ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเปิดขายลูก DRAKE X IRIS อายุ 54 วัน
  • ขอเปิดขายลูก DRAKE X IRIS อายุ 54 วัน
    ลูกสุนัขเกิดวันที่ 04-03-55 มีทั้งหมด 10 ตัว ผู้ 3 เมีย 7
    ราคา15,000 - 20,000 บาทตามความสวยงามของลูกสุนัข (สามารถต่อรองกันได้)
    สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ 081-755-0792 ตั้ว

สายเลือดของพ่อและแม่สุนัข
    พ่อ : DRAKE เป็นสาย Chevy+Camelot โดยเป็นลูก REDzRAMA3 454 SUPERSPORT กับ Bungee (3xPETERSON'S SHERMAN TANK in 3 GENERATION )

รูป DRAKE พ่อสุนัข
    imageimageimage

รูปปู่และย่าของลูกสุนัข
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    Drake1.jpg 152K
    Drake2.jpg 161K
    Drake3.jpg 243K
    454.jpg 247K
    284657[1].jpg 42K
  • แม่ : REDZONE IRIS เป็นลูก SHIRO กับ JEE JIE
    http://pitbullzone.com/pedigree/pid/446/redzone-iris

Iris มีโครงสร้างที่สวยงามพอดี ทำให้มีความคล่องตัวสูง ผิวหนังที่บางกับขนที่สั้นทำให้สามารถเห็นกล้ามเนื้อได้ง่าย และยังมีจิตประสาทกับ IQ ที่ดี ทำให้เรียนรู้สิ่งต่างๆที่สอนได้อย่างรวดเร็ว

imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_8386.jpg 178K
    IMG_0341.jpg 239K
    IMG_8782.jpg 199K
    1234.jpg 248K
    4.DSC_7393.jpg 238K
    234978[1].jpg 246K
  • ผลงานด้านการประกวดของ IRIS
    ที่ 1st รุ่น Red Nose 12-open months Female งาน Thailand Pitbull Show 2011 ศูนย์การค้าพันธุ์ทิพย์ พลาซ่า (สาขางามวงศ์วาน)

ที่ 1st รุ่น พิทบูลนักกล้าม งาน Thailand Pitbull Show 2011 ศูนย์การค้าพันธุ์ทิพย์ พลาซ่า (สาขางามวงศ์วาน)

ที่ 2nd BEST CLASSIC RED NOSE FEMALE งาน Pattaya Super Bully Show 2011

ที่ 2nd OLD FAMILY RED NOSE 1 year up งาน SUPER BULLY SHOW 2011 ห้างสรรพสินค้าเดอะมอล์ (สาขางามวงศ์วาน )

ที่ 3rd BEST MUSCLE TONE FEMALE งาน Pattaya Super Bully Show 2011

และความสามารถในด้านอื่นๆ

• การไล่สายเลือดของลูกสุนัขชุดนี้
    image

M 1
    image

M 2
    imageimage

M3
    image
    ไฟล์แนบ
    PED.jpg 242K
    M1.jpg 180K
    M2.1.jpg 167K
    M2.3.jpg 188K
    M3.jpg 174K
  • F 1
    imageimage

F 2
    imageimage

F 3 ใครชอบย่นๆคงต้องตัวนี้
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    F1.jpg 172K
    F1.1.jpg 230K
    F2.jpg 179K
    F2.1.jpg 213K
    F3.jpg 192K
    F3.1.jpg 202K
  • ผมชอบไอริสมากๆๆ เลยตั้ว ทั้งสวยทั้งเก่งจริงๆๆ
    ของเล่นเยอะนะครับ :063:
  • ชอบ f2 :006:
  • F 4 ถ่ายรูปไม่ขึ้น ตัวจริงดูดีกว่าในรูปครับ
    image

