล่ำทั้งหมาทั้งคนเลี้ยง:o058:
  • :o001:ที่สนามวิ่งรอบละ1.8กิโลวิ่งสัก3รอบไม่รู้ว่าหมาหรือคนล่ำอย่างที่ว่าเลยนะครับ อิอิ
  • เราหอบก่อนหมาแน่ เหอๆๆ