ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

THAI PITBULL CLUB WEIGHT PULL CHAMPIONSHIP 2011-2012
  • ................. * รายละเอียดอาจยังไม่ครบถ้วนครับ อยู่ในช่วงพัฒนา ขออภัยล่วงหน้าครับ *.............
    image
    เพื่อเป็นการพัฒนากิจกรรมลากน้ำหนักและอื่นๆที่เกี่ยวข้อง ตลอดจนการให้ความรู้ความเข้าใจ สำหรับผู้เริ่มต้นที่ให้ความสนใจในกิจกรรมลากน้ำหนักและบุคคลภายนอก ให้แพร่หลาย อย่างต่อเนื่องนั้น ผมในนามของตัวแทนกลุ่มผู้รักและหลงไหลสุนัขลากน้ำหนัก (TPC) THAI PITBULL CLUB ได้รับมอบหมายจากคณะกรรมการ TPC แจ้งประชามสัมพันธ์การแข่งขันลากน้ำหนักประจำปี 2554 – 2555 กฎกติกาและตารางการแข่งขัน โดยมุ่งเน้นการแข่งขันเพื่อมิตรภาพ สร้างความสัมพันธ์ที่ดีในทุกกลุ่ม ตลอดจนภาพลักษณ์ของบุคคลภายนอก ในรูปแบบพบปะสังสรรค์ กฎกติกาที่เรียบง่าย ไม่ซับซ้อนมาก และลดภาพลักษณ์การทรมาณสัตว์จากบุคคลภายนอกว่าด้วย พระราชบัญญัติป้องกันการทารุณกรรมและการจัดสวัสดิภาพสัตว์ แต่ยังคงไว้ซึ่งมาตราฐานและเป็นที่ยอมรับโดยทั่วไปในกลุ่มของผู้รักและหลงไหลสุนัขลากน้ำหนัก ดังต่อไปนี้

ตารางจัดการแข่งขันประจำเดือนมีดังต่อไปนี้

http://tpcweightpull2011-2012.blogspot.com/2011_08_01_archive.html

สนามที่ 1 : สนามD1 / 18 กันยายน 2554
    สนามที่ 2 : สนามD1 / - ตุลาคม 2554
    สนามที่ 3 : CENTRAL แจ้งวัฒนะ/ - ธันวาคม 2554
    สนามที่ 4 : ด๊อกแค้มป์ ที่ไร่โบนันซ่าเขาใหญ่ / - มรกราคม 2555
    * โดยทางคณะกรรมการ จะแจ้งสนามแข่งขันอื่นๆภายหลัง
    .
    โดยการแข่งขันสนามแรก จะจัดวันที่ 18 กันยายน 2554 เวลา 10.00 น-13.00 นที่สนาม D1 บริเวณลานหญ้าเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยต่อผู้เข้าชม และสมาธิของสุนัขผู้เข้าแข่งขันโดยมีกฎกติกาและรายละเอียดดังต่อไปนี้

รับสมัครได้ตั้งแต่วันที่ 1 กันยายน 2554- วัน ที่ 16 กันยายน 2554
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติ่ม ที่คุณนก 086 784 5333 หรือ 02 914 5354

.
    การรับสมัคร
    1. ไม่จำเป็นต้องเป็นสมาชิก TPC ก็สามารถลงทำการแข่งขันได้แต่จะไม่ได้การสะสมคะแนนเพื่อเป็น CHAMP ประจำเดือนและปี
    2. ค่าธรรมเนียมการแข่งขัน 100 บาท หรือแจ้งให้ทราบแต่ละสนามเป็นครั้งๆไป

การแบ่งรุ่นน้ำหนัก
    1. 1 – 20.5 KG
    2. 20.6 – 25.5 KG
    3. 25.6 – 30.5KG
    4. 30.6 – 35.5 KG
    5. 35.6 – 40.5 KG
    6. 40.6 UP
    กรณีมีสุนัข 1 ตัวในรุ่นนั้นๆ สุนัขต้องทำ นน.ให้ได้มากกว่า นน.รุ่นก่อนหน้าทำได้มากที่สุด เช่น รุ่น 1-20.5 ทำ นน.ได้มากสุด 1,000 KG จะต้องทำได้ 1,100 KG ถึงจะมีสิทธได้รับรางวัล