F 5
    image

F 6
    image

F 7 น้อง ATOM ลูกกรอกของชุดนี้ อาจเก็บไว้เลี้ยงเล่น ไว้ลุยแบบพกพาสะดวก ใครสนใจก็ยังติดต่อมาได้ครับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    F4.jpg 166K
    F5.jpg 155K
    F6.jpg 143K
    F7.jpg 172K
    F7.1.jpg 208K
  • ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ และทุกท่านที่สนใจเข้ามาดูครับ ถ้าผมไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้ก็สามารถโทรมาได้ตลอดไม่ต้องเกรงใจครับ ;-)
  • สายเลืยดดี ราคาถูก หมดเร็วแน่ๆ :063:
  • ชอบ F2 คับ อยากทราบราคาคับ bird_kitsa@hotmail.com
  • ูรอชมลูกไอริสอยู่ตั้งนาน ส่วนตัวชอบ F2 เหมือนกัน
    F7 เห็นมาแล้ว ชอบๆๆๆๆ น่าเก็บๆๆๆๆๆ
  • แม่หมาสง่ามากเลยคับ เจ๋งจิงๆ
  • ราคาแรงมากๆ สายพระราม3แน่นๆมีพี่คนหนึ่งทำ สายโจโจ้+สาย454 และสายแทงโก+สายสโตนโคล ราคาเริ่มที่ 8000 ไปถึงหมื่นต้นๆเองนะ
  • นึกว่าจะไม่ได้เห็นทายาท ไอริส ซะแล้ววววว

เป็นFAN ไอริสเลยน่าาาาา

@JeeZ หมาในตำนานเลยน่ะครับท่าน ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ ถ้าผมมีไม่อยุ่แล้วผมเอาคลอกเนี้ยละ
  • อย่าเอาเรื่องราคามาเป็นประเด็นโจมตีเลยครับ เพราะผมกลับมองว่ามันเป็นการช่วยยกระดับคุณค่าหมาพิตบูลแนวนี้ให้สูงขึ้น คนที่มีหมาสายเลือดีแต่บรีดออกมาไล่แจกหรือขายถูกๆอย่าทำเลย เพราะไม่ช่วยให้หมาพิตบูลมีคุณค่ามากขึ้นแล้วยังเท่ากับเป็นการสนับสนุนให้คนที่ยังไม่มีความพร้อมมาเลี้ยงหมาแนวนี้ ซึ่งมันจะอันตรายมากกว่าครับ

ฝากไว้ให้คิดนะครับ
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์คเต็มที่ครับ ยิ่งถ้ารู้ว่าเจ้าของเค้าเลี้ยงดูเอาใจใส่ยังไงสามหมื่นก็ไม่แพงครับ ^:)^
  • เมื่อวานผมได้คุยกับเพื่อนท่านหนึ่ง ได้พูดถึงหมาพิทบูลในหลายๆประเด็น

ประเด็นแรก "หมาไม่สวย ไม่รู้จริง แต่บรีดมาขาย" ไม่รู้ทำเพื่ออะไร?

ประเด็นสอง "หมาสวยแต่ไม่บรีดไม่ขายไม่โชว์ไม่แบ่ง" ไม่รู้จะเก็บทำไม?

F7 ถ้าไม่มีใครเอาผมเอานะตั้ว จะทำ Flying Pitbull อิอิ

image
  • เป็นกำลังใจให้ผู้ขายเช่นกันครับผม :063:
  • เรื่องราคาพูดยากครับอยุ่ที่ความพอใจแต่ล่ะท่านไม่เหมือนกัน ...............
    บางท่าน ได้วาดสุนัขในจินตนาการเอาไว้ เมื่อเจอ ราคาแค่ไหน เค้าก็ถือว่า คุ้ม เพราะ สุนัขที่ในจินตการมันมีมาไม่บ่อย ทั้งนิสัย ไอคิว และโครงสร้าง (ความเห็นส่วนตัวนะครับผมมักมองสุนัขทั้งภาพรวมไปถึงระดับความสามารถ) :)
  • dogfunpark เอาเลยครับพี่มุ๊ หมาบิน ทำเลยครับพี่ อยากให้มีเกมแบบนี้มานานแล้ว :006:

ผมถ้าไม่ติดเรื่องสถานที่ อยากได้ f2 มากๆๆ 20000 ก็เอาว่ะ ถือว่าคุ้มกับการรอคอยหมาทั้งสวยทั้งเก่ง :032:
  • M1 มีเจ้าของแล้วนะครับ...อิอิ โอนเงินเรียบร้อย 25000พร้อมฝากดูแลอีกสองอาทิตย์ (หมาดีๆอย่างนี้ไม่พลาดแน่นอนครับ) :013:
  • บอกตามตรงเริ่มรำคาญพวกขยะวงการที่ไม่มีความเข้าใจหมาพิตบูลอย่างแท้จริง ชอบเอาราคาและรูปลักษณ์มากำหนดคุณค่าของหมาพิตบูล สิ่งที่ผมเกลียดคือคนที่ไม่เห็นค่าในตัวมัน ไม่เห็นสิ่งวิเศษที่แฝงอยู่ในดีเอ็้นเอของมัน หรือเลี้ยงเป็นแค่หมาเอาไล่กัดหมาจร และ หากคิดแค่บรีดออกมาแล้ว ขาย ขาย ขาย เท่านั้น

