ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามการให้อาหาร f1 ครับ
  • ผมกะไม่ถูกครับ สนัขผมประมาณ 1 ปี น้ำหนักประมาณ 30 กว่าโล ควรให้ปรมาณเท่าไหร่ ครับ
    ถ้าเปรียบเทียบเป็นกระป๋องนมข้นน่ะครับ ประมาณกี่กระป๋องครับ
  • ไม่มีกำหนดตายตัว แต่ให้ลองทำดังนี้ วันแรกให้ใส่เยอะพอประมาณ เหลือเท่าไหร่ให้หักลบเอา วันที่สองให้ใส่ตามที่หักลบ ถ้ามันเหลืออีก ก็ทำการหักลบไปเรื่อยๆ จนไม่เหลือในชาม แต่ถ้ามันกินหมดตั้งแต่ช่วงวันแรกก็ให้เพิ่มอาหารขึ้นมาอีก แต่อย่าเพิ่งเพิ่ม ให้ไปเพิ่มในมื้อถัดไป
  • ควรอ่านฉลากยาและอาหารก่อนนำไปบริโภคนะครับ (อ่านข้างถุงเลยลวดเพ้...) :033:
  • ขอถามเผื่อหมาผมด้วยนะครับ คือว่า หมาผม ตอนเช้ามันกินน้อยกว่าตอนเย็นอ่ะครับ เราควรจะทำอย่างไรครับ หรือให้ตามที่มันกินเหรอครับ
  • มันกินแค่ไหนก็ช่างมันเถอะครับ หมามันก็กลัวตาย มันคงไม่ยอมอดอาหารตายแน่นอนครับ :-D