ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

:) ขายลูกพิทบูล 1500.- ทุกตัว
  • อายุ 2 เดือน ตัวเมีย 2 ตัว ตัวผู้ 1 ตัว
    ลูกหมาอยู่ที่บางปู สมุทรปราการค่ะ
    081-901-2335 ป้อม
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03986 (Medium).JPG 98K
    DSC03992 (Medium).JPG 109K
    DSC03999 (Medium).JPG 102K
  • ขอดูพ่อแม่หน่อยคับ
  • เหลือไหมคับร้อยเอ็ดรวมจัดส่งเท่าไรคับสนใจมากๆๆตัวใหนก็ได้ครับถ้าไห้ดีตัวผู้นะคับ
  • ขอรูปพ่อแม่หน่อยครับ
  • F2 สีสวย
  • M1มีเจ้าของหรือยังครับ
  • ราคานี้ถูกกว่าพุดเดิ้นที่บ้านซะอีก!!!
  • ราคานี้ ไม่ต้องดูพ่อ-แม่แล้วครับ ช้าหมดแน่ๆ หรือจะถามว่าสายอะไร สงสัยว่าจะไม่ได้ซื้อ
    3 ตัว=4,500 ถ้าที่บ้านไม่มีหลายตัว เหมาหมดตั้งแต่นาทีแรกแล้วครับ
  • เออ..... :o034: ความเห็นท่านข้างบนเห็นแล้วพูดไม่ออกเลย...
  • รอดูรูปอยู่นะคับ ไลท์ f2 จ้า อิอิ
  • เค้าไปยู่ที่ไหนกันมา ช่างไม่รู้อะไรเสียเลย :-?

ว่าในพื้นที่แห่งนี้เค้ากำลังรณรงค์ อะไรกันยู่
  • ใจเยนๆใจร่มๆ แต่ก็อดสะดุ้งไม่ได้เหมือนกัน.
  • ค่าน้ำมันรถผมนี่เอาไปซื้อหมาพี่ได้เลยนะเนี่ย
  • โอยๆๆๆๆ จะถูกไปไหนครับ ยังไงถ้าจะขายถูกๆ แล้ว รบกวนสกรีนคนดีๆ นะครับ

ได้โปรดอย่าขายให้ทุกคนที่จะซื้อนะครับ
  • เลี้ยงทีละหลายๆตัวแล้วซักระยะจะรู้ว่านรกมีจริง 555
  • ยิ่งกว่าธงฟ้าอีกกะชากลงเห็น
  • ค่ายา+ค่าอาหารที่เลี้ยงภายใน1เดือนเยอะกว่าราคาที่ตั้งไว้อีก ถึงจะซื้อมาในราคาที่ถูก แต่ในอนาคตเราจะมีกำลังเลี้ยงเค้าตลอดไปไม๊? โปรดฉุกคิดสักนิด ด้วยความเคารพ
  • ผมก็เป็นมืิอใหม่คนนึง แต่ผมอาสัยศึกษามาเยอะคับ เลยพอจะรู้ว่าการจะเลี้ยงพิทบูลมันต้องเทพแค่ไหน
    นานๆจะเห็นพี่หนิงออกมาเม็้นทีนึงมันแสดงให้เห็นว่ากระทู้แบบนี้มันอยากที่จัรับได้คับ สุดยอดไปเลยคับพี่หนิง
  • ลูกหมาสวยดี :019:
  • สุดๆๆอะคับราคานี้ เฉพาะเอาไปตัดหูออกอย่างเดียวยังเเพงกว่าตัวหมาในใน้อีก จะทำราคาถูกไปไหนกันคับ