พื้นที่การลากและอุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง
    1. ความกว้างรางลากต้องไม่น้อยกว่า 0.9 เมตรและไม่เกิน 1.5 เมตร
    2. ความยาวของรางลากต้องไม่น้อยกว่า 7.5 เมตร
    3. พื้นผิวแข่งขันเป็น พรม หรือ แจ้งให้ทราบตามความเหมาะสมของสนามแข่งขัน
    4. จุดเข้าเส้นชัยต้องทำเครื่องหมายให้ชัดเจนในระยะ 5 เมตร
    5. ต้องมีอุปกรณ์เบรคกันรถไหลอยู่ด้านหลังรถลากโดยมีคนคอยควบคุมอย่างน้อย 1 คน
    6. SLOPE UP โดยให้วัดความต่างจากท้ายลางลากจนถึงจุดเข้าเส้นชัยอย่างน้อย 5 CM ไม่เกิน 8 CMหรือตามข้อตกลงของกรรมการและผู้เข้าแข่งขันพิจารณาความเหมาะสม
    7. เชือกที่ใช้ลากน้ำหนักต้องมีความยาวไม่น้อยกว่า 1.8 เมตรและไม่เกิน 2 เมตร

สุนัขเข้าแข่งขัน
    1. สุนัขเข้าแข่งขันทุกตัวต้องมีอายุไม่น้อยกว่า 9 เดือนสุนัขที่มีอายุไม่เกิน 9 เดือนจะลากได้เฉพาะการโชว์และไม่ได้การรับนับสะสมคะแนน
    2. สุนัขทุกตัวต้องมีชุดลากน้ำหนักเป็นของตัวเอง
    3. สุนัขทุกตัวต้องทำวัคซีนครบ
    4. อื่นๆตามความเหมาะสมโดยพิจารณาจากคณะกรรมการและผู้เข้าแข่งขันเห็นสมควร
    ที่มา : http://www.pitbullthai.com
    ไฟล์แนบ
    230219.jpg 18K
    230225.jpg 27K
  • กฎกติกา
    0. ผู้เรียกสุนัขต้องเป็นเจ้าของสุนัขเท่านั้น โดยไม่มีข้อยกเว้น
    1.สุนัขทุกตัวต้องใส่ปลอกคอตลอดเวลาและอยู่ในสายจูงสามารถเอาออกได้ต่อเมื่อ เริ่มทำการแข่งขันเท่านั้น
    2.ผู้เข้าแข่งขันจะต้องฝากสายจูงหรืออุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องอันทำให้เข้าใจได้ว่าใช้เป็นของล่อไว้บริเวณจุดฝากก่อนนำสุนัขลากน้ำหนักทุกครั้ง หรือ ที่เจ้าหน้าที่โหลดน้ำหนัก
    3.ห้ามทำเสียงเลียนเสียงสัตว์ หรือ ห้ามเอาอะไรทุกชนิดวางบนทางลากโดยเด็ดขาด
    4.ห้ามผู้เรียกสุนัขสวมรองเท้าแตะเข้าแข่งขันเพื่อป้องกันรองเท้าหลุดอันทำให้เกิดประเด็นความขัดแย้งเมื่อรองเท้าหลุด
    5.เมื่อสุนัขลากน้ำหนักแล้วห้ามโดนตัวสุนัข หากมีการสัมผัสให้เริ่มแข่งใหม่หรือพิจารณาตามเจตนา หรือดุลพินิจกรรมการสนามถือเป็นที่สิ้นสุด
    6.สุนัขที่ถูกเรียกลงสนามเมื่อผูกสายจูงกับชุดลาก ผู้เรียกสุนัขจะเป็นผู้ให้สัญญาณต่อกรรการสนามจับเวลาเมื่อพร้อม สามารถปล่อยตัวสุนัขได้ทันที
    7.สุนัขจะต้องลาก นน. ในระยะทาง 5 เมตรภายใน 60 วินาที
    8.น้ำหนักที่ใช้โหลดจะเริ่มที่ 500 กก.หากลากไม่ผ่านสามารถแก้ตัวได้ 1 ครั้งที่ นน. เดิมที่ลากไม่ผ่านกรณีลากผ่านจะเพิ่ม นน .ครั้งละ 200 กก.
    9.ผู้เข้าแข่งขันสามารถข้ามน้ำหนักได้ไม่เกิน 2 ครั้งยกตัวอย่างเช่น ครั้งแรก ลากได้ 500 กก.สามารถข้ามได้ 2ครั้งและจะต้องลาก นน. ครั้งต่อไปที่ 1,100 กก.หากลากไม่ผ่านสามรถลากได้อีก 1ครั้งที่ นน. เดิมหากลากไม่ผ่านให้นับ นน.สุดท้ายที่ลากได้

