ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โครงการฝังไมโครชิป ฟรี
  • ป้าพรได้ติดต่อประสานงานกับ สำนักงานสัตวแพทย์สาธารณสุข สำนักอนามัย กรุงเทพมหานคร น.สพ.ศิษฏพล เอี่ยมวิสูตร หัวหน้าสำนักงาน ท่านยินดี มาให้บริการนอกสถานที่ โดยป้าพรได้ขอให้มาฝังไมโครชิป ที่ศูนย์ฝึกสุนัข ดีวัน ทางคุณหมอขอทราบจำนวนก่อนล่วงหน้า เพื่อนัดวันให้

1. วันธรรมดา มาได้ ไม่มีข้อจำกัดว่าจำนวนกี่ตัว
    2. วันอาทิตย์ (นอกเวาลาราชการ) ขอให้จำนวนอย่างน้อย 50 ตัว

image
    ไฟล์แนบ
    กลุ่มรักสัตว์.jpg 179K
  • ข้อดี ของการฝังไมโครชิป

1. กรณี ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนกันพิษสุนัขบ้า ทางกทม.จะบริการ ฉีดให้ฟรี
    2. กรณีสุนัขหาย สามารถทราบพิกัดได้ โดยการนำบัตรประจำตัวไปสแกน ตามโรงพยาบาลสัตว์ทั่วไปที่มีเครื่องสแกน
    3. เป็นการให้บริการฟรี นอกสถานที่ ปกติค่าบริการตามโรงพยาลสัตว์จะคิดตัวละ 500 บาท

image

image
    ไฟล์แนบ
    ข้อบัญญัติ.jpg 95K
    1.JPG 185K
  • ท่านใดสนใจ ลงชื่อ และจำนวนสุนัขได้ที่กระทู้นี้นะคะ

Photobucket

ถ้าได้จำนวน มากพอ จะได้ดำเนินการขั้นต่อไปค่ะ
  • -แง้ๆๆ หมาบ้านนอกอยู่ ตจว.อยากฝังชิปมั่ง ทำไงครับ...
  • ต่างจังหวัด คงต้องลงทุน อุ้มไปที่คลีนิค นะคะ ตัวละ 500 บาทค่ะ

@มาเฟีย ทำไมโพส คลิป ยูทูป ไม่ได้ หว่า

• ชืปทำงานยังไงครับ เวลาหมาหายถึงตามตัวได้โดยเอาบัตรประจำตัวไปสแกน ขอถามประดับความรู้หน่อยครับ :-D
  • เวลาฝังไมโครชิป เรียบร้อย

จะได้บัตรประจำตัว มีรหัสอยู่ในบัตรค่ะ สามารถนำไปสแกนได้ค่ะ

การทำงานเหมือน GPS ไงคะ
  • Pakorn Theerakul Ichap ขอหนึ่งตัวด้วย
    4 นาทีที่แล้วผ่านทางโทรศัพท์มือถือ

Ying Rama III โกโก้ ก็สนค่ะ อิอิ
    3 นาทีที่แล้ว

อิอิ ได้สองตัวล่ะ จะถึง 50 ตัวไหมเนี่ย
  • อาจจะขอเป็นวันอาทิตย์ที่ 25 กุมภาพันธ์ ถ้าใครสนใจลงชื่อไว้ครับ

