ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีงบน้อยเเต่ยากเลี้ยง
  • ผมมีงบประมาณสองพันไม่เกินสองพันห้าพอจะมีใครแบ่งผมเลี้ยงสักตัวไหมคับยากเลี้ยงมากๆๆขอบคุณคับ :-|
  • มีประกาศขายอยู่นะครับ ลองโทรถามดูครับต่อลองกันเอาครับ
  • ตัวเมีย ทั้ง 3 ตัวเลยครับ อายุ 60 วัน
    ตัวสีขาว 3500 อีก2 ตัว ตัวละ 3000

แบ่งๆ กันไปเลี้ยงเลยครับ
    เอาภาพแบบรวมๆ กันไปก็แล้วกัน มี พ่อ-แม่ อยู่ในนั้นด้วยครับ

สนใจ 082-1316460 หนึ่ง
    ลูกหมาอยู่พัทยา ครับ

• ราคาสักสองพันได๋ไหมคับพี่ยากได้มากๆๆขอบคุณคับ
  • ขายลูกพิกบูล 1500-2500 B-
    nik เมษายน 5 Permalink
    ขายราคานี้ แบ่งๆกันเลี้ยงครับพอดีจะย้ายบ้าน พ่อเป็นสายกัด ขอโทษทีครับที่ไม่ได้ลงรูป
    เนื่องจากพ่อโดนงูเห่ากัดตายแล้วแม่เป็นสายกัดสีลูกวัว ตัวผู้ 6 ตัว ราคา 2500 บ.เท่ากันหมด มาก่อนเอาไปเลย
    ตัวเมีย 1 ตัวราคา1500 บ. อยู่แถวสมุทรปราการครับ เหมาะสำหรับมือใหม่ราคาไม่แรง เฝ้าสวนเฝ้าบ้าน
    ของดีราคาถูกที่สัมผัสได้ น้องหมาเกิด 10 มีนาคม 2555 และวันที่ 9-10 เมษายน 2555
    มารับได้เลยครับ สนใจโทรมาคุยนะครับ 08-0251-1866 (คุณ นิก)...
    ไฟล์แนบ
  • ลงรูปได้ไหมคับสนใจเพราะงบมีน้อย
  • ลองเข้าไปในกระทู้ซิครับมีรูปครับ
  • จะเอาสายกัดเลยรึ ศึกษาก่อนดีกว่า ครับ อยากให้ได้ในสิ่งที่ชอบจิงๆอะครับ หมามันมีราคา ตั้งแต่ฟรี จนเป็นแสนๆอยากให้ใจเย็นๆก่อนครับ แต่ถ้าคุณคิดว่า โอเค ถูกใจแล้ว ก็เต็มที่เลยครับผม สนับสนุน อยากให้เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบครับ แต่ถ้าเลี้ยงสายกัด ต้อง ตั้งสติ ก่อนสต๊าทจะได้ไม่เสียสตางค์นะครับ หุหุ^^
  • มีงบน้อยก็ต้องพิจารณาเพิ่มครับว่าจะดูแลน้องเขาไหวมั้ยครับ เพราะค่าใช้จ่ายในการเลี้ยงก็ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าค่าลูกหมานะครับ
  • อย่าหาว่ากีดกันเลยนะครับ ทุกวันนี้ปัญหาจากคนที่ขาดความพร้อมมันเยอะเหลือเกิน การเลี้ยงแบบตามมีตามเกิดมันเสี่ยงไปหน่อย พอเกิดปัญหาขึ้นมาก็รับผิดชอบไม่ไหว เกิดหมาหบุดไปกัดหมาแพงๆเขาตายจะทำอย่างไร หรือไปทำให้คนอื่นเขาเสียหายกัดเด็กกัดสัตว์เลี้ยงเขาตาย ก็ต้องพร้อมที่จะชดใช้ค่าเสียหายให้เขาด้วย ดังนั้นถ้าจะให้ดี อยากให้คนที่คิดจะเลี้ยงพิตบูล ควรมีความพร้อมให้มากที่สุด ทั้งเวลา สถานที่ และทุนทรัพย์ น่าจะเหมาะกว่าครับ
  • และถ้าคิดจะเพาะออกมาเพื่อแบ่งกันเลี้ยง อย่าทำเลยครับ แค่นี้พิตบูลก็เกลื่อนเมืองแทบจะไล่แจกกันอยู่แล้ว มีประกาศแจกฟรีอยู่ทุกวัน ใครงบไม่มีไปรับหมาเหล่านี้มาอุปการะดีกว่าไหม ส่วนคนบรีดก็เหมือนกันหากจะบรีดทั้งทีทำให้หมามันมีคุณค่าหน่อยดีกว่าไหม ช่วยทำให้คนที่ได้มาครอบครองรู้สึกภูมิใจ และเห็นคุณค่าในตัวมันด้วยเถอะครับ พิตบูลมันคือสุดยอดหมา กว่าจะมีวันนี้มาได้มันผ่านอะไรมาเยอะมาก ถ้าราคาตัวละพันห้ามันถูกกว่าหมาพุดเดิ้ลอีกนะครับ

ขออภัยหากพูดตรงไปหน่อย แต่เริ่มรู้สึกว่าพิตบูลมันกำลังใกล้จะเป็นหมาข้างถนนเข้าไปทุกวันแล้ว
  • เอ้ออันนี้เห็นด้วยกะพี่มาร์คทุกประการ. คุณ จขกท. อาจจะยังไม่ได้คิดไปไกลๆ แต่จะบอกว่าจะเลี้ยงมันดีๆก็ต้องใช้ทุนทรัพย์เยอะพอควร. แล้วก็ราคาตัวหมาเอง เอ้อสงสัยอ่ะ ทำไมพิตในไทยมันเยอะและถูกเหลือเกินน แทบจะฟรีกันอยู่แล้ว. แล้วบรีดเดอร์สกรีนลูกค้ากันบ้างมั๊ยอ่ะ
  • เห็นด้วยกับป๋ามาร์คฮับ [-O<
  • มีงบน้อยก็ค่อย ๆ เก็บ เเละเรียนรู้ไป เพื่อเพิ่มคุณค่าในตัวหมาบ้าง เเละความภาคภูมิใจในการได้ครอบครอง ผมก็ไม่ได้ล่ำรวยมีเงินมากมาย เเต่ก็อยากเลี้ยงก็เรียนรู้เเละเก็บเงินเพื่อที่จะมีไว้เลี้ยงเเละครอบครอง ตอนนี้ผมยังไม่พร้อม ก็ยังไม่เลี้ยง ไม่ใช่นึกอยากเลี้ยงก็เลี้ยง เห็นข่าวพิทบูลในทางที่เสื่อมเสีย ถึงยังไม่ได้เลี้ยงก็ใจหายเเละเสียความรู้สึก เลี้ยงตอนไหนก็ไม่สายขอให้เลี้ยงตลอดรอดฝั่งรับผิดชอบชีวิตหมาตัวนั้นก็พอ จะถูกจะเเพง เลี้ยงก็รักที่สำคัญต้องรับผิดชอบต่อชีวิตมัน เพราะหมาก็มีคุณค่าในตัวของมันเเละมันก็มีชีวิตเเละหัวใจ.