ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Underground Dog American Pitbull
  • image

เพื่อความต่อเนื่องของการจัดกิจกรรมสำหรับหมาพิตบูล ผมขอเปิดหัวข้อกระทู้ใหม่ไว้สักหนึ่งหัวข้อ สำหรับทีมกิจกรรมโดยเฉพาะครับ โดยกระทู้นี้จะเป็นเรื่องกิจกรรมที่เกี่ยวข้องกับพิตบูลโดยเฉพาะ และผมในนามทีมกิจกรรมจะพยายามสื่อสารกันผ่านกระทู้นี้

image

• ก่อนอื่นขอนำเสนอเป้าหมายและภารกิจหลักของทีมกิจกรรมให้ทราบดังนี้

1. พัฒนาและอนุรักษ์สุนัขอเมริกันพิตบูลตามแบบต้นฉบับให้คงอยู่ตลอดไป
    2. จัดกิจกรรมการแข่งขันเพื่อส่งเสริมพิตบูลที่มีความสามารถทุกประเภทให้มีโอกาสได้แสดงออก
    3. จัดประกวดเพื่อสนับสนุนให้คนเห็นความสำคัญของพิตบูลทั้งประเภทสวยงาม UKC และ ประเภทใช้งาน ADBA

ส่วนรายนามทีมกิจกรรมทั้ง เราจะให้แต่ละท่านมาแนะนำตัวเองให้ทราบในลำดับต่อไป และสมาชิกที่สนใจเข้าร่วมเราเปิดรับไม่จำกัด :-D
  • นอกเหนือไปจากการแข่งขันด้านความสามารถ และเพื่อไม่ให้แฟนๆพิตบูลแบบต้นฉบับดั้งเดิมเกิดอาการน้อยเนื้อต่ำใจ ต่อไปผมจะพยายามหารางวัลมามอบให้สำหรับผู้เลี้ยงพิตบูลในกลุ่มนี้ ดังนั้นใครที่มีพิตบูลที่มีลักษณะตามรูปข้างล่างนี้ และนำมาร่วมโชว์ตัวในงาน

image
    แบบแรก UKC Standard

image
    แบบที่สอง ADBA Standard

เราอาจจะจัดประกวดเล็กๆ สำหรับสุนัขในสองแบบข้างต้น เราจะประกวดแบบโอเพ่นไม่จำกัดอายุ แต่จะแยกออกเป็นเพศผู้และเพศเมีย เราจะทำโครงการนี้โดยมีเป้าหมายเพื่อการอนุรักษ์พ่อพันธ์แม่พันธ์ที่มีลักษณะดีตามมาตรฐานสายพันธ์เท่านั้น
    ไฟล์แนบ
    awsome.jpg 22K
    206097.jpg 193K
  • พี่มาร์คคับประกวดแบบที่สอง adba standard ไม่มีใบปะกวดได้มัยคับ แล้วถ้าไม่มีใบจะขึ้นยังไง ผมว่าแนวนี้สุนัขที่มีใบหายากคับ ขอให้พี่มาร์คอธิบายด้วยคับ
  • ไม่จำเป็นต้องมีใบของ ADBA หรือ UKC ครับ ขอเพียงเป็นสมาชิกของ TPC และขึ้นทะเบียนตัวไว้กับ ABC ก็สามารถเข้าร่วมกิจกรรมกับเราได้ ผมทำโครงการนี้เพื่อให้คนสนใจผลิตหมาแนวนี้ออกมาบ้าง ไม่ั้งั้นมันจะสูญพันธ์ แต่ผมจะเน้นเฉพาะตัวที่รูปร่างใกล้เคียงกับมาตรฐานมากที่สุดครับ และเมื่อได้สุนัขที่สวยงามตามมาตรฐานจริงก็จะแนะนำให้คนที่สนใจต่อไป
  • :006:
    เยี่ยมครับถือเป็นการอนุรักษ์สายพันธ์
    เชื่อผมเถอะสุนัขแบบนี้ มันมีคุณค่า
    ในตัวเองของมัน แน่นอน
  • แล้วถ้าไม่ได้ขึ้นทะเบียนตัวกับ ABC ไว้หล่ะครับพี่มาร์ค สามารถเข้าร่วมประกวดได้มั๊ย
  • ถ้าจะให้ตอบแบบตรงๆก็คือ วันนี้เรามีชมรมแล้ว ดังนั้นกิจกรรมที่เราพยายามจัดขึ้นมา มันก็เพื่อสำหรับสมาชิกครับ
  • :063: แค่ติดก็มันส์ละ
  • =D> สำหรับเป้าหมายและภารกิจหลัก
  • งาน ดีดี มาอีกแล้ว :006:
  • น่า ไปแจม บ้าง จริงๆๆคับพี่
  • ขอให้กิจกรรมสําเร็จลุล่วงด้วยดีทุกๆกิจกรรมครับ =D>
  • The Ultimate Pitbull Never Die.

