ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำการเลี้ยง, มือใหม่คะ
  • อย่างแรกขอขอบคุณ Pitbullzone ที่นำเราไปเจอกับน้องพิทบูลน้อย ที่น้องกล้าประกาศขายในกระทู้. เพิ่งจะเลี้ยงพิทบูลเป็นครั้งแรกเหมือนกัน แต่เคยเลี้ยงโกลเด้น,พูลเดิ้ลมาก่อน, เข้าไปดูกระทู้ต่างๆ ที่เพื่อนๆ แนะนำ พูดถึงกัน ก็เลยอยากได้คำแนะนำดีๆ เกี่ยวกับการเลี้ยงน้องคะ....อาทิตย์หน้าถึงจะได้น้องมาเลี้ยง แต่ตอนนี้เรากับสามี เตรียมซื้อของทุกอย่าง บ้าน,กรง,อาหาร,นม ทุกอย่างที่จำเป็น รอน้องเค้า. สามีตื่นเต้นมาก เห่อมาก นับวันรอ. ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ.
  • เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบตามสโลแกนพี่มาร์ค แล้วทำวัคซีนให้ครบตามกำหนดของคุณหมอ ก็เกือบจะเพียงพอแล้วละคับ ส่วนด้านอื่นเชิญท่านอื่นมาต่อเลยคับ
  • แล้วโพสรูปโชว์ด้วยนะอิๆๆอยากเห็นด้วยครับ
  • ขอบคุณคะ ตอนนี้เข้าไปอ่านคำแนะนำของพี่มารค์อยู่ มีประโยชน์มากคะ มั่นใจว่าต้องเลี้ยงน้องเค้าได้ ด้วยความรัก และวินัย บวกกับคำแนะนำที่ดีทั้งหลายของเพื่อน ๆ และพี่มารค์คะ!!
  • ...เย้...มีสมาชิกใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ อย่าลืมโพสรูปให้ชมบ้างนะครับ " มีพิทมีเพื่อน "image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0000112.jpg 13K
  • นี่แหละครับสีสรร ของพิทบูล ดูขนาดสีบนตัวของพิทบูลยังหลากหลายไม่เหมือนกับพันธุ์อื่นๆ ที่ต้องตามมาตรฐานเด๊ะ เราคนเลี้ยงก็มาจากที่ต่างกัน แต่หัวใจเดียวกันครับ..รักและรับผิดชอบเค้าให้ดีที่สุดครับ...
  • ถึงแม้มันจะกัดคน ถึงแม้มันจะทำลายข้าวของ ถึงแม้มันขี้เยี่ยวรดบ้าน มันก็รักเจ้านายมัน เพราะมันคือ พิตบลู

และจงจำไว้เลี้ยงมันจนลมหายใจสุดท้าย เท่านี้จำไว้ครับ
  • ตอนแรกยอมรับว่ากลัวเหมือนกัน... แต่พอมาคิดอีกทีทั้งเราและสามีก็เป็นคนรักสุนัข และเราคุยกันว่าจะเลี้ยงให้ดี และรักที่สุด:) ตั้งชื่อรอเรียบร้อย น้อง Roxy:)) love love
  • ยินดีครับมีเพื่อนใหม่เข้ามา ขอให้ยึดหลักตามนี้นะครับ
    1. พาออกกำลังกาย หรือพาเดิน เช้า-เย็น อย่างนี้ครึ่งชั่วโมง
    2. ฝึกระเบียบวินัย การให้รางวัลและการลงโทษ
    เมื่อทำครบทั้ง 2 อย่างแล้ว
    3. ให้ความรัก
  • ขอบคุณคะสำหรับคำแนะนำ:)
  • ไปซื้ออาหารมาไว้ที่สัตหีบ ร้านเค้าแนะนำ Gm premium dog food มา, แต่เห็นทาง pitbullzone ใช้แต่ f1, อาหารสุนัข เอกซ์ตรีม บลูลี่กัน. แนะนำด้วยคะ เพราะซื้อมาซะถุงใหญ่เลย น้องเค้าใช่กับสุนัขพิตบลูของเค้าอยู่ สวยด้วย.
  • แหะ! แหะ! เดี๋ยวเอาไปเปลี่ยนเป็น f1 พรุ่งนี้:)
  • เมื่อก่อนใช้ยี่ห้อดังกล่าวอยู่ครับแล้วพออาหารหมดก็มาใช้f1ม่วง และเอ็กซ์ตรีมบูลลี่ เปลื่ยนแปลงอย่างเห็นได้ชัดครับ
  • ให้แต่ f1 อย่างเดียวได้ไหมคะ? หรือว่าต้องทั้งสองอย่าง!
  • สองแสบ ของป้าพร ให้ F1 ตั้งแต่เอาเข้าบ้าน และอาหารเสริม ตามภาพ

image

image
    ไฟล์แนบ
    foodgood.JPG 86K
    Food-vert.jpg 270K
  • ผสมหมูบดสดหรือกับนำ้มันหรือคะป้าพร?
    สองแสบสวย ดูดีมากเลยคะ ชอบ ชอบ:)
  • ยินดีต้อนรับคับ แนะนำคุณ Tilack อ่านหัวข้อทางด้านซ้าย ให้หมดเลยคับจะเป็นสาระและความรู้ไปใช้ได้จริงคับ
  • ขอบคุณคะ:)
  • 555นรกจะมาเยือน ล้อเล่นน่า :-))
  • Roxy kha.
    ไฟล์แนบ
    DSCN2783.JPG 241K