การตัดสิน
    1.การแข่งขัน สุนัขที่ลากน้ำหนักได้มากที่สุด จะเป็นผู้ชนะตามลำดับที่ลากได้หากสุนัขลากน้ำหนักได้เท่ากันให้ดูที่ นน. ตัวสุนัขตัวไหน นน. น้อยกว่าเป็นผู้ชนะ หาก นน. ตัว เท่ากันให้ดูที่เวลาที่ดีที่สุดเป็นผู้ชนะ
    2.ขอสงวนสิทธิ์การตัดสิน และพิจารณาของกรรมการสนาม ถือเป็นที่สิ้นสุด
    3.กรรการในการตัดสินใช้ 3 คนโดยหัวหน้ากรรมการเป็นผู้ชี้ขาดและผู้ร่วมตัดสินเป็นผู้ร่วมพิจารณา

ที่มา:http://www.pitbullthai.com

ระบบการให้คะแนนสะสมเพื่อเป็น CHAMP ประจำเดือน

1.ตำแหน่งที่ 1 ในแต่ละรุ่น = 10 คะแนน+ รางวัลพิเศษ
    2.ตำแหน่งที่ 2 ในแต่ละรุ่น = 5 คะแนน+รางวัลพิเศษ
    3.ตำแหน่งที่ 3 ในแต่ละรุ่น = 3 คะแนน+รางวัลพิเศษ
    4.Most Weight Pulled = 15 คะแนน+รางวัลพิเศษ
    5.Most Weight Pulled Per Pound = 15 คะแนน+รางวัลพิเศษ
    6.สุนัขทุกตัวมีสิทธิ์ได้คะแนนพิเศษตามจำนวนสุนัขที่เข้าแข่งขันในแต่ละสนาม ยกตัวอย่างเช่น สนาม D1/สนาม 1 มีสุนัขเข้าแข่งขันทั้งหมด10 ตัว = 10 คะแนน D1/สนาม 2 มีสุนัขทั้งหมด 20 ตัว = 20 คะแนน

* รางวัลประจำปีในแต่ละรุ่นจะมีเงินสนับสนุนให้ดังต่อไปนี้

1.ตำแหน่งที่ 1 คะแนนรวมสูงสุดในแต่ละรุ่น = เงินรางวัล 3,000 บาท+รางวัลพิเศษ (อยู่ในช่วงพิจารณา)
    2.ตำแหน่งที่ 2 คะแนนรวมสูงสุดในแต่ละรุ่น = เงินรางวัล 2,000 บาท+รางวัลพิเศษ (อยู่ในช่วงพิจารณา)
    3.ตำแหน่งที่ 3 คะแนนรวมสูงสุดในแต่ละรุ่น = เงินรางวัล 1,000 บาท+รางวัลพิเศษ (อยู่ในช่วงพิจารณา)
    4.Most Weight Pulled คะแนนรวมสูงสุด = เงินรางวัล 10,000 บาท+รางวัลพิเศษ (อยู่ในช่วงพิจารณา)
    5.Most Weight Pulled Per Pound คะแนนรวมสูงสุด = เงินรางวัล 10,000 บาท+รางวัลพิเศษ (อยู่ในช่วงพิจารณา)
    6.ตำแหน่งสำหรับ HANDSOME DOG สำหรับสุนัขขวัญใจแม่ยกพ่อยกโดยผลโหวตจากผู้เข้าชมเน้น หล่อสวย กล้ามเป็นมัด คะแนนรวมสูงสุด แต่ล่ะสนาม = เงินรางวัล 3,000 บาท+รางวัลพิเศษ (อยู่ในช่วงพิจารณา)
  • อยากไปชมครับ แต่อยู่ไกลไปหน่อย
  • จัดวันที่ 18 ส.ค.54 จะมาชวนทำไม มันผ่านมาแล้วพี่ยุทธ
  • กันยายน ครับผม

