ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

THAI PITBULL CLUB MEETING
  • THAI PITBULL CLUB MEETING

เรียนแจ้งสมาชิก TPC ทุกท่านถึง วันและเวลาในการประชุมเพื่อปรึกษาและให้ความรู้ สบายๆสไตล์กันเอง

ณ. โรงแรมมณเฑียร ริเวอร์ไซด์ (Montien Riverside Hotel) (ห้องธารทอง)

ในวันที่ 11 กันยายน 2554 เวลา 13.00น ถึง 17.00น

วัตถุประสงค์

เพื่อให้ความรู้และแจ้งความชัดเจนในแนวทางการจัดกิจกรรม การประกวด แข่งขัน ต่างๆของพวกเรา TPC และ พูดคุยถึงรายละเอียดต่างๆเพื่อพัฒนาให้สุนัขถูกต้องตรงตามมาตรฐาน และการประกวดที่จะมีต่อไปในภายหน้าครับ

ในงานท่านจะได้พบกับ วิทยากรมาบรรยายและให้ความรู้มากมาย รวมถึงเปิดตัวคณะกรรมการทีมงานและผู้ที่จะเข้ามารับผิดชอบในส่วนต่างๆและยังมี Breeder มากมายที่จะมาร่วมงาน รวมถึงความรู้ต่างๆที่จะได้รับ เช่น เลือกดูสุนัขแต่ละสไตล์ ดูยังไง แตกต่างกันตรงไหน แบบไหนถึงเรียกว่า บลูลี่ ถ่ายรูปยังไงให้ได้เหมือน 818 ซึ่งในวันงานจะมีสุดยอด 6 2 12 เมืองไทย อย่างคุณยุทธจะมาแนะนำถึงการถ่ายรูป ถ่ายยังไงให้ออกมาดูสวย จัดแสงอย่างไรให้ภาพออกมามีมิติ รวมทั้ง Breeder จะมาบอกถึงเคล็ดลับการเลือกพ่อแม่พันธุ์ ยังไงให้ลูกสุนัขออกมาอย่างที่ต้องการ และBreeder เค้าเลือกพ่อพันธุ์แม่พันธุ์แบบไหนมาเป็นพระเอกนางเอกประจำคอก จูงสุนัขยังไงให้เหมือน Handler มืออาชีพ ทำยังไงสุนัขถึงฮึกเหิมในการลาก ฝึกยังไงให้ทำน้ำหนักได้ดีในการแข่งขัน และอีกมากมายต่างๆ ท่านจะได้ทั้งเพื่อนและความรู้มากมายกลับบ้านอย่างเต็มอิ่ม งานนี้เราจะไม่มีการแยก ว่าจะชอบแบบไหนสไตล์ไหนขอแค่ มีPIT เราก็มีเพื่อนครับ

ขอบคุณครับ

TPC members will inform the date and time of meetings to discuss and educate
    casual friendly style.
    At Montien Riverside (Montien Riverside Hotel)
    on September 11, 2554 at 13.00 pm. to 17.00 pm.

Objective:
    To educate and inform the clarity in the activities of our competition TPC
    and discuss the details of the dog to be compliant. The contest will continue in the future it.

In meeting you will find lectures by expert to educate everything. The launch of the team and who will have responsibility for works and still have plenty to work Breeder and knowledge to select the dog to see the style of it. What is differential. What is the Bully.

How you take a photo look like 818.  In meeting you will find Mr.Yut  who the top of 6 2 12 in Thailand.  You will learn about the light setting and how you take a photo for the best picture. How that can breed that you want. How breeder chose Breeder's genetic mother. Direction for dog handler like a professional to drag the dog. How can increase weight to be competitive and many more. You will be both a friend and returned home full of knowledge.
    No matter who are you. But if you like PIT you have friend.
    Thanks.

