ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Red_Json 5 Month ครั้งแรกกับการเล่นสปริงโพล
  • ทุลักทุเลอยู่เหมือนกัน แต่ดูแล้วเหมือนมันจะชอบ แต่ไม่ค่อยกัดเท่าไหร่ เอาขาตะกุยๆให้ผ้าอยู่นิ่งๆ

ชี้แนะด้วยครับ แก้ไขอย่างไร เพิ่มตรงไหน เพื่อความมันส์ของผมและเจ้าซัน ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

• อยากรู้เหมือนกันครับ..
  • แรกๆให้มันกัดเล่นกับมือก่อน
  • น่าจะมีหนังสือสอนฝึกหมาทำกิจกรรมขาย จะสั่งจองเลย
  • ขอโทษนะครับ ไม่ทราบว่าพี่เป็นคริสเตียนหรือเปล่าครับ เห็นใชชื่ิอว่า Haleluya เพราะผมคิดว่าอยากจะตั้ง Christian Pitbull Club อยู่น่ะครับ
  • ตั้งเลยครับ แล้วจะได้มาทำกิจกรรมกัน

• ต้องเริ่มกันตั้งแต่เล็กคร๊าบ :033:
  • ไม่ได้เป็นคริสเตียนครับ ชื่อนี้มีความประทับใจตั้งแต่ยังเด็ก เพราะได้อ่านการ์ตูนเรื่องนึง มีชื่อเรื่องว่า Boy
    ซึ่งตัวละครที่เป็นพระเอกมีชื่อว่า ฮิบิโน่ ฮาเรลูย่า เนื้อเรื่องคือ เด็กหนุ่มผู้ที่ไม่เคยรู้จุดหมายว่าชีวิตนี้ต้องการอะไร แค่รู้ว่าอยากเป็นที่หนึ่งของโลก ตีรันฟันแทง ไม่เคยกลัวใครถ้าทำในสิ่งที่ถูกต้อง และไม่กลัวที่จะผิดหวังในสิ่งที่จะทำ รักพวกพ้องเป็นที่สุด สุดท้ายก็มาเจอกับเสียงเพลง ดนตรีที่ไร้พรมแดน สามารถเป็นที่หนึ่งได้ ไม่ใช่จากโลก แต่จากในใจของผู้ฟังครับ

mafia - ขอบคุณครับป๋า ก็ได้จากคลิปเก่าๆที่ป๋าสอนนั้นแหละครับ อิอิ
    superkim - ผมก็ให้เล่นตั้งแต่เด็กๆเหมือนกันครับพี่ ให้กัดผ้า เล่นแบบนี้แหละครับ แต่พอช่วงเวลาที่ฟันเค้าเริ่มหลุดก็หยุดไป เพราะรู้ครับว่าถึงมันฟันจะหลุดมันก็กัดเล่นจนเลือดกลบปาก ด้วยความมันส์ของมัน แต่เราก็กลัวว่าเหงือกเค้าจะเสียครับ ได้โอกาศก็เลยลองทำดู

• จัดมาบ่อยๆ
  • จะพายายาม อัพมาให้ดูเรื่อยๆครับ
  • เยี่ยมไปเลยครับ

มันส์ทั้งเจ้าของ และเจ้าซัน ได้เหงื่อเลย :063:
  • ขอบคุณครับพี่

เมื่อคืนกลับดึก ฝนตกอีกต่างหาก เลยไม่ได้พาเจ้าซันไปวิ่งเล่นนอกบ้าน เลยทำเจ้านี้ให้กว่าจะเรียบร้อยดีปาไปเกือบ4-5ทุ่มเลย นี่ว่าจะหาลู่วิ่งมือสอง ให้มัน รองบประมาณอีกหน่อย
  • ได้ใส่สปริง หรือยางในรถหรึอเปล่าครับ มันจะได้ยึดยุ่นและสนุก ระวังพื้นปูนด้วยครับ
  • ใส่ครับพี่ แขวนยางบนขื่อครับ แต่พื้นปูนเป็นยังไงหรอครับ อันนี้ไม่ทราบจริงๆ
  • ระวังสุนัขแพ้พื้นปูนครับ
  • ถ้าเป็นพื้นปูน แนะนำให้เค้ายืนกัดครับ ไม่อยากให้กระโดดกัด เพราะถ้าพลาด เดี่ยวขาอาจจะหักก็ได้นะครับ ด้วยความเป็นห่วง :015:
    เรื่องแพ้พื้นปูนรึเปล่าต้องดูครับ ถ้าเริ่มมีเม็ดแดงๆขึ้นอาจจะแพ้ก็ได้ครับ
  • ตอนเด็กๆ กับสปริงโพลอันน้อย