ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีฝึกสุนัขไม่ให้ดุกับคน
  • สุนัขผมเวลาจูงผ่านชุมชน มีบางครั้งพุ่งใส่คนจะกัด ต้องระวังเต็มที่ ปลอดภัยไว้ก่อน
  • ตอนนี้หมาอายุเท่าใหร่แล้วคับ อาจเป็นได้ว่าตอนเด็กๆอาจจะไม่ค่อยได้เจอผู้คนถ้าเป็นแบบนี้วิธีแก้ก็เอาออกมาเจอผู้คนบ่อยๆโดยที่เราคอยดูอยู่และคอยจับพฤติกรรมทีส่งสัญญาณว่าหมาจะจู่โจมให้เรารีบเตือน วิธีนี้ได้ผลกับตัวที่บ้าน ถึงจะไม่100%แต่ก็เบาใจไปบ้างต้องให้เวลากับมันหน่อยกว่ามันจะปรับตัวได้ ถ้าเดินผ่านชุมชนถ้ามันหันไปมองก็รีบสะกิดเลยคับ ให้แค่พอสะดุ้งรึร้องเอ๋งก็ตามแต่ความชอบ สักพักมันก็ไม่กล้าหันไปมองเอง ขอให้มีความสุขกับมันคับ
  • Redmuscle แล้วยังไงต่อครับ :001:
  • เรื่องราวสั้นมากเลยครับ ขอเตือนนะครับ ที่รู้ๆมา อย่าลืม ครอบปากหมาเรานะครับ ถ้ามันหลุดไปได้ยังไงก็ยังได้เเค่ ชนๆ ไถๆ ถากๆ