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    10674_110331172102256_STD.jpg 15K
    10674_110331172101631_STD.jpg 18K
    10674_110331172059318_STD.jpg 17K
    10674_110331172058599_STD.jpg 17K
    10674_110331172056490_STD.jpg 12K
    10674_110331172100381_STD.jpg 14K
    10674_110331172100943_STD.jpg 11K
  • งานนี้เราจะเปิดตัวสมาชิกสกูบ้าพิททีมคนล่าสุดด้วยครับ
  • ไม่พลาดครับ :-D
  • จะ จัด ให้ คร๊าบ :o046:
  • สำรองไว้ 1 ที
  • ใครน้อ Scubapit Man คนใหม่ไม่ธรรมดาแน่ชายคนนี้ ??? 55 :-?
  • บอกเลยว่าไม่ธรรมดาสำหรับคนๆนี้ เกินร้อย ฮ่าๆๆๆ
    รอเจ้าตัวมาเฉลยเองดีกว่า
  • ยินดีต้อนรับ scubapit man คนใหม่
    คนนี้ไม่ใช่ได้มาเพราะโชคช่วย
  • แค้นอะไรเหรอจ๊ะพี่ผีชื่อนี้มันเป็นของแสลง 55 :-D

เดี่ยวเจอสมาชิกคนใหม่ จะกระอักเลือดตายยิ่งกว่านี้ :-))
  • ถ้าไปต้องใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
  • งานนี้คณะกรรมการเราจะโทรเรียนเชิญตัวแทนจากกลุ่มต่างๆกลุ่มละสองท่าน(ฟรี) เพื่อมาร่วมกันกำหนดแนวทางที่ขบวนรถไฟเราจะวิ่งไปครับ หรือตัวแทนกลุ่มใดที่ตกหล่นและประสงค์จะมาร่วมในงานก็สามารถโทร.สำรองที่นั่งได้เช่นกัน เราอยากให้งานนี้เป็นงานของพวกเราทุกคน คนที่ไม่ได้มาก็อย่าน้อยใจนะครับ ทุกท่านมีความสำคัญเท่าเทียมกัน

ต้องขออภัย งานนี้เราจัดที่โรงแรมเราจึงจำเป็นต้องทราบจำนวนคนที่แน่นอนเพราะทางโรงแรมต้องการทราบและมันเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่เราต้องจ่ายด้วยครับ :-D
  • น่าจะสพายกล้องเข้างาน แล้วหานางแบบมาเลยนะเนี่ย สถานที่ให้เลย ฮาๆๆ
  • เออ พูดแล้วก็แวะมาช่วยบันทึกภาพหน่อยนะน้องชาย
  • พี่สุดหล่อสั่ง กระผมจะทำตามครับ :-D อยากไปฟังเรื่องการถ่ายหมาด้วยชอบๆๆ มือใหม่ถ่ายหมาจริงๆๆอ้น ฮาๆ
  • งานแรกของ อ้น มาล่ะ :">
  • ครับเฮียๆ สุดหล่อ น้องร้องขอ10-20 ฮาๆ
  • คุณสิทธ์นั้นเดี๋ยวนี้ 10-22 เอาอะไรอีกมั้ย ขาตั้งพร้อม แฟรชมั้ยด้วยป่ะ ยืมนะ 55
  • TPC ได้คนรุ่นใหม่ไฟแรงมาทำงาน เราแข็งแกร่งขึ้นทุกวัน
  • แฟลช+การสอนด้วยครับ อ้นโง่ครับเฮีย ไม่เคยใช้ 5555ไม่เอาอะไรแล้วครับ อ๋อถ่ายใส่แฟลชด้วยครับ ฮาๆๆ
    อ้นจะเป็นเด็กปั้นที่ดีครับ ^^ไปเรียนก่อนนะคร้าบบ
  • เดี๋ยวขนอุปกรณ์ไปครบชุดไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์เฮียเหลียงดีฝ่า555555
  • ในงานท่านจะได้พบกับ วิทยากรมาบรรยายและให้ความรู้มากมาย รวมถึงเปิดตัวคณะกรรมการทีมงานและผู้ที่จะเข้ามารับผิดชอบในส่วนต่างๆและยังมี Breeder มากมายที่จะมาร่วมงาน รวมถึงความรู้ต่างๆที่จะได้รับ เช่น เลือกดูสุนัขแต่ละสไตล์ ดูยังไง แตกต่างกันตรงไหน แบบไหนถึงเรียกว่า บลูลี่ ถ่ายรูปยังไงให้ได้เหมือน 818 ซึ่งในวันงานจะมีสุดยอด 6 2 12 เมืองไทย อย่างคุณยุทธจะมาแนะนำถึงการถ่ายรูป ถ่ายยังไงให้ออกมาดูสวย จัดแสงอย่างไรให้ภาพออกมามีมิติ รวมทั้ง Breeder จะมาบอกถึงเคล็ดลับการเลือกพ่อแม่พันธุ์ ยังไงให้ลูกสุนัขออกมาอย่างที่ต้องการ และBreeder เค้าเลือกพ่อพันธุ์แม่พันธุ์แบบไหนมาเป็นพระเอกนางเอกประจำคอก จูงสุนัขยังไงให้เหมือน Handler มืออาชีพ ทำยังไงสุนัขถึงฮึกเหิมในการลาก ฝึกยังไงให้ทำน้ำหนักได้ดีในการแข่งขัน และอีกมากมายต่างๆ ท่านจะได้ทั้งเพื่อนและความรู้มากมายกลับบ้านอย่างเต็มอิ่ม งานนี้เราจะไม่มีการแยก ว่าจะชอบแบบไหนสไตล์ไหนขอแค่ มีPIT เราก็มีเพื่อนครับ

