ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากให้อ่านเซ็ง
  • (อยากให้อ่านเพราะตอนนี้เป็นคนหนึ่งที่กำลังเดือดร้อน)สวัสดีครับพี่น้องชาวพิทตอนนี้คงโดนผลกระทบกันทั่วหน้าเวลาพาออกไปวิ่งจะมีแต่คนถามมองแถมพูดว่าต่างๆนาๆการเลี้ยงหมาสายพันนี้ค้อนข้างต้องมีเวลาและความรับผิดชอบสูงต้องศึกษาทำการบ้านมาพอสมควร
    สุนัขทุกสายพันธ์เป็นสัตว์สังคมมีลำดับในฝูงในหมาที่มีขนาดเล็กๆก็เช่นกันแต่ผิดกันที่อำนาจการทำลายล้าง
    พิทบลูที่ไม่ได้รับการดูแลอย่างถูกต้องปล่อยให้เป็นนายของผู้เลี้ยงย่อมอันตรายต่อเจ้าของดังนั้นควรศึกษาข้อมูลก่อนเลี้ยง,ควรมีเวลาในการฝึกคำสั่งเบื้องต้น,พาเข้าสังคมเช่นการพาเดินเล่นที่มีคนมีหมาให้สุนัขเกิดความเคยชินปัญหาจะลดลงครับ และอีกอย่างการเลือกลูกหมาที่นำมาเลี้ยงต้องดูกระทั้งพ่อแม่หมาว่ามีนิสัยสัยเป็นเช่นไร
    อย่าโทษแต่หมาคนที่ไม่มีเวลาและไม่ได้ศึกษาข้อมูลสายพันขอร้องอย่าเลี้ยงเลยครับคนอื่นที่เขามีความรับผิดชอบและรักหมาพันธ์นี้เขาจะเดือดร้อนกันทั่ว ด้วยความเคารพ

• ทุกอย่างต้องผ่านไปได้ด้วยดี ครับ เป็น กำลังใจให้ทุกท่านครับ
  • ผมเห็นด้วยกับคุณ woot นะครับ เพราะการที่จะเลี้ยงพิทบูลอย่างน้อยๆบ้านต้องมีรั้วรอบ ขอบชิด และก็ต้องศึกษาเรื่องสายพันธ์มาพอสมควรอย่าเลี้ยงเพื่อเป็นแฟชั่น เพราะสุดท้าย ผลกรรมตกอยู่กับหมา และ เพื่อนๆคนอื่นที่รักพิทบูลครับ
  • สู้ๆครับพี่วฺฒิ
  • ไม่จำเป็นต้องเป็นพิทบูลก็ต้องมีความรับผิดชอบรักมันเลี้ยงมันเอาใจใส่มันครับผม เลี้ยงเท่าที่เราดูแลทั่วถึงเลี้ยงแล้วดูแลไม่ไหวทิ้งๆขว้างๆ ก็อย่าเลี้ยงเลยเป็นการทรมานสัตว์เปล่าๆครับจากใจ

สู้สู้
  • ฝากลูกหมา ไปฝึกสัก 2ตัว พี่woot