เราจะเป็นตัวอย่างที่ดีให้คนอื่นเดินตามครับ
  • โอ้โห้สมัยก่อนตอนไมโครชิปมาใหม่ๆ เอาไปฝังนี้ 1000-2000 บาทหน่ะ แบบนี้ดีจังค่ะ วิธีฝังก็ฝังกลางหลังระหว่างหัวไหล่ของสุนัขค่ะ (จุดที่เราหยอดยาฆ่าเห็บ)เห็นตอนคุณหมอจะฝังชิปท่าทางน่าจะเจ็บแต่พอฝังหมาไม่เห็นร้องเลยสักนิดค่ะ พอฝังเสร็จหมาเราก็มีข้อมูลพร้อมหลักฐานว่าเราเป็นเจ้าของแล้ว กรณีหมาหายหรือถูกขโมยแล้วเราไปพบเข้าก็สามารถยืนยันความเป็นเจ้าของได้โดยนำตัวสุนัขไปสแกนไมโครชิปที่หลังได้เลยค่ะ (เหมือนเวลาซื้อของแล้วแคชเชียร์จะสแกนบาร์โค้ดค่ะ ) :067:
  • สแกนที่โรงพยาบาลสัตว์น่ะค่ะ ไม่ใช่โลตัส 5555555
  • เขาดีของซิปอีกอย่างอื่น เมื่อเกิดเหตุหมากัดกัน หรือไปกัดคนอื่นอันเป็นเหตุให้อื่นเดือดร้อน รวมทั้งเป็นผู้เดือดร้อนเสียเอง เวลาขึ้นศาล ศาลจะรับฟังส่วนจะผิดไม่ผิดยังไงว่ากันไปตามเหตุการณ์และข้อเท็จจริง แต่ถ้าเราไม่มีซิป เราจะมีความผิดตั้งแต่เริ่มต้นเลย

แต่ในกรณีของพิทบูลเท่าที่รู้มา เมื่อก่อนไม่นิยมติดเพราะเวลาเราเอาสุนัขไปกัดแล้วโดนตำรวจจับ ทางตำรวจจะสามารถไล่หาเจ้าของเอาจากซิปได้ ถึงไม่เป็นที่นิยมและเจ้าของส่วนใหญ่มักเลี้ยงพิทบูลแบบปิดไม่ได้ออกไปที่สาธารณะมากนักเลยไม่มีความจำเป็น
  • กำหนดอายุหมาเปล่าครับ ถ้าไม่ ด้วย 1 ตัวครับ
  • รายละเอียดค่ะ

สุนัขต้องอายุ 120 วัน ขึ้นไปค่ะ

image
    ไฟล์แนบ
    ข้อบัญญัติ1.jpg 52K
  • ของฟรี จะรออะไร 5555+
    ไม่นานมานี่ก้อมีเข้าติดให้ฟรีในซอย แต่ไม่รู้จะรีบไปไหนมาแค่ ครึ่งชม. ก้อกลับกันละ
  • :-D วันที่ 25 กุมภาพันธ์ อิอิ น่าสนใจมากค่ะ
  • เยี่ยมไปเลยคับป้าพร
    เสียดายอยู่ต่างจังหวัดต้องไปฝังตามคลีนิคเองคับ
  • ผมเข้าโครงการด้วยหนึ่งตัวครับ
    ชื่อสุนัข โกลดี้
    อายุ 5 เดือน 4 วัน ณ.วันที่โพสท์
    เจ้าของชื่อ นายกวีวัฒน์ ปัทมจิตร
    เบอร์โทรติดต่อ 081 927 5981
  • ถ้าครบ50 ตัวก็ดีนะ เขาจะได้มาวันอาทิตย์ให้
  • จำเป็น ต้องพิลบูลอย่างเดียวมั้ยครับ
  • พันอื่นๆ ไปได้มั้ยครับ
  • สุนัขสามารถนำไปฝังไมโครชิป ได้ทุกสายพันธุ์ค่ะ

การฝังไมโครชิปใช้เวลาตัวหนึ่งไม่ถึง 5 นาที แต่ขั้นตอนลงทะเบียนช้าค่ะ ต้องเตรียมเอกสารหลักฐาน และเจ้าหน้าที่ต้องลงทะเบียนค่ะ

ป้าพรจะเอาแบบคำขอจดทะเบียนสุนัข ไปฝากไว้ที่ดีวัน นะคะ เพื่อน ๆ สมาชิกไปขอรับได้ค่ะ

กรอกรายละเอียดให้เรียบร้อย วันที่นำสุนัขไปจะได้ไม่เสียเวลารอค่ะ

ถ้าไม่สะดวกไปรับที่ดีวัน ลงชื่อในกระทู้นี้ พร้อมลงEmail ป้าพรจะส่งแบบคำขอจดทะเบียนสุนัขให้ค่ะ