หลังจากมีทีมกิจกรรมเข้ามาแบ่งเบา มันก็ทำให้ผมมีเวลาเหลือพอที่จะริเริ่มโครงการใหม่ๆมารองรับหมาพิตบูล เพื่อให้เกิดความต่อเนื่อง ถึงว่าวันนี้หมาแนวนี้อาจจะไม่อยู่ในกระแส แต่ว่ามันเป็นหมาที่มีกลุ่มคนเลี้ยงเยอะที่สุด ผมไม่หวังว่าทุกคนจะต้องมาเข้าร่วม เพียงแค่ทุกท่านให้ความสนใจติดตาม ส่งกำลังใจเชียร์ และมีสมาชิกแค่ 10% มาเข้าร่วม ผมก็ว่าเพียงพอแล้ว หมาแนวบูลลี่ไม่น่าห่วงกระแสมาดีมาก หมาแดงก็ติดลมบนเป็นดาวค้างฟ้าไปแล้ว แต่หมากิจกรรมและพิตบูลแบบออริจินอลทั้ง ADBA & UKC ยังน่าห่วงวันนี้มันเหงาหงอยเหลือเกิน ผมจึงจำเป็นต้องหากิจกรรมมารองรับ

ขอบคุณสำหรับทุกแรงใจครับ
  • ในที่สุดเราก็มีทางเดิน ที่รัก :o064: :o064: :o064:
  • จะฟิตทันไหมเนี่ย :-W image
    ไฟล์แนบ
    p001.jpg 17K
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค มีทางเลือกแล้วววว ฮ่าๆๆๆ
    ฟิตๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2292.JPG 48K
  • ก็หวังว่าโครงการนี้จะช่วยยกระดับพิตบูลต้นฉบับแท้ๆให้มีคุณค่า มีราคามากขึ้นนะครับ

ถ้าเห็นด้วยก็มาช่วยกันสนับสนุน อย่าปล่อยให้ผมบ้าอยู่คนเดียวหมาพิตบูลดีๆ จะได้อยู่คู่เมืองไทยตลอดไป
  • ผมขออนุญาตบ้าด้วยคนครับพี่ :o058:
  • จัดเต็มไปเลยครับป๋า

image
    image
    image
    image
  • แบบนี้ซิครับ ชอบๆๆๆ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    จ.003.jpg 42K
  • original never die !!!!!
    ใบไม่เกี่ยว ดุไม่เกี่ยว ok นะป๋า !!!!!!!
  • ขอเรียนเชิญชาวพิตบูลเลือด100 มาบ้าด้วยกันครับ

