ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำในการกำจัดเห็บหมัดหน่อยครับ
  • คืออยากทราบว่าระหว่างยาหยด กับ ยาฉีด อย่างไหนคุ้มค่ากว่ากัน
    รบกวนบอกยี่ห้อ+ราคาด้วยครับ
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ
  • อันนี้ผมไม่รู้รายละเอียดเพียองแต่เข้ามาคุยด้วย
    ของผมก็ฉีดยา นานๆก็ใช้แชมพูกันเห็บหมัด
    มันก็ไม่มีนะแต่ผมเลี้ยงตัวเดียวโอกาสติดจากตัวอื่นเลยน้อยมั้งคับ
  • เพิ่มเติมเห็นว่ายาหยดพออาบน้ำยาก็หมดฤทธิ์ อันนี้ไม่ชัวร์นะแหะๆ
  • ผมก็ไม่ทราบรายละเอียดลึกๆเหมือนกันนะครับแต่ยาหยดมันไม่ได้ซึมเข้าผิวหนังเหรอครับ เพราะว่าถ้าโดนน้ำแล้วน้ำยาหมดฤทธิ์ อย่างนี้มันก็ไม่น่าใช้นะครับเปลืองเงินเปล่าๆฉีดหรือกินยาไปเลยดีกว่านะคุณวีโก้ หรือว่างัยครับ...
  • ผมก็ฉีดเอาคับ
  • ยาหยดมันซึมเข้าผิวหนังนะครับ แต่ที่ผมไม่ใช้เพราะว่า เมื่อวานแฟนไปถาม หลอดละ300กว่าบาท ไม่ทราบยี่ห้ออะไร
    แล้วเขาบอกว่าใช้ได้หลอดละ 1 ตัว แล้วบ้านผมมี 5 ตัว อะ (เซงเลย) เลยมาขอความเห็นเพื่อน ๆ หน่อย ครับ
  • ซื้อมาฉีดเองเลยครับขวดละเกือบพันบาทแต่ฉีดได้นานเป็นปีเลยครับ(คุณเอเอ ท่าพระเคยไปซื้อมาแว้วครับจะได้ไม่ต้องไปฉีดทุกๆ2 เดือนครั้งละตั้งสองสามร้อยบาท)
  • ผมก็ว่าจะทำอย่างคุณ chopper บอกแหละครับ ว่าจะซื้อไอเวอร์แม็กติน ซักขวดนึงเลย แต่เวลาฉีดนี่สิ ตัวยามันแสบ หมามันดิ้น ไม่รู้จะทำไงเลย
    แต่วัคซีนย่างอื่นฉีดสบายมากครับ
  • ผมขอเสริมหน่อยนะครับ ของผมใช้ยาหยด

ปกติยาหยดมันจะซึมเข้าผิวหนังอยู่แล้วครับ

ผมเลี้ยง 3 ตัว พิทบลู 2 ตัว ใช้ตัวละ 2 ขวด ขวดนึงมี 1 cc. ครับ พุดเดิ้ล ใช้ 1 ขวด
    ผมซื้อ 3 ขวด 100.-ครับ ตอนนี้ ขวด 2 cc. ก้มีแล้ว ราคาเดียวกันเลยครับ

ใช้หลายเดือนก็ไม่มี เห็บนะครับ จำยี่ห้อไม่ได้ เดี๋ยวถ่ายมาให้ดู
  • รอดูอยู่ครับ...รับรองผลใช่ปะครับน้องเทอร์โบ คุณใหม่Pitlok ครับมันมีแบบที่ไม่แสบร้อนก็มีนะครับลองถามร้านที่ขายดูอีกทีครับ...:m030:
  • รับรองผล 100% เลยครับ เอา Turbo เป็นประกันเลยครับ :m030::m030:
  • ว๊าย...เจ้าเทอร์โบเดือดร้อนซะแว๊ว ลองแวะไปดูบอร์ดเก่าซิครับเทอร์โบ รู้สึกว่ากำลังมีฝ่ายพันธมิตรกับฝ่ายรัฐบาลกำลังเผชิญหน้ากันอยู่นะ...แต่ต้องขยันอ่านหน่อยนะเยอะมาก:m094::m109:
  • ยังไงรบคนกวนคุณ Turbo ผมอยากทราบยี่ห้อครับ
    ขอบคุณมากครับ
  • ไม่ไหวหรอกครัยการเมืองอย่าคุยกันเรย
  • ได้ครับ คุณ ใหม่Pitlok เดี๋ยวจัดให้