• จะจัดวันที่ 18 กันยายน 2554 ที่สนาม D1
  • ก็เท่ากับว่าเหลือ19วันนับจากนี้ไป
  • ช่วยๆกันดู ช่วยๆกันเสนอแนะนะครับ เดี๋ยวปักหมุดแล้วจะนำเสนอต่อคณกรรมการชมรม เพื่อขอการอนุมัติ
    ตอนนี้แต่ละฝ่ายเริ่มลงมือทำงานกันแล้ว คุณปูก็บุกการประกวดบูลลี่ หมากิจกรรมเราก็ได้คณะกรรมการฝ่ายกิจกรรมแล้ว
  • ผมร่างให้ก่อนครับ หากใครมีข้อเสนอแนะยินดีรับฟังครับ/ ส่วนการอนุมัติเงินรางวัล อยู่ในช่วงพิจารณาครับ :)
  • เยี่ยมครับ

ตอนนี้คุณยุทธเป็นหนึ่งในคณะกรรมการของหมาแนวกิจกรรม ที่จะเข้ามาสานต่องานด้านกิจกรรมของชมรมเรา
    ต่อไปเราจะได้มีการแข่งขันอย่างต่อเนื่อง ผมก็จะขยับมาเป็นที่ปรึกษา เพื่อให้คนรุ่นใหม่ๆได้แสดงความสามารถบ้าง

ขอบคุณมากครับ
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/24788/ฝากให้พิจารณา#Item_9

อยากให้ดูที่คุณมุเสนอมาด้วย เอาจุดเด่นของแต่ละคนมารวมกัน เพื่อให้เกิดความลงตัวมากที่สุดครับ
    แล้ววันไหนเรานัดมาประชุมหาข้อสรุปร่วมกัน
  • ถามพี่มาร์คหน่อย ผมอยากเห็นlogo TPC ว่าหน้าตามันเป็นยังไง ถ้ายังไม่มีคนทำเราอาจต้องประกวดทำlogoกันไหม หรือใครเก่งกราฟฟิคจะช่วยทำให้หน่อยได้ไหม
    อีกเรื่องหนึ่ง logoในส่วนกิจกรรมจะแยกจากlogo TPCที่เป็นสมาคมไหมหรือใช้รวมกันไปเลย
  • ยินดีครับ
    Pitbullnews 10:46PM Permalink
    จัดมาเลยครับ
    .
    ขอบคุณพี่มุสำหรับข้อเสนอดีๆครับ กำลังสรุป แล้วเอามารวบกันครับ
  • ขอแล้วขอไฟล์ภาพด้วยครับจะเอาลงในรูปครับ
  • ผมถามเฉยๆผมไม่เก่งกราฟฟิค555
  • ใช้รวมกันดีกว่าครับ

ตอนนี้มีคนออกแบบให้แล้ว แต่ถ้าใครมีฝีมือจะช่วยทำมาเป็นตัวเลือกอีกก็ยินดีครับ
    ชื่อเต็มคือ Thai Pitbull Club (TPC)

เหตุที่ต้องตัดคำว่า Land ออกก็เพื่อให้ตรงกับหลักไวยากรณ์ เพราะเราอาจจะต้องมีหัวจดหมายเวลาติดต่อกับหน่วยงานต่างๆ รวมถึงต่างประเทศ เราจึงอยากใช้ภาษาที่เป็นทางการไม่อยากมองข้ามรายละเอียดเล็กน้อยแต่สำคัญครับ
  • ทำแล้วยังรบกวนส่งเป็นไฟล์ โฟโต้ชอบให้ด้วยนะคร้าบบบ^^
  • รอคุณปู เอามาลงให้นะครับ
  • รางวัลอันทรงเกียรติ

