ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครรู้ตอบหน่อย
  • หมาผมอายุ4เดือนคับ ตอนแรกมันปกติผมล่ามโซ่มันปล่อยวิ่งบ้าง มีอาการได้2วันแล้ว มันเดินเหมือนเจ็บ ขาหน้าขวา แต่พอมันวิ่งเหมือนไม่เจ็บเลยครับ
  • สังเกตุดูที่อุ้มเท้าครับว่ามีบาดแผลไหม มีอาการอักเสษไหม ถ้าไม่มี ส่วนตัวผมคาดว่าเกิดจากการเคล็ดหรือว่ากล้ามเนื้ออักเสษการการออกกำลังกายมากเกินไปครับ ของผมก็เป็น 3-4 วันงดการออกกำลังกาย ปล่อยไว้ หายครับ ตอนนี้กลับมาออกกำลังกายลากยางได้เหมือนเดิมแล้วครับ :033:
  • เป็นไปได้คับเพราะผมพาวิ่งในสวนด้วย
  • ต้องดูอุ้มเท้าครับอาจจะมีเสี้ยนตำอยู่ก็ได้ครับ การออกกำลังกายไม่ควรหักโหมมากครับกล้ามเนื้อจะรับไม่ไหว ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับให้กล้ามเนื้อได้ปรับสภาพได้บ้างครับ ช่วงที่ปรับสภาพควรให้เขาได้พักบ้างครับ ออกกำลังกายหนัก 1 วัน พัก 2 วันครับ และค่อยๆเพิ่่มชั่วโมงการออกกำลังกายเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ ต้องใช้เวลาสักกระยะครับจนกว่าเขาจะอยู่ตัวครับ :033:
  • ขอบคุณคับ superkim