หมาพ่อเเม่ไม่สวยเเล้วจะทำออกมาไมล่ะคับพี่ ขอบโทษเจ้าของกระทู้ด้วยน่ะคับ
  • ลูกหมาก็ไม่ได้ขี้เหร่เลย ราคาห้าพันน่าจะขายได้สบายๆ
  • รูปพ่อหมา และแม่หมาค่ะ
    และต้องขออภัยทุกท่านที่อาจไม่พอใจในการตั้งราคานะคะ เพราะว่าตัวพ่อหมา และแม่หมานั้นหลุดมาผสมกันโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ (แต่เป็นหมาคนละคอกกัน) แล้วที่บ้านก็เลี้ยงไว้ 4 ตัวแล้ว จึงอยากให้คนที่ชอบช่วยนำไปเลี้ยงให้ ในส่วนของราคาที่ตั้งนั้นจึงคิดว่าขอแค่ค่าวัคซีน และอาหารบางส่วนพอแล้ว ไม่ได้ตั้งใจเป็นอย่างอื่น และสำหรับคนที่จะนำไปเลี้ยงต่อนั้นก็ได้มีการสอบถามพูดคุยกันพอประมาณแล้วว่ามีศีกยภาพในการเลี้ยงดูได้ค่ะ
    ขออภัยอีกครั้งimageimage
    ไฟล์แนบ
    โอเลี้ยง.jpg 197K
    Tiger (Medium).jpg 43K
  • ตอนนี้เหลือ F1 เพียง 1 ตัวนะคะ ขอบคุณค่ะ
  • ผมว่าถ้าไม่อยากให้มันผสมกัน เอาไปทำหมันเถอะครับจะได้ไม่ต้องมากังวล ว่าจะหลุดมาทับกันและที่สำคัญลูกหมามันจะไม่มีค่า ขอบคุณครับ
  • พ่อดำ แม่ดำ หลุดออกมามีทั้งดำ ทั้งแดง ทั้งลายเสือ

• พ่อเเม่ดำเเล้วออกมาเรสโนสซะสวยเลยเนี่ย..ผมว่าไม่ใช่เเล้ว

ถามตรงๆ หลอกลวงรึป่าวครับ อย่าโกรธนะครับที่ถามเเบบนี้

เรสโนสเเบบที่เห็น พ่อเเม่ต้องเรส ถึงจะออกลูกมาเรสงามๆ นี่พ่อเเม่ดำปี๋เเต่เรสโนสสีช๊อกไม่มีลายด่างเลยซักนิด X(
  • ด้วยความเห็นเป็นกลางนะครับ ผมว่าน่าจะดูที่ ปู่ย่าตายาย นะครับ ว่าเป็น rednose หรือเปล่า

ส่วนราคาเห็นด้วยกับพี่มาร์คเลยครับ
  • ผมเห็นด้วยกับคุณ Turbo นะครับ ที่ลูกหมามีเรดโนส ปู่ย่า ตายายอาจจะมีเรสโนสก็ได้
  • ขอบคุณคุณ Turbo และคุณ boycamp_009 นะคะ ที่เป็นกลาง ใช่ค่ะตัวยายชื่อรถถังนั้นเป็น rednose ค่ะ
    สีขาวแซมน้ำตาลแดงซึ่งได้มาจากคุณบิวแถวสำโรงใต้เมื่อประมาณ 8 ปีที่แล้ว ส่วนตัวแม่หมาตัวดำนั้นเพราะรถถังผสมกับตัวผู้ซึ่งเป็นลายเสือออกดำได้มาจากชลบุรี แต่ลูก (คอกเดียวกับแม่หมา) ออกมาก็หลากสีค่ะ ส่วนตัวพ่อของลูกหมาที่โพสต์ไว้นั้นจริง ๆ สีได้ดำค่ะเป็นลายเสืออมน้ำตาลแดงแบบตัวลูก M1 เลยซึ่งได้มาจากคุณบอยที่ศรีราชา ชลบุรีค่ะ และทั้ง 4 ตัวที่เป็นตา ยาย พ่อ แม่ ลุกหมานั้นยังอยู่ครบสบายดีทั้งหมดค่ะ

• ขอแก้ไขนะคะ ตัวพ่อหมานั้นไม่ใช่สีดำล้วนเหมือนแม่หมาค่ะ แต่เป็นลายเสืออมน้ำตาลแดง
  • ขอออกความคิดเห็นกรณีลูกหมาไม่เหมือนพ่อแม่นะค่ะ (ไม่เกี่ยวกับลูกหมาเจ้าของกระทู้นะค่ะ)

