ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สายGAFF 100% หมายความว่า
  • ช่วย อธิบายด้วยนะค๊ะพี่ๆ

อยากมีความรู้ เรื่องน้องหมาสายพันธุ์ มากๆ

เพราะ สุนัขสายพันธุ์นี้ มีเอกลักษณ์ และ ความสามารถที่ หน้าค้นหามากๆ

ขอบคุณข๊ะ
  • Gaff < สายอเมริกันพิตบูล เก่าแก่เกิดจาก Breeder ในประเทศรัสเซียนำมาพัฒนาสายพันธุ์ลักษณะเด่นของ Gaff คือสง่า สูงใหญ่ ร่างกายใกล้เคียงหมาแดงในปัจุบัน สวยงามจนมีผู้นิยมเลี้ยงไปทั่วโลก บางคนเรียกติดปากว่าสายของ Gaff นี้คือสายโชว์ เพราะที่อเมริกา สุนัขที่มีการประกวดอย่างเป็นทางการ ใช้ชื่อว่าอเมริกันสแตปฟอร์ด เทอร์เรีย(อเมริกันพิตบูล มาตรฐาน) มีทรงใกล้เคียงกับ Gaff Line เพราะพัฒนาสายพันธุ์มาจากเหล่าเดียวกัน...

(เนื้อความแบบย่อนะครับ ลองค้นหาดูข้อมูลเหล่านี้ภาษาไทยเยอะครับ)
  • Gaff สวยๆในไทยปัจจุบันผมเห็นเจ้าฟงวิน นะครับ
    ท่านใดมีรูปช่วยลงหน่อยครับสวยมากผมชอบ ขอบคุณครับ!!!
  • อ่านด้านซ้ายครับ
  • แหม ใน KKL บอกศึกษามานาน เลี้ยงมาเป็นสิบๆตัว แดกดันคำเตือน
    ทำไมในนี้เป็นอีกคนนึงเลยเอ่ย . . . . สาย Gaff นู๋ก็ไม่รู้
  • ขอบคุณครับคุณ plaifa ที่สนใจเกีียวกับสายเลือก Gaff ผมเริ่มเลี้ยง Pitbull ใหม่ ๆ นี่่ก็ เลี้่ยง Gaff นี่แหละ
    ครับ

ขอบคุณ คุณ samuraii มากครับ สำหรับข้อมูลของสาย Gaff สั้น ๆ แต่ชัดเจน เข้าใจดีมากเลยครับ

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • ที่บอกว่าอยากมีความรู้เรื่อง Gaff เพื่อจะเลี้ยง หรือว่ายังไงครับ แต่เห็นเปิดกระทู้ ขายพิทบลูสีดำ 3,500 บาท นี่นา :028: http://pitbullzone.com/community/discussion/27621