การบันทึกตำแหน่งให้กับสุนัขที่เข้าร่วมการแข่งขันการลากน้ำหนัก
    เพื่อให้กีฬาการลากน้ำหนักเป็นที่ยอมรับและเป็นการยกย่องและให้เกรียติกับสุนัขที่
    เข้าร่วมการแข่งขัน สุนัขที่เข้าร่วมการแข่งขันที่เป็นสุนัขที่ลงทะเบียนไว้กับสมาคม TPC
    หากทำการลงแข่งครบจำนวนดังต่อไปนี้ จะได้ระบุตำแหน่งเป็น “สุนัขนักกีฬาลากน้ำหนัก ยอดเยี่ยม ”
    ในใบทะเบียนประวัติและในทะเบียนประวัติออนไลท์ฟรี
    1. หากลงแข่งขันลากน้ำหนักครบ 12 ครั้ง ทางสมาคม TPC จะออกประกาศตำแหน่ง
    “สุนัขนักกีฬาลากน้ำหนักประเภท 1 /เหรียญ ทองแดง”
    2. หากลงแข่งขันลากน้ำหนักครบ 18 ครั้ง ทางสมาคม TPC จะออกประกาศตำแหน่ง
    “สุนัขนักกีฬาลากน้ำหนักประเภท 2/ เหรียญ เงิน ”
    3. หากลงแข่งขันลากน้ำหนักครบ 24 ครั้ง ทางสมาคม TPC จะออกประกาศตำแหน่ง
    “สุนัขนักกีฬาลากน้ำหนักประเภท 3 /เหรียญ ทอง ”

หากสุนัขเข้าแข่งขันได้ที่ 1 ครบดังต่อไปนี้จะได้รับถ้วยรางวัลอันทรงเกรียติ รวมถึง
    การประกาศเกรียติยศดังนี้

สำหรับสุนัขที่แข่งขันได้ที่ 1ครบ 3 สนาม จะได้รับตำแหน่งแชมป์ลากน้ำหนักประจำฤดูกาล
    สำหรับสุนัขที่แข่งขันได้ที่ 1ครบ 6 สนาม จะได้รับตำแหน่งแกรนด์แชมป์ลากน้ำหนัก
    สำหรับสุนัขที่แข่งขันได้ที่ 1ครบ 9 สนาม จะได้รับตำแหน่งซุปเปอร์แกรน์แชมป์ลากน้ำหนัก

• ในอนาคตจะมีกิจกรรมอื่น ตามมาด้วยใช่มั๊ยครับ เพื่อความหลากหลาย มากขึ้น วู้ๆ
  • ยินดีกับ TPC ฝ่ายกิจกรรมหมาแดงทุกคนครับ TPC เกิดมาจากคนกลุ่มหนึ่งที่มีใจรักหมาสายพันธุ์นี้และต้องการให้มันอยู่กับเราตลอดไป น้องๆที่เข้ามาจัดการบริหารผมหวังว่าน้องๆจะช่วยดูแลให้สมกับการที่ พี่ๆยอมเสียทุกอย่างเงินทอง เวลา แม้กระทั่งมิตรที่เคยใช้ชีวิตกันมา พิทบูลมันเป็นหมาใต้ดิน เป็นหมาที่มันคิดได้ด้วยตัวของมันเองมันรู้โดยสัญชาติญาณ มิตรมันจะกระดิกหางให้ยอมให้ลูบหัวแต่โดยดี ถ้าใครคิดจะทำร้ายคนในครอบครัวมันมันจะยอมตายสู้แบบถวายหัวไม่คิดชีวิต

TPC และวงการพิทบูลไทย อยู่ในมือน้องๆรุ่นใหม่ประกาศให้สังคมนี้รับรู้ "คนอย่างพวกเราไม่มีทางให้ใครมาทำร้าย ลากเอาพวกเราไปวางตรงไหนก็ได้"
  • เยี่ยมไปเลยครับคุณยุทธ กิจกรรมพิทบูลเริ่มเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ แล้ว... :015:
  • กฎแห่งการลาก

