ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายสปริง เอาไว้ทำสปริงโพล [Springpole]
  • ขออนุญาติ และขอบคุณท่านมาร์คมาเฟียด้วยนะครับสำหรับพื้นที่

เอาไว้ทำ สปริงโพล [Springpole]
    สามารถรับน้ำหนักได้ประมาณ 80-90kg โดยสปริงไม่ยืด
    สนใจติดต่อเบอร์ 086-757-7626 โอ๊ตครับ
    ราคาอันละ 300 บาทครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMAG1285 (Medium).jpg 37K
  • รับน้ำหนักได้ประมาณ 80-90 โลโดยสปริงไม่ยืด หมาตัวหนึ่งหนักประมาณ 25-55 โล แล้วแบบนี้สปริงจะให้ตัวได้หรอครับ ผมไม่ได้จะก่อกวนนะตรงกันข้ามสนใจด้วยซ้ำแต่คิดว่าสปริงมันแข็งไปรึป่าวแล้วแบบนี้สปริงมันจะช่วยอะไรได้ครับ มีก็เหมือนไม่มีสิครับเนี่ย มีแบบที่รับน้ำหนักได้ประมาณ 25-45 โลแล้วสปริงยืดตัวสักครึ่งหนึ่งของทั้งหมดบ้างมั้ยครับ ???
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

เออ จริงๆผมก็ไม่ค่อยมีความรู้สักเท่าไรครับ และก็ไม่ได้เป็นพ่อค้า
    พอดีไปสั่งเค้าทำ แต่อันเดียวเค้าไม่ทำให้ มันเลยเหลือ
    ก็บอกประมาณว่า ใช้รับน้ำหนักประมาณ 30-50 kg ทำแบบยืดหยุ่นดีๆ เด้งๆ ดึ๊งๆ
    เค้าเลยทำมาให้แบบนี้ แล้วบอกผมว่าสามารถรับน้ำหนักได้ 80-90 kg เลย
    ผมก็คิดในใจว่า เออก็ดีเหมือนกันเรามีหมา 2 ตัวเผื่อมันเล่นด้วยกันได้ ฮ่าๆ
    แต่รับประกันความเด้งครับ ลองแล้ว ไว้จะถ่ายคลิปมาให้ชม ^^
  • สปริงยาวเท่าไร สนใจครับ
  • ความยาว 50 cm ครับผม
  • มีของเยอะไหม
  • เยี่ยมครับ...
  • ถ้ามันใช้งานได้ดี ทำมาเยอะๆเลยครับ ผมเชื่อว่ายังมีคนต้องการอีกเยอะครับ
  • แต่ผมดูแล้วขนาดมันเล็กกว่าที่ผมใช้เยอะเลย กลัวว่าตอนหมาห้อยและขย่ม สปริงมันจะยืดรับน้ำหนักไม่ไหวครับ

อย่างบีเจ 40 โล บวกน้ำหนักตอนขย่มอีกสองถึงสามเท่า ของที่ผมใช้อยู่มันใหญ่กว่นี้พอสมควร ไม่อย่างนั้นรับน้ำหนักไม่ไหวแน่ๆ
  • พี่มุ็ไม่ลองแตกline สินค้าซักหน่อยเหรอะพี่เผื่อมีคนสนใจ
  • รอดูคลิปครับว่าใช้งานได้เจ๋งหรือเปล่า ถ้าได้จะสั่งอันนึง
  • image
    image
    ขนาดสปริงใหญ่กว่ากันเล็กน้อย แต่เจ้าเรดคิวเลอร์ยังทำขาดได้ จริงๆแล้วเราต้องใช้สปริงที่มันรับน้ำหนักได้เท่ากันแน่
    ไฟล์แนบ
    22012012418.jpg 32K
    254042.jpg 79K
  • ผมคิดว่า เเข็งเกินก็ไม่ดีไม่ยืดหยุ่น เเต่อ่อนเกินก็ไม่ไหวยืดหมด....
    เเต่ผมว่าน่าจะไหวนะถ้ามันให้ตัวได้...ถึงมันจะเล็กเเต่ถ้ายืดหยุ่นได้เเต่ก็น่าจะดีกว่า
    เเบบใหญ่ๆเเล้วไม่ยืด...... ขอเพียงยืดเเล้วต้องคืนตัวกลับเหมือนเดิมนะครับ ไม่ใช่ยืดเเล้วยืดเลย55+

ยังไงรอดูอีกคนครับ ว่าดีไม่ดี...
    ใครไม่มีก็ผูกกับต้าไม้ กิ้งอ่อนๆ ไปก่อนครับ...ให้ตัวได้ดี55+
    55+
  • ของผมจิ๋วแต่แจ๋วimage
    ไฟล์แนบ
    photo-4.JPG 122K
  • ผมว่าจะโทรหาคุณก้องหลายครั้งแล้วครับเรื่องสปริง พอมีแบ่งบ้างมั้ยครับถ้ามีอันล่ะเท่าไหร่ หรือว่าที่ตลาดนัดกรมชลมีรึป่าวครับ ผมเบื่อยางในรถมันชอบเปื่อย 5555+
  • หมดแล้วครับ ดีนะผมใช้มา6เดือนก็ยังไม่มีสนิมขึ้นเลย ต้องทำ5ชิ้นขึ้นครับถึงจะถูก โทรมาได้ครับ หรือเข้าพาหมามาวิ่งเล่นก็บอกได้ครับ
  • ไว้ว่างๆจะโทรหาครับ ^^
  • พอดีมีพี่ท่านนึงฝากซื้อ สปริง เลยเอามาลงให้ดูครับ
    ในรูปสปริงมี 2 ขนาด แบบอ่อน กับ แบบแข็ง
    แบบอ่อนใช้สำหรับหมารุ่นๆ เพราะมีความยืดหยุ่นมากหน่อย เหมาะสำหรับสุนัขที่อายุน้อย เพราะมีความยืดหยุ่นเหมาะแก่การฝึกช่วงแรก

แบบแข็งเหมาะกับสุนัขที่โตแล้วและมีกัดสปริงโพลชำนาญแล้ว มีความแข็ง รับน้ำหนักหมาโตได้
    ลูกหมาเด็กๆ ไม่ควรใช้สปริงที่แข็งมาก เพราะจริงๆ เราต้องการความยืดหยุ่นของสปริเง

ส่วนตัวแล้วเป็นหมาโตน้ำหนัก 20 ต้นๆ ผมใช้ตัวอ่อน 2 ตัว เพราะมีความยืดหยุ่นดี และรับหนักได้
    เพิ่มความสนุกกับสุนัขได้ดีกว่าแบบแข็ง image
    ไฟล์แนบ
    2012-01-22 20.33.34.jpg 95K
  • ใช้ตัวสั้นๆ 2ตัวก็ดีเหมือนกัน มีแรงเยอร์2สเต็ปหมาน่าจะสนุก บังเอิญของผมใช้แบบกลางๆเสาหนึ่งและแบบยาวอีกเสาหนึงแตมีความรู้สึกว่าอันยาวของผมมันหยึดหยุ่นไปหน่อยเลยจะหาเปลี่ยน นี้ก็รอดูคลิปอยู่เหมือนกัน
  • พี่ลองเอาเชือกสอดผูกแกนดูครับ จะคุมละยะการยืดครับอยากให้ยืดแค่ไหนก็เผื่อเชือกไว้แค่นั้นครับ