โดยให้เหตุผลว่า " เหตุที่จำเป็นต้องหาบ้านใหม่ให้น้อง แบล็ค เพราะ คุณตากับคุรยายกลัว และคนแถวบ้านไม่เป็นมิตรกับสุนัขของเราเลย และส่วนตัวก็ต้องออกไปสอนนทุกวัน จึงไม่ค่อยมีเวลาดูแลเค้าในเวลาที่เราไม่อยู่ บวกกับ สมาชิกท่บ้านแอนตี้เค้ามากๆหลังจากที่ได้ มีข่าวสุนัขสายพันธุ์นี้กัดคนอีกแล้ว ส่วนเราก็เป็นคนที่รักและชอบสุนัขพันธุ์ ไม่รู้จะทำยังไง จึงอยากรบกวน ท่านที่สามารถดูแลเค้าได้ดีกว่ารบกวน ด้วยนะค๊ะ น้องหมา น่ารัก บุคลิกดีมากๆ อยากให้ท่านที่สนใจ แวะเข้ามาดู น้องแบล็คได้เลยข๊ะ " :^o
  • KKLคืออะไรครับ
  • อ๋อ เวปของคนขอนแก่นครับ พอดีในเวปนั้นน้องเขาลงว่าถ้าไม่มีคนซื้อจะไปถวายหลวงพ่อ เลยมีปากเสียงกันนิดหน่อย :-D
  • พูดให้ชัดๆ แปลไทยเป็นไทยได้ใจความว่า เอาไปปล่อยวัดว่างั้น เจริญละโยม เวรกรรมของพระ เฮ้อ.. :012:
  • เห็นเหมือนกัน... อยากรู้จักสาย gaff สาย gotti เลี้ยงตัวที่ว่าจะขายต่อให้รอดก่อนดีกว่าน่ะ
  • โอ้ ว้าวววววgaff ของ คุณ pitbulllive สวยมากคับ แบบนี้ แทบ ไม่ค่อยเห็น เลย :063:
  • ด้วยความสงสัยครับ คุณ plaifa แล้วที่คุณบอกว่า
    " และส่วนตัวก็ต้องออกไปสอนนทุกวัน จึงไม่ค่อยมีเวลาดูแลเค้าในเวลาที่เราไม่อยู่ "
    สอนอะไรครับ ?? ผมว่าเท่าที่ติดตามอ่านกระทู้ที่คุณเปิด ๆ มาเนี่ย ผมว่าคุณไม่มีศักยภาพที่จะไปสอนใครหรืออะไรได้หรอกนะครับ ทางที่ดีสอนตัวเองให้มากๆ ก่อนดีกว่านะครับ ( คิดได้ไง เอาหมาปล่อยวัด ) X(
  • Graff เป็นชื่อคอกหมาของแพมคาร์เตอร์ อยู่ที่อเมริกา ไม่ใช่รัสเซียครับ สิบกว่าปีที่แล้ว หมาสายกราฟ มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว สมส่วนสวยงาม มีการเคลื่อนไหวที่ดีเยี่ยม ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก คอกนี้ก็คือตำนานอีกหนึ่งหน้าของวงการพิทบูลครับ

ปัจจุบัน หมาในสไตล์บูลลี่มาแรงมาก กราฟก็เลยค่อยๆเลือนหายไปจากความทรงจำของผู้คน ไม่แปลกที่คนเพิ่งมาเล่นใหม่ๆ ไม่รู้จักหมาสายกราฟ
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4237_resize3.JPG 74K
  • คนข้างบน อ่าอย่าตามมาแขวะมาเตือนนะขอร้อง อย่าตามมาวุ่นมาจุ้นตลอด 24 ชั่วโมง

ที่ถามเพราะ อยากรู้ ที่แกล้งไม่รู้เพราะอยากเห็นคนหลายๆคนกำลังพูด

และอยากเก็บเกี่ยวความรู้จากหลายๆคน โดยการแกล้งโง่

omereturn

ถ้าคุณคิดว่าเจ๊งจริงๆก็ไม่จำเ็นเอาคนอื่นมาวิจารณ์

ลูกผูชายแต่ตัวหนิ เหอะๆๆ

• อยากเลี้ยงข๊ะ ที่ถามนี้ผิดมากใช่มั้ยค๊ะ ทำไมแต่ละเวปแต่ละที่ชอบมาแขวะกันจัง ชักสงสัยอยากรู้เหมือนกัน มีปัญหาโทรมาเคลียกันได้นะ ไม่ใช่มีแต่ปัญญามาแขวะในกระทู้ จะได้รู้ไงเท็จจริงเป็นไงเกลียดที่สุดเลย อีคนพวกนี้ เรื่องของตัวเองไม่ชอบใส่ใจ ใส่ใจแต่เรื่องของคนอื่น