ข้อ 7.สุนัขจะต้องลาก นน. ในระยะทาง 5 เมตรภายใน 60 นาที

60วินาที หรือไม่ครับ 60นาทีผมว่ามันจะนานไป
  • เยี่ยมครับ ความสนุกเก่าๆกำลังจะกลับมาแล้วววว
  • เฮียพูดได้หล่อน้ำตาไหลเลยครับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ขยันซ้อมเยอะๆๆ คึ๊กคั๊กๆๆๆกันหน่อย
    ว่าแล้วโปรโมท โปรโมชั่นเลยละกัน!!!

เพื่อสนับสนุนให้ท่านเจ้าของสุนัขพิทบลูนำสุนัขมาฝึกเพื่อเข้าร่วมการแข่งขันกับงานที่กำลังจะมีขึ้น
    ทางดีวันจึงจัดฝึกหลักสูตรระยะสั้นเวลา 2 อาทิตย์สำหรับคนที่ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร
    ในราคาเพียง 5,000 บาทรวมค่าอาหาร ปกติ 3 เดือน 24,000 บาท ค่าอาหารต่างหาก
    และสำหรับท่านที่สะดวกแบบมารับมาส่งเอง เราคิด 10 ครั้ง 3,500 บาท และแถมฟรีอีกสองครั้ง

ท่านใดสนใจก็สอบถามที่ทางศูนย์ได้เลยโทร 086 177 4998
  • แวะมาเป็นกำลังใจให้ผู้จัดและคณะกรรมการร่วมถึงผู้ที่จะนำสุนัขเข้าแข่งขันทุกท่านด้วยครับ
  • สำหรับปลายปีนี้ที่ เขาใหญ่ กิจกรรมเต็มรูปแบบ แบบนี้แน่นอนครับ
    .

jonnyscubapit 12:01AM Permalink ยินดีกับ TPC ฝ่ายกิจกรรมหมาแดงทุกคนครับ TPC เกิดมาจากคนกลุ่มหนึ่งที่มีใจรักหมาสายพันธุ์นี้และต้องการให้มันอยู่กับเราตลอดไป น้องๆที่เข้ามาจัดการบริหารผมหวังว่าน้องๆจะช่วยดูแลให้สมกับการที่ พี่ๆยอมเสียทุกอย่างเงินทอง เวลา แม้กระทั่งมิตรที่เคยใช้ชีวิตกันมา พิทบูลมันเป็นหมาใต้ดิน เป็นหมาที่มันคิดได้ด้วยตัวของมันเองมันรู้โดยสัญชาติญาณ มิตรมันจะกระดิกหางให้ยอมให้ลูบหัวแต่โดยดี ถ้าใครคิดจะทำร้ายคนในครอบครัวมันมันจะยอมตายสู้แบบถวายหัวไม่คิดชีวิต

TPC และวงการพิทบูลไทย อยู่ในมือน้องๆรุ่นใหม่ประกาศให้สังคมนี้รับรู้ "คนอย่างพวกเราไม่มีทางให้ใครมาทำร้าย ลากเอาพวกเราไปวางตรงไหนก็ได้"
    .
    ขอบคุณสำหรับเงินรางวัลใหญ่ปลายปี จากเฮียด้วยครับ :-D
  • อยากมีหมากิจกรรมบ้าง แต่ที่บ้านเนื้อที่จำกัดครับเลี้ยงได้ตัวเดียว
    ตัวเมียอีกต่างหาก แต่จะหัดให้ได้ทุกแบบไม่รู้มันจะไหวไหม
    555555555555imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    227855.jpg 39K
    224061.jpg 27K
    224468.jpg 24K
  • พี่เคนชอบp'nutt เหมือนผมเลย หมาไรไม่รู้ สุดยอด
  • แต่ละกิจกรรม มันสุดยอดทั้งนั้นเลย ไม่นานมันต้องเกิดที่เมืองไทยครับ สู้ๆๆๆ
  • ขออนุญาติ ทวงlogo TPC มีคนรอใช้เยอะ...ฮิฮิฮิ
  • หมวดครับผมชอบขาหลังมันน่ากินดีจัง
    ตัวนิดเดียวแต่กิจกรรมสุดยอด มันคือพิทบูลครับ
    โลโก้ผมเห็นมานิดหน่อยแล้วแต่ยังอยู่ในช่วงแก้ไขครับ
  • โลโก้ พี่เคนทำคงอลังการมากแน่นอน สุดยอดครับ ฮาๆๆ
  • หมวดครับ งานนี้ขอเชิญ THANK เข้ามาร่วมสนุกกันน่ะครับ
    .
    KEN_ES_BKK 12:01PM Permalink
    ไม่มีหมาก็มีมิตรภาพ ไว้รอครับพี่ มาร่วมสนุกกันครับ
    .
    งานี้TIGGER ถ้าไม่ถึง 2 ตันจับส่งชายแดนครับ ;-) / ส่วนเจ้าของ ส่งสีลมซอย4
  • ผมทำไม่เป้นแต่คนที่ทำส่งมาให้ดู
    มีหน้าที่ติอย่างเดียว555555555
    คนทำบอกว่าทำก็ไม่ทำติจังเลย
  • ฮาๆๆๆสวยอยู่แล้วอ้นรอชมอีกคนครับพี่เคน

