ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บีเกิ้ลหลงทาง
  • บังเอิญผมมาต่อรถมาทำงานทุกเช้าที่อนุเสาวรีย์ชัยฯ ขาเข้าเมือง (สีลม) ได้เจอเจ้าบีเกิ้ล เพศผู้ 1 ตัว น่าจะอายุจะเกินปีกว่าๆร่างกายโดยรวม ดี เนื้อตัวสะอาดน่าจะหลดมาไม่เกิน 2 วัน ลองสันนิฐานดู เดินไปมาหานู้นดมนี่ ตามนิสัย สังเกตุดูไม่มีปลอกคอ และทำท่าจะวิ่งขึ้นบันไดทางเดินด้านบนรอบอนุเสาวรีย์ และมันก็เปลี่ยนใจไปนอนกลบหลังถังแช่น้ำของเซเว่น ท่าทางจะร้อน ไปอ้อนพนักงานเซเว่นขอของกิน ผมไปถามแม่ค้ากับคนขายของระแวกน้ันก็บอกว่าเพิ่งเห็นไม่รู้ของใคร ผมเลยคิดว่าน่าจะหลงมาแต่ติดที่ไม่มีปลอกคอหรือจะหลุดออก ถ้าท่านใด้อยู่แถวนั้นหรืใกล้เคียงช่วยไปดูว่ายังอยู่หรือเปล่า และถ้าสามารดูแลเขาได้ ก็น่าจะพาเขาไปดูแลต่อหรือเพื่อรอการหาเจ้าของเพราะเกรงว่าถ้านานกว่านั้น อาจจะโดนสุนัขแถวนั้นรุม แต่ถ้ามีคนอุ้มไปแล้วก็ แล้วแต่วาสนา อยู่แถวๆตรงป้ายรถเมล์ สาย 77, 38, 187 ขาเข้าเมือง ด้านหลังเป็นบันไดเลื่อนขึ้นด้านบนของทางไปรถไฟฟ้าครับ บังเอิญผมไม่มีรถ และดูแล้วเขาจะชอบผู้หญิงมากผู้ชาย.....
  • รูปถ่ายมาได้รูปเดียวเขาไปนอนข้างถังแช่น้ำไม่ยอมออกมาimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF4777.jpg 47K
  • เดี๋ยวผมจะไปดู
  • ไปดูมาเรียบร้อยเนื่องจากแฟนผมสงสาร ไปถึงหมาไม่อยู่ครับแต่ไปอยู่ฝังรถ54 ตรงคิวรถตู้ธุรกิจ มีคนบอกมีเจ้าของเป็นคนขับรถ ไอ้เราก็ไม่เชื่อเพราะปลอกคอยังใหม่ ถ้าเป็นวินเก็บมา หมาจะน่าสงสารมากชีวิตความเป็นอยู่จะแย่มากเราคิดอยากจะช่วยอุปการะเพราะที่บ้างของแฟนห้อมีบีเกิ้ลและก้อหมาอีกหลายตัวคงจะดีกว่าที่อยู่ตรงนั้นแน่ แต่แล้วในเมื่อเราไช่อก้อเลยเดินสืบไปสืบมากปรากฏว่าเป็นของร้านขาวที่อยู่แถวนั้น พอดีช่วงนี้สงสัยจะติดสัตย์ อกกไปแล้กลบัไม่ได้ เราเลยสบายใจไป ที่มีเจ้าของ ไม่ใช่ของวินคนนั้น
  • ขอบคุณครับ อดห่วงไม่ได้ แต่เมื่อมีเจ้าของก็สบายใจครับ ผมต้องผ่านทุกวันอาจจะได้เจอเขาอีก....