อ้อ ที่โพสขายน้องหนะก็เพราะติดเรียนข๊ะไม่มีเวลาข๊ะ แล้วที่อยากศึกษา เพราะคิดว่าอนาคตเรียนจบจะเลี้ยงซัก 10 20 ตัว ข๊ะ จริงจังข๊ะ
  • ขอบคุณมากๆ นะค๊ะ คุณพี่ MAFIA
  • Mr_pitbull

ปาหนะมีแค่ไว้พูดๆ ตัดสินคนอื่น ทั้งๆที่คุณเองก็ไม่ได้รู้อะไรเลยใช่มั้ย

ฉันคิดว่า คุณเองนั่นแหละที่ควรจะสอนตัวเองมากกว่า ผู้ชายที่หูเบาแบบนี้ ระวังนะ เหอะๆๆ

หัดฟังแล้ววิเคราะห์ ก่อนแยกแยะนะค๊ะว่าอะไร จริงอะไรเท็จ อะไรควรที่จะเป็นและไม่ควรเป็น

ไม่ใช่ฟังแต่ข้างใดข้างหนึ่ง

ส่วนฉันจะสอนรึไม่สอนก็ไม่ใช่เรื่ออะไรของคุณ กระทู้ที่ถามมีไว้ให้ท่านที่สนใจแสดงความรู้

ไม่ใช่ให้ผู้ชาย ที่คิดว่าตัวเป็นเพียงแค่ผู้ชาย มาตามพูดกระแทกแดกดัน

ลองพิจราณา ดูตัวเองด้วยนะ ถ้าเกิดว่าตามมาแขวะได้ถึงที่นี่ก็แสดงว่า ติดตามมาเพื่อสิ่งนี้โดยเฉพาะ

น่าสงสารคนมีปอมด้อยจัง :-))
  • ศักภาพของคนอยู่ที่ผลของงาน ไม่ใช่สักแต่พูดแต่ฟังคนอื่นมาแล้วมาวิจารณ์คนอื่นนะค๊ะคุณ

Mr_pitbull
  • เคยมาดูผลงานคนอื่นแล้วหรา ถึงกล้าบอก ไม่น่าจะเป็นครู เหอะ ๆๆ นี่แหละน๊าเค้าว่ากันว่า มีตาแต่ไม่เคยใช้ มีหูก็ฟังได้แค่ข้างเดียว มีสมองแต่ก็ตัดสินได้แค่เพียงด้านเดียว

นี่แหละคน
  • น้องหมาที่เอารูปมาโพสน่ารักทุกตัวนะค๊ะ ไว้หนูเรียนจบ แล้วค่อยจะหามาดูแลซักตัว อาไว้มีเวลา ให้เค้ามากพอค่อยจะเลี้ยงจิงๆจังๆ ขอบคุณพี่ๆ บางคนที่เอาความรู้ดีๆมาบอกมาแชร์น้องนะค๊ะ
  • :063: ไม่มีข้อมูลอะไรแต่ แค่อยากมาชมเจ้าของกระทู้ว่ากล้าชี้แจง ขนาดนี้ เหอะๆ ไอคนที่มาแขวะ ไม่ได้เกิด อ่ะแบบนี้
  • ไม่ต้องแปลกใจหรอกครับที่เจอผมที่นี่อีก เพราะที่นี่มันถิ่นผม อิอิ
    ผมไม่พูดถึงเรื่องอื่น ผมพูดถึงแค่เรื่องหมาเท่านั้นครับ
    ผมเตือนด้วยความหวังดีมาตลอด หมาพันธุ์นี้มันมีข่าวมาเสมอ มีแต่คุณนั่นเองที่แขวะ แดกดันคนเตือนทุกคน
    คุณยังโชคดีนะช่วงนี้ที่นี่ไม่มีผี ไม่งั้นมาเล่นที่นี่ประสาทเสียได้ง่ายๆครับ
  • แล้วแต่ ข๊ะ ตามสะดวกข๊ะ จะผีไม่ผีก็เชิญ ข๊ะ เราเข้ามาหาสาระและความรู้ประดับสมอง ส่วนคำพูดที่ ไม่อยากเอามาใส่ใจ ก็ทำเเป็นไม่สนใจ แล้วมันก็ไม่ได้มีความหมายอะไร

