ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ยินดีรับเลี้ยง พิทบูล
  • ท่านใดที่ลี้ยง พิทบูล แล้วมีปัญหาไม่สามารถเลี้ยงต่อได้ด้วยเหตุผลใดก็ตามแต่ ยินดีรับเลี้ยงต่อครับ ไม่ได้คิดจะเอาไปขาย หรือเอาไปผสมขายนะครับ เลี้ยงเพราะชอบ พิทบูล เป็นการส่วนตัว หากท่านใดมีปัญหาติดต่อได้ครับผม ยินดีรับใช้ครับ
    ตัวผู้ก็ได้ตัวเมียก็ดีครับผม อยู่หาดใหญ่ครับผม ยินดีออกค่าใช้จ่ายครับผม
    0831915958
    badboybadboy_69@windowslive.com
    ไม่ใช่ไม่มีปัญญาซื้อ เที่ยวมาขอ หมา นะครับที่ผมเลี้ยงอยู่มีทั้งที่ซื้อ และที่เค้าเอามาฝาก
    วันอังคาร - พฤหัดสบดี งดรับโทรฯ ครับต้องขอโทษด้วยครับ
    ถ้าไงก็เมล์มาได้ครับ ยินดีรับใช้ทุกท่านครับผม
    ไฟล์แนบ
    0187[1]2.jpg 31K
  • ที่รับพิทบูลเพราะว่ามันทำแบบในรูปได้ และไม่อยากให้มันโดนทิ้ง เที่ยวไปผสมกับ หมาจรจัด หรือเที่ยวไปลุยกับ หมาข้างถนน
    วันอังคาร - พฤหัดสบดี งดรับโทรฯ ครับผม ต้องขอโทษด้วยครับ
    ถ้าไงก็เมล์มาได้ครับ ยินดีรับใช้ทุกท่านครับผม
    ไฟล์แนบ
    0230[1].jpg 12K
  • และก็แบบนี้(รูปนี้จากเวป)
    วันอังคาร - พฤหัดสบดี งดรับโทรฯ ครับผมต้องขอโทษด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    0226[1].jpg=000.jpg 16K
  • มันทำไม่ได้อย่างในรูปทุกตัวหรอกครับท่าน:o067:
  • ผมว่าต่อไปหากคนทุกคน ทำแบบคุณหมดผมว่าคนบรีดหมาก็คงจะเจ๊งหมดอะครับ แหมอยากได้หมาก็ลงทุนหน่อยดิครับ
    ไม่ใช่ว่าจะหาฟรี ๆ เขาบรีดหมาเขาก็หวังขายกันทั้งนั้นแหละครับ คนที่เขาจะซื้อไปเลี้ยงก็เพราะเขาชอบพิทบูลทั้งนั้นแหละครับ
    มีเหรอครับ คนที่เกลียดพิทบูลแล้วจะซื้อไปเลี้ยงอะเฮ้อ อยากได้หมาก็ลงทุนนิดครับ ไม่ใช่มาทำเป็นประกาศแบบนี้ทุเรศอะครับ
    พูดตรง ๆ รู้ครับว่าตังคงมีแต่ "งก" สินะ
  • สายกัดครับ ตัวเมีย 085-2540-927 อยู่ อุบลฯ ครับ
    ไฟล์แนบ
    m3 0162.jpg 100K
  • ขอถามนิดถ้าเกิดเขาให้หลายตัวจะเลี้ยงไหวเหรอครับ
  • ของผมหมาเหลือหมาเกิน ส่งขึ้นดอยหมดครับ ไม่ปล่อย ไม่ทิ้ง และไม่ให้ ( กลัวเอาไปทิ้งทีหลังครับ) ส่งให้ชาวเขาดีกว่าไม่เป็นปัญหาสังคมภายหลัง
  • โลกกลมๆ ใบนี้ไม่มีอะไรได้มาฟรี ๆ

ของฟรีไม่เคยมี ของดีไม่เคยถูก

อยู่ให้ไว้ใจ ไปให้คิดถึง

คนเราต้องเดินหน้า เวลายังเดินหน้าเลย

ไม่ต้องสนใจว่าแมวจะสีขาวหรือดำ ขอให้จับหนูได้ก็พอ

ยิ่งมีใจศรัทธา ยิ่งต้องมีสายตาที่เยือกเย็น

ในโลกกลม ๆ ใบนี้ ไม่มีคำว่า }แน่นอน~

คนเราเมื่อ ตัวตายก็ต้องลงดิน

ท้อแท้ได้ แต่อย่าท้อถอย อิจฉาได้ แต่อย่าริษยา พักได้ แต่อย่าหยุด

เหตุผลของคน ๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่ของคน อีกคนหนึ่ง

ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร

หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ

ปัญหาทุกอย่าง อยู่ที่ตัวเราทั้งสิ้น

จะเห็นค่าของความอบอุ่น เมื่อผ่านความเหน็บหนาวมาแล้ว

อันตรายที่สุดคือ การคาดหวัง

เริ่มต้นดีแล้ว ลงท้ายก็ต้องดีด้วย
    อย่ายอมแพ้ ถ้ายังไม่ได้พยายามอย่างเต็มที่

จงใช้สติ อย่าใช้อารมณ์

เบื้องหลังความเข้มแข็ง สมควรมีความอ่อนโยน

ไม่มีคำว่า บังเอิญ ในเรื่องของความรัก มีแต่คำว่า ตั้งใจ

ยินดีกับสิ่งที่ได้มา และยอมรับกับสิ่งที่เสียไป

หลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใสเสมอ

หลังผ่านปัญหา จะรู้ว่าปัญหานั้นเล็กนิดเดียว

ไม่เป็นขุนนางนะ ได้ แต่ไม่เป็นคนไม่ได้

มีแต่วันนี้ที่มีค่า ไม่มีวันหน้า วันหลัง

เมื่อวานก็สายเกินแล้วพรุ่งนี้ ก็สายเกินไป

อย่าหวังว่าจะได้รับความรัก จากคนที่คุณรัก

เพราะคนที่คุณรัก ไม่ได้รักคุณ หมดทุกคน

เพื่อนทั่วไป ไม่เห็นคุณร้องไห้

เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้คอยซับน้ำตาให้

เพื่อนทั่วไป ถือขวดไวน์ติดมือมางานปาร์ตี้ของคุณ

เพื่อนแท้ จะมาแต่หัววันเพื่อช่วยเตรียมงาน

เพื่อนทั่วไป คาดหวังให้คุณเคียงข้างเขาเสมอ

เพื่อนแท้ คาดหวังที่จะอยู่เคียงข้างคุณตลอดไป
  • :063:สุดยอดครับ
  • :063: ด้วยคนครับ
    ไฟล์แนบ
    5bb5aa1c9e41654c65ef6a230c3c254a9.gif 114K
  • คารมณ์ คมหอก มากครับท่าน
    ไฟล์แนบ
    ATT317903.jpg 21K