ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้าเข้มเเข็ง
  • เจอมาจาก facebook ของ soi dog ค่ะ ไม่น่าเชื่อว่ามนุษย์เรานี่เเหละค่ะ ที่สามารถทำเรื่องโหดร้ายได้ถึงขนาดนี้ สุนัขตัวนี้ชื่อเจ้าเข้มเเข็งหมดเวรหมดกรรมไปเเล้ววันนี้ค่ะ ชาติหน้ามีจริงขอให้เจ้าได้ไปเกิดมีชีวิตที่ดีกว่าเดิมนะ เจอเรื่องนี้เเล้วสะเทือนใจจริงๆค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/social/topic/U12235554/U12235554.html
  • ดูแล้วหดหู่เหลือเกิน... :o021:
  • อารมณ์ชัววูบ :024: ดาบนะดาบ :002:
  • มันพ้นทุกข์ไปแล้ว ขอให้ไปเกิดในภพใหม่ที่ดีๆนะเจ้าเข้มแข็ง
  • คนทำนี่แมน จริงๆ
  • เห็นแล้วสะเทือนใจมากครับ ขอให้มันไปสู่สุคตินะเจ้าเข้มแข็ง
  • เวรกรรมมีจริง คนเราทำอะไรไว้ ย่อมได้รับผลกรรมที่กระทำ
  • รับไม่ได้จริงๆเรื่องแบบนี้ ไอตำรวจชาติชั่ว
  • นี้หรือที่เรียกตัวเองว่า สัตว์ประเสริฐ:m89: :m89: :m89:
  • ทำอะไรไว้ขอให้มันได้รับผลโดนเร็ววัน
  • ได้ข่าวว่า ต้องไป เคารพ ศพ น้องเข้มแข็งหนิ สมหน้าแมร่ง
  • กรณีดาบตำรวจฟันน้องหมาชื่อ เข้มแข็ง ที่ทางเพื่อนข้างถนนพยายามช่วยไว้สมาคมพิทักสัตว์ได้นำผู้เกี่ยวข้องเข้าพบผู้การตำรวจแล้วท่านลงโทษ โดยปรับสูงสุดพ้นบาทแถมสั่งย้ายและให่ไปเคารพศพสุนัขที่วัดธาตทองพรุ่งนี้ด้วย หากวันใดกฎหมายคุ้มครองสัตว์ฉบับประชาชนผ่าน การทำร้ายสัตว์โดยลุแก่โทสะจะไม่โดนแค่ 1 พัน แต่ 2 หมื่นบาท ช่วยๆกันสนับสนุนร่างประชาชนให้ได้เข้าไปประกบกับร่างของกฤษฎีกาที เพราะของกฤษฎีกาตัดหมวดนี้ออกหมด

cre : Roger Lohanan
  • เรื่องนี้น่าสะเทือนใจจริงๆค่ะ อ่านข่าวตอนแรกนี่ร้องเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเค้าต้องเจ็บปวดขนาดไหนก่อนจะมีคนไปช่วย เจ้าแข้มแข็งมันพ้นทุกข์ไปแล้วแหละค่ะ แต่ดาบคนนี้คงจะได้ชดใช้กรรมวันใดวันหนึ่งแน่นอน
  • สิ่งที่เรียกว่า "มนุษย์"

• ดูข่าวแล้วเศร้าใจครับ...
  • โฉมหน้า ดาบตำรวจ ผู้อำมหิต ทำร้าย 'เข้มแข็ง' อย่างทารุณ จนเสียชีวิต ป.ล.สำนึกเร็วๆนะลุงนะ บาปกรรมจะได้ไม่ติดตัวไปมากกว่านี้!!!
    http://www.facebook.com/photo.php?fbid=254498881316270&set=a.144548692311290.22038.141694549263371&type=1&theater
  • เจ้าเข็มแข็ง ตายแล้วครับ ไม่ต้องเจ็บและทรมานอีกต่อไปแล้วเจ้าเข็มแข็ง........ผมบรรยายไม่ถูกจริงๆครับ ครั้งแรกที่เห็นรูปเจ้าเข็มแข็ง โดยกระทําการอันป่าเถื่อน............โชคดีเจ้าเข็มแข็ง