จะถิ่นใครก็ถิ่นใครก็แล้วแต่เถอะข๊ะ ถ้าจะมาบอกว่าถิ่นของคนนั้นคนนี้ งั้นคนอื่นๆ เขาก็คงไม่มีสิทธิ์ที่จะเข้ามาหาสาระความรู้หรือโต้แย้งสิ่งใดๆได้สิถ้า

พูดผิดพูดใหม่ได้นะค๊ะ ถ้าจะใช้คำว่าถิ่นงั้นคุณก็สร้างเวปขึ้นมาแล้วก็ แอดเฉพาะพักพวกของคุณเถอะ คุณจะได้ไม่ต้องมาใช้คำพูดที่ผิดๆ

เชิญตามสะดวกข๊คุณผีๆและคุณomereturn
  • ผมสะดวกมากครับ ขออถัยถ้าจะสื่อถึงคำว่า ถิ่น ให้เข้าใจผิด ผมหมายถึงผมเล่นอยู่ที่นี่ประจำอยู่แล้วแค่นั้นเองครับ

ส่วนคำพูดผมไม่ต้องไส่ใจครับ ไม่เป็นไร แต่ผมก็คงเสนอหน้าพูดไปเรื่อยๆละกันครับ :-D
  • สำหรับ ผมละก็ เรดโนส ที่หนึ่งในใจ รองลงมาก็ แกฟ กับรัชเชีย นี้ละ ไครมีชุ่มอยู่เอามาโชว์หน่อยเด้อ อยาดเห็น :065:
  • omereturn แล้วแต่ขร๊ะ
  • คุณเสนอน่าของคุณเอง !! :P
  • ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมครับป๋า

แท้จริง Graff เกิดจากอเมริกา???
  • http://www.gaffkennels.net/

ดูรายละเอียดตามเว็บได้เลยครับ ผมหาเว็บเก่าไม่เจอ แต่พอมีรูปบ้าง หมากราฟแต่ละตัวเทพๆทั้งนั้นครับ

http://www.gaffkennels.net/studs.htm
  • คุณ PitBullLive ครับ ฟงหวิน สวยมากครับ ตอนนี้กี่ปีแล้วครับ ... อนาคตอยากได้แบบนี้สักตัวครับ ...กลัวเหลือเกินว่าจะหาไม่ได้......เจ้าลูกชายผม ย่างแปดปีแล้วครับ ชักเริ่มแก่ แต่ยังลุยแหลกเหมือนตอนหนุ่มๆ .....เห็นฟงหวินแล้วคิดถึงสายแก๊ฟสวยๆหลายๆตัว ในประเทศไทย ....ไม่รู้ว่ายังมีใครทำอยู่ไหม เดี๋ยวนี้ชักหายาก (แค่ดูภาพยังหายากเลยครับ).
  • image
    ไฟล์แนบ
    index.png 100K
  • GAFF SILVER ALFA-ROMEO นี่ก็ น้องชาย ฟงหวิน แต่คนละแม่ และตัวนี้หละ เลือด 100 เต็มครับ สังกัด spirit of pits ที่ศรีสะเกษ
  • คุณ cameron ขอบคุณครับสำหรับคำชม ตอนนี้ ฟงหวิน อายุย่าง 4 ปีแล้วครับ ทางกลุ่มศรีสะัเกษก็กำลังหา

ตัวเมียที่เป็น Gaff 100 ไว้เพื่อต่อสายแต่ก็ไม่มีัครับ

ที่มีก็ชิดกันมาก ยังไม่กล้าทำครับ
  • imageimageGAFF ALFA-ROMEO
    ไฟล์แนบ
    2001_resize.jpg 88K