โหวพี่ยุททท จะฆ่ากันหรอค้าบ ฮาๆๆๆ
  • ความจริงหมาบูลลี่มันก็ทำกิจกรรมได้นะ ดังนั้นอย่าให้ใครปรามาส
  • อนาคตเราจะมีตาราง Season Points Champions of the year สะสมคะแนนและทำประวัติ
    image
    .
    image
    .
    ตารางสะสมคะแนนสุนัขทุกตัว ทุกสนาม

image

และเกียรติ สูงสุด Hall of Fame

image

................................... คุณพร้อมหรือยัง ที่จะสร้างตำนานและความทรงจำกับเรา..........................................
    ไฟล์แนบ
    tpc 01.jpg 195K
    hammer.jpg 198K
    hall.jpg 200K
    point.jpg 171K
  • ถ้ามีแบบนี้จริงๆก็เท่ากับได้สร้างตำนานหมาลากในประเทศไทยเลยหรือครับนี่ :-D
  • เรากำลังจะมีการจัดอันดับมือวางหมาลากแห่งประเทศไทย โดยดูจากคะแนนสะสมสูงสุดไล่ไปเรื่อยๆ จนถึงสิ้นปีตำแหน่งมือวางหนึ่งถึงห้าเราจะมีโล่ประกาศเกียรติคุณให้ ดังนั้นยิ่งส่งลงแข่งมากคะแนนสะสมก็ยิ่งมาก ใครพลาดลงแข่งบ่อยๆก็เสียโอกาส ดังนั้นอย่าลืมฟิตซ้อมไว้ให้พร้อมตลอดเวลานะพี่น้อง
  • ถึงพี่ท่าน...ที่อยู่ไกล...ท่านพยามทำให้แตกแยก...มีปัญหาคุยกันดีๆ ดีกว่าไหม...ตกลงเจตนาที่ท่านทำ.....เพราะท่านรักและหลงไหลจริงหรือ.....หรือว่าท่านกลัวอะไรกัน...อยากให้เข้าใจด้วย...ทุกที่ๆมีสนามลากเราไปแน่น......การทำกิจกรรมนี้หากย้อนอ่านด้านบนก็บอกเจตนาอยู่...การยากหรือไม่ยากอยู่ที่ใจอยู่แล้ว....หากแต่ท่านเคยถามไหมว่าใจผมเต็มร้อยแค่ไหน.....ไม่ได้หาเรื่อง...แต่อยากสร้างสรรค์เพื่อสร้างสิ่งที่รักและหลงไหล....เรื่องกฎกติกาไม่ต้องห่วงยังเคารพและบังคับใช้ ให้ยุติธรรมแน่....ไม่พอใจก็แฝงเป็นผีมาแนะนำได้.....หากมากไปก็ด่า...ไม่ว่ากัน..ยินดีรับฟัง....ไม่ปิดหูปิดตาเป็นแน่.....บางเรื่องมันเก่าก็อย่าได้เติมเชื้อให้ครุกลุ่นขึ้นมา.......ขออภัยที่นำคำบางคำมาใช้โดยไม่ได้อนุญาติ.......ถ้าวงการนี้เป็นไปอย่างที่ท่านคิดในอนาคต...ผมก็ยินดีถอนตัว....เพราะมันเกินสิ่งที่ผมตั้งใจ.....อย่าได้ห่วง มีสติปัญญาครบถ้วน สุรา นารี ไม่อยู่ในสมอง เลยทำให้ สติครบ .....ทั้งศีลธรรมและ จรรยาบรรณ.....เรื่องเก่าจบ ก็จบ อย่าได้สร้างใหม่.....แต่ถ้าคิดจะรบ....ก็ขอพบในสนาม...เท่านั้น......ยังชื่นชอบหลักคิดของท่าน....หากท่านถอย....อคติคิด....สักนิด.............ด้วยความเคารพ
    .
    image
    .
    จากคนที่ถูกทิ้ง
    ไฟล์แนบ
    B W.jpg 150K
  • เกิดอะไรขึ้นครับ มีอะไรก็เล่าให้ฟังบ้างนะน้องชาย เราทำในฐานะกรรมการที่ได้รับมอบหมายจากชมรม พวกพี่ๆคงไม่สามารถปล่อยให้เผชิญปัญหาอยู่เพียงคนเดียวครับ :-D
  • ผมขอเป็นทีมงานสต๊าฟ ละกันนะพี่ยุทธมีงานแจงงานมาช่วยกันครับ วันอาทิตย์นี้เข้าไปดีวัน แล้วเจอกันครับ
  • ขอบคุณ ครับพี่ทุกท่านที่เป็นห่วง ผมยังสบายดีครับ/อยากสมานฉันทุกฝ่าย....ครับ
  • มีอะไรต้องเล่าให้ฟังนะครับ จะได้ช่วยกันแก้ไข ไม่ให้ภาระไปตกที่ใครคนเดียว
    กติกาหมาลาก มันแทบจะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากที่เคยใช้แข่งกันมา
    อาจจะปรับปรุงเล็กน้อยให้น่าสนใจติดตามมากขึ้น การแข่งสนุกขึ้น