หมาดุไม่เป็นไรแต่ต้องควบคุมได้ ควบคุมไม่ได้จับฉีดยาให้หลับแล้วส่งไปเฝ้าต้นมะม่วงเย้ๆๆๆๆ
  • 55555555++
    ผมว่าเอาเก็บไว้เฝ้าบ้านอย่างเดิมอ่ะดีละป๋า
  • ยังงี้ไดมั้ยครับดื้อ+มืนimage
    ไฟล์แนบ
    IMAG0016_resize.jpg 126K
  • ผมยังไม่ได้เอาหมาใต้ดินทำใบเลยอ่ะพี่ อาทิตย์หน้าว่างแล้วครับ จะทำแล้ว เย้ๆๆๆๆ
  • คนอื่นอยู่ตั้งเชียงใหม่ ใต้สุดก็เบตง ทำกันหมดแล้ว แต่คนอยู่ใกล้ๆทำไมมันยากจังว่ะ
  • ห้องนี้สำหรับคนใจเกินร้อยนะหมวด หัวใจอ่อนแอขอเตือนไว้ก่อน
  • โหพี่ของผมอ่ะสุดๆและ แต่เวลามันมีน้อยยยยยยยยยย
  • ทุกคนมี 24 ชั่วโมงเท่ากัน ข้ออ้างนี้จึงฟังไม่ขึ้นด้วยประการทั้งพวง
  • โหพี่ เวลาผมมอบให้ประเทศชาติก็ 23 ชม แล้วครับพี่ วันนึงเหลือชั่วโมงเดียวเอง :o014:
  • ขอบคุณป๋ามาร์คและทุกๆท่าน ที่กรุณาสร้างทางเดินดีๆแบบนี้
    ผมในฐานะผู้ตาม จะเดินทางกันอย่างเป็นระเบียบและมุ่งมั่นเพื่อพัฒนาเคียงข้างพวกท่านตลอดไป สวัสดี :m75:
  • เห็นพวกท่านออกมาสนับสนุนแบบนี้ กำลังใจมาอีก โข
    อยากประกาศว่า ไม่ต้องห่วง ผมจะไม่มีวันทิ้งมันไปไหน
    และพิตบูลกับกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีม มันอยู่ในกะแสเลือดแล้วด้วยครับ
  • TPC Club คนหน้าตาดี จงเจริญ คร้าบ 55 55 5+
  • สวัสดีครับชาวพิตบูลเลือดร้อยทุกท่าน

สองสามวันที่ผ่านมา มีเรื่องราวมากมายที่ได้ฟังแล้วเหนื่อยใจ ก็ไม่อยากจะเชื่อว่าวันนี้วงการเรามันจะก้าวมาสู่จุดนี้ได้ เราโตไวจนบางคนเห็นแล้วตาโตอยากเข้ามากอบโกยหรืออย่างไรก็ไม่รู้ มารยาทและยางอายมันหายไปไหนกันหมดหนอ ใครจะเป็นคนหมาเลี้ยงผมก็ไม่ว่า แต่ผมขอเป็นคนเลี้ยงหมาตามเดิมดีกว่า

หากถึงขั้นต้องงัดวิชามารมาทำลายล้างกัน หักเหลี่ยนมเฉือนคมจนกลายเป็นคนปัญญาอ่อน ผมว่าเรากลับมาสู่จุดเดิมที่เราเคยเดินกันดีกว่าไหม การจัดงานที่เต็มไปด้วยรอยยิ้มและเสียงหัวเราะ ผมเองก็ไม่อยากเชื่อในสิ่งที่ได้ยินเกี่ยวกับข่าวลือต่างๆ อะไรมันจะขนาดนั้นครับพี่น้อง โปรดอย่ารังแกเด็กเลยครับ

และในฐานะที่อยู่ตรงนี้มาเป็นสิบปี ผมอยากให้พวกเรามั่นใจในขบวนรถไฟ TPC พวกเรารวมตัวกันโดยไม่มีผลประโยชน์ใดๆแอบแฝงอย่างแน่อน และเราจะทำเพื่อสมาชิกส่วนรวม เราแตกต่างในความชอบแต่เราจะไม่แตกแยก ผมอยากให้ทุกท่านมั่นใจในบรรดาแกนนำของเรา เราคือนักธุรกิจเราไม่ใช่พ่อค้าหมา เราเลี้ยงหมาเพื่อความมัน ไม่ได้เอาชีวิตไปฝากไว้กับหมา หรือกอดผลประโยชน์ที่ได้จากหมาจนลืมว่าตัวเองเป็นคน

สุนัขแนวบูลลี่ก็กำลังไปได้สวย เรากำลังจะมีงานใหญ่ที่เซนทรัล งานนี้เราทุ่มเททั้งแรงกายแรงใจ เพื่อให้เป็นหน้าเป็นตาของพวกเรา ส่วนสุนัขพิตบูลแบบต้นฉบับที่มันคือหมาใต้ดิน ผมขออาสานำพาพิตบูลแนวกิจกรรมเหล่านี้ให้เดินหน้าต่อไป