..............................................................................................................................
    ขออณุญาติ ทาง TPC นำคอนเซปนี้มาใช้กับงานมีทติ้งที่โคราช ได้ไหมครับ ผมเห็นว่ามันมีประโยชน์ต่อส่วนรวมมากๆๆ ไม่มีการแอบแฝง มีแต่สาระความรู้ทั้งนั้นครับ
  • จัดไปครับพี่กล้า ตามนั้นเลยอย่าลืมของที่สั่งไว้นะ ขาวๆอุ่นๆ :-D
  • EASTSIDE BANGKOK ไปด้วยครับ
  • ของท่านเหลียงนะจัดให้แล้วนะ จุ๊ๆๆอย่าบอกใครเชียว 5555555
  • ว๊ากๆๆๆๆ ไม่บอกใครเงียบกริบ ไม่เหงาแว้วววว :-ss
  • อะแอ๋ม น้องกล้าฝนตกไหมที่โคราช อิอิ
  • จัดอบรมกราฟิกดีไซน์ด้วยดีมะ 555

image
    ไฟล์แนบ
    BANNER1-copy.jpg 86K
  • เอาละเว๊ยยยยย เข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ งานนี้ขอเป็นงานใหญ่ส่งท้ายปีนะพี่น้อง :-D
  • น่าจะเป็นงานที่ครบที่สุดตั้งแต่มีงานมาในประเทศไทย ที่รวมเอาพิทลบูลทุกแบบ ทุกสไตล์ ที่นี่ที่เดียว TPC.
  • ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง
  • ไม่ตกครับพี่มาร์ค อากาศดีครับ ไม่ร้อนมาก งานนี้ยิ่งใหญ่ยิ่งดีครับ สนับสนุนงานเต็มที่
  • National มันมี s ด้วยเหรอเนี่ย
  • ไอ้เตี้ยไหนมึงบอกไม่ลบข้อความไงแดกน้ำลายจนหมดไปแดกของไอ้เหลียงต่อนะมึง
    ใครด่าหน่อยลบ ใครชมนี่แม่งหางกระดิกเป็นหมาเลยนะพวกมึงเนี่ย
    สมาคม abc ที่มึงหาแดกชาวบ้านอยู่ปิดแล้วเหรอ
  • ถามพ่อมึงดูซิ
  • มาเฟียตอบได้โดนใจมากๆ
  • เริ่มลามปาม ถามหน่อยกูไปทำอะไรให้มึง กระทู้นี้เขาเป็นการเป็นงาน แยกแยะหน่อย เดี๋ยวมีจัดหนักแล้วอย่าร้องนะ

