ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเลี้ยงครับ
  • คือว่าอยากเลี้ยงพิทบูลมานานแล้วครับ แต่ว่าผมคิดถึงเรื่องออกกำลังกายของมันไรงี้แล้ว ผมไม่รู้ว่าจาเลี้ยงได้มั้ย

เพราะบ้านที่ผมอยู่เป็นหมู่บ้านทาวเฮ้าส์อะครับ ไม่มีเนื้อที่ให้มันวิ่ง แต่ที่ผมคิดไว้ กะว่าถ้าเลี้ยงแล้ว จาซื้อเครื่องวิ่งให้มัน

แล้วพาออกไปเดินเล่นมั่ง มันจาไหวมั้ยอ่าคับ ไม่มีสถานที่ในบ้านแต่อยากเลี้ยงง่ะ
  • สบายครับ....
  • :m021:คับที่อยู่ได้ครับท่าน สำคัญที่ใจครับท่าน:m021:
  • อ่านะ

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ที่มาให้ความคิดเห็นครับ

ผมจาได้สบายใจซักที ^^
  • ขอแค่เล่นกะเขาบ้าง
    เขาก็ดีใจแล้วละครับ
    พาไปเที่ยวนอกบ้านบ้างนิดหน่อยก็สบายแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    P10774403.JPG 79K
  • จำเป็นหรือต้องมีเครื่องวิ่ง
    แค่พาไปจูงเดินเล่น วิ่งเล่น อาทิตย์ละ 3-4 วัน
    วันละ ครึ่ง ช.ม. ถึง 1 ช.ม. ก็เพียงพอแล้ว
    ดีทั้งคน กับ สุนัข และเป็นการพาสุนัขให้เข้าสังคมด้วยครับ
    จะได้ไม่ดุมาก อยู่ทาวเฮ้าส์ ผู้คน รอบข้าง เยอะแยะ
    คงไม่มีใครนั่งเฝ้า พิทบลู เราตลอด เราและครอบครัวได้ไม่ลำบาก
    อย่าคิดว่าคนรอบข้างเค้าคิดแบบเดียว และรักพิทเหมือนเรา

เรื่องกล้าม ทำไม่ยากแต่ต้องมีเวลา และการเอาใจใส่
    เอาเรื่องการเลี้ยงดู และเอาใจใส่ก่อนดีกว่า
    พอโตอีกหน่อนค่อยว่ากัน
  • ขอบคุณ คุณ mr_jub มากเลยครับ พอดีผมก็ไม่เคยเลี้ยงเองอะครับ แค่ที่บ้านเค้าเคยเลี้ยง

เลยอยากลองเลี้ยงเองดู

อีกอย่างก็ชอบพันธุ์นี้มาก ๆ เลยคับ

ได้ความคิดอีกทางนึง ^^

ขอบคุณมาก ๆ ครับ