เราเจอกันที่ดีวันอาทิตย์นี้นะครับ
  • ผมอยู่ต่างประเทศอยากเป็นสมาชิกTPC อยากขึ้นทะเบียนสุนัขกับABC สมัครทางอินเตอร์เน็ตได้ไหมครับ ถ้าพิตแนวนี้ผมก็คงสบายใจบ้างถ้าจะเอาไปในงาน เพราะไม่ต้องอายว่าลูกเราจะสวยไม่สวย 55 อยากไปครับแต่เอาไว้โอกาสหน้า อิจฉาคนที่มีเวลาผมเห็นสุนัขขายในเว๊บนี้สวยๆเต็มเลย ฝากไว้ก่อน ผมมีพิตตัวเดียวครับคุณมาร์คปีหนึ่งกลับบ้านทีมันยังจำได้เหมือนผมไม่ได้ไปไหนเลย ที่เกาหลีเขาจะเอาพิตไว้ล่าหมูป่าครับพิตตัวบางๆแต่ไม่เคยเจอตัวจริงเลยเห็นแต่ในหนังสือในร้านหนังสือที่นี่ครับ
    ไฟล์แนบ
    111111111111.jpg 236K
  • ไปทำอะไรที่เกาหลีคะ ทำงานเหรอคะ เล่าเรื่องเกาหลีให้ฟังบ้างสิคะ เกี่ยวกับพิทก็ได้
  • ที่เกาหลีมีแต่คนหน้าตาเหลี่ยม ตาหมูกแบนๆคับ ไม่มีแบบในหนังหรอกครับ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    25hours_Cover.jpg 126K
  • แล้วของผมจะไปได้มั้ยเนียimage บอกผมที
    ไฟล์แนบ
    IMG_0700.JPG 147K
  • ชื่่อไตตั้นimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0702.JPG 114K
  • อันนี้พ่อไตตั้นตอน3เดื่อนคับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC02029.JPG 146K
  • ไตตั้น โครงสร้างสวยครับ.
  • ใครมีหมาสวยๆอย่าลืมเอามาโชว์นะครับ เรามีรางวัลให้
  • marisa 12:55AM Permalink
    ไปทำอะไรที่เกาหลีคะ ทำงานเหรอคะ เล่าเรื่องเกาหลีให้ฟังบ้างสิคะ เกี่ยวกับพิทก็ได้
    ..............................................................................................................
    คนที่นี่มีสวยไม่สวยผสมกันไปเหมือนบ้านเราแหละครับ แต่สวยๆไม่รู้ไปทำมารึเปล่า ถ้ามีโอกาศเจอพิทที่นี่ตัวเป็นๆจะเก็บภาพมาฝากน่ะครับ ถ้าเป็นปักกิ่งกับมอลทีสเยอะครับ
  • เอามาให้ชมกันอีกครั้ง สำหรับ กลุ่มคนเลี้ยงสุนัขพิทบูทที่เป็นแบบออริจินัล

ผมบอกคุณแล้วว่ามันมีดีอยู่ในตัวเยอะ สำหรับสุนัขสายพันธ์นี้
  • ลองดูเจ้านี้ดิ Rednose เหมือนกัน แต่มันเป็น ฺBully Red อิอิ

• ขอบคุณคับสำหรับคำชม
  • หมาตัวเป็นล้านเทียบหมาห้าหมื่นไม่ได้เลย คนซื้อต้องโง่แล้วมีเงินเท่านั้น
  • สเปรส ครับ 2 ปีกว่าหน่อยๆimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF0694.jpg 86K
  • สไปรส์ขอร่วมโครงการด้วยครับimage
    ไฟล์แนบ
    30.1.JPG 60K
  • เป็นกำลังใจด้วยคนครับimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    232937[1].jpg 107K
    209534[1].jpg 162K
    232935[1].jpg 95K
    232936[1].jpg 100K