Email ป้าพร lumpotorn@gmail.com
  • ขอบคุณครับป้าพร รบกวนด้วยครับ sivakrit@hotmail.com
  • ลืมบอกไปครับ สุนัข พันธ์ ฟิล่า ครับ
  • การฝังไมโครชิป ข้อดีคือระบุที่อยู่ที่เเน่นอนและยังระบุเจ้าของใด้อีกด้วย ขอบคุณ คุณป้ามากครับที่มีโครงการดีๆแบบนี้ ให้กับกลุ่มพิทบูลของเรา (ของผมเองฝังเรียบร้อยแล้ว) สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่ใด้ฝังโครงการนี้ น่าสนใจนะครับ..
  • หน้าตา ของไมโครชิปบรรจุในเข็มที่ยาอยู่ในซองที่อบฆ่าเชื้อด้วยแก๊ส Ethylene Oxide
    image

image

image
    ไฟล์แนบ
    45171_002.jpg 34K
    ไมโครชิปคือ.jpg 164K
    รายละเอียด.jpg 126K
  • เริ่มศักราชใหม่ของชาวพิตบูลโซน 2555 ปีมังกรทอง

เลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม
    วันนี้เว็บเราสะอาดสะอ้านขึ้น ไร้มลภาวะรบกวนแล้ว
    เราจึงมีโครงการดีๆเพื่อสังคมออกมาตลอด

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของสังคมคนคุณภาพครับ :063:
  • ขออนุญาตเข้าร่วมโครงการครับ
    APBT 2 ตัว 1. Juan (ฮวน) 2. Roja (โรฮา)
    พัฒนันท์ ผ่องอำไพ e-mail: pattanandha@gmail.com
    ขอขอบคุณสำหรับโครงการสาธารประโยชน์ครับ
  • ผมปกรณ์ ธีระกุล เจ้าของichap e-mail:kornbnl@gmail.com
  • ผม ศุภฤกษ์ ดิษฐเจริญ เอาด้วยครับ
    ชื่อสุขัก ข้าวสวย
    ขอบคุณครับกับโครงการดีๆๆเเละ ป้าพร d1 ครับ
  • ผมขอถามหน่อยครับไมโครชิพที่ฝังในสุนัขตอนนี้เหมือนกันทุกที่เลยหรือเปล่าครับ ไม่ว่าจะไปฝังที่คลีนิก โรงพยาบาลสัตว์ หรือที่คุณป้าพรจัดทำโครงการนี้อยู่ ครับ และข้อมูลของสุนัขที่ฝังแล้วพร้อมรหัสไมโครชิพเราจะเช็คได้ที่ไหนครับว่าข้อมูลได้บันทึกแล้วonlineไว้ครับ
    คือผมได้ไปฝังให้น้องหมามาแล้วเมื่อต้นปีพร้อมลงทะเบียนแล้วกับกทม.แล้ว
    คือถ้าสุนัขหายกทม.จะตามหาเจ้าของยังไงหรือเจ้าของสุนัขอยากรู้ว่าข้อมูลที่บันทึกมันตรงกันไหม
    รบกวนด้วยครับ
  • ไมโครชิพแต่ละอันหมายเลขจะไม่ซ้ำกันทั่วโลกครับ
    ฝังครั้งเดียว ไม่ว่าไปอยุ่ประเทศไทนก็ใช้หมายเลขเดิมประจำตัวครับ
  • วันที่ 7 ก.พ. สรุปยอดหมาที่จะฝังไมโครชิป

1. james_mis ขอ Email เพื่อส่งใบคำขอขึ้นทะเบียนให้ด้วยนะคะ
    2. kaveewat
    3. ABACUS
    4. Patman จำนวน 2 ตัว
    5. Korn_YoungTurk
    6. onebabyibaby ขอ Email เพื่อส่งใบคำขอขึ้นทะเบียนให้ด้วยนะคะ