คุณ chopper ผมไปอ่านมาแล้ว ตาลายเลย ผมว่าเล่นบอร์ดใหม่นี่แหละ จริงใจกว่าเยอะ
    อย่างที่คุณ วีโก้ ว่าแหละ การเมืองอย่าคุยเลย คุยเรื่องอื่นดีก่า:m087::m087:
  • OK..ไม่มีปัญหาครับ ได้อยู่แว๊ว ผมเองก็ไม่ได้ชอบอยู่แล้วพอดีแวะไปดูมาเห็นกำลังห้ำหั่นกันอยู่ก็เลยมาเล่าให้ฟังแค่นั้นเองครับ...อิอิอิ
  • ดีคร๊าบ...พิทฯเรนเจอร์ ทุกๆคน:o044: อย่างที่คุณ CHOPPER ว่าครับ ผมใช่ยาฉีด ฉีดเองทุก 2 ด.ฉีดอย่างมากก็ไม่เกินครั้งละ 2 ซีซี ซื้อมา 1 ขวด มี 50 ซีซี ฉีดจนมันตายเหล่ะครับ ประหยัดทั้งเวลาทั้งเงินครับ :m086:ฉีดมันก็กลิ้งไปกลิ้งมาเหล่ะครับ เดี๋ยวมันก็หาย(มันคงแสบๆร้อนๆอ่ะครับไม่เป็นไรหลอก) พิทฯทนความเก็บปวดได้สูงอยู่แล้วครับ... :o058:
  • ถึงกะดิ้นเลยเหรอครับเนี่ย 555+ เจ้าแมกซ์น่าจ๋งจ๋าน
  • ไอเวอร์แม็กตินใช่ป่ะครับ คุณ AAท่าพระ อยากทราบว่าขวดละเท่าไหร่ครับ
  • ผมซื้อมา 850 บ.ครับ 2 ปีที่แล้ว แต่ล่ะที่ราคาก็คงห่างกันนิดหน่อยครับ....คุณใหม่ :020:
  • น่า...เตะ....ซิไม่ว่าครับคุณ VIGO อ้าวแล้วเจ้าฟีล่าล่ะคุณฉีดยังไง บอกหน่อยครับ....:o018:
  • ฟีโร่คร้าบบบบไม่ใช่ฟีร่า
    ผมเข้าโรงบาลสัตว์ลูกเดียวครับ
  • :o002:สงสัยหายไปนาน ลืมชื่อซะแล้วคุณเอเอ นิ่หลงซะแล้ว:o003:
  • กร๊ากกกกกกกกกกก
    คงเล่นมุขแหล่ะ
    ช่วงนี้มุขแกเยอะ
  • มาแล้วๆๆ รูปผู้ต้องสงสัย 3 ขวด 100.- ครับ

รับรองผลครับ เพราะผมเอาพุดเดิ้ล นอนด้วยทุกคีน :o060::o060:
    ไฟล์แนบ
    IMGP2029.jpg 56K
    IMGP2027.jpg 78K
  • :o001:น้องเทอร์โบครับ...ตัวยา Detick ตัวนี้ผนเคยอ่านเจอกระทู้เจอนะครับเค้าบอกว่ายายี่ห้อนี้มันเป็นอันตรายต่อสุนัขนะครับ :o054:ลักษณคล้ายๆกับว่าเป็นยาที่ไม่มี อย. อะไรแบบนั้นนะครับแล้วก็ยังมีผู้ใช้หลายคนเคยเจอปัญหาแล้วด้วยครับก่อนหน้าที่หมาบางแก้วของผมจะตายผมก็ใช้ยาตัวนี้แหละครับหยอดไป 2 ซีซี หลังจากนั้นมันก็ไม่กินอาหาร อาเจียร ถ่ายมีเลือดปน:o045: ไม่รู้ว่ามีสาเหตุจากอะไรกันแน่ เพิ่งมาอ่านเจอเรื่องยาอันตรายตัวนี้ทีหลังก็ไม่แน่ว่าอาจเป็นที่ยาตัวนี้ก็ได้นะครับแล้วก็อีกตัวนึงครับชื่อ en-dex 4000 อันนี้ก็ไม่มี อย.เหมือนกัน ลองเช็ค google ดูอีกทีนะครับ...:o053: ส่วนยาที่ผมใช้คือตัว เมคตินฟาร์ครับ มี อย. มีที่อยู่ผู้ผลิตไม่เป็นอันตรายครับกล่องละ 230 บาทครับปลอดภัย ใช้แล้วครับ:m001:ส่วนรูปสุดท้ายใช้รักษาโรคหัวใจขาดรักครับ...
    ไฟล์แนบ
    q40169.jpg 4K
    J5879202-3.jpg 53K
    11610-20080727074403.jpg 38K
    IMG0273A.jpg 61K
  • ขอบคุณ พี่ chopper ครับ ผมไม่รู้มาก่อนเลย งานเข้าเลยอ่ะ

ถ้ายังไงผมจะลองค้นหาดูครับ แต่ต้องเปลี่ยนยาเลยดีกว่า :o015::o015:

สงสัยข้อมูลไม่แน่นพอ ต้องขยันเก็บกว่านี้อีก :m067::m067:
  • ใช่ครับ ๆ อย่างคุณ chopper ว่าครับ ผมก็เคยเจอยี่ห้อนี้ในเว็ปบอกว่าเป็นยาอันตรายครับ :017:
  • ผมไปซื้อแบบนี้มาครับ 400 กว่าบาท 100 cc คอนแรกจะซื้อไอเวอร์แม็กติน มัน 750 บาท ได้ 50 cc ที่ร้านบอกว่าใช้ดีเหมือนกันครับ
    ไฟล์แนบ
    010920081155_resize.jpg 79K
  • โหถึงขั้นหมาตายเรยเรอะ แงๆๆ
    เอาไปตั้งกระทู้ถามคุณหมอพิทบูลดีกว่ามั๊นครับกระจ่างไปเลย