ผมเสียดายพิตบูลคุณภาพดีๆ ที่วันนี้แทบจะไม่มีราคา ขายถูกเหมือนไล่แจก ขายแบบกลัวไม่มีคนซื้อ ผมก็ไม่เข้าใจว่าถ้าบรีดออกมาแบบไม่มั่นใจ และกลัวขายไม่ได้จะบรีดมันออกมากันทำไม อย่าขายถูกเพียงเพราะว่ากลัวขายไม่ออกครับ หากหมาคุณดีจริง ตัวเป็นแสนก็มีคนซื้อ แต่หมาห่วยแจกให้ฟรี ยังมีเคือง

ดังนั้นใครที่จะเล่นบอร์ดนี้ อย่าดูถูกหมาพิตบูลให้ผมได้ยินก็แล้วกัน ผมรักหมาพันธ์นี้ ผมมีชื่อเสียงได้รับการยอมรับก็เพราะหมาพันธ์นี้ ดังนั้นผมจะไม่ยอมให้ใครมาทำลายคุณค่าของมัน
  • ผมจึงรับไม่ได้กับคนที่ไม่กล้าจะทำในสิ่งที่ถูกต้อง หดหัวอยู่ในกระดอง เพียงเพราะกลัวขายหมาไม่ออก แต่กลับกล้าที่จะชม เลีย เพื่อเอาหน้า
  • แผลบๆๆๆๆ..........55555
  • เรื่องราคาขึ้นอยู่กับความพอใจของผู้ซื้อครับ คิดว่าชอบก็ซื้อไป คิดว่าแพงก็ผ่านไม่เห็นยาก

หากอยากให้คุณค่าของพิต อยู่ไปตราบนานเท่านาน ไม่สร้างสรรค์ก็อย่ามาทำลายครับ

Mafia 12:00PM Permalink
    ผมจึงรับไม่ได้กับคนที่ไม่กล้าจะทำในสิ่งที่ถูกต้อง หดหัวอยู่ในกระดอง เพียงเพราะกลัวขายหมาไม่ออก แต่กลับกล้าที่จะชม เลีย เพื่อเอาหน้า

เห็นด้วยครับ
  • อีนัง JeeZ นี่เห็นมาหลายและ ติด่าเค้าไปทั่วเสือกไปหมด
    ไม่รู้เรื่องไรก็เงียบๆไว้ก็ได้เค้าจะได้ไม่ดูว่า โง่ เข้าใจนะ
    ทางบ้านเป็นไรไหมเนี่ยเอาจริงๆเหอะ :m36:
    ส่วน จขกท บอกตรงๆ IRIS สวยมากใครรักพิทแล้วไม่ชอบก็บ้าแล้วเนี่ย
  • พี่ตั้ว! ทำไมลูกไอริสน่าตาน่ารักน่าชังขนาดนี้!!!!!
  • ชอบครับ เชียร์ F2 :D
  • เรื่องราคาผมว่าขึ้นอยู่กับการตกลงและพูดคุยกันด้วยครับผม พร้อมและชอบก็ซื้อ ไม่พร้อมไม่ชอบก็ผ่าน :-
    แต่เชื่อเถอะครับว่าหมา IQ ดีๆและแรงขับดีๆบางทีก็ไม่ได้หาได้ง่ายๆ ถ้าได้รับการเลี้ยงดูที่ดีจากเจ้าของละมันส์แน่ๆครับชุดนี้ เอาเจ้าบูบู้พี่สาวไอริสมาฝากครับผม :-)) image
    ไฟล์แนบ
    S4026068.JPG 219K
  • ถ้าชอบในความเป็นพิทบลูจริงๆรับลองไม่ผิดหวังครับimage
    ไฟล์แนบ
    S4026353.JPG 68K
  • เรื่องราคาเป็นเรื่องของความพอใจของแต่ละคน ถึงจะแพงกว่าที่คนอื่นขาย ถ้าคนพอใจก็ซื้อได้ แต่ไม่เข้าใจว่าคุณrealมาออกตัวด่าคุณjeedทำไม ในเมื่อคุณjeedก็ไม่ได้พูดคำหยาบคาย ไม่ได้ด่าทออะไร ไม่ได้กุเรื่องด้วย คุณjeedเค้าแค่จะบอกว่ายังมีสายเลือดที่ดีกว่าเป็นอีก1ทางเลือกให้ผู้บริโภคก็แค่นั้นเอง
  • มิตรภาพมีจริงครับ ราคาเป็นแค่ความพอใจระหว่างคนซื้อกับคนขาย :o040:
  • แม่หมา สวยมากครับ :063:
  • Iris สวยมากครับผม :060:
  • Iris สวยจัดจริงๆ
  • ผมชอบ F7 น่ารักมากเลยครับ
  • ตั้วครับ พ่อหมาน้อยใจแล้ววว....[-O<
  • f3 อยากให้ย่นกว่านี้แต่ก็ชอบครับ ขอราคาที k.civil.kap@hotmail.co.th
  • ใครที่ใด้ลูกหมาจากบ้านนี้ไปรับรองใด้ทั้งหมาคุณภาพดี และมิตรภาพที่ดี Iris สวยมากเลยคับPตั้ว
  • แม่หมาเด๊ดมากๆๆ ลูกสุนัขสมส่วนของตัว มัน ทุกตัวคับ ส่วนเรื่องราคา ลองถามคนเลี้ยงเขาก่อนครับ เขาเลี้ยงยังไงเอาใจใส่ ขนาดไหน ใช้อาหาร อะไร อีกอย่าง ใครไม่เคยทำไม่รู้หรอก ตอนดูแลหมาน้อยๆๆ นี่ลำบาก ขนาดไหน ถ้าคุณรู้...ราคา นี้ ไม่แพงคับ
  • รู้จักแต่ กวิน บินได้ แต่นี้ พิทบลูก็บินได้ ขอโทษอาจ งง สำหรับคนที่ไม่เชียร์บอลไทย 5555
  • คุณ birdct และ คุณ kaka2521 ผมส่งเมลล์ให้เช้านี้แล้วครับ อยากรู้รายละเอียดอะไรเพิ่มเติมโทรสอบถามได้ครับ

Mafia : จัดเต็มมากเลยครับพี่ อยากให้ทุกคนอ่านกันดีๆถึงจะตรงและแรง แต่ทุกอย่างมันคือเรื่องจริงครับ ขอบคุณครับพี่ [-O<

tutie : ถ้าชิบิงแดงล้วนนะ สงสัยจะได้ขอมาทำหมาแดงใช้งานแบบเน้นฉลาดๆกันครับ

JeeZ : สงสัยเข้าใจผิดแล้วครับ แนวทางของผมคือทำหมาโครงสร้างในสไตล์นักกีฬาโดยผมคัดเลือกสายเลือดตัวเมียในบ้านทั้งหมดให้ห่างจากสายหมาที่เพิ่งนำเข้าหลายๆGen (ผมไม่ได้อยากได้สายหมานอกใหม่ๆแน่นๆเลยครับ เพราะผมไม่ได้สนใจเรื่องหมานอกไม่นอก ผมสนใจเรื่องสมรรถนะเป็นหลัก)ที่ต้องการให้ห่างจากสายหมานอกใหม่ๆก็เพราะ ต้องการความแข็งแรงและเหมาะสมกับสภาพแวดล้อมในเมืองไทยมากที่สุด และสายของตัวเมียที่เลือกมาใช้ต้องเสถียรในเรื่องของรูปร่างหน้าตาสมรรถนะและแรงขับแบบพิตบูล(ไม่ใช่ดูตัวมันสวยและดีเพียงตัวเดียว แต่ต้องดูมันทั้งเหล่าพี่น้องร่วมครอกและต่างครอกว่ามันว่าออกมาในลักษณะเดียวกันที่ต้องการมากแค่ไหน) แล้วจึงค่อยหาพ่อพันธุ์อาจจะเป็นสายเก่าหรือใหม่เลยก็ได้ ที่มีลักษณะและประสิทธิภาพในแบบที่ต้องการต่อยอดพัฒนาต่อไปครับ ขอบคุณสำหรับ comment ครับ

akumetsu : หูววว์ ยกให้ไอริสเป็นตำนานเลยหรอครับ คงยังห่างไกลครับถ้าเอาไปเปรียบตำนานอย่างไทเกอร์ก็ยังไกลกันแบบไม่ติดฝุ่นเลยครับ

dogfunpark : Flying Pitbull น่าเล่นครับพี่ ได้พิสูจน์โครงสร้างหมาที่ดีกันไปเลย ได้เอาศักยภาพมาใช้ให้เต็มที่ สนามหญ้าของdogfunpark ก็ยาวได้ระยะอยู่สงสัยคงต้องได้สั่งทรายมาลงแล้ว :-D

saguya1 : ขอบคุณสำหรับความไว้วางใจครับ ผมจะดูแลให้อย่างเต็มความสามารถและดีที่สุดครับ

De_La_Moon : เอาลูกหมามาเปิดตัวได้แล้ว ช่วง30กว่าวันกำลังได้อายุน่ารักเลยครับ

mae_1421_TPCyoungblood : วันนี้คงไม่ได้เข้าไปครับ มีลูกค้านัดชมลูกหมาพอดี ลากกกกก เล่นกันไปก่อนเล้ยอาจไปตอนค่ำเดี๋ยวโทรเชคอีกที

PEARRAWWR : ตัวจริงF7น่ารักน่าเอ็นดูมากเลย กะว่าทำหมากระเป๋าแบบพกไปสบายๆ เวลาออกบ้านเผื่อสาวๆเหลียว555

98765432189 : ขอบคุณครับพี่ เสียดายจีจี้ว่ะพี่ ถ้ามันยังอยู่และมีลูกอีกคงได้ตัวดีๆมาอีกแน่นอน

fahtah : พ่อหมากลายเป็นโดนกลบไปซะงั้น

dear_2526 : ขอบคุณครับ ลูกหมาเป็นไงมั่ง สบายดีมั๊ยครับช่วงนี้อากาศร้อนจริงๆไม่รู้ว่ามีผลในเรื่องการกินอาหารบ้างรึป่าวครับ

kit_nsw : เข้าใจและตรงใจผมมากเลยครับ จริงๆหมาทรงนี้ มันทนกว่าก็จริงแต่ถ้าจะทำให้ดีกลับต้องเอาใจใส่ในรายละเอียดไม่น้อยเลย

dydy : หมาพี่กอล์ฟเป็นแรงบันดาลใจที่ดี สำหรับคนชอบกิจกรรมเลยครับ

ขอบคุณท่าน ngueng , PeakPeak , Korat1 , KUM_KLAENG , real , ChampLatino , lovejang , phuddog , macus_bull_ , manavalen , Baleng88 , deepool ที่เข้ามาช่วยเชียร์และเป็นกำลังใจให้ครับ

• Redzone อนาคตข้างหน้าตอนจะปลดประจำการเจ้าชิบิง ผมอยากได้ลุกชิบิงที่ผ่าเรดโนสแนวกิจกรรมสุงยาวฉลาดๆเกลี้ยงๆสักตัว เช่นกันครับ อนาคตอยากมีพิทบุลที่พร้อมทำงานได้เต็มรุปแบบ :001:

(แต่บอกๆตรงว่าประทับใจไอริสหลายอย่าง)
  • ขอฉายซ้ำอีกรอบ

ผมว่าคอกนี้น่าจะมีแนวนี้บ้าง(ความเห็นส่วนตัวหมาในฝัน)

• กรี๊ดดด ไอริสของแองจี้ๆๆ ไม่ค่อยได้เข้ามาไม่รู้เลยอะว่าไปท้องตั้งแต่เมื่อไหร่ คนสวยของฉานมีลูกตั้งสิบตัวเลย >__<
  • :063: no comment :033:
  • ไม่อยากให้สายเลือดดีๆ ตกขอบหน้าจอ ช่วยเชียร์และช่วยดันเต็มที่เลยครับคุณตั้ว
    :022: :022: :022: แต่เสียดายจัง คอกนี้ไม่มีปัญญาเอา ทุนทรัพย์ขาดแคลน:022: :022: :022:

ครูโต้งอำนาจเจริญ
  • น้องตั้วเป็นคนที่ใส่ใจในรายละเอียดของหมาทุกตัวในบ้านเป็นอย่างดี หากใครได้ลูกหมาบ้านนี้ไปรับรอง ได้เป็นมากกว่าผู้ซื้อ และผู้ขายแน่นอนค่ะ
  • อัฟให้ครับหมาแดงในในผมจะตกหน้าแล้ว