ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดีใจที่ได้มีเว็ปนี้ครับ
  • ผมอยู่กับเว็ปนี้มาก็หลายปีแล้ว ไม่มีใครรู้จักไม่ค่อยได้ โผสเท่าไหร่ (กลัวถูกผีด่า) แต่ตอนนี้ไม่มีผีแล้ว (ผีที่หน้ารักน่ะครับ) เข้าเรื่องกันดีกว่า เมื่อก่อนนั้นจะหาซื้อหมาสักตัวไม่รู้จะหาแบบไหนกันดี ก็เลยสุ่มๆไปมั่วๆและไม่มีข้อมูลอะไรเลย ยิ่งเป้นพิตบูลแล้วด้วยหน้าไม่เหมือนกันซักตัว ตัดสินใจขึ้นกรุงเทพตรง ไป สวนจักตุจักรเลยแล้วกันง่ายดีเพราะมีให้เราเลือกเยอะดีไม่ต้องไปหลายที่คุ้ม เลือกดูอยู่ 2 ชั่วโมง ด้วยความที่ไม่รู้อะไรซักอย่างแต่อยากเลี้ยง ว้าวทำไมมันสวยอย่างนี้ว่ะ โคตรสวยเลย (มันหรอยแรงโว่)สีเทาด้วย สมัยก่อนสีเทาหายากมากครับ ถูกใจก็เลยซื้อมาด้วยราคา 12000 บาทไม่มีอะไรให้สักอย่าง มีแต่รูปถ่ายรูปพ่อให้ดู คิดในใจงั้นขอรูปถ่ายเลยก็ยังดี (โชว์เพื่อนว่านี้พ่อหมา) มันคงเหมือนพ่อมันแน่หล่ะที่นี้ อิอิอิ พากลับบ้านด้วยดวามตื้นเต้น นั้งรถทัวร์กลับ ใส่กล่องอย่างดีมิตรชิดด้วยความที่กลัวไม่ให้ขึ้นรถ แต่แล้ว เวรกรรม มันร้องไม่หยุดเลยเขารู้จนได้ จนต้องเอาไว้ที่เก็บของข้างล่าง จนถึงบ้านจนได้ จัดการตั้งชื่อ ก่อนอันดับแรก ใช้เวลาประมาณ เกือบ 1 ชั่วโมง ก็ได้ชื่อ แรมโบ้ เท่มากกับชื่อนี้ ขี่รถบอกเพื่อนทั้งหมู่บ้านมาดู มันคือ พิตบูลพันธ์แรมโบ้ หรือ แรมโบ้พันธ์พิตบูลก็ได้ 555 :เพื่อนชอบกับเจ้า แรมโบ้ มากกลุ่มผม ผมเลี้ยงตัวแรกครับ พาวิ่งทุกวัน ให้กล้ามเนื้อมันออก จนเราเหนื่อย แต่มันไม่เหนื่อย พานอนด้วยกัน ขี้เละเทะหมด แต่ก็ไม่เคยที่ว่ามันเลย รักเจ้าแรมโบ้มาก ขนาดทุกเย็นต้องไปเที่ยวกับเพื่อน เดี่ยวนี้ไม่ไปครับ อยู่เจ้าแรมโบ้ หลังจากนั้น ประมาณ เกือบปี เชื่อมั้ยครับ พังครับ ไม่ใช้ รั่วหรือกำแพงพัง ครับ ตัวผมเองพัง ตุ็กเข้หรือพิตบูล กันแน่ หน้าแหลมมากครับ สุูงเกือบเท่าอัลเซเชียล ข้างบ้านผมเลย และที่สำคัญ แม่งหนีหมาแถวบ้านเกือบทุกตัว เก่งแต่ลูกหมาครับ อยูที่บ้านผมมีรั่ว เห่าไปทั่ว ลองปล่อยออกข้างนอก แม่งหางจุกตูด พอเอาเข้าบ้านแม้ง ทำเก่งอีกที่สำคัญมากไปกว่านั้น เพื่อนๆทกคน ที่ผมโม้ไว้เยอะ ถึงเยอะมาก มาเปลี่ยนเชื่อให้ เรียกมันว่า ไอ้ เก้ง อีก เจ็บใจมากครับ
    ทำไรไม่ถูก อายก็อายแค้นก็แค้น ฉีกรูปพ่อมันออก กะว่าถ้าขึ้นกรุงเทพ จะเล่นงานให้พังกันไปข้าง อย่างว่า มันนานแล้วด้วย พอกันที่ กับพิตบูล กับสิ่งที่ผมใฝ่ผันมานาน อยู่มาวันหนึ่งนานมากแล้วน่ะครับ ผมเจอพิตบูลตัวหนึง ตอนนั้นออกรายการ ทีวีด้วย ตัวนั้นสวยมากครับ (จำไม่ได้ว่ารายการไร) บวกกับตอนนั้นผมเริ่มมีเน็ตเข้าถึงบ้าน เริ่มค้นหาข้อมูลอยู่พักหนึ่ง เลยรู้ว่านั้น ท่านนายกของเรานั้นเอง เจ้าของ สโลแกน( เลี้ยงด้วยรัก และ รับผิดชอบ) ผมได้ศึกษามาได้สักระยะพอสมควร มีอะไรเยอะแยะทั้ง ดีให้ความรู้มากมาย สอนการเลือกซื้อสุนัข สอนการเลี้ยงพิตบูลให้ชื่อฟัง ทุกอย่าง ผมได้จากเว็ปที่นี้ ครับ รวมถึงน้าผีที่หน้ารักด้วยครับ หลายๆครัง เกือบจะได้สนัขที่ถูกหลอกขาย โด้ยคนโพสขายสุนัข ที่เห็นแก่ตัว (บางคน) จนพี่ผีไล้กระเจิงจนต้องลบกระทู้นั้นทิ้งไป(เมื่อก่อนลบได้) ตอนนี้ผม ให้กินอาหารของพี่มาร์คด้วยน่ะครับ ไม่อ้วนแต่หุ่นดี แต่ผมซื้อแพงกว่า พี่มาร์คบอกราคาไว้น่ะครับ ร้าน (โมเดิ้ลด๊อก) ภูเก็ต ครับ
    ขอให้เว็ปพิตบูลอยู่กับเราตลอดไปน่ะครับ ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น
    สวัสดีปีใหม่ พี่มาร์คและพี่ๆน้องๆทกคน จากใจจริง...
  • image
    ตัวล่าสุดของผมครับ
    ไฟล์แนบ
    WP_000481.jpg 213K
  • ตัวนี้หล่อแน่ๆ ครับ เห็นแวว ตั้งแต่เด็ก อิอิ
  • อย่างสวยเลยครับ :063: