ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

SCUBAPIT & rama III "ทำดีได้ไม่ต้องรอ"
  • image

มะวานนี้พวกเรา SCUBAPIT และ RAMA III ได้แว็นซ์...ไปเป็นตัวแทนของชมรมมิตรภาพพิทบูลไปร่วมกับกลุ่ม CHARITY RIDER ไปร่วมกันทำบุญบริจาคอาหาร ยารักษาโรค และเงินสดให้กับสุนัขจรจัด และสุนัขพิการ ที่"มูลนิธิบ้านสงเคราะห์สัตว์พิการบางเลน" มีสุนัขที่อยู่ในสถานสงเคราะห์นี้ถึง 600 ตัว บางตัวพิการจนไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ บางตัวก็ได้รับการรักษาจนพอจะช่วยเหลือตัวเองได้บ้างแล้ว

ผมเองติดยาฉีด IVERMECไปด้วย 1โหล เจ้าหน้าที่ของสถานสงเคราะห์ดีใจมากๆ เพราะยาฉีดนั้นต้องใช้ทุกๆเดือน แล้วหาซื้อยาก ใช้บริการสัตว์แพทย์ก็ไม่ไหว ตรงนี้ก็ปลื้มใจกันไปทั่วหน้าครับ

ปล. ขอบคุณป๋ามาก ที่เขี่่ยจนผมเสียเงินซื้อ G1Xตามด้วย แต่ของเค้าแรงส์จริงๆ

ไฟล์แนบ
    IMG_0126.jpg 99K
  • image

image

มาถึงข้างหน้าศูนย์ครับ พอได้ขี่กันสนุกๆ ไม่ไกลมากจาก กทม.
    ไฟล์แนบ
    IMG_0112.jpg 85K
    IMG_0089.jpg 104K
  • เมื่อวาน เป็นวันที่พี่ต้องนอนเกาไข่อยุ่ที่บ้าน เพราะไม่ค่อยสบาย แถมยังต้องเขียนต้นฉบับส่งหนังสือ เลยไม่ได้ไปร่วมงาน อิอิ
  • image
    image

อากาศกำลังดีเช้า เจ้าหน้าที่กล่าวต้อนรับคณะของพวกเรา
    ไฟล์แนบ
    IMG_0084.jpg 98K
    IMG_0105.jpg 102K
  • ผมเห็นป๋า โพสลงในเฟซแล้ว ว่าป๋ากำลังลุยงานลากที่จะมาถึงในอาทิตย์หน้าอยู่ ผมเลยอยากให้ป๋าลุยกับงานลากให้เต็มที่ ผมเลยขอเป็นตัวแทนเองไง อิอิ ....

ไง..ป๋า ไฟล์ภาพถือว่าผ่านมั้ย ทริปเกาะเต่า เชือดๆๆๆๆ......พวก G12 ให้กระจุย 5555
  • image
    image

เจ็กธี หล่อแค่ใบหน้าไม่พอ หัวใจยังหล่อ คนนี้โต้โผใหญ่ ถ่ายรูปร่วมกับป้ายหน่อย
    และกองของบริจาค บรรทุกมาโดยรถของคนหัวใจใหญ่ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0097.jpg 92K
    IMG_0090.jpg 81K
  • image
    image
    นายคัง และคนรู้ใจ ตัวแทนจากค่ายรามาสาม... :-D
    ไฟล์แนบ
    IMG_0102.jpg 66K
    IMG_0087.jpg 82K
  • image
    image

ปอม และนุ่น ครับ สองคนนี้เรื่องช่วยสัตว์ไม่ต้องบอก วันก่อนก็เพิ่งพาพิทบูลไปให้เลือดให้โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ที่ รพ.เกษตร อันนี้มีเรื่องฮาๆของพิทบูล อยากรู้ถามเจ้าตัวเอง 555
    ไฟล์แนบ
    IMG_0098.jpg 64K
    IMG_0100.jpg 71K
  • image
    image

แพกลางน้ำครับ รีสอร์ท 5ดาว ของเหล่าสุนัขพิการ
    เจ้าหน้าที่เค้าว่า ปีที่แล้วน้ำท่วม น่าสงสารพวกสุนัขมากๆ ปีนี้เลยถือโอกาสต่อแพรอไว้ล่วงหน้า หากมีเหตุการณ์น้ำท่วมอีก จะได้ดูแลพวกมันได้สะดวกๆ.....

