ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากถึงพี่ๆน้องๆพิตบูลโซน
  • สิ่งที่พึงระวังช่วงหน้าฝน
    1โรคขี้เรื้อนเปียก
    2 เห็บระบาด
    3งูแระตะขาบ
    ฝากถึงพี่น้องดูแลด้วยนะครับมากับฝนทุกปี
  • แมงวัน แมงสาบด้วยเยอะฉิบ
  • น้ำท่วมด้วยครับ - -"
  • ไอ้อันหลังสุดนี่น่ากัวจริงๆ
  • เห็บหมัดมาเเน่......... ขนลุกซู่เลย...
  • ระวังเปียกด้วยค่ะ อย่าลืมพกร่ม :-D
  • ขอบคุณคราฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ :m56:
  • พูดถึงเห็บ วันนี้ก็เลยเจอเห็บเลยหลังจากไม่เจอมาหลายเดือนมากๆๆๆๆ แปลกใจสุดๆ
  • เห็บเยอะมากๆครับช่วงนี้ ต้องฉีดพ่นยาลงพื้นทั่วบ้านเลยครับ
  • ช่วงนี้จะเป็นและระบาดมากๆครับยิ่งบ้านดินบ้านสวนยิ่งมาเยอะไม่ว่าเห็บหมัดหรือว่างูโรคที่สำคัญอีกอย่างขี้เรื้อนเปียกฝนตกบ่อยอากาศชื้นพบมากจริงๆครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ความหวังดีไม่สูญเปล่า บ้านปูนก็เหมือนกันไม่ว่าจะดูแลดีแค่ไหนมันยังแอบมาได้ไงไม่รู้ฝากพี่น้องช่วยๆกันดูนะครับ :m54:
  • ขอความรู้หน่อยครับ ใช้ยาอะไรฉีดพ่นพื้น กันเห็บหมัดครับ มันมาทุกวันเลยเอาแบบฉีดทั่วบ้านไม่ไห้มันเขามา ซื้อได้ที่ไหนราคาด้วยก็ดีครับ
  • เค้าบอกเชลล์ไดร์ทก็ได้นะ