ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• Slatmill for gamedog ลงคลิปให้ดูครับสำหรับพี่ที่ถามมา รุ่นนี้สำหรับพิทบูลสายใช้งาน
    รายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ 0870989080 หรือ pa2bull_1@hotmail.com
    ช่วงนี้ยุ่งนะครับไม่ค่อยได้เข้าเว็บ
  • เป็นสแตนเลสด้วย ส่วยมาก อยากได้
  • สวยมากครับ :063:
  • ....เท่ารั้ยหว่า..... :063:
  • อยากให้ที่บ้านมันชอบขึ้นลู่วิ่งเหมือนตัวนี้จัง :012: ไม่ต้องล่อ ไม่ต้องอุ้มขึ้น โดดเองวิ่งเอง :063: :o043:
  • ราคาครับ robot-c4@hotmail.com
  • สวยจังครับ เห็นวิ่งแล้วเหนื่อยแทน
  • เห็นเขียน dogarmy ไว้ข้างเครื่องวิ่งด้วย ไม่ทราบว่าหมาตัวนี้ชื่ออะไรครับ แล้วปกติสายกัดวิ่งสปีดขนาดนี้เค้าให้วิ่งวันละกี่นาทีครับ...ขอบคุณครับ
  • GR.CH. BUDO ครับ เวลาในการวิ่งจริงแล้วก็ขึ้นอยู่กับ Keep ของแต่ละคอก ไม่มีเวลาตายตัว
    แต่ที่ง่ายที่สุดดูที่ตัวหมาแต่ละตัวเป็นหลัก ไม่มีอะไรตายตัว ตัวอย่าง BUDO ในช่วงที่ฟิตสุด ๆ เดินสนาม 10 กิโล กลับมาวิ่งเครื่องต่อ ได้อีก 2 ชั่วโมง วิ่งควบ สลับกับวิ่งซอยเท้า ครับ
    หมายิ่งออกกำลังได้เต็มที่เท่าไหรยิ่งดี แต่การพักผ่อน และการบำรุงก็ยิ่งต้องดีตามด้วยครับ
    สังเกตดูได้จากความมุ่งมั่น และความอยากที่จะออกกำลัง และจากวันที่ออกกำลังกายหนัก ถ้าวันรุ่งขึ้นหมาดูเหนือยๆ ซึม ก็ไม่ควรออกซ้ำ ควรให้พักผ่อน แต่ถ้าหมามีความอยากออกกำลังกายอยู่ก็แสดงว่ายังสามารถออกกำลังกายต่อได้
    image
    ไฟล์แนบ
    185961.jpg 81K
  • คึกมากคับ ตัวในภาพ
  • =D> เห็นแล้วยิ่งชอบในสายกัด :-D อนาคตจะหามาเลี้ยงบ้าง
  • กดlikeคร่ะ
  • เดินสนาม 10 กิโล กลับมาวิ่งเครื่องต่อ ได้อีก 2 ชั่วโมง วิ่งควบ สลับกับวิ่งซอยเท้า ครับ
    :063: :063: :063:
  • ภาพปัจจุบันครับ ตอนนี้ปลดเกษียณ ให้เป็นพ่อพันธุ์ภายในคอกแล้วครับ

image

image :) :)
    ไฟล์แนบ
    photo.JPG 246K
    photo-3.JPG 206K
  • อีกรูปครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC07158-1.JPG 145K
  • 10kmกับ2hr สุดยอด
  • GR.CH. BUDO ออก กำลังกายขนาดนี้เลย หรอครับ :063:
  • pa2bull
    โทษนะครับช่วยแชร์เรื่อง อาหาร การกิน ให้หน่อยได้ป่าวครับ :)
  • ความใส่ใจหมาเป็นหลักครับ แต่มันมีบางอย่างที่ต้องศึกษาเองครับ บอกกันไม่ได้ครับ :-D :-D :-D
  • dogarmy แฮะๆครับ เข้าใจ ครับว่า สูตร ลับเฉพาะ
    ไม่เป็นไรครับผม แต่ถึงยังไง GR.CH. BUDO ถือได้ว่า เป็นสุนัข ตัวอย่าง ด้านสรีระ ไปอีก หนึ่งทาง ไปแล้วนะครับ หลายคน เริ่ม รุ้จัก BUDO :063:
  • เปล่าครับ ไม่มีอะไรพิเศษหรอกครับ มีแต่ การดูแล ความเอาใจใส่ แค่นั้นเอง
  • แต่ถึงยังไง GR.CH. BUDO ถือได้ว่า เป็นสุนัข ตัวอย่าง ด้านสรีระ ไปอีก หนึ่งทาง ไปแล้วนะครับ

ดีครับ เพราะ พิทบูลคือ พิทบูล เป็นอย่างอื่นไปไม่ได้

แต่ก็ต้องดูแล เอาใจใส่ เข้าใจถึงความเป็นพิทบูล แล้วเรื่อง ต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นมาแล้ว ก็จะไม่เกิดขึ้นอีกครับ
  • ครับมีภาพสุนัขสวยๆเอามาให้ชมกันอีกนะครับ
    :063:
  • อนาคตข้างหน้า คงมีโอกาสได้ร่วมพัฒนาสายพันธุ์ไปด้วยกัน LINE BREED MAYDAY ชัั่วโมงนี้ BUDO สุดยอดจริงๆ รอชมผลงานชุดลูกๆของ BUDO และจะติดตามเชียร์ครับ DOGARMY :006: :006:
  • แจ่มมากครับ