แต่เราก็ไม่ต้องการให้มันขัดกับ กฏหมายคุ้มครองสัตว์ที่กำลังจะออกมา
    การส่งสุนัขลงแข่งทุกรอบ อยากให้พิจารณาดูว่าท่านสนุกแต่สายตาคนรอบนอกที่เขามองดู
    เขาอาจจะไม่สนุกไปกับเราด้วย เรากำลังสร้างกระแสให้คนออกมาต่อต้านกิจกรรมที่เรากำลังทำ
  • ในส่วนกฎกติกาก็อยากให้บังคับใช้ มีบางเรื่องละเอียดอ่อนมากกว่า กฎกติกา เพราะจะกลายเป็นเรื่องอีกข้อนี้ผมอยากให้ยึดถือเป็นสาระสำคัญ ผมว่ามันมาจากเรื่องเก่าๆ ครับ " นักมวยซ้อมแล้วขึ้นชกแน่นอน "
  • ยาวไปเลยพี่ยุธ ทุกอย่างจะต้องประจักแก่สายตาพี่น้องพิทบูล ในไม่ช้า

เจอกันวันที่ 18 ก.ย แน่นอน
  • สนามที่ 1 : สนามD1 / 18 กันยายน 2554
    สนามที่ 2 : สนามD1 / - ตุลาคม 2554
    สนามที่ 3 : CENTRAL รัตนาธิเบศร์ / - ธันวาคม 2554
    สนามที่ 4 : โคราช / - มรกราคม 2555
    สนาม 4 ต้องไปร่วมแน่่นอน อยากพบปะกับบาร์เล่
    โปลิศ/อาทิตย์
  • มาแล้ว สุดยอดหมาลากแดนอีสาน ถ้าคู่นี้เจอกันวิกแตกแน่ๆ

ท่านอาทิตย์ โปลิศตอนนี้น้ำหนักตัวเท่าไรครับ