ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานประกวด ที่สุริทร์ 13-15 ครับ
  • จังหวัดสุรินทร์ เชิญร่วมงานมหกรรมเกษตรอินทรีย์ และของดีเมืองสุรินทร์ ประจำปี 2554 ระหว่างวันที่ 13-15 มกราคม 2554 ที่สนามแสดงช้าง นายนิรันดร์ กัลยาณมิตร ผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ กล่าวว่า จังหวัดสุรินทร์ ร่วมกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุรินทร์ กำหนดจัดงานมหกรรมเกษตรอินทรีย์และของดีเมืองสุรินทร์ ประจำปี 2555 ระหว่างวันที่ 13-15 มกราคม 2554 ที่สนามแสดงช้าง อำเภอเมืองสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ เพื่อส่งเสริมให้เกษตรกรจังหวัดสุรินทร์ได้รับความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการปลูกพืชอินทรีย์ และกระตุ้นให้เกษตรกรในจังหวัดสุรินทร์หันมาสนใจปลูกพืชอินทรีย์ทดแทนการปลูกพืชด้วยปุ๋ยเคมี เพื่อลดต้นทุนการผลิต เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม โดยมีกิจกรรมต่างๆมากมาย อาทิ การเสวนาการเลี้ยงโคเพื่อผลิตเนื้อโคขุนคุณภาพสูง การมอบเครื่องตรวจวัดคุณภาพดิน 790 เครื่อง การแสดงนิทรรศการข้าวหอมมะลิ การปลูกข้าวหอมมะลิรอบ 2 การประกวดร้านนิทรรศการโรงเรียนเกษตรอินทรีย์ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง การจำหน่ายพืชผักอินทรีย์จากตลาดสีเขียว การประกวดสัตว์เลี้ยงต่าง ๆ ซึ่งเป็นสัตว์เศรษฐกิจและเป็นของดีเมืองสุรินทร์ เช่นการประกวดไก่พื้นเมือง 3 ประเภท ได้แก่พันธุ์เหลืองหางขาว พันธุ์ประดู่หางดำ และคละสี การประลองไก่ชน นอกจากนั้นยังมีการประกวดนกเขาใหญ่และนกเขาชวา การประกวดนกกรงหัวจุก การประกวดสุนัขสวยงามและสุนัขอารักขา การประกวดกระบือพันธุ์พื้นเมือง และการประกวดโคพันธุ์สุรินทร์โกเบ เพื่อเพิ่มมูลค่า สร้างรายได้ให้กับเกษตรกรผู้เลี้ยงสัตว์ และดึงดูดนักท่องเที่ยวให้มาเที่ยวจังหวัดสุรินทร์ให้มากขึ้น จึงขอเชิญชวนเกษตรกรและประชาชนร่วมงานดังกล่าวโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น ....................... กิติวรรณ มณีล้ำ / ข่าว
  • ประกวดสุนัขมีพิทด้วยหรือเปล่าคะ ถ้ามีก็จะไปอะยู่*รัตนะอะ*
  • มีครับรวมรุ่น
  • พิทตงกะวันไหนคะหรือทุกวัน จะไดไปถูกอะคะ
  • คุณ poeyjeed อยู่รัตนะ อยู่ส่วนไหนของรัตนครับ ผมอยูในรัตนะครับ
  • บ.จานคะ แล้วคุนยูจุดไหนรัตนะ บ้านอ.นิคมป่าวอ่า
  • อยู่ในเมืองครับ ว่างๆพาเด็กๆมาเล่นกันครับ
  • K.open อ.เมือง แล้วคุณ mno อยูส่วนไหนของรัตนคะอยากพาเด็กไปเล่นด้วยอะ
  • รัตนบุรี ใครมีลูกหมาแบ่งผมเลี้ยงบ้างครับ
    อยู่บ้านไผ่ครับ อยากเลี้ยงพิตบูล
    ตัวเก่าตายไปแล้ว
  • ผมอยู่ก่อนถึงบ้านอ.นิคม ซ้อยเดียวกัน
  • K.mno 0844604722 คุยกันคับและk.bullenter มีน้องทีสารคามบอกว่า
    หมาจะคลอดปลายเดือนสนใจจะสอบถามใหคับ ผม สน คับ
  • ครับ และผมก็กำลังจะผสม กำลังมองหาตัวพ่อพันอยู่ สนใจโทร 0806731783