หัวใจของผู้ให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนครับ... สุดๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0106.jpg 83K
    IMG_0108.jpg 75K
  • สุนัขที่ยังพอช่วยเหลือตัวเองได้ ส่วนใหญ่ยังต้องอยู่ในกรงรวมขนาดใหญ่ เดาๆดูกรงนี้น่าจะถึง 300ตัว image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0109.jpg 103K
  • image
    image
    image

ถ่ายรูปรวมเป็นที่ระลึกครับ ยอดรวมบริจาดครั้งนี้ รวมแล้ว 50,000 กว่าบาท แล้วยังมีข้าวสารตามไปอีกในวันนี้ 10กระสอบครับ

การทำบุญนั้น ทันตาเห็นนะครับ
    สเปน 2 : 1ฝรั่งเศส ถ้าวันอาทิตย์ผมไม่ต้องตื่นเช้าเพื่อไปทำบุญ ยังไงคืนเสาร์ผมรองฝรั่งเศสแน่ๆ ไม่ได้ดูต้องตื่นเช้าทำบุญ เลยรอดดดดด ..... บอกแล้วว่าทำบุญนั้นดี 5555
    ไฟล์แนบ
    IMG_0113.jpg 100K
    IMG_0117.jpg 86K
    IMG_0119.jpg 79K
  • image
    image

ขากลับแวะถ่ายรูปเล่นนิดๆ ถือโอกาสลองกล้องใหม่ G1X ก่อนไปทริปเกาะเต่าในอีก 2อาทิตย์ข้างหน้า
    ไฟล์แนบ
    IMG_0124.jpg 88K
    IMG_0122.jpg 101K
  • พวกเรานิ้วโป้งอยู่แล้ว ท่าน THE_DOOR :063:
  • image
    ปอม +นุ่น คู่นี้เค้ามาเป็นแพ็ค....
    ไฟล์แนบ
    IMG_0129.jpg 99K
    IMG_0128.jpg 98K
    IMG_0128.jpg 98K
  • image

ธี +ยุส อันนี้มาแบบเดี่ยวๆ เลยต้องลุยกันเอง 555
    ไฟล์แนบ
    IMG_0131.jpg 93K
  • เป็นอีกอาทิตย์นึง ที่พวกเราได้มีความสุขกันแบบเหลือๆ เจอเพื่อนๆ ขึ่รถ กินข้าวด้วยกัน เฮฮา ห้อยท้ายด้วยสาระทำบุญให้หมาๆ ของพวกนี้พวกเราชอบอยู่แล้ว

ช่วงนี้บอร์ดเราร้อนๆ รองกันได้ทุกท่าน สิ่งที่เรียกว่า "การให้" แล้วก็ยิ้มกันเข้าไว้ :039: :-D image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0099.jpg 69K
  • สุดยอดเลยครับ :063:
  • เจ๋งครับทั้งกิจกรรม ทั้งคน ทั้งรถ คนจริงพูดจริงทำจริง
  • ยอดเยี่ยมและเยี่ยมยอดครับ...
  • เยี่ยมไปเลยยยยย
  • จัดทัวร์ปราบผีกันบ้างดีกว่า อิอิ
  • ตากล้องขั้นเทพจิงๆๆๆๆๆ
  • "ฝีมือกล้อง" หรือ "ฝีมือคนถ่าย" เนี่ย !

