ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกหมาหายยังไม่เจอเลยครับ
  • หายไปเกือบอาทิตย์แล้ว คนเอาไปอาจไม่รู้ว่าเป้นพิทบูลก็ได้ อุ้มไปเฉย เศร้าไปเลย จะหาใหม่ก็ไม่ค่อยมีเงินแล้ว
    สุดๆ เศร้าสุดๆ
  • เวนกำ แย่จัง เสียใจด้วยครับ เดี๋ยวข้าวเหนียวหมูผิ้งมีลูกแล้ว จะบอกแล้ว กัน เหอะๆ:012::012: เอ่อ แล้ว คุณเป็นเจ้าของหอหรอคับ ถึงปล่อยหมาไว้ข้างนอกอ่ะ ผมไม่เห็นว่าหอไหนเค้าจะให้เลี้ยงอ่ะนะ แต่ของผมเวลาออกมาเรียนก็ ไว้ในบ้านเลย เช่าบ้านอยู่ มันก็เล่นกัน 2 ตัวมัน แล้วตอนเย็นก็มาเก็บ อึ มันเอา บางวันมันเหยียบเองบ้าง แต่ว่าดีกว่าให้ ออกนอก เพราะมันร้อน ถ้าผมมีร่ม ก็จะไว้หน้าบ้านเหมือนกัน แต่คิดดีๆแล้ว รอให้มันโตหน่อยดีกว่า จะได้ ไม่โดนอุ้ม เหมือนคุณ จ๊อบ เฮ้อ ยังไงๆก็ รีบๆเจอนะครับ
    ไฟล์แนบ
    SANY1142n.jpg 76K
  • ของจะออกลูกแล้วมาแบ่งไปเลี้ยงมั้ยอ่ะครับ:m109:
  • ประมาณเฝ้าหออะครับ พอดีซ่าไปหน่อย ออกไปอะคี่ นอกบ้าน โดนเลยครับ วัคซีนก็ไม่ต้องไปฉีดและ หูก็ไม่ได้ตัด...
    คุณ Turbo จะแบ่งจริงเหรอครับ แน่นอนเลย ขอบคุณไว้ก่อนเลยครับ
  • :024: เสียใจด้วยครับ ถ้าเป็นลูกๆผมคงแย่เหมือนกัน ยังไงได้ตัวใหม่มา อย่าลืมระวังกว่าเดิมนะครับ:015:
  • ก๊อต สารคาม:

เสียใจด้วยครับ ขอให้หาเจอน๊ะครับเป็นกำลังใจครับ
  • คุณไม่ลอง ประกาศทางร่วมด้วยช่วยกัน+จส.100 ล่ะครับ หรือถ้าต่างจังหวัดก็วิทยุชุมชน ถ้ามันหายเองน่ะ ไม่ได้มีคนตั้งใจเอาจริงๆๆ เอาใจช่วยครับ.........ขอให้เจอไว้ๆๆ....:022::022:
  • โดนอุ้มครับ
  • น่าเห็นใจครับผม ลองดูน่ะครับ อย่างที่พี่ AAท่าพระ บอกก็น่าจะมีประโยชน์น่ะครับ เผื่อมีใครเห็นหรืออาจจะแจ้งเบาะแสได้น่ะครับผม
    แต่ถ้าโดนอุ้มนี่...:003: ไม่ทราบเช่นกันครับ... แต่ก็เอาใจช่วยให้อีกแรงน่ะครับผม
  • Guest:

เลี้ยงพิทบูล ใน ทาวเฮาส์ ที่ไม่ค่อยกว้าง จะดีไหมครับ
  • :m041:อันนี้ขึ้นอยู่กับผู้เลี้ยงครับผม
    พิตบูลเป็นสุนัขขนาดกลางค่อนข้างไปทางใหญ่ เขาจึงต้องการพื้นที่ในการออกกำลังกายมากกว่าสุนัขพันธุ์เล็ก ๆ อยู่แล้วครับ
    แต่ถ้าหากว่าเจ้าของมีเวลาที่จะพาเขาออกมาเดินเล่นบ่อย ๆ หรือพาวิ่งในช่วงเวลาใดเวลาหนึ่งของแต่ละวัน ผมว่า ไม่ว่าจะที่ใหญ่หรือแคบก็เลี้ยงได้ครับ
    ซึ่งบางคนเลี้ยงในบ้าน บริเวณพื้นที่มีเยอะ แต่กลับขังสุนัขให้อยู่แต่ในกรง ก็มีค่าเท่ากันครับผม
    สรุปว่า** ไม่ว่าจะเลี้ยงเขาในสถานที่แบบใด ขอแค่มีเวลาให้เขา ดูแลเขาอย่างดี เหมือนกับที่เขารักเรา และให้เวลากับเขาได้ แค่นี้ก็เพียงพอแล้วล่ะครับ :m042:
  • เห็นด้วยกับ MR.X ครับ
  • Guest:

เคยเดินผ่านหน้าบ้านที่เขาเลี้ยงแบบปล่อยไว้ในบ้าน มันกระโดดลอยแทบจะข้ามรั้วเลยครับ หลุดมาคง...
    แต่อีกตัว เลี้ยงแบบปล่อย ทีแรกหน้าดุ ผมไม่กล้าเดินผ่านแต่เด็กๆ บอกเดินไปเหอๆ ลองเล่นกะมัน กระโดดใส่เลยครับ หน้าดุแต่เล่น เหอๆ นึกแล้วเศร้า หมาหายๆ สุดๆๆๆๆๆๆๆๆ