ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาหารสดดีอย่างไร???
  • อันดับแรกผมมีความอึดอัดอยู่ในใจคือ หมาของผมมันกินยากมากๆ
    และทางเดียวที่ผมแก้ได้คือ อาหารสด ซึ่งมันจะกินอยู่อย่างเดียว
    หนักใจมากในการให้มันกินอาหารสด ซึ่งผมอยากรู้ข้อดีและข้อเสียของอาหารสดครับ
    กลัวมันเป็นโรคมากๆ เพราะมันยังเล็ก อายุ แค่3เดือนกว่าๆเอง
    ผมกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยผมด้วยครับ (เครียดจริงๆครับ) ขอบคุณครับ
  • http://www.pantown.com/group.php?id=560 ช่วยคุณได้ขึ้นอยู่กับ มุมมอง ครับ หากต้องการให้มันกินอาหารเม็ดควรหักดิบเลยครับ ยังไงก็ม่ยอมอดตายแน่นอน
  • ผมก็ เครียด ครับ อาหารเม็ดไม่กิน ต้องกินอาหารสด แงๆๆๆๆๆ
  • อาหารสดกินดี กินง่ายมีประโยชน์ แต่มันเสียตรงที่ว่า
    บางครั้งคนขายเค้าไม่เอาของสดให้เราทุกครั้งเสมอไปครับ...

• และถ้าให้กินอาหารสดแล้ว ผมจะให้มันกินอาหารเสริม จำพวก แคลเซียม และนำมันตับปลาได้ไหมครับจะเป็นอันตรายไหมครับ
  • อาหารเสริมสําคัญมากเวลาหมากินอาหารสด แต่สิ่งแรกควรศึกษาให้รู้ระบบก่อน
    ว่าควรให้ปริมาณเท่าไหร่ เพราะหมาทุกตัวนํ้าหนักไม่เท่ากันครับ...
  • ก็อปลิงค์เข้าไปดูเลยครับมี กรณีศึกษาเยอะพอที่จะสรุปเป็นทางเลือกได้ครับ สำหรับผู้ที่มีเวลาครับ รับผิดชอบสูง

ถ้าขี้เกียจก็ F1 ครับ สนับสนุน เต็มที่ครับ
  • อาการเดียวกับหมาผมเลยไม่ยอมกินอาหารเม็ด
  • ทางที่ดีให้กินสองเเบบเเหละครับ. หัดไว้ ผสมๆกันไป ตามจังหวะเวลาเเละตัวหมาครับ
  • เรื่องการขับถ่ายรับรองว่าแข็งเป็นก้อนกลิ่นน้อย
    เก็บกวาดง่ายคับ..แต่ก็อย่างที่คุนMakotoHIN29 แนะนำควรหัดไว้
  • อาหารสดดีต่อสุขภาพหมามากครับ ผมเลี้ยง 5 ตัวให้อาหารสดล้วนๆ ทุกตัวสุขภาพดี โตเร็ว กล้ามเนื้อเป็นที่พึงพอใจครับ
  • ผมผลิตอาหารสดเอง เวลาให้อาหารผมยังต้องผสมกับอาหารเม็ดเลย กลัวได้สารอาหารไม่ครบ ผมผสมกับเอฟวันถุงม่วง ฟาดเรียบทุกมื้อและก็ดีอย่างที่คุณ Jerk บอกแหละครับ เวลาถ่ายเก็บกวาดง่ายมาก
  • อาหารสดอย่างเดียวสำหรับสุนัขถ้าให้ตามสัดส่วนที่ถูกต้องสามารถให้คุณค่าทางอาหารที่ครบครับ เนื้อติดกระดูก ตับ หัวใจ เนื้อล้วน ไข่ ผักบดหลากชนิด โยเกิร์ต อาหารเหล่านี้ให้รวมกันถือว่าพอเพียงแล้วครับ ข้อเสียก็คือมันแพงและเสียเวลาครับ
  • ครับผม ขอบคุณทุกๆท่าน สำหรับคำแนะนำที่ดี...
    จากนี้และต่อๆไปผมคงโล่งใจ ในเรื่องการ เปิปพิศดาร ของลูกชายผมแล้วละครับ
    ขอบคุณจากใจจริง =D>
  • ยินดีครับ :)