ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีสาระดีๆมาบอกกล่าวกัน(TPC)
  • เมื่อวานได้ไปร่วมงานสัมมนาของชมรม Thai Pitbull club ที่โรงแรมมณเทียน ได้ฟังสิ่งดีๆจากพวกพี่ๆที่เป็นกูรู เห็นว่าน่าจะมีประโยชน์ต่อคนที่จะเลือกซื้อสุนัข(บูลลี่)ตลอดจนคิดที่จะสุนัขส่งเข้าประกวด ก็เลยนำมาฝากให้ดูกัน
  • ผมมีโอกาศได้พูดคุย กับพี่ไพโรจน์ ขอชื่นชม และได้ เห็นการบรรยาย

แบบ ชัดเจน ตรงไปตรงมาแล้ว น่ายินดีที่วงการของเรามีบุคคลที่มีความสามารถเช่นนี้

ผมได้ยินและได้ประมวล จากชายผู้นี้นี้ "ทุกอย่างมันอยู่ที่จังหวะ และ โอกาศ ที่ เราจะต้องสร้างขึ้นมา "

แค่นี้ผมก็พอรู้ว่า ชายคนนี้มีอะไรดีๆ ที่เรามองข้ามไม่ได้ ชายคนนี้คือ คนที่ไม่ธรรมดาเสียแล้ว ครับ

• เฮียวันหลังจัดแบบดีเบสสักที
    แบบที่คุยกันหลังห้อง ผมว่าได้ความรู้ดีนะ
  • ขอบคุณ วิทยากรทุกท่านครับ
  • ทดลองลงรูปหน่อยนะ ต้องขอโทษด้วยลงไม่เป็นimageimage
    ไฟล์แนบ
    015_02.jpg 44K
  • imageผมชอบการอธิบายเกี่ยวกับบลูลี่ของพี่หนวดครับ โคราชมาอธิบายด้วยนะพี่
    ไฟล์แนบ
    IMG_0032_resize.JPG 153K
  • กรครับ เอาคลิปไปลงในกระทู้รูปก็ดีนะครับ กระทู้นั้นปักหมุดแล้ว คนดูเยอะครับ
  • okครับ แต่ซักครู่กำลังตัดต่ออยู่
  • image

image
    Pocket

image
    Standard

image
    Extreme

image
    XL

แก้ข่าวนิสผู้แปลไม่ใช่ Mr. Be คนเดียว แต่เราด้วยจรรยาบรรของแก๊งค์เราที่ชอบทำงานใต้ดินเลยไม่อาจเปิดเผยรายชื่อและใบหน้าได้ เราช่วยกันหาข้อมูลจากหลายๆแหล่ง วิเคราะห์ความน่าจำเป็น ก่อนจะนำมาเล่าสู่กันฟัง เพื่อชาว TPC โดยเฉพาะ ทุกเรื่องถ้าเราเข้าใจตรงกัน ความขัดแย้งก็จะลดน้อยลง
    ไฟล์แนบ
    ConformationBully.jpg 30K
    Denzel.jpg 50K
    st.jpg 96K
    x.jpg 129K
    xl8.jpg 214K
  • ไม่รู้เรื่องหมา แค่อยากบอกสักนิด เราเป็นสัตว์สังคม สังคมจะอยู่ได้ด้วยต้องมี กฏกติกา เราจึงสมควรเคารพกฏกติกา ผู้กำหนดกฏกติกาก็ต้องทำหน้าที่รักษากฏกติกาด้วยความชอบธรรม
  • มีบทความดีๆเอามาลงบ่อยๆนะแก
  • เป๊ะเลยคับเฮีย. :063:
  • พี่มาร์คครับรบกวนกระทู้นี้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
  • ตาบีชั้นขอเอกสารเกี่ยวกับบทความนี้ด้วยนะ จะได้เอาไปพิมพ์ทำป้ายไว้อธิบายงานโคราชเอาแบบครบทุกองค์ประกอบเลยนะจ๊ะ
  • เดี๋ยวคงต้องรบกวนผู้เชี่ยวชาญ คุณ bE ฝ่ายข้อมูล เพื่อนำมาสร้างสรรค์ให้สมาชิกได้รับรู้ต่อไปนะคับ

:-bd
  • ขอบคุณทุกท่านสำหรับสาระดีๆๆ
  • การจูงสุนัขกับพี่ไพโรจน์ครับ
  • image

TPC Quote of the Day

"ถ้าคุณยอมรับไม่ได้ว่าคุณจะแพ้นะ เอาหมาไว้บ้าน ไม่ต้องมาประกวด" =D> :006:
    ไฟล์แนบ
    mud.jpg 80K
  • เค้ากด Like ให้ล่ะกัน อิอิ ขำ
  • ชอบเหมือนกันว่ะตาบี วลีพี่หนวดเนี่ย
  • จูงแบบนี้ ยังไงก็แพ้ เพราะไม่ใส่สูท !!!!!

:m32:
  • ใส่รองเท้าแตะด้วย กร๊ากๆๆๆๆ

ตอนสาธิตการถ่ายรูป ผมเห็นคาตาเอารองเท้าขว้างตากล้องอีกตะหากฮ่าๆๆๆๆ
  • image

Bully culture VS Place & Season

ABKC ต้องบันทึกไว้ เจอวิทยากรรองเท้าเตะ ดิบ ถ่อย เถื่อน ตามวิถี bully นามว่า หนวด โนแนว & mikeland เจ้าของสโลแกน
    "ตบเด็ก เตะหมา ด่าผู้หญิง กระทืบคนแก่ รังแกคนท้อง โกงค่าเเชร์เพื่อน ฟ้องแม่เวลาคนเอาคืน"image
    ไฟล์แนบ
    308021.jpg 62K
  • 555 เดี๋ยวผมฟ้องพี่เค้านะตาบี
    พี่มาร์คครับ อันนี้เป็นเทคนิคเฉพาะตัว พี่ต้นเห็นครั้งแรกแล้วยังตาค้างเลยครับไม่เชื่อถามตาเคน555 :o037:
  • แซวมาก ตาหนวดถอดใจไม่มาช่วยแล้วจะหนาว ฮ่าๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC09540.JPG 116K
  • "ถ้าคุณยอมรับไม่ได้ว่าคุณจะแพ้นะ เอาหมาไว้บ้าน ไม่ต้องมาประกวด"
    ชอบมากคำนี้ :063:
    ท่านบีผมรอสาระจากท่านอยู่นะกำลังมันเลย
  • ประกวดหมามีแพ้มีชนะ แต่หมากรูแพ้ไม่ได้ โทดคนจูงแม่มเลย ฮา ................