ถ้าเราถ่ายด้วยกล้องตัวเดียวกันจะได้แบบนี้ มั๊ย... หน่าาาาา :063:
  • G1X ไมแกรนเริ่มแดกไปข้าง :-W

พี่ power ใจเย็น ทริปกาะเต่าขอผมส่ง G12 เข้าขยี้ก่อนต้นเดือน [-X
  • ด้วยความภูมิใจครับ ที่ได้เป็นตัวแทนจากPITBULLZONE ไปร่วมกันทำความดีครั้งนี้ อาหาร F1เองโดยพี่มาร์คก็แอบไปทำอยู่บ่อยๆเหมือนกัน ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาให้กำลังใจ เพราะถ้าไม่มีสังคมอย่างPITBULLZONE พวกเราเองก็อาจมองไม่เห็นความต้องการของสัตว์เหล่านี้ พวกท่านเองก็เป็นส่วนหนึ่งของการทำความดีครั้งนี้เช่นกันครับ :063:

ป๋าทัวร์ปราบผี ป๋าจะพาไปที่ไหนอะ ป๋า ทองหล่อมั้ย เอกมัยมั้ย 555 พาทีม YOUNGTERK ไปด้วย เห็นเต้นกันที่ D-1อร่อยดีแท้ 555 ยิ่งน้องสาวกระดกแบนนั่นอะ จี๊ดส์ สวดๆๆๆๆๆ... :X

ส่วนเรื่องภาพถ่ายนั่น ต้องยอมรับเลยครับ ว่าฝีมือกล้อง ผมเองอาศัยได้นายแบบดี ภาพเลยออกมางาม ถ้ามี2ซุป'ตาร์อย่างมาเฟียกะ จอนนี่เหลียงไปนะ รับรองเว็บไซค์แตก เฟซบุ๊คกระเจิง 5555

JONNY นายและเรา ปะทะกัน กล้องคนละตัว ไข่คนละใบ แล้วจะรู้ว่าG1X กะ G12 ใครจะขยี้ใคร
    แต่ขอตั้งชื่อใหม่ให้ไว้ตรงนี้ ฉายาใหม่ของนาย "เหลียงหนมกรุบ..."555 :-)) image
    ไฟล์แนบ
    D3-0164.jpg 37K
  • คิดดีทำดี หล่อมากๆครับพี่ยุสสสสสส(แต่สู้ผมไม่ได้นะครับ)555
    ออกทัวร์เมื่อไหร่ครับพี่ 28 ก.ค.จะขอเชิญพี่มางานสละโสดผมนะคราบบบบ
  • หน้าตาดีแถมใจบุญ
  • ช่วงนี้ ผีอีแพง ศีล(แ)ปด ตอหลด ตอแหล อาละวาด ตามหลอกหลอนผู้คน โปรดระวัง ใครเผลอมีหมดตัวได้ง่ายๆ มันกำลังหิวกระหาย หลังจากไปหลอกหลอนในพันทิบ จนชาวบ้านทนพฤติกรรมไม่ไหว ช่วยกันขับไล่ออกมา ตอนนี้มันกำลังหาเหยื่อรายใหม่ ...
  • เยี่ยมเลยครับพี่
  • ยินดีด้วยๆ แต๊ก ต่อไปคงไม่ต้องช่วยตัวเองละนะ มีคนมาช่วยซักผ้า ถูบ้านให้ 555 ผู้หญิงคนไหนวะโชคร้ายจริงๆ 555 ล้อเล่น โชคดีๆๆๆ ยินดีล่วงหน้าอีกครั้ง =D>

ส่วนเรื่องไปดำน้ำก็ 6-8 กค.นี้หละ ที่เกาะเต่า ไปแบบชิวๆ นอนบนเกาะเต่า ปาร์ตี้กินดื่ม ดำน้ำ ขี่มอไซค์เล่นบนเกาะ เฮฮากันไป ตอนนี้ 20กว่าชีวิตละ ยกขโยงไปกันเลย ไงจะถ่ายรูปมาฝาก :-D

ป๋า ลุยงานลากให้เสร็จ
    เดี๋ยวไปเกาะเต่าผมจะแปลงร่างเป็นผีทะเลออกอาละวาดบ้างงานนี้ 555

image
    ไฟล์แนบ
    395902_382942011721438_275538489128458_1703884_1475279317_n.jpg 28K
  • 555 พี่ยุธนี่ฮาจริงๆ ขอบคุณนะครับ
    เดินทางปลอดภัยเอารูปแจ่มๆมาฝากเหมือนเช่นเคยนะครับ