ถ้าเจ๋งจริงแล้วอยากมีเรื่องกับกู ตั้งกระทู้ใหม่เปิดหน้ามาเลย กูรำคาญมึงเต็มทนแล้วว่ะ
  • ทุกอย่างพิสูจน์ที่เนื้องาน น้ำลายช่วยอะไรพวกมึงไม่ได้หลอก มือมันคนละชั้นไอ้กากถั่ว คริกๆ :-))
  • อยากเล่นกับกูมาเลยทุกรูปแบบ กล้าๆหน่อยพี่ว่าหนูคงเก่งมุดรูอย่างเดียวมั้ง 55
  • อะไรมันจะไฮโซปานนั้น
    แล้วอย่างนี้มันจะขัดกับวัฒนธรรมบูลลี่แก็งของผมเปล่าเนี้ย
    5555555555555
    ท่านต้อมโปสเตอร์สวยๆมากกกๆๆ
    แต่มีหมาไม่ครบทุกประเภท เดี๋ยวแนวอื่นจะโวยเอานะครับ
    ท่านมาเฟีย คอมเม้นไหนไม่สร้างสรรค์ลบไปเหอะพี่
  • TPC ศูนย์รวมคนหน้าตาดี เช่นผม 5555555555555
  • หลังจากที่มีการประชุมกัน ผมจบคือจบจริงๆ ไม่เคยไปยุ่งหรือวุ่นวายด้วย พยายามอดทนอดกลั้นมาโดยตลอด
    แต่ในขณะที่อีกบอร์ดยังไม่เคยหยุดที่จะพาดพิง หรือแม้กระทั่งด่ากระทบชิ่งมาเป็นระยะ ที่ทำแบบนี้ไม่ใช่ว่ากลัวนะ แค่อยากอยู่อย่างสงบ หรือถ้าอยากรบกันจริงๆ เปิดหน้ามาเลย อย่ามุดรูมาครับ

และทำไม จอนนี่เหลียง ท้ามึงเหยงๆเสือกปอดแหก ไม่กล้าซ่าส์ ไม่กล้าแม้แต่จะเถียง คงกลัวเจอส้นตีนของจริง ไอ้ควายเก่งไม่จริงนี่หว่า คนที่เขาอยากลุยกับมึงมีแล้ว ซ่าส์นักก็เอาเลยซิ ไม่ใช่มากวนตีนกูอยู่คนเดียว .I.
  • เฮียขออนุญาติลบออกดีกว่า เดี๋ยวมันจะทำกระทู้นี้เละไปด้วย
    พี่มีกระทู้ใหม่มาให้เล่น ปักหมุดไว้แล้ว ใครอยากรบกับกูมากระทู้นี้

http://pitbullzone.com/community/discussion/24839/เปิดโปงขบวนการขี้โกง#Item_3

• รับทราบครับ
  • มีอะไรให้ช่วยไหมครับ
  • งานนี้ หรู เหลือเกิน/เอาใจช่วยครับ :)
  • พี่ยุทมาด้วยกันเลย ฮาๆๆ
  • ป๋าผมไปตามเด็กๆป๋ามาให้แล้ว
    แต่สภาพแต่ล่ะคนร่วงโรยไปตามเวลา
    และยิ่งจัดงานที่โรงแรมขนาดนี้
    คงให้น้องๆไปดิ้นๆแบบที่เคยคงลำบาก
    เปลี่ยนเป็นน้าเอกเต้นบีบอยแทนได้เปล่า
    555555555555
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    20081125201119_DSC_0153.jpg 51K
    DSC03597.JPG 70K
  • คุณเคน โปสเตอร์ทำเล่นๆ เน้อ หมาแต่ละตัวต้องคัดจากสปอนเซอร์หรือพรีเซนเตอร์กันอีกที

ระหว่างเวลาที่ยังมาไม่ถึง อยากฝากให้ทุกๆ คนคิดรูปแบบการจัดงาน

ระดมความคิดเห็น สิ่งที่มีประโยชน์

จุดอ่อน จุดด้อย จุดที่คิดไม่ถึง จุดที่อาจจะเกิด

จุดดี จุดเด่น จุดสร้างสรรค์

ถ้าคิดอะไรออก ก็เขียนลงกระดาษ จะได้ไม่ลืม

อาจจะมีการนำเสนอกันต่อไป งานจะได้สมบูรณ์มากยิ่งขึ้น
  • นี่ขนาดทำเล่นๆๆนะเนี้ยท่าน
    งามซะ
    55555555555555
  • พี่ต้อมแกชอบถล่มตัวอะพี่เอก จุดเด่นเลยคนทำหน้าตาดีอะเสนอและหนึ่งจุด :o028:

อันนี้ก็เหมือนกันพี่เคน 5555
  • งานนี้ห้ามพลาด ว่าจะไปนอนซัก 2 คืน