ได้ 7 ตัวแล้ว ลุ้น ขอให้ครบ 50 ตัวค่ะ ทางกทม. จะจัดทำโฆษณา ให้กลุ่มพิทบูล เพื่อเผยแพร่ด้วยนะคะ ว่าพวกเราเป็นผู้ที่เลี้ยงด้วยความรับผิดชอบค่ะ
  • เอาด้วยค่ะ สุนัข 1 ตัว
    สุนัขชื่อแพนด้า ตอนนี้ฝึกอยู่ที่ศูยน์ดีวันอยู่แล้ว
    เจ้าของ แบมค่ะ watcharin.cp@gmail.com
    0861071243
    ขอบคุณสำหรับโครงการดีๆค่ะ
  • มากันเยอะๆน่ะครับเพื่อนๆให้เขารู้ว่าเราเลี้ยงแบบรับผิดชอบต่อสังคมครับ............
  • ขออนุญาตเข้าร่วมโครงการครับ ชื่อสุนัข ไดโว้
    จุฑา ทองคำดี e-mail: jonie.jostar@hotmail.com
    ขอบคุณครับ
  • ขออภัย ป้าพร ครับ พอดี ต้องไปต่างประเทศ ในช่วงนั้นพอดี เสียดายจัง
  • ว่าจะขนไปทั้ง หมด 5 ตัว ประหยัดไปตั้ง 2500 แนะ
  • ผมทำจดหมายไปแล้วในนามชมรมพิตบูลพร้อมประทับตรา abc ตามหลักเกณฑ์ของราชการ
    เป็น
    วันที่25ครับ ก็หวังว่าจะมีหมามาเกิน 50 ตัวนะครับ
  • ขอความร่วมมือจากพวกเราเรื่องจำนวนสุนัขด้วยครับ เราเลี้ยงหมาพันธุ์ดุ สิ่งที่เราอยากให้คนภายนอกเห็นก็คือ พวกเรามีความรับผิดชอบจริงๆ ไม่ใช่แค่เลี้ยงตามแฟชั่นครับ :-D
  • ศูนย์ d-1 อยู่แถวไหนค่ะพี่หนุอยุนนทบุรีอะคะ เข้าร่วมตัวนึงค่ะพี่
  • อยู่ซอยกรุงเทพกรีฑา 33 หาง่ายมากครับ

ถนนกรุงเทพกรีฑา วิ่งถนนศรีนครินทร์ มาจากแยกลำสาลีนิดเดียวครับ
  • นรเศรษฐ ขวัญพันธุ์งาม akumetsu_q@hotmail.com
  • ใครที่อยู่กรุงเทพฯ อยากแนะนำให้รีบนำมาฝังไมโครชิพและขึ้นทะเบียนกับทางการนะครับ เพราะหากวันไหนเขาตรวจขึ้นมา เราก็ไม่ต้องเดือดร้อน และที่สำคัญเขามาทำให้ฟรีด้วย หากไปฝังเองก็ต้องเสียตังหลายบาทอยู่

อาจจะมีการขอวัคซีน ฟรีมาฉีดด้วยในคราวเดียวกัน
  • อยากไปบ้างแต่มันติดที่ อยู่ต่างจังหวัดนี้อะนะ
    โครงการนี้ดีคับ รับผิดชอบสังคมดีคับ
  • สุนัขที่ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนกันพิษสุนัขบ้า ทางเจ้าหน้าที่จะฉีดให้ฟรี โดยไม่คิดมูลค่าค่ะ

เหลือเวลาอีกสิบกว่าวัน สมาชิกท่านใดที่ยังลังเล ตัดสินใจได้เลยนะคะ โครงการนี้ เราจะแสดงให้สังคมได้รับรู้ว่า

กลุ่มของพวกเรา เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบต่อสังคมค่ะ

คุณหมอ ท่านจะทำข่าวประชาสัมพันธ์ ให้ด้วยค่ะ
  • เอาด้วยคนครับ
    รบกวนเรื่องใบสมัครด้วยครับ
    pokpax@hotmail.com ขอบคุณครับ :m84: