ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาผมทำไมไม่นิ่ง
  • คือว่าหมาผมอายุจะสี่เดือนแล้ว สอนให้นั่งได้แต่ว่าเวลาเราจับหัวมันจับขามันจะสอนสวัดดีมันชอบงับมือชอบดิ้นแบบว่ามันติดเล่นมากเกิน แล้วอีกเรื่อวครับเรื่องอาหารผมให้กินเอฟวันรู้สึกว่าจะไม่ค่อยชอบ ให้กินมื้อนึงเต็มกระป๋องแฟนต้ากระป๋องเล็กสิบบาทนะครับ กินไม่หมด แต่ถ้ากินข้าวกินเยอะมาก อยากให้กินอาหารเยอะๆมันกินน้อยเหมือนมันจะอดยอมเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ต้องเด็ดขาด สั่งต้องจริงจังครับ อาหารก็ต้องฝึกครับ แต่ของผมก็ผสมข้าวเล็กน้อยนะ
  • การฝึกต้องใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป ทุกคำสั่งควรหนักแน่น แต่ไม่ใช่ดุว่า ที่หมามันงับเพราะมันคิดว่าเราเล่น หากเราสอนคำสั่งว่าไม่ แล้วใช่คำนี้เวลามันทำอะไรผิด ทำถูกก็ชมเยอะๆ ทำเป็นประจำทุกวัน วันล่ะนิดๆหน่อยๆ ลองดูค่ะ

ตัวในวีดีโอ อายุ 3เดือน
  • เรื่องอาหาร ก็ไม่ต้องให้เยอะขนาดนั้นค่ะ ให้พอให้หมากินหมดก็พอ ก่ะดูค่ะว่าปรกติหมาเรากินปริมาณขนาดไหน หากเหลือก็ลดลงให้กินหมดพอดี
  • สอนได้เก่งแล้วครับ
  • ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ตามคลิปใช้อาหารล่อแล้วจะมาใช้กับหมาผมได้หรอคับในเมื่อมันไม่ค่อยชอบกินอาหาร
  • ใช้ขนมหมาฝึกตอนแรก พอเป็นก็ไม่ต้องให้ตลอดไง