เป็นไปได้นะค่ะ ที่เขาจะเหมือนรุ่น ตายาย
    ยิบยกตัวอย่างหมาไทยที่บ้านค่ะ หลุดไปผสมข้างนอกแค่ครั้งเดียวลูกออกมาไม่เหมือนพ่อหรือแม่สักนิด แม่ขาว พ่อดำ ลูกออกมาแดงเหมือนยายทั้งสองตัวค่ะ

• 4500 5000 บาทไปได้บายๆๆ คับพี่
  • และต้องขออภัยทุกท่านที่อาจไม่พอใจในการตั้งราคานะคะ เพราะว่าตัวพ่อหมา และแม่หมานั้นหลุดมาผสมกันโดยที่ไม่ได้ตั้งใจ (แต่เป็นหมาคนละคอกกัน) แล้วที่บ้านก็เลี้ยงไว้ 4 ตัวแล้ว จึงอยากให้คนที่ชอบช่วยนำไปเลี้ยงให้ ในส่วนของราคาที่ตั้งนั้นจึงคิดว่าขอแค่ค่าวัคซีน และอาหารบางส่วนพอแล้ว ไม่ได้ตั้งใจเป็นอย่างอื่น และสำหรับคนที่จะนำไปเลี้ยงต่อนั้นก็ได้มีการสอบถามพูดคุยกันพอประมาณแล้วว่ามีศีกยภาพในการเลี้ยงดูได้ค่ะ
    ขออภัยอีกครั้ง

หัวอกเดียวกันครับแต่ของผมทำหมันตัวผู้แล้วครับต่อไปคงหมดปัญหาเรื่องหมาในบ้านผสมกันเองซะที เรามีงานประจำนอกบ้านต้องออกไปทำไม่ได้อยู่บ้านตลอดไอ้คนเลี้ยงมันก็ไม่ได้ดูเหมือนตอนเราอยู่เองมันก็ทำไปตามหน้าที่ที่เราสั่ง ผมเข้าใจความรู้สึกท่านเลยครับ ใครจะรู้ว่าเรารู้สึกอย่างไรลูกหมาที่เราทำคลอดมากับมือเอาที่นอนมานอนเฝ้ามาตลอดป้อนนมป้อนข้าวเช็ดขี้เยี่ยวมันทุกวันแล้วมีใครก็ไม่รู้มาเอามันไปแล้วให้เงินค่าอาหารค่ายาไว้นิดหน่อยตอนเค้าไปแล้วกำเงินไว้ทั้งน้ำตาเลยครับคิดอยู่อย่างเดียวขอให้รักมันแค่ครึ่งเดียวกับที่เรารักก็ดีใจแล้ว ถ้าเราเหมือนกันเราไม่ใช่คนบรีดหมาขายเพื่อหวังเงินนิดๆหน่อยแต่มันเป็นการผิดพลาดที่ไม่น่าให้อภัยจะเก็บไว้เลี้ยงเองหมดก็เป็นไปไม่ได้ ผมเข้าใจความรู้สึกท่านเลยครับ
  • ผมถึงได้เตือนแล้วเตือนอีกไงละครับ และผมเชื่อว่าไม่มีใครอยากซ้ำเติมใครหรอกครับ
    และทางที่ดีคือเราต้องไม่พลาด แต่ เราพลาดเมื่อไร เราต้องยอมรับผลของมันครับ

ผมเองก็ลำบากใจไม่น้อย การตำหนิคนเป็นเรื่องลำบากใจ ถ้าเลือกได้อยากชมคนมากกว่า
    ปัญหาทำนองนี้เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า แต่ถ้าไม่พูดเลย ก็ไม่ระวังกัน :001:
  • สงสัยอย่างเดียวครับ ในเมื่อเราไม่อยากให้ผสม ทำไมถึงไม่ทำหมันซะเลย ลองไปหาข้อมูลดูก็ได้ ว่าประโยชน์มันมีอะไรมั่งครับ

หลังจากนี้พาไปทำหมันเถอะครับ
  • เสียสถาบันหมาพิทบูลหมด ถ้าหากคุณตั้งราคาหมาแบบนี้ แทบจะพูดได้เลยว่า หมดคุณค่าคนที่เขาซื้อไปไม่มีความภูมิใจในตัวมันเลย เพราะเป็นหมาที่ไม่มีราคา
  • คุณค่าหมา ??? ราคา หรือ ความรักที่ได้จากคนที่อยากนำไปเลี้ยงจริง
  • ยังดีที่พี่เขาออกมาพูดแบบนี้ ผมก้อขอชมในความรับผิดชอบคับ =D> =D>
  • ปิดการขาย
  • เรื่องสี หากสังเกตให้ดี รูปแรก พ่อพัน น่าจะเปน ลายเสือ แม่ดำ แต่ยีนพันธุกรรมที่แฝงมาในต้นตระกูล อาจมิแสดงออกในตัวลูก แต่จะส่งออกมาทางหลานได้คับ ท่าเลือดของสายพัน ไม่นิ่งพอ ส่วนเรื่องการขาย ราคาอาจจำต่ำไป จิงอยู่คับ แต่เราไม่ควรตัดสินจากการที่เค้ามาโพสขาย เพาะความจำเปนของคนเรา ไม่เหมือนกัน อันนี้ ผมว่า ให้ผู้ที่สนใจกับผู้ขาย เค้าคุยกันเอง ดีที่สุดคับ แต่ตินิดหนึ่ง การขายราคาต่ำเกินไป อาจทำให้ขัดผลประโยช ของกลุ่มผู้เลี้ยงสุนัข อเมริกันพิทบลูด้วยเช่นกัน แต่ทำด้วยความจำเปน ก็ไม่น่าไปต่อว่าเค้านะคับ
  • somkiat8201 พฤษภาคม 30 Permalink เสียสถาบันหมาพิทบูลหมด ถ้าหากคุณตั้งราคาหมาแบบนี้ แทบจะพูดได้เลยว่า หมดคุณค่าคนที่เขาซื้อไปไม่มีความภูมิใจในตัวมันเลย เพราะเป็นหมาที่ไม่มีราคา
    ผมว่า ท่าจะซื้อไป แล้วต้องภูมิใจ ที่ชีวัดกันที่ ราคา ผมว่าไม่น่าซื้อหรอกคับ การจะซื้อสุนัขหรือสัตว์อะรัยไปเลี้ยงสักตัว แม้แต่ นก เราควรรักมันที่ตัวมัน ไม่ใช่ที่ ราคา หรอกคับ ( ราคา เปนตัวประเมิณค่า แต่ความรัก หาค่าประเมิณ ไม่ได้หรอกคับ ) ศึกษา ทำความเข้าใจ และที่สำคัญ จงรักมัน หากจะเอามันเข้าไปเป็น สมาชิก ครอบครัวท่าน
  • ขายถูกไม่ใช่หมาไม่ดีหลอก พี่ๆๆๆ แต่เจ้าของเค้าใจดี

เพื่อมีคนที่งบน้อยแต่อยากเลี้ยง

หมดยังคัฟๆๆๆๆๆ [ ]
  • โห ผมเจอ พี่ช้าไป ถ้ายังไม่หมดชวยบอกที บ้านผมอยู่ อ.พระสมุทรเจดีย์ อยากได้ พอดี
  • ผมเข้าใจเจ้าของหมานะ เค้าไม่ได้ซีเรียสอะไรขนาดนั้น ถ้าลูกหมาได้บ้านใหม่ก็ดีแล้ว จะเลี้ยงหมาดีหรือไม่ดีมันไม่ได้ขึ้นกับราคาของลูกหมาหรอกมั๊ง แล้วสุขภาพหมาของเค้าก็ดูดีด้วยนะเนี่ย ตั้งราคาถูกแค่นี้โดนหาเรื่องซะงั้น คนเรา
  • เคยเลี้ยงพิทบูลได้มาฟรีๆจากวัดซะด้วย ยังรู้สึกภูมิใจในตัวมันเลย คนในครอบครัวก็รักมัน ใครๆก็ชมว่ามันงามแถมยังไม่ดุด้วย แต่กับหมาด้วยกัน หมาไทยตายไป 2 แล้ว แค่นี้พอมั๊ยกับคุณค่าของพิทบูล หรือต้องมีราคาหลักหมื่นเท่านั้นถึงจะทรงคุณค่า เหอะๆๆๆ