ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พี่ๆ F1 ร้อยเอ้ดพล่าช่ามายัง
  • วันนี้ผมจะเ้ขาไปชื้ออาหาร f1 ที่ร้อยเอ็ดไม่ทราพว่าของมายังครับ
  • อยู่แถวไหนครับ กาฬสินธุ์พอมี
  • ที่ใหนๆๆๆๆยุโพชัยๆๆ
  • กาฬสินธุ์ปลาตู้ครับ กลางเมืองอยู่ตรงข้ามกับโรงพยาบาลธีรวัฒน์ ราคา830บาทครับ
  • ของเราส่งไปนานมากแล้ว แต่ปัญหาก็คือ ขนส่งยังไม่ได้นำจ่ายครับ เขาให้เหตุผลว่า ต้องรอของจากเจ้าอื่นๆด้วยมันถึงจะคุ้มเข้าไปส่งเฉพาะเอฟวันเขาไม่ทำให้ เพราะการเข้าไปส่งของที่ร้อยเอ็ดพลาซ่าแต่ละครั้ง ต้องรอคิวนานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
  • มาตั้งแต่เมื่อวานนี้แล้วครับ ขอแก้ข่าวนิดนึง นะครับ เนื่องจากการที่ของมาช้าเนื่องจากระบบการจัดส่งของขนส่ง
    รายนี้ ผมได้สั่งให้ทีมขายแจ้งกับทุกบริษัทที่ส่งของมาที่ห้างแล้วว่า ทางห้างจะแบนไม่รับสินค้าจากขนส่งรายนี้อีกต่อไป โดยจะเริ่มตั้งแต่ 1 สิงหาคม 2555

นอกจากความล่าช้าเนื่องจากการจัดการที่ห่วยและสินค้าสูญหายแล้ว ยังมีการให้ข้อมูลที่ผิดอีก ขนส่งอื่นเค้าไม่มีปัญญาหานะครับ มีก็แต่เจ้านี้ที่ต้องรอให้ของเยอะๆแล้วถึงจะมาส่ง

ส่วนการที่บอกว่ามาแล้วต้องรอคิวนานมาก ไม่เป็นความจริงแม้แต่น้อยครับ เพราะว่าคนมาส่งไม่ได้เอาเอกสารมาแจ้งที่เจ้าหน้าที่รับของ เพราะความไม่รู้หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ในปัจจุบันไม่มีการต้องมารอคิวครับ

ยังไงรบกวนพี่มาร์คเปลี่ยนขนส่งด้วยแล้วกันนะครับ แล้ว เอาข้อมูลขนส่งมาบอกแต่เพียงอย่างเดี๋ยวทางเราเสืยหายครับ
  • ถ้าเปลี่ยนขนส่งแล้ว ของไม่ขาดแน่ครับ เพราะทางเราสั่งไปตั้งนานมากแล้วของไม่มาซักที ขนส่งอันอื่นเค้าไม่มีปัญญาหานะครับ
  • ขออภัยต่อท่านวิทย์ด้วยครับ เห็นลูกค้าทวงผ่านหน้าเว็บหลายวันแล้ว ก็เลยถามที่พนักงานว่าเกิดอะไรขึ้น
    คำตอบก็เป็นตามที่เขียนไปละครับ การรอคิวนานมันไม่ใช่เรื่องแปลกครับ ลูกค้าเราที่กรุงเทพก็มี
    แต่ที่ งง คือ เขาทำธุรกิจแบบไหน ต้องรอให้ของเยอะๆก่อนแล้วค่อยไปส่ง ถ้าครบปีของยังไม่เต็มคัน ก็คงยังไม่ส่งมั้ง

ที่ต้องรอนาน ของน้อย เพราะไม่มีใครอยากใช้บริการนี่เอง
  • ขนส่งอื่น ส่งวันนี้ เผลอๆพรุ่งนี้ได้รับแล้ว

เคสนี้ส่งของหลังจบงานที่เมืองทอง อย่างน้อยน่าจะมีหนึ่งอาทิตย์ครับ
  • ไม่เป็นไรครับพี่ ผมเองก็เกรงใจลูกค้าเหมือนกัน เพราะบางรายมาจากอำนาจเจริญ แล้วกลับไปมือเปล่า

ปัจจุบันผมได้ให้ทางคลังสินค้าเพิ่มที่จัดเก็บให้ F1 แล้วนะครับ ก็จะมีStock ของให้กับลูกค้าตลอด

Ps. F1ขายดีขนาดนี้น่าจะเปิดศูนย์กระจายสินค้าในภาคต่างๆได้แล้วนะครับพี่ สินค้าจะได้ถึงลูกค้าอย่างทั่วถึง 555
  • โชคดีจริงๆ อาหารเอฟวันน่าจะมีลูกค้าน่ารักที่สุดแล้ว ไม่เคยทิ้งกันเลย และก็ดีใจที่เอฟวันขายง่ายไม่เป็นภาระต่อทางร้านด้วย แต่เดือนที่แล้ว ของขาดอยุ่ประมาณหนึ่งอาทิตย์ เพราะมีส่งออกด้วย ต้องขออภัยจริงๆ แต่ตอนนี้น่าจะกลับสู่ภาวะปกติแล้ว และปัจจุบันกำลังจะเพิ่มรถส่งของอีกหนึ่ง จองรถไปหลายเดือนแล้ว แต่รถขาดครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยสนับสนุนนะครับ :-D

• สรูปมายังครับๆๆ ที่พล่าช่าร้อยเอ็ดครับ
  • เอ่อ...เฮียวิทย์ครับ เรืองกิจ สายสหงวน STD NTC เจ้าไหนเค้าช้าครับเฮีย โทรไปด่าที่ศูนย์มันเลยครับ
    แต่ก่อนผมสั่งผ้าผมก็โดน แต่เดี๋ยวนี้วันเดียวถึงครับ555 ผมบอกพี่น้องชาวพิทบ้านเรา ไปซื้อที่พลาซ่าเองอะครับ
    เลยทำให้ไม่พอแก้ความต้องการ รวมทั้งตัวผมด้วยอิๆๆ ผมไม่ค่อยได้อยู่ร้านอะครับ สงสารคนแก่เวลาลูกค้าโทรมาให้ไปส่งที่บ้าน เลยตัดบท พลาซ่าอย่างเดียวครับพี่555 เฮียวิทย์สีม่วงสั่งมาให้เยอะๆเลยนะครับเชื่อผม
    ขอบคุณคร๊าบ... :m46:
  • ของมาแล้วครับ ขอบคุณ คุณโต มากนะครับ สีม่วงจะมีมากสุดครับ ลองลงมาคือเหลือง น้อยสุดจะเป็นแดงครับ
  • แต่เมื่อเช้าผม ผมเอาสีม่วงไปแล้ว 2 กระสอบนะครับ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เหลืออีกกี่กระสอบ แต่ให้ลูกน้อง
    สี่งมาอีกล๊อตแล้วนะครับ น่าจะพอ
  • ขอบคุณมากครับเฮียวิทย์
  • ขอบคุฯครับเดียวจะเข้